• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con thị bẹt

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hì hì, mình cũng có biết vụ Dog Show này, chỉ mỗi tội không dám đem em chó đi thôi :-o:(( Dog Show hoành tráng vậy sao không tổ chức ở Hà Nội luôn ta? Mà không ai tổ chức Cat Show hết, thật là bất công cho các em mều xinh đẹp nhà ta! x-(>:p
Chị cho em dog nhà chị đi thi show đi chị, có phần thi nội địa dành cho chó không có pedigree mà, em ngứa chân quá, phải trốn vợ vô trong xem show đó.

Gemma

Active Member
Chị cho em dog nhà chị đi thi show đi chị, có phần thi nội địa dành cho chó không có pedigree mà, em ngứa chân quá, phải trốn vợ vô trong xem show đó.
Em nó xấu xí lắm, không dám cho đi thi đâu chú ợ :">3:-O8-x

A, đợt này chú Cương vào xem Dog Show hả? Nghe anh Trung AC bảo cũng sẽ vào tham gia. Dịp này có khi anh chị em trong Nam ngoài Bắc có dịp hội ngộ không biết chừng! Khi nào vào có thời gian rảnh nhớ a lô chị nhá! 8->:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Em nó xấu xí lắm, không dám cho đi thi đâu chú ợ :">3:-O8-x

A, đợt này chú Cương vào xem Dog Show hả? Nghe anh Trung AC bảo cũng sẽ vào tham gia. Dịp này có khi anh chị em trong Nam ngoài Bắc có dịp hội ngộ không biết chừng! Khi nào vào có thời gian rảnh nhớ a lô chị nhá! 8->:x
Chị ơi, nói nhỏ thôi kẻo vợ em mà ngó nghiêng được thì em hết đi, sorry chị Hoa, spam nhà chị 1 tý.

garuru

Member
Phù, rốt cuộc thì cũng vào được nhà chị để xem ảnh mấy nhóc. Hic, nhà chị Hoa với nhà chị Gemma toàn làm máy tính của em treo mười mấy phút. Nhưng được cái nhờ vậy mà em rèn luyện được tính kiên nhẫn:D

Gemma

Active Member
Phù, rốt cuộc thì cũng vào được nhà chị để xem ảnh mấy nhóc. Hic, nhà chị Hoa với nhà chị Gemma toàn làm máy tính của em treo mười mấy phút. Nhưng được cái nhờ vậy mà em rèn luyện được tính kiên nhẫn:D
Gà biệt tích lâu quá nhỉ! Ảnh nhà chị kỳ này resize ảnh nhỏ rồi mà, thể theo lời than phiền từ các nhà nên không dám để ảnh bự nữa :(:)))

Gà có vào Sài Gòn tham gia Dog Show không kìa! Nhà có em Quốc với em Bốc là dự đợt này tốt quá đi rồi. Lâu quá không thấy tin tức của Bíp nhỉ, cháu nó đỡ hẳn chưa mẹ Gà ơi? 3:-O:x8->

phuongpon

khi nãy ngồi cho bọn nhỏ uống sữa, con mori nó cứ quanh quẩn bên cạnh :), ôi dạo này cái mông của chị ta to quá đi mất :)), chớp được vài kiểu chị mori mắt trố :))
bé này nhà bác bế từ nhà nào mà xinh thế? Có phải lông thảm không hả bác ơi

Gemma

Active Member
Mori mặt lúc nào cũng như cười ấy, xinh quá! Mẹ cháu ước một đứa lông blue gray lông ngắn hay lông dài cũng được, thế mà anh xã lại bảo không thích màu này :(:)((

Mẹ Hoa lập topic Villa Mều Lông Xám cho các nhà mở hội vào khoe mều xinh lông xanh xám đi nào! <:p<:p<:p

bichdiep

Member
Không biết ở nhà cháu đã biểu diễn cái dáng ngủ bất tử này cho bà Hoa ngắm chưa nhỉ ;;)

Còn đây là ảnh cháu theo mẹ đi cafe. Luôn luôn là trung tâm của mọi cuộc hội họp :D

Cháu còn chưa up đc ảnh sang nhà chơi với anh Hachi. Hôm đó thú vị lắm bà Hoa ạ. Để tối mẹ cháu kể tiếp bà nghe nhé.

D_P_HOA

Active Member
Không biết ở nhà cháu đã biểu diễn cái dáng ngủ bất tử này cho bà Hoa ngắm chưa nhỉ ;;)

Còn đây là ảnh cháu theo mẹ đi cafe. Luôn luôn là trung tâm của mọi cuộc hội họp :D

Cháu còn chưa up đc ảnh sang nhà chơi với anh Hachi. Hôm đó thú vị lắm bà Hoa ạ. Để tối mẹ cháu kể tiếp bà nghe nhé.
hi hi , Bà cháu biêtý cái dáng ngôì ngủ gâỵ của cháu chứ :x:x, cháu Trân sướng quá , được đi ca fe vơí Bà Mimi, cô Bắp cải :x:x. Nhà cháu mừng quá :x:x

Chả bù cho Em Châu ở nhà 1 mình. Ku Châu buồn lắm, tự dưng bị cảm nưã chứ, tuy bây giờ khỏe và đã nghịch rôì , nhưng lại lươì ăn quá cơ , hu hu, cháu câỵ cháu có 1 mình nên cứ vạch mẹ Bẹt ra bú, cháu đây cả nhà ạh

Gemma

Active Member
Cu Châu giờ một mình lạc giữa... bầy vú, sướng nhỉ, còn buồn cái giề! :)):)):))

Thế cháu nó chưa hứa gả về nhà nào hở bác? Xinh giai thế kia! 3:-O8->

D_P_HOA

Active Member
Cu Châu giờ một mình lạc giữa... bầy vú, sướng nhỉ, còn buồn cái giề! :)):)):))

Thế cháu nó chưa hứa gả về nhà nào hở bác? Xinh giai thế kia! 3:-O8->
Không phải bác ạh. Vì hôm Cô Beam định đón Ku Châu thì nó lăn ra cảm nên Bà cháu chưa dám cho đi :-ss.

Ôi nó lạc giưã bâỳ vú cũng không có thích đâu bác. Sưã mẹ nó thì còn gì đâu, nhưng tự dưng nó lươì ăn đi và cho nó uống sưã rất khó :-ss:-ss. Bà cháu định bôì bổ cho cháu mà cháu câỵ sưã mẹ nên khó đút cho cháu ăn quá :(:)((

Gemma

Active Member
Cu Châu kháu khỉnh quá chừng, bà cháu chăm khéo quá đi thôi! :x:x:x

D_P_HOA

Active Member
Cu Châu kháu khỉnh quá chừng, bà cháu chăm khéo quá đi thôi! :x:x:x
Ơ Bác chưa về ah. Thằng ku Châu nó có 1 mình nên nó làm mình làm mấy lắm. Nó cậy có sữa mẹ nên nó lười ăn lắm. Cho nó 1 bình sữa phải đút mãi, bực quá đi mất bác ạ :))

linhlady

Member
Ơ Bác chưa về ah. Thằng ku Châu nó có 1 mình nên nó làm mình làm mấy lắm. Nó cậy có sữa mẹ nên nó lười ăn lắm. Cho nó 1 bình sữa phải đút mãi, bực quá đi mất bác ạ :))
Cô ơi! Tình hình là cháu mua sữa về cho con Sữa nó uống.hôm đầu tiên nó uống ít tẹo chỉ dc 5ml thôi. cháu cho nhịn 2 hôm liền. Giờ ngày nào cũng 30ml 1 lượt. ngày 2 3 lượt. lắm lúc đang ngủ mà dậy phi hùng hục để đi ...tè không thì "đấm đài"=))

D_P_HOA

Active Member
Cô ơi! Tình hình là cháu mua sữa về cho con Sữa nó uống.hôm đầu tiên nó uống ít tẹo chỉ dc 5ml thôi. cháu cho nhịn 2 hôm liền. Giờ ngày nào cũng 30ml 1 lượt. ngày 2 3 lượt. lắm lúc đang ngủ mà dậy phi hùng hục để đi ...tè không thì "đấm đài"=))
He he, công nhận, bọn nó uống sưã nhiêù tốn cát thật :D, nhưng cũng may chả có đưá nào dấm đài cả nên may qua thế không biết.

Thằng Ku Châu dạo này 1 mình 1 cõi nên nó khinh sưã ngoài lắm. Môĩ lần cho nó uống thì nó đu cả hai cái tay lên để ẩn ra, bực thế không biết =;:-??

linhlady

Member
He he, công nhận, bọn nó uống sưã nhiêù tốn cát thật :D, nhưng cũng may chả có đưá nào dấm đài cả nên may qua thế không biết.

Thằng Ku Châu dạo này 1 mình 1 cõi nên nó khinh sưã ngoài lắm. Môĩ lần cho nó uống thì nó đu cả hai cái tay lên để ẩn ra, bực thế không biết =;:-??
Cháu cho con Sữa uống toàn lấy cái khăn tắm bọc vào như trẻ sơ sinh ấy cô ạ.chị ấy cứ thế uống rồi ực...ực.không cho còn đòi thêm nữa cơ. Sau cái lần nó uống hết cả bát sữa làm cháu sung sướng cả đêm không ngủ được cô ạ=)). Giờ thì ngày nào 2 a e nó cũng liếm láp cho nhau. nhìn phát ớn đi được.hôm đầu thì gầm ghè khè khẹc đủ các kiểu mà giờ thì thân kinh khủng.nếu cháu bế Sữa ngủ thì nó không chịu đâu,nhưng đặt ra chỗ thằng Kit thì lại ngủ tiếp ngon lành.Chị Jin đanh đá,đang đùa mà không vừa ý chỗ nào là quay ra khè e luôn.Chắc nó nghĩ Sữa về nhà tranh chồng, tranh mẹ của Jin 3:-O