• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
e nghe chị nói là hết hồn, chắc k dám triệt sản đứa nào :(( huhu....
Vụ lông em chằng lo vì giờ e chỉ cần mèo khỏe thôi, k cần mèo đẹp quá. Ngày trc cắt lông đuôi con Cốm xoẹt cái bằng chằn chặn, nghĩ 1,2 tháng là mọc lại. ai dè 4 tháng rồi vẫn như thế......
có gì đâu mà không dám em. chị là chúa nhát chết hay quan trọng hóa vấn đề với lại bi quan tiêu cực, thế mà chị còn dám xuống tay với 3 đứa, thế nên chuyện ý cũng k đáng sợ lắm đâu. mèo Còi hồi trước cũng bị cắt lông để đợi vỡ vết apxe ý, mãi rồi cũng mọc lại nên chắc Lạc cũng thế thôi, chị chỉ sợ nó k còn vân áng với lại đối xứng nữa thì cũng hơi tiếc

beheoxinhxan

Active Member
Uh, chị cũng đang định mua cuốn Con mèo dạy hải âu bay, hình như đọc được giới thiệu trên ngoisao thì phải. Thế em đã đọc Marley và tôi chưa? Có cả phim, nhưng chị nghĩ truyện hay hơn gấp ti tỉ lần. Lạc thế nào rồi em?

Kún¥êu

Member
- Híc híc, chị đọc xong chuyện triệt sản của xuka mà hãi hùng quá. Chị toàn xúi khách triệt sản mèo ( cũng tầm hơn 20 con mèo đã bị thiến bởi những lời đường mật của chị ), nhưng bản thân chị chưa dám đem đứa nào nhà mình đi mổ triệt sản ( thật xấu hổ khi phải thú nhận điều này ). Mặc dù nhiều lúc cực kỳ cáu bởi chuyện đực cái của mèo, hạ quyết tâm đưa mèo đi triệt sản rồi mà chị vẫn không thể ra tay thiến bọn nó được. Chị cũng bái phục bản tính kiên cường của Thảo khi lần lượt ra tay cướp đời trai, đời gái của 3 đứa.
- Em cố gắng chăm sóc con Lạc thật tốt nhé, em yên tâm chỗ lông bị cạo đi rồi mọc lại sẽ đẹp hơn trước rất nhiều.
- Mai chị sẽ đi làm về sớm rồi qua nhà Thảo chơi 1 lúc nhé. Lâu lắm rồi không sang nhà cô tám chuyện.

X

xuka3691

Guest
Uh, chị cũng đang định mua cuốn Con mèo dạy hải âu bay, hình như đọc được giới thiệu trên ngoisao thì phải. Thế em đã đọc Marley và tôi chưa? Có cả phim, nhưng chị nghĩ truyện hay hơn gấp ti tỉ lần. Lạc thế nào rồi em?
e xem phim 2 lần rồi. trước e đi tìm mua mà người ta bảo hết mất. truyện Con mèo dạy hải âu bay ngắn lắm. nhưng e thấy ý nghĩa truyện hay. bạn e đọc xong còn thích sau này nuôi mèo mới thì đặt tên giống con mèo nhân vật chính nữa ^^

Lạc nhà em đang nằm yên trong phòng. nó nôn 2 lần rồi, tè dầm nữa. bs bảo đấy là tác dụng của thuốc mê nên không sao hết. e đang để hạt cho nó vì sợ để thức ăn thì thiu mất. mà chị e bảo là sợ hạt nó khó ăn, nên e để thêm cả sữa nữa. Nó đi lại được rồi nhưng chưa vững lắm, vẫn còn liêu xiêu

D_P_HOA

Active Member
hình như e chưa đọc quyển đấy. e sẽ tìm đọc xem. truyện e thích nhất là trên sa mạc và trong rừng thẳm, tuổi thơ dữ dội, xong rồi đến mấy chuyện cũ như túp lều bác Tôm, không gia đình...còn nhiều quyển e đọc nhưng giờ không thể nhớ nổi, vì đọc từ hồi bé quá. nhiều quyển cứ nghĩ mình chưa đọc bao gs có chuyện k iờ, nhưng đến khi đọc lại thấy quen quen. e cũng thích mấy quyển hài hải kiểu nicolas với lại nhóc emil, đọc buồn cười chết đi được.

truyện của người lớn thì e chỉ thích những chuyện nào kết thúc có hậu, hoặc là chuyện nói về 1 cái gì đấy cụ thể. trước đọc truyện tranh e thích đọc vua bánh mì, kì thủ cờ vây với cái truyện gì về bóng rổ mà e quên mất tên rồi. đợt này truyện TQ nhiều quá, mà e chỉ thích chuyện TQ viết về ngày xưa như quyển Gót sen ba tấc, viết về việc bó chân ý, hay là quyển Phấn hoa lầu xanh. còn truyện TQ viết về tình yêu thời đại mới thì e không thích lắm, cứ nhạt nhạt với lại thiên về tình dục nhiều quá, giống như kiểu cho thêm vào để câu khách ý.

à, e còn thích chuyện viết về loài vật nữa. gần đây nhất e thích quyển "chuyện con mèo dạy hải âu bay". thích kinh khủng, thích cái slogan của nó: "yêu thương những người khác mình"

chạm đúng sở thích nên lan man quá đi mất, hi, hay hội mèo nhà mình lập 1 tủ truyện chung đi, gần gần thì cho nhau mượn qua lại, xa thì giới thiệu tên truyện để tìm đọc ^^
Thé nên nhìn thấy tủ sách phải hỏi ngay Xuka ;;). Này Xuka , ôm nào chị sang chơi nhé, chị cũng thích nhất cái cái slogan của nó: "yêu thương những người khác mình" ;))

X

xuka3691

Guest
- Híc híc, chị đọc xong chuyện triệt sản của xuka mà hãi hùng quá. Chị toàn xúi khách triệt sản mèo ( cũng tầm hơn 20 con mèo đã bị thiến bởi những lời đường mật của chị ), nhưng bản thân chị chưa dám đem đứa nào nhà mình đi mổ triệt sản ( thật xấu hổ khi phải thú nhận điều này ). Mặc dù nhiều lúc cực kỳ cáu bởi chuyện đực cái của mèo, hạ quyết tâm đưa mèo đi triệt sản rồi mà chị vẫn không thể ra tay thiến bọn nó được. Chị cũng bái phục bản tính kiên cường của Thảo khi lần lượt ra tay cướp đời trai, đời gái của 3 đứa.
- Em cố gắng chăm sóc con Lạc thật tốt nhé, em yên tâm chỗ lông bị cạo đi rồi mọc lại sẽ đẹp hơn trước rất nhiều.
lần đầu mới khó, những lần sau dễ hơn chị ạ^^

e toàn miêu tả kiểu rùng rợn nên làm mọi người sợ, chứ thực ra cũng k đáng sợ lắm đâu, vì lúc bs làm mình toàn nhắm mắt với đi ra ngoài mà, cũng có nhìn thấy mấy đâu, lúc xong thì đã hết máu me rồi. chỉ mỗi tội bs dặn phải cho mèo nhịn trước khi mổ, mà e sợ nó đói cứ dấm dúi cho ăn 1 ít, kết quả là chúng nó toàn nôn, rồi đi ị ra lúc chưa tỉnh hẳn thôi, dính hết cả vào lông. Lần trước con Mập ị hết ra nhà, lần này con Lạc nôn với tè dầm. may mà nó không ị, không lại dính hết vào lông thì chết

beheoxinhxan

Active Member
lần đầu mới khó, những lần sau dễ hơn chị ạ^^

e toàn miêu tả kiểu rùng rợn nên làm mọi người sợ, chứ thực ra cũng k đáng sợ lắm đâu, vì lúc bs làm mình toàn nhắm mắt với đi ra ngoài mà, cũng có nhìn thấy mấy đâu, lúc xong thì đã hết máu me rồi. chỉ mỗi tội bs dặn phải cho mèo nhịn trước khi mổ, mà e sợ nó đói cứ dấm dúi cho ăn 1 ít, kết quả là chúng nó toàn nôn, rồi đi ị ra lúc chưa tỉnh hẳn thôi, dính hết cả vào lông. Lần trước con Mập ị hết ra nhà, lần này con Lạc nôn với tè dầm. may mà nó không ị, không lại dính hết vào lông thì chết
Cái này phê bình cô xuka nhé. Chuyện ăn trước khi mổ ấy. May là nó không sao.
Ngay cả người trước khi mổ cũng phải nhịn tối thiểu 12 tiếng (nước còn ko được uống trước 4 tiếng cơ). Nguyên nhân theo chị được biết là trong lúc mổ dịch nôn dễ trào vào phổi ---> die:-ss
Haizz, kinh nghiệm của người mỗ 5 lần đấy (kinh chưa)

X

xuka3691

Guest
Cái này phê bình cô xuka nhé. Chuyện ăn trước khi mổ ấy. May là nó không sao.
Ngay cả người trước khi mổ cũng phải nhịn tối thiểu 12 tiếng (nước còn ko được uống trước 4 tiếng cơ). Nguyên nhân theo chị được biết là trong lúc mổ dịch nôn dễ trào vào phổi ---> die:-ss
Haizz, kinh nghiệm của người mỗ 5 lần đấy (kinh chưa)
e lại cứ nghĩ khi tiêm thuốc mê thì có tác dụng giãn cơ, nên mèo mới mở mắt, thè lưỡi ra ấy ạ. đồng thời thì các cơ khác cũng giãn ra luôn, như cơ hậu môn chẳng hạn, nên là sẽ bị mất kiểm soát việc đi vệ sinh. cái này là e tự đoán thế vì lần trước e thiến con Mập, e k biết phải cho nó nhịn ăn, thế là lúc nó hơi tỉnh thuốc mê, nó ị ra đầy nhà luôn, híc.

Lạc đi được bình thường rồi nhưng mà chưa nhảy được lên bàn. Vết mổ cũng khô lắm nhưng nó cũng chăm liếm, k biết mấy hôm nữa có còn ổn không. hôm nay dụ mãi không chịu ăn hạt, thế là mình vừa làm cho nó 1 con cá nhỏ bằng 2 ngón tay, dâng tận miệng thế là nàng ý ăn hết.

thôi, ăn được, đi được, liếm được....thế là kết thúc chế độ chăm sóc đặc biệt ở đây em nhé ^^

milkygirl6390

Active Member
ui sao lúc con Ne nhà mình bị thương + mổ bác sĩ bảo là chụp 1 cái vòng vào đầu ko cho nó liếm vì liếm lâu lành . 1 2 ngày đầu thì bôi cồn nâu nếu thấy không chảy dịch thì vắt nước lô hội vào cho nó mau liền da. Hix.Hix. Nói chung là bây giờ cấm có dám đụng đến cái vấn đề mổ xẽ :(( kinh lắm r :((

X

xuka3691

Guest
ui sao lúc con Ne nhà mình bị thương + mổ bác sĩ bảo là chụp 1 cái vòng vào đầu ko cho nó liếm vì liếm lâu lành . 1 2 ngày đầu thì bôi cồn nâu nếu thấy không chảy dịch thì vắt nước lô hội vào cho nó mau liền da. Hix.Hix. Nói chung là bây giờ cấm có dám đụng đến cái vấn đề mổ xẽ :(( kinh lắm r :((
hồi trước con Còi nó cũng liếm ác lắm, toét cả vết mổ ra ý. còn con Lạc thì lười liếm, nó chỉ liếm sạch vết máu vương xung quanh thôi. cũng có thể do vết mổ triệt sản chỉ nhỏ bằng 1 đốt ngón tay thôi, nên cũng dễ lành hơn là vết mổ to. t nghĩ bs dặn thế cũng đúng đấy, vì lưỡi mèo ráp mà, nó vừa liếm lại vừa dứt, tung cả chỉ ra ấy chứ.

Đêm hôm qua mình cho 2 đứa lớn vào phòng ngủ, đóng cửa vào, Lạc nằm ngoài phòng khác 1 mình. đến giữa đêm thì con Mập lạch cạch cào cửa đòi ra ngoài, ư ử rên nữa chứ, mình đành phải dậy mở cửa cho ra. thế là bạn Lạc cũng tranh thủ mò mẫm lên giường. thôi thì mình nhắm mắt nhắm mũi chịu bẩn cùng nó.

sáng nay ngủ dậy, đi đánh răng rửa mặt xong ra cho ăn đã thấy 3 đứa ngồi xếp hàng trước mấy cái bát. bao gồm cả bệnh nhân Lạc. trưa nay đi học về thấy bệnh nhân cũng ra cửa đón. thế là ổn rồi. bây giờ chỉ còn đau và mệt nên chưa chạy nhảy hoạt bát được thôi, vẫn đang lừ đừ lắm.

mèo Còi bị làm sao ý, từ lúc con Lạc đi mổ về cứ khè, khè cả mèo Mập luôn. nó đứng sát mặt con Lạc xong rồi khè rõ to, lại còn gầm gừ nữa. con Mập làm nó giật mình nó cũng khè (mặc dù vẫn ngủ với nhau), chẳng hiểu kiểu gì

D_P_HOA

Active Member
hồi trước con Còi nó cũng liếm ác lắm, toét cả vết mổ ra ý. còn con Lạc thì lười liếm, nó chỉ liếm sạch vết máu vương xung quanh thôi. cũng có thể do vết mổ triệt sản chỉ nhỏ bằng 1 đốt ngón tay thôi, nên cũng dễ lành hơn là vết mổ to. t nghĩ bs dặn thế cũng đúng đấy, vì lưỡi mèo ráp mà, nó vừa liếm lại vừa dứt, tung cả chỉ ra ấy chứ.

Đêm hôm qua mình cho 2 đứa lớn vào phòng ngủ, đóng cửa vào, Lạc nằm ngoài phòng khác 1 mình. đến giữa đêm thì con Mập lạch cạch cào cửa đòi ra ngoài, ư ử rên nữa chứ, mình đành phải dậy mở cửa cho ra. thế là bạn Lạc cũng tranh thủ mò mẫm lên giường. thôi thì mình nhắm mắt nhắm mũi chịu bẩn cùng nó.

sáng nay ngủ dậy, đi đánh răng rửa mặt xong ra cho ăn đã thấy 3 đứa ngồi xếp hàng trước mấy cái bát. bao gồm cả bệnh nhân Lạc. trưa nay đi học về thấy bệnh nhân cũng ra cửa đón. thế là ổn rồi. bây giờ chỉ còn đau và mệt nên chưa chạy nhảy hoạt bát được thôi, vẫn đang lừ đừ lắm.

mèo Còi bị làm sao ý, từ lúc con Lạc đi mổ về cứ khè, khè cả mèo Mập luôn. nó đứng sát mặt con Lạc xong rồi khè rõ to, lại còn gầm gừ nữa. con Mập làm nó giật mình nó cũng khè (mặc dù vẫn ngủ với nhau), chẳng hiểu kiểu gì
hi hi, Con Lạc đã khỏe hẳn rôì Xuka nhỉ :)

X

xuka3691

Guest
hi hi, Con Lạc đã khỏe hẳn rôì Xuka nhỉ :)
nó khỏe rồi chị ạ. tối hôm qua còn biết kêu đòi ăn nữa. chỉ có điều vẫn bị mèo Còi kì thị thôi. chẳng hiểu sao bình thường mèo Còi vẫn chơi với Lạc, mèo béo thì thỉnh thoảng đánh, thế mà lần này mèo Mập lại k khè, cũng k đánh, k động gì vào người Lạc, còn mèo Còi thì cứ dí mặt vào nó là khè rõ to. đúng là dù thế nào đi nữa thì đàn ông vẫn có cách cư xử của đàn ông.

à, cái vụ dùng rượu để khử mùi ý, em không thể lau được người cho con Lạc, vì con này bị bệnh ghét khăn, ghét lau người mà. không biết là hồi bé nó có bị ai chụp khăn vào người không, mà bây giờ cứ thấy khăn quấn vào người là đã gừ rồi. hôm thiến cho nó, bs định lấy cái khăn, quấn quanh người nó để mình giữ nó đỡ bị cào ấy ạ. nhưng mà k được, vừa quấn cái khăn vào nó đã gầm gừ rồi nổi điên hơn, e quên mất lúc ấy mới nói cho bs về tật ghét khăn của nó. thế là phải giữ tay không, may mà vẫn giữ được, hì.

nhưng mà e dùng rượu lau phòng, hôm sau con Lạc nhúc nhắc đi được là nó k chịu vào phòng nằm nữa (chắc cũng biết ô nhiễm ^^), mùi quá e vẩy rượu ra khắp nhà, xong rồi lấy khăn khô lau, mở cửa chút là hết mùi luôn, thậm chí còn không cần lau lại bằng nước lau nhà nữa cơ.

nhớ lúc con Lạc vừa triệt sản xong, chưa tỉnh thuốc mê, mình đặt nó nằm trong cái túi xách về, đi đường có bạn nhìn thấy bảo: "ôi, con mèo ngủ ngoan chưa kìa, xách đi xách lại mà vẫn ngủ say sưa" .....hi hi, có biết đâu là nó bị ngất, chứ ngủ gì, nó mà tỉnh thuốc mê, nó lại kêu eo éo ấy chứ

D_P_HOA

Active Member
nó khỏe rồi chị ạ. tối hôm qua còn biết kêu đòi ăn nữa. chỉ có điều vẫn bị mèo Còi kì thị thôi. chẳng hiểu sao bình thường mèo Còi vẫn chơi với Lạc, mèo béo thì thỉnh thoảng đánh, thế mà lần này mèo Mập lại k khè, cũng k đánh, k động gì vào người Lạc, còn mèo Còi thì cứ dí mặt vào nó là khè rõ to. đúng là dù thế nào đi nữa thì đàn ông vẫn có cách cư xử của đàn ông.

à, cái vụ dùng rượu để khử mùi ý, em không thể lau được người cho con Lạc, vì con này bị bệnh ghét khăn, ghét lau người mà. không biết là hồi bé nó có bị ai chụp khăn vào người không, mà bây giờ cứ thấy khăn quấn vào người là đã gừ rồi. hôm thiến cho nó, bs định lấy cái khăn, quấn quanh người nó để mình giữ nó đỡ bị cào ấy ạ. nhưng mà k được, vừa quấn cái khăn vào nó đã gầm gừ rồi nổi điên hơn, e quên mất lúc ấy mới nói cho bs về tật ghét khăn của nó. thế là phải giữ tay không, may mà vẫn giữ được, hì.

nhưng mà e dùng rượu lau phòng, hôm sau con Lạc nhúc nhắc đi được là nó k chịu vào phòng nằm nữa (chắc cũng biết ô nhiễm ^^), mùi quá e vẩy rượu ra khắp nhà, xong rồi lấy khăn khô lau, mở cửa chút là hết mùi luôn, thậm chí còn không cần lau lại bằng nước lau nhà nữa cơ.

nhớ lúc con Lạc vừa triệt sản xong, chưa tỉnh thuốc mê, mình đặt nó nằm trong cái túi xách về, đi đường có bạn nhìn thấy bảo: "ôi, con mèo ngủ ngoan chưa kìa, xách đi xách lại mà vẫn ngủ say sưa" .....hi hi, có biết đâu là nó bị ngất, chứ ngủ gì, nó mà tỉnh thuốc mê, nó lại kêu eo éo ấy chứ

hì, nó khỏe là tốt rồi:). Còn cái vụ ruou thì thực là chị chỉ áp dụng cho con Chuột nhà chị thôi vì lông nó ngắn tủn ý Xuka a:). Chứ còn mèo đẻ ay mổ xong chị cũng lôi ra rửa ráy chứ không thì hôi lắm :)

NHơ lúc trước con Nhọ nó triệt sản, khoảng 2 tiếng sau nó đã dậy rồi, nó không bị nôn như Lạc .Đến tối là đã nhúc nhắc ăn rồi, Sang hôm sau nghe tiếng mở cửa đã chạy ra đón :(:)(:)((. Nghĩ lại thương nó quá đi thôi =((

X

xuka3691

Guest
hôm nay mình rất là chăm ngoan, thức đêm học bài.

thật ra thì cũng k chăm lắm, vì bài tập cả tuần để dồn ứ ự lại hôm nay mới làm, tuần sau thì kiểm tra 1 loạt nên k làm thì chỉ có chết. cũng không ngoan lắm vì trong thời điểm người người làm bài tập, nhà nhà ôn tập kiểm tra thì mình vẫn hồn nhiên xếp lịch ăn uống bù khú với hội mèo, đã thế lại còn rất nhiệt tình nhận mua thịt bò và nấm. thôi kệ, tính riêng trong thời điểm này thì mình đang chăm và ngoan ^^

mèo nghịch khủng khiếp, kinh hãi. 2 đứa đuổi nhau ầm ầm, phi hết lên bàn lên ghế. chắc tại mình k đi ngủ nên chúng nó cũng k ngủ được, chẳng nhẽ mèo cũng phải tắt đèn đi mới ngon giấc sao? nhiều khi mình nghĩ nếu mình k nuôi 2 đứa Mập Còi cùng 1 lúc mà chỉ nuôi 1 con thì chắc nó tự kỉ mà chết mất. tuy vậy hôm nay mình nghĩ mình đã nhầm. chúng nó chẳng cần chơi với nhau thì cũng tìm được thú vui riêng để thỏa mãn. ví dụ như ăn trộm đồ dùng học tập của mình để nghịch, nhảy lên tường giật đồ xuống, cào ghế phá bàn....

hồi mình còn tuổi teen (giờ hết teen, sang tuổi ty rồi ^^), mình mua mấy cái hình yêu yêu về dán lên tường cho đỡ trống, giờ thì mèo giật hết xuống rồi, cao mấy cũng giật được, giật hết thì chuyển sang vồ mấy vết băng dính trên tường. nó làm nhưng chúng nó sạch sẽ và gọn gàng lắm, nhìn thấy tường có vết bẩn mà không làm gì được thì đứng dưới kêu eo eo.

Hôm nay k vào giường ngủ tử tế nên Lạc cũng vạ vật ngoài phòng khách. mèo ngủ cũng bị giật mình, nó vừa giật nảy người lên, chẳng biết mơ cái gì, chắc là mơ bị thiến thêm 1 lần nữa. hì. khổ thân Lạc, từ lúc đi thiến về lại bị mèo Còi kì thị. hôm nay đang ngủ, mèo Còi ra hít ngửi định liếm, Lạc giật mình tỉnh dậy vẫy tai, thế là mèo Còi giật mình, khè rõ to rồi tát Lạc mấy cái. khổ, cái mặt ngơ ngác có biết gì đâu cứ chứ. mà không biết sao mèo Còi lại thế. hay là Lạc bị cạo mất 1 đoạn lông nên xấu gái nhỉ. dạo này mình hay gọi Lạc là siêu mẫu đùi gà, vì cái chân ngắn ngủn giơ lên lúc nó liếm thì không khác gì cái đùi gà rán. siêu mẫu nhà mình cũng học đòi theo cái siêu mẫu trong nước, nude vì môi trường, hiện tại siêu mẫu đang chuộng mode áo rách hở ti và quần rách hở đùi.

thôi, mình lại chăm ngoan tiếp đây. mai mình đi bù khú về rồi mình lại kể chuyện với up ảnh.

VuVuCz

Member
Người ta thường dùng 1 tiếng động hay 1 đồ vật hay 1 mùi gì đó để in sâu vào tiềm thức của động vật điều mà họ muốn nó nhớ. Trong trường hợp mèo nhà bạn chắc bé kia đã từng bị triệt sản nên mùi vết thương hay mùi sát trùng chưa hết đã khơi gợi lại kí ức mà nó không thích nên nó khó chịu đó mà. Hết mùi là cháu nó lại bình thường thôi. Theo ý kiến của mình là thế. Chúc bé Lạc mau bình phục hoàn toàn :)

X

xuka3691

Guest
hôm nay Lạc được cắt chỉ.

thật là khủng khiếp. mình không hiểu sao mình thì hiền lành thế này mà mèo nhà mình đứa nào cũng phát gớm lên được. nếu thống kê trong topic của mình từ nào nhiều nhất thì chắc là: trời ơi, khủng khiếp, kinh khủng, chết mất....

hồi trước mèo Còi cắt chỉ, cả thời gian đi bế, ổn định, cắt xong chắc may ra được 5p, còn hôm nay Lạc cắt chỉ hết 45p

chết mất thôi, nó gầm gừ rồi tát bôm bốp, cắn xé, giãy giụa, bs cũng toát mồ hôi, chọc kéo vào chắc sắp toét cả vết mổ ra mà không cắt nổi.

bs ăn 3 phát cào, mình ăn vô số phát. mình phải mang cả găng tay ra để bế nó, vì nó cứ nằm ngửa ra chống đối không cho mình bế lên. xong rồi cắn, đến mức mình bảo bs là: anh cho nó 1 liều thuốc mê đi, nó vừa ăn xong nhưng mà em chấp nhận tí nó vừa nôn vừa ị ra nhà cũng được. híc, may mà bs không mang thuốc mê.

bây giờ cắt chỉ xong, nhìn cái vết thương phát gớm, nó phồng phồng lên. bs bảo là tại vì chỉ tự tiêu chưa tiêu hết, bao giờ cũng thế, chỉ tự tiêu phải phồng lên thì nó mới tiêu được (nói thật là mình nghe cũng không hiểu lắm, nhưng mà thôi biết thế vậy). hi vọng sau này nó lành đi sẽ đẹp đẽ, rồi lông mọc ra che hết đi nữa. không thì chết mất. đến bây giờ mình mới hiểu sao mẹ mình lại bảo với mình lúc mình bị thủy đậu, lên chi chít trên mặt là: "thôi không sao con ạ, nếu sau này có bị sẹo rỗ trên mặt thì mẹ sẽ cho con đi là sẹo thẩm mĩ". hì, may mà k sao.

mèo nhà mình đứa nào cũng thế. thằng Mập thì ***g lộn đạp tung cái vòng chống cắn, đập đầu cả vào bàn để phản đối, con Còi thì cào cho mình 1 đường 10cm máu me mãi mới lành, con Lạc thì cũng chả kém cạnh. thế mới biết mèo nhà mình khỏe. toàn tiêm phải thuốc mê 2 lần mới xong.

à, bây giờ Lạc có biệt danh mới là bò tót nhé. không khác gì con bò tót, thấy cái khăn giơ giơ trước mặt là gầm gừ rồi tát luôn. hôm trước mình mới tắm cho nó, tắm xong chưa kịp làm gì, mới cầm cái khăn giơ ra nó đã tát vào khăn rồi. mình nghĩ chắc hồi bé bị ai chụp khăn vào đầu bắt trộm, hoặc là oánh cho 1 trận nên ghét khăn.

X

xuka3691

Guest
2 hôm nay VP có vẻ đông vui hơn tí, vì nhiều topic hơn. các bạn khoe mèo con, mèo mới ầm ầm....nhà mình thì có 3 con mèo thiến nên cảm thấy hơi bị tự kỉ. đành nhoi lên đây để bon chen với mọi người. cái tính ham hố nó khổ thế đấy. topic nhà mình tụt xuống trang 3 rồi, phải kéo lên thôi, k thì lại tụt xuống trang 4, số xấu lắm mình hổng có thích.

thôi, thế xong việc lôi topic lên rồi mình lại đi ra, nhỉ.

thật tình nhà mình mấy hôm nay k có gì mà kể lể nhiều, chỉ vì ham hố ăn thua mình mới thế này thôi. híc. nhà mình 3 đứa mèo thiến. chả có mấy chuyện tâm sự đêm khuya, xịt vòi rồng hay chửa ễng bụng. rỗi việc nên giờ mình chuyển sang tập môn thể thao mới là đâm bị thóc, chọc bị gạo; ném đá tạt xăng hay là chọc gậy bánh xe. môn đấy nghe tưởng dễ mà khó ra phết.

Mèo nhà mình vẫn khỏe. hôm qua Còi bị đứa nào tát xước mũi, mình có hỏi mà nó nhất quyết k chịu khai. Mập dạo này hồi teen, cứ nhảy tâng tâng tâng, ngoáy mông bên này, ngoáy mông bên nọ rồi rình rình nấp nấp y như e mèo 3 tháng. đúng là ở với mình, thằng này nó giống mình thật cơ. nó đã 17 tháng rồi, tính ra cũng được 20 tuổi, gần bằng tuổi mình. nó làm trò lố thì cũng giống mình, tự nhiên cắt tóc rồi mua mấy cái áo hoa hòe hoa sói, may mấy cái váy xòe tứ tung mặc cho nó trẻ. đúng là chủ nào tớ nấy, các cụ đã dạy cái gì là cấm có sai.

Bệnh nhân Lạc thì có chút vấn đề nhỏ. do bệnh nhân quá ghê gớm nên đã bị bục 1 chút ở vết mổ, lòi cái chỉ tự tiêu ra ngoài, dẫn đến việc nhiễm trùng nhẹ và chảy nước mô. đầy tiên bệnh nhân cũng làm người nhà lo lắng vì vết mổ cứ sưng như có quả nho bên trong. nhưng cũng may là sau khi chảy hết nước ra ngoài thì vết mổ đã xẹp lại. giờ ngày nào mình cũng phải rắc cloxit cho nó khô và khỏi liếm nhưng mà chả ăn thua. vì rắc đến đâu nó liếm đến đấy. mình nghĩ thôi thà chẳng rắc nó còn ít liếm, rắc vào rồi càng kích thích nó hơn. chả hiểu nổi, con này có vị giác khác người thế chứ lại. hay là nó bị tê lưỡi. bằng chứng là nó vẫn liếm sạch cloxit (không hề bị sùi bọt mép nhé) và vẫn ăn hết mấy viên đường trong cái bánh nướng của mình (bánh nướng mình ăn hay nhặt mấy viên đường/mứt bí ra vì ngọt quá, mình không ăn nổi).

Tuy nhiên vì nó vẫn ăn ngủ và phá như bình thường nên mình cũng yên tâm phần nào. vài giây trước thì nó vừa nhảy bổ vào người mèo Còi từ phía sau, và lộn ngửa người ra phía trước, chốt hạ ở 1 tư thế vô cùng đẹp mắt. cho đi thi paragame thể nào cũng có giải. nhưng mà bị mổ chắc cũng mất sức và ảnh hưởng tinh thần, nên dạo này nó gầy đi nhiều, vuốt vào người cứ thấy xương xẩu nên mình rất buồn phiền. đang tính mua gel cho ăn để lại sức.

Thế thôi, hết chuyện rồi. mình ngại up ảnh lắm nhưng nghĩ chất lượng bài hôm nay hơi vớ vẩn nên đành đưa 2 cái ảnh lên đây vớt vát lại vậy

milkygirl6390

Active Member
nghe đến chuyện vết mổ rồi bục chỉ lại nhớ con Ne nhà mình quá :(( Lạc đã lành hẳn chưa mua lô hội vắt nước vào cho nó nhanh liền da Xuka ạh ... thôi vãn chạy nghịch ăn uống là tốt lắm rồi ... còn béo thì phải từ từ ... thiến rồi thì kiểu gì chả béo ...:D

X

xuka3691

Guest
nghe đến chuyện vết mổ rồi bục chỉ lại nhớ con Ne nhà mình quá :(( Lạc đã lành hẳn chưa mua lô hội vắt nước vào cho nó nhanh liền da Xuka ạh ... thôi vãn chạy nghịch ăn uống là tốt lắm rồi ... còn béo thì phải từ từ ... thiến rồi thì kiểu gì chả béo ...:D
con này từ lúc mang về đến giờ hình như nó chưa bỏ ăn lần nào.

mà "mẹ nhân vật nam chính A" đã vào xác nhận thông tin bên topic Gia vị tình yêu chưa?

milkygirl6390

Active Member
con này từ lúc mang về đến giờ hình như nó chưa bỏ ăn lần nào.

mà "mẹ nhân vật nam chính A" đã vào xác nhận thông tin bên topic Gia vị tình yêu chưa?
xấu hổ quá ko biết nói gì nữa ... hix...hix...