• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con thị bẹt

hoalinh

Member
Trên thế giới còn có loại mèo 34 chỉ bé bằng cái cốc

ần đây giống mèo Ba Tư nảy trở nên vô cùng nổi bật. Có thể bị diện tích ở ngày hàng hạn hẹp nên con người cũng tìm cho mình một loài thú cưng nhỏ xinh vừa vặn với ngôi nhà? Giống mèo Ba Tư bé bằng tách trà không phải là sản phẩm của một sự đột biến gen, mà là kết quả của sự chọn lọc giống mèo nhỏ ở Ba Tư.

Loài mèo đáng yêu này thường xuất hiện trong bộ lông dài mượt, khuôn mặt tẹt đặc biệt và kích thước siêu nhỏ vừa vặn trong một một tách trà nhỏ nhắn. Tuy nhiên, em mèo này cũng gặp một số vấn đề về sức khỏe như rối loạn đường tiết niệu, u nang mí mắt, hoặc các bệnh ung thư khác. Vì thế, bạn hãy chăm sóc cực kì cẩn thận nếu đang nuôi con mèo quý giá này nhé!

Cu Tun

Sáng nay vừa mở cửa phòng Mori nó lao ra như tên bắn :)), trước khi đi làm nó nhảy lên yên xe, tiên tay chụp được vài kiểu xoay ngang xoay dọc của nó :D

Em up ảnh ku Tít lên cho anh em nhà nó gặp mặt:x. Chị cũng hay chụp con Mori lắm, nhưng ít khi được ảnh rõ mặt vì nó cứ ngó ngoáy, up thêm mâý tấm của nó đây này :)

Bé mèo này nhìn ngầu quá :D, nhìn khong thấy giống con gái gì cả :))

bizonzon

Active Member
Chị ơi, sau 1 thời gian miệt mài vỗ béo, Rocky-Sâu nhà em đã tròn trĩnh gần bằng Mori rồi, sướng ghê :))

GA_DONG_TAO

Active Member
Bác PDHOA... Hôm nay vừa đề cập đến giá em mèo Anh, tý nữa em ăn cái tát, may mà chạy kịp... Kinh nghiệm của bác thế nào chứ trường hợp này em thua... May mà em chạy thể dục và đá bóng ko thì hôm nay đang nằm ở Việt Đức rồi...

D_P_HOA

Active Member
Chị ơi, sau 1 thời gian miệt mài vỗ béo, Rocky-Sâu nhà em đã tròn trĩnh gần bằng Mori rồi, sướng ghê :))
Hôm nào nhà Biz thử up ảnh lên đi :), Mori cũng muốn gặp anh Rocky Sau mà >:D<

D_P_HOA

Active Member
Bác PDHOA... Hôm nay vừa đề cập đến giá em mèo Anh, tý nữa em ăn cái tát, may mà chạy kịp... Kinh nghiệm của bác thế nào chứ trường hợp này em thua... May mà em chạy thể dục và đá bóng ko thì hôm nay đang nằm ở Việt Đức rồi...
Èo Nhà Gà quả là uống thuóc liều =)), đã nói nhà Gà rồi, nhà Gà đã có mèo việt nam rồi mà lại còn lôi mèo Anh mèo Mỹ về mới chết =)). Hi hi cũng chúc mừng Gà hôm nay không phải vào Việt đức dưỡng thương nhé :D

Beambeam

Active Member
Còn đây là thằng út, ẻo lả như con gái , nhưng láo toét gần bằng thằng Tran đấy ạ :D

Hic, hôm nay em mới giành được cái máy tính vào VP mà bị giao hẹn được 15' thôi, nhà mới xây nhanh quá chị ơi, em đọc 1 mạch hơn chục trang là hết giờ giới nghiêm rồi, comment cố thêm 1 phát, Mori yêu quá đi, các bé mèo con nữa, xinh ơi là xinh, em không thích mũi tẹt, em thích mũi dọc dừa đẹp trai giống bố Bốp cơ, nhất là bé này nè, hic, yêu quá, nằm ổ thì làm cách nào mà bon chen được nhỉ 8->8->8->

D_P_HOA

Active Member
Hic, hôm nay em mới giành được cái máy tính vào VP mà bị giao hẹn được 15' thôi, nhà mới xây nhanh quá chị ơi, em đọc 1 mạch hơn chục trang là hết giờ giới nghiêm rồi, comment cố thêm 1 phát, Mori yêu quá đi, các bé mèo con nữa, xinh ơi là xinh, em không thích mũi tẹt, em thích mũi dọc dừa đẹp trai giống bố Bốp cơ, nhất là bé này nè, hic, yêu quá, nằm ổ thì làm cách nào mà bon chen được nhỉ 8->8->8->
Em đây rồi :x, Em bé thế nào:), mấy lần có nhắn em , nhưng biết là em đang phải nằm ổ nên thôi :)).
Thôi chịu khó chăm bé mèo vàng đi :x. mai mốt bé lớn lúc đó muốn bé mèo nào chị cũng tặng à :)>:D<

GA_DONG_TAO

Active Member
Bác Hoa hình như cũng không khoái màu đen....hihihi, mà nhà em thì đang cần mài đen lắm lắm... Bác xem có giúp được gì ko hehehehhe.
Ngày xưa chị có nuôi mèo ta ko? Quá trình ông xã chị chuyển từ ta qua tây khó lắm ko???

D_P_HOA

Active Member
Chị thích cái con Báo đen nhà em lắm chứ bộ :)), em xem cả diễn đàn này có bé nào bộ lông óng mượt như nó không :). Còn mấy bé nhà chị thì chị cũng thích nhất cái thằng gấu đen mà :x

Ngày xưa chị nuôi mèo ta chứ làm gì có mèo tây đâu mà nuôi :). Còn nếu ông xã có mang mèo tây lẫn cả đàn con mèo tây về thì càng quý :D

Gemma

Active Member
Kiếm luôn một... ông Tây thì sẽ có cả đàn mèo Tây, khà khà khà... :D

D_P_HOA

Active Member
Kiếm luôn một... ông Tây thì sẽ có cả đàn mèo Tây, khà khà khà... :D
he he, nhưng nhà Gà đang muốn kiếm bé mèo tây :D, mà nhà Gà cứ hỏi khó em về kinh nghiệm làm thế nào mang m è o tây về mà không bị vợ đấm bốc =)), bác nói kinh nghiệm của bác cho nhà Gà đi :D

Gemma

Active Member
he he, nhưng nhà Gà đang muốn kiếm bé mèo tây :D, mà nhà Gà cứ hỏi khó em về kinh nghiệm làm thế nào mang m è o tây về mà không bị vợ đấm bốc =)), bác nói kinh nghiệm của bác cho nhà Gà đi :D
À, thế thì là chuyện khác. Cơ bản vợ bác ấy yêu mều thì mều ta mều Tây gì cũng được tuốt thôi mà. Có điều sợ nuôi mều tây tốn tiền thức ăn hơn mều ta thì vợ bác ấy lại lèo nhèo suốt thôi :(($-)

GA_DONG_TAO

Active Member
Đề nghị chị Hoa đọc lại câu hỏi của em nhé!!!!!! Em có nhắc gì đến mèo đâu hahahahahahaha.
Nếu có bị đấm thì chắc vợ em nó vừa ôm em, vừa cầm dao lùa em chứ chả đấm đâu.

Gemma

Active Member
Thế coi chừng bị lùa dao từ dưới lên trên thì... mất mất đứa thừa tự... :((3:-O

GA_DONG_TAO

Active Member
Dạ... em đang mong vậy mà chả được... Nhà em giờ lanh tanh bành vì một thằng, một cu rồi bác GEMMA ah.hehehehe

D_P_HOA

Active Member
oi hoa ra khoi ten thuc khuy nhu minh;;), dinh ke le chuyen 1 teo nhung cha danh duoc dau. Thoi ngay mai len ban than vay:D

D_P_HOA

Active Member
Mình có đứa mèo ta thuần chủng 100% . Nó tên là Thị Nhọ. Nhọ khoảng 3 tháng tuôỉ. Lúc đón Nhọ, mình vòng vèo mãi trong ngõ Văn Chương mơí đón được.

Nhọ mơí đón về ngươì nhỏ thó, được cái sạch sẽ và chả có con rân bọ nào. Nhọ rât ngoan. Cho ăn gì Nhọ cũng ăn,Nhọ tình cảm lắm. Từ hôm đón Nhọ về chuột sợ chạy mất dép vì có tiếng Nhọ.

Cách đây hai hôm, lúc sang nó vẫn còn chơi dươí chân mình. Mọi khi đến trưa là nó đã kêu ầm ĩ đòi ăn. Thế mà mình chả thâý nó đâu. MÌnh tìm lên tìm xuống cũng không thâý nó. Cả chiều hôm đó đi quanh quẩn quanh khu nhà để tìm mà không thâý:(:)((. Lạ thế chứ, cứ nghĩ Nhọ trông bé bé , bẩn bẩn thì đưá nào nó bắt trộm được nhỉ :(:)((. Tôĩ hôm đó tìm mãi chả thâý đâu.

Đến sang hôm sau, lại đi tìm quanh mà không thâý. Cứ nghĩ là thôi, mất thật rôì :(:)((. Đến chiêù hôm qua lại đi quanh quẩn 1 vòng, tự dưng ngó vào 1 cái văn phòng cách hai nhà thì thâý Nhọ ở trong đó :-ss, ôi mừng quá, chạy vào tóm luôn :))

Mình cứ nghĩ, tai sao nó ở cách mình 2 nhà mà sao mình không có tìm thâý nhỉ :-o, hay bên văn phòng đó lắm chuột quá , thâý Nhọ chạy sang nên tạm giữ Nhọ một vài hôm chăng:-?, Nhưng thôi may quá, tìm thâý là mừng rôì :))
Chân dung NHọ đây :))