• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con thị bẹt

D_P_HOA

Active Member
Tuy trong nhình nhìn bé xíu và không rõ lắm, nhưng quả thật mẹ Hoa bây giờ vẫn trông không khác 20 năm trước là mấy, cứ như gái 18 ấy nhỉ! :x:x:x
Bác ơi , em có cái ảnh của con Trà rất là xinh mà không dám up lên đấy vì cải ảnh đó nó dính cái mẹt của em vào vì sợ xấu cả hình ảnh con Trà đó bác ạh:D

linhlady

Member
He he, ra ngoài chụp khác hẳn Linh nhỉ :)), nhưng nó dạo ai mà khiếp thế nhỉ :-??
Lông nó càng ngày càng hồng cô ạ. Đợi 2 3 hôm nữa hết thời gian giữ thuốc cháu tắm cho Sữa xem lông nàng ấy có khác không;;)
Sữa nó bùn cười lắm, cháu gọi 1 câu mà nó kêu lại 3 4 câu liền, ở nhà không vừa ý chỗ nào là lại meooo.ko trèo được lên ghế cũng meo,nửa đêm đói cũng meo,....

linhlady

Member
Ý cô là ảnh này phải không ạ?hay còn cái ảnh khác mà cô không muốn thiên hạ chiêm ngưỡng,cô cứ crop đi là được mà

D_P_HOA

Active Member
Lông nó càng ngày càng hồng cô ạ. Đợi 2 3 hôm nữa hết thời gian giữ thuốc cháu tắm cho Sữa xem lông nàng ấy có khác không;;)
Sữa nó bùn cười lắm, cháu gọi 1 câu mà nó kêu lại 3 4 câu liền, ở nhà không vừa ý chỗ nào là lại meooo.ko trèo được lên ghế cũng meo,nửa đêm đói cũng meo,....
Sao ở nhà có thây nó kêu ca gì đâu nhỉ :). Hí hí khéo là lông nó bẩn thành màu hồng đó:D. À mà Linh ơi hôm qua cô lôi tai thằng Châu và con Trà ra lau được rồi đấy. Eo , cũng được một đống ráy tay , kinh thế không biét :D. Mà hômnay con Trà nó đi mất là mấy đưa còn lại buồn thiu, nhất là thằng Châu. Khổ thân nó cứ đi lại lẩn thẩn để kiếm chị :((

D_P_HOA

Active Member
Ý cô là ảnh này phải không ạ?hay còn cái ảnh khác mà cô không muốn thiên hạ chiêm ngưỡng,cô cứ crop đi là được mà

Ôi nhìn thấy con Trà lại nhớ quá :(:)((. Hôm nay cô đi vắng nên lúc Trà đi cô không có ở nhà :(:)((. Hôm nào rủ các bạn ra quan cà phê có giảm giá cho các thành viên VP off 1 hôm đi . Hôm đó mọi người vác mấy đứa ra xem các cháu còn nhớ mặt bà không :(:)((

whitexsnow

Active Member
Các bé bắt đầu về nhà mới rồi hả chị, bên em cũng đang lần lượt về nè chị, cứ mỗi lần tiễn 1 em đi là buồn chết, Ruby xa con cứ kêu mãi, nghe mà cũng buồn theo :(:)(:)(:)(:)((

Gemma

Active Member
Chà, mai mốt đến phiên mẹ Cam khóc nhè giống nhà mẹ Hoa với mẹ Tuyết rồi :(:)(:)((

ropilois

Member
Chà, mai mốt đến phiên mẹ Cam khóc nhè giống nhà mẹ Hoa với mẹ Tuyết rồi :(:)(:)((
hik, buồn nhất là cái khoản này chị nhỉ, mình nuôi chúng nó từ khi mới lọt lòng, thương yêu chăm sóc chúng nó, ngắm nhìn chúng nó chập chững lớn lên từng ngày, thế mà đến khi đã quen với sự nghịch ngợm hiện hiện của chúng nó trong nhà thì lại phải tiễn chúng nó đi, hik, cảm thấy buồn và trống vắng lắm:(. em chưa bao giờ rơi vào tình huống này nhưng mới chỉ nghĩ đến và tưởng tượng thôi mà đã muốn khóc rồi ý.huhu.:((

bichdiep

Member
Hôm qua ku Trân theo em đi ăn giỗ ở Hà Tây chị ạ. Đi đường nhiều xe tải mà thằng bé dạn lắm, k kêu nhiều đâu. Đến nơi thì sân rộng nhiều ruồi thằng ku lăn từ goc này sang góc khác chạy nhảy không biết mệt nên về nhà là nằm ngủ thẳng cẳng. Mẹ gọi thế nào cũng chẳng được. Chiều định kéo thằng ku đi sang nhà anh Hachi chơi mà thằng bé chẳng thèm ừ hữ j cả, mẹ hỏi đi cùng mẹ k còn quay mông vào mặt mẹ :(

X

xuka3691

Guest
cô ơi, bao giờ off ở cái quán cafe ấy đi, gần nhà cháu lắm, cháu vác con Lạc đi

mimimiumiu

Member
ôi thích ku Trân quá mà e nó lại về nhà mới rồi chúc ku Trân hay ăn chóng nhớn nha:x

DiepGem

Member
Hôm qua ku Trân theo em đi ăn giỗ ở Hà Tây chị ạ. Đi đường nhiều xe tải mà thằng bé dạn lắm, k kêu nhiều đâu. Đến nơi thì sân rộng nhiều ruồi thằng ku lăn từ goc này sang góc khác chạy nhảy không biết mệt nên về nhà là nằm ngủ thẳng cẳng. Mẹ gọi thế nào cũng chẳng được. Chiều định kéo thằng ku đi sang nhà anh Hachi chơi mà thằng bé chẳng thèm ừ hữ j cả, mẹ hỏi đi cùng mẹ k còn quay mông vào mặt mẹ :(
Ôi Trân về nhà bichdiep rồi ạ, hic hic bạn Diệp hạnh phúc thế :((

PeMiuNgoan

Member

ÔI ! em Trà đẹp gái mỹ miều quá :x , nhìn cái mặt thương thế ko biết

bichdiep

Member
Ku Trân giờ em chỉ pha sữa rồi đổ ra bát là liếm sạch chị ah. Không phải đút nữa đâu. Ăn cơm tốt lắm, ăn canin ầm ầm, mỗi tội là hạt to nó cắn ra toàn vỡ, bao giờ bát hạt cũng đầy những hạt be bé. Thằng này ăn hạt hao lắm :( Hôm qua ku Trân theo em đi sang nhà có đàn mèo tầm hơn tháng tuổi chơi. Thằng ku thích em lắm, chạy nhảy theo bọn nó. Khổ thân, ở nhà toàn mèo lớn nên đôi lúc chúng nó không thích chơi cùng thằng quỷ sứ này. Có Mun thỉnh thoảng còn chơi đuổi bắt với nó.
Ôi Trân về nhà bichdiep rồi ạ, hic hic bạn Diệp hạnh phúc thế :((
Ku Trân đăng ký tạm trú tại nhà tớ thôi, bạn Diệp ạ :D Hết hạn trả ku Trân về địa phương luôn. Thằng bé nhìn ngoài thích lắm, mẹ tớ lúc chưa nhìn thằng bé thì kêu ầm lên vì tha về lắm, nhưng mà lúc gặp rồi cưng dã man. Bây giờ ở nhà nó được chiều nhất. Ăn xong là chiễm chệ trên giường bố mẹ tớ ngủ. Đến giờ thì leo lên gối tớ ngủ. Hic, nhà tớ giờ có 4 thành viên. Không biết vui hay mệt nhiều hơn :(.

bichdiep

Member
Hình như con nhà mẹ Hoa đứa nào cũng thích nói hay sao thế nhỉ? Thằng Trân cũng thía, chả biết có gì mà nó nói từ lúc mẹ nó về đến lúc đi ngủ. Hết đòi ăn, đòi chơi, đòi vuốt ve, đòi uống sữa, đến khi mắt cánh cụp cánh xoè vẫn thấy nó nói. Lúc bảo nó nói thì nó không nói.
Hôm nào ọp ẹp đi, từ hôm đi Pet Icon về chưa gặp lại Linh :D

linhlady

Member
Hình như con nhà mẹ Hoa đứa nào cũng thích nói hay sao thế nhỉ? Thằng Trân cũng thía, chả biết có gì mà nó nói từ lúc mẹ nó về đến lúc đi ngủ. Hết đòi ăn, đòi chơi, đòi vuốt ve, đòi uống sữa, đến khi mắt cánh cụp cánh xoè vẫn thấy nó nói. Lúc bảo nó nói thì nó không nói.
Hôm nào ọp ẹp đi, từ hôm đi Pet Icon về chưa gặp lại Linh :D
Giờ mới thấy là chúng nó không những giống nhau khoản nói nhiều mà còn cả lên gối ngủ nữa cơ.Con Sữa tối nào cũng ôm đầu e ngủ, cho ra nằm chỗ khác thì lúc nó tỉnh nó lại lên đầu.

Hôm nào mấy chị e mình off ở quán cafe mới xem nó ra răng đi. e mang cả Sữa đi cho nó dạn người. hôm trc nó ra công viên mà cứ ngoạc mồm ra kêu, làm khỉ trong sở thú nó nhảy loạn cả chuồng=))

my_lucky

Active Member
Hô hào off ẹp thì tiến hành sớm đi bạn ơi, có gì mình ké với nhé.Trước mùng 1/12 thì quá đẹp vì sau hôm đó mình bắt đầu phải chuẩn bị tinh thần bay vào SG để tham gia Dog show 2011 rồi bạn ơi:-ss:-ss:((

Gemma

Active Member
Hì hì, mình cũng có biết vụ Dog Show này, chỉ mỗi tội không dám đem em chó đi thôi :-o:(( Dog Show hoành tráng vậy sao không tổ chức ở Hà Nội luôn ta? Mà không ai tổ chức Cat Show hết, thật là bất công cho các em mều xinh đẹp nhà ta! x-(>:p

my_lucky

Active Member
Dog show là do VKA tổ chức.....hay năm sau nhà mình tự tỏ chức Cat show rồi mời trọng tài Thái Lan về chấm nhỉ??? đơn giản mà ACE nuôi mèo....!>:D<

Hung.tinhyeu

Active Member
Hì hì, mình cũng có biết vụ Dog Show này, chỉ mỗi tội không dám đem em chó đi thôi :-o:(( Dog Show hoành tráng vậy sao không tổ chức ở Hà Nội luôn ta? Mà không ai tổ chức Cat Show hết, thật là bất công cho các em mều xinh đẹp nhà ta! x-(>:p
Bạn muốn xem Cat Show thì qua ngõ Hòa Bình 7 nha, ở đó mỗi tuần tổ chức một Cat Show.