• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Mít Nai] Nhà mới, sào huyệt mới

Phu Dung

Moderator
Sống chết có số, Ruồi Bẹp ạ. Duyên gặp gỡ của bạn và Mít chỉ có bằng ấy thôi. Giờ em nó sẽ có một cuộc sống mới. Thời gian sống với bạn nó đã có được một cuộc sống êm đềm hạnh phúc rồi. Đừng buồn bạn nhé! Hãy để cơ hội cho một bé mèo khác bạn nhé! Khi nỗi buồn hơi lắng lại, bạn sẽ lại cảm thấy cần có thêm mèo mới vì ở ngoài vẫn còn rất nhiều em mèo cần bàn tay yêu thương của chúng ta.

ruồi bẹp

Active Member
suốt từ hôm qua Ruồi Bẹp cứ suy nghĩ mông lung mãi, không biết sao nữa gia đình cũng động viên nuôi một em khác cho đỡ buồn nhưng cứ mỗi lần nhìn thấy cái ban công là lại run hết cả người.
Giờ bình tĩnh lại nghĩ lại thì việc thằng Mít có nhiều mẫu thuẫn nhưng Ruồi Bẹp chẳng có ở đó để có thể chứng thực nên cũng đành tin là vậy.

Hơn nữa có vẻ khu nhà Ruồi Bẹp ở họ không cho bịt ban công lại thì cũng rất khó nói trước được gì lắm :(

moimm

Member
Ruồi bẹp ơi, cứ để nguôi ngoai một thời gian xong rồi nuôi em khác cũng được mà, bây giờ đang sốc, ấy đừng suy nghĩ gì nhiều.
Bây giờ ấy lắp thêm một cái cửa có lưới ra ban công thì cũng được đấy chứ ? Để nếu có muốn mát mẻ thì vẫn mở cửa kính kia được. Mà ban công nhà Ruồi bẹp thấp lắm à ? Ban công nhà tớ cao đến cổ tớ, muốn nhìn xuống đường cũng chẳng nhìn nổi :-S

ruồi bẹp

Active Member
Ruồi bẹp ơi, cứ để nguôi ngoai một thời gian xong rồi nuôi em khác cũng được mà, bây giờ đang sốc, ấy đừng suy nghĩ gì nhiều.
Bây giờ ấy lắp thêm một cái cửa có lưới ra ban công thì cũng được đấy chứ ? Để nếu có muốn mát mẻ thì vẫn mở cửa kính kia được. Mà ban công nhà Ruồi bẹp thấp lắm à ? Ban công nhà tớ cao đến cổ tớ, muốn nhìn xuống đường cũng chẳng nhìn nổi :-S
vấn đề ở đây là cái khu nhà mình nó không có phá cái thiết kế ban đầu, lắp cái gì nó cũng không cho :((
cái ban công ấy khá cao và khoảng cách giữ tường ban công và thanh sắt chắn nhỏ hơn hẳn độ cao của thằng Mít mình không thể nghĩ nổi sao nó có thể rơi xuống được dưới và thậm chí hàng ngày nó sợ cái ban công ấy vô cùng không dám nhìn lên chứ đừng nó gì nhảy lên nghịch :|

còn về việc mình nuôi một em khác hay không thì có lẽ là nên quyết định càng sớm càng tốt vì "nhà tài trợ" cộng với "người có thẩm quyển" đang có xu hướng lung lay quyết định. :not talking:

hoalinh

Member
Siêu thị DaSo của Nhật trước kia ở Giảng Võ nay chuyển ra Trần Quốc Toản ( siêu thị bán hàng giá đồng loạt 35 nghìn) .Trong siêu thị nó quầy bán các mặt hàng dành cho người yêu động vật cho-meo và có một sản phẩm được gọi là : " stop meo " .Nó có kích cỡ tỉ lệ một miếng là 36 vs 36 hình vuông , trông giống như là một cái bàn chông được làm bằng từng miếng nhựa mềm .Mèo chỉ cần đặt một bàn chân xuống đó là phải rụt chân lại ngay lập tức .Nếu ruồi bẹp muốn tiếp tục nuôi mèo thử ra siêu thị đó mua vài miếng về trải xuống nền nhà gần ban công xem và mèo sẽ hết mon men ra ban công chơi và ko phải lo nghĩ vấn đề bịt ban công .Trong siêu thị có một số mặt hàng dành rất hay dành cho mèo như là bột dinh dưỡng dành cho mèo luời ăn , khăn ướt lau cho mèo sảng khoái ...v.v mà mình không nhớ hết

hoalinh

Member
Hôm trước mình ra chợ Mơ vào ngày 27/7 là ngày họp chợ , mình lang thang xem mèo thì tình cờ gặp một người quen bán mèo Nga từ 3 đến 4 con rất xinh, lông trắng xù , mắt xanh , mặt tron tầm khoảng 6 đến 7 tuần .Mình hỏi giá khoảng 900k nhưng vì quen nên chú bớt cho ,nếu bạn muốn mua mình sẽ hỏi lại và xin số đt cho bạn .Hai chú cháu gặp nhau đứng mặt đần thúi ra mà mãi mới nhớ ra nhau ... hoá ra ông này trước kia là một tay trùm buôn bán in sao băng lậu ở chợ giời mà mình hay đến chỗ ông mua đĩa cách đây 3 năm , có lẽ bị công an văn hoá bắt và dẹp tiệm giờ chuyển sang bán mèo chăng ???

moimm

Member
hihihi bạn hoalinh kể chuyện nghe buồn cười quá.
Mình cũng phải ra mua miếng "stop meo" đấy thôi, cám ơn bạn ;) nhưng mà nhỡ nó lại nhảy qua cái miếng đấy thì sao nhỉ ? :( chắc phải mua bịt kín cả ban công nhỉ ?
Hồi trước mon men ra chỗ đấy mua được bát nước cho mèo, nước hết đến đâu thì chai nước (chổng ngược lên) nó tự đổ nước xuống, nhưng buồn một nỗi là mua về phát hiện ra chẳng có chai nước nào vừa cả :(

siêu thị ấy có vẻ nhiều thứ hay nhỉ hi :) chắc mình phải mua về thử.ban công nhà mình cứ cho mèo vào phòng chơi lại đóng vì sợ chúng nó ra ban công chơi nên nóng chết người.

hoalinh

Member
Trên cái lôgô stopmeo có in hình con Mèo " khóc rơi nước mắt ", kích cỡ một miếng của nó khá to bằng viên gach đá lát nhà .

ruồi bẹp

Active Member
công nhận cái stopmeo nè thiết thực ghê chắc mình sẽ lên siêu thị đó một lần, mua cái tấm stop đó và mua luôn bát cho mèo nữa.

Hôm nay Ruồi Bẹp đã cùng đứa em đi qua xem mèo, mới chỉ một ngày sau khi nghe tin về Mít nhưng mà lên đến nơi tự dưng cảm thấy em ấy chẳng giống Mít, em ấy xinh và nghịch ngợm lắm tự dưng lại sợ nhỡ mà em ấy nghịch quá... Và cuối cùng đã làm một việc là nói dối như thể thằng Mít vẫn còn ở nhà và muốn tìm mua mèo cái, rồi sau đó đi về -_-.

Mai lại được kéo đi nữa... hi vọng có thể tìm được một bé về nhà trước khi có ai đó thay đổi ý kiến và lần này dù có không được bịt ban công = lưới mắt cáo thì vẫn có cách khác còn triệt để hơn -_- cái cửa ra ban công nhà Ruồi Bẹp giờ đã có 1 lớp cửa kính, đóng tịt 24/24 luôn.

moimm

Member
... hoá ra ông này trước kia là một tay trùm buôn bán in sao băng lậu ở chợ giời mà mình hay đến chỗ ông mua đĩa cách đây 3 năm , có lẽ bị công an văn hoá bắt và dẹp tiệm giờ chuyển sang bán mèo chăng ???
Bạn hoalinh về nhà mãi mới nhớ tại sao nhận ra ông ý à ? :)

Chúc Ruồi bẹp sớm tìm được một bé mèo mới.

meomum

Member
Rồi mọi chuyện sẽ tốt mà, sẽ ổn thôi,mình nghĩ sẽ có cách, quan trọng là bạn rất yêu thương chúng. Mình cũng từng mất nhiều mèo lắm, nhưng chúng luôn ở trong trái tim mình, mỗi đứa 1 tích cách, khác nhau màu da, màu lông.
chúc bạn mạnh khỏe, và nuôi thêm con nhé, chúng yêu bạn lắm đấy.

ruồi bẹp

Active Member
Ruồi Bẹp tin là mèo có 9 cái mạng, sau khi đã bình tâm lại thì tin rằng một ngày nào đó Mít sẽ trở lại và hi vọng khi đó Ruồi Bẹp may mắn gặp lại thằng nhóc đáng yêu đấy.

bizonzon

Active Member
Ruồi Bẹp tin là mèo có 9 cái mạng, sau khi đã bình tâm lại thì tin rằng một ngày nào đó Mít sẽ trở lại và hi vọng khi đó Ruồi Bẹp may mắn gặp lại thằng nhóc đáng yêu đấy.
Đó, đọc cả cái topic chị chờ mỗi câu này :)

VietK

Member
Hix..Tội nghiệp
Hôm qua BigC nhà em cũng bị phởn, chạy nhảy loạn nhà rồi nhảy dù từ tầng 3 xuống..May mắn là giờ đã có thể nhảy lò cò được rồi chứ cả ngày hôm qua nó cứ nằm bẹp dí làm cả nhà lo sốt vó

VietK

Member
BigC nhà e hôm nọ cũng hứng chí nhảy từ tầng 3 xuống ...Bây giờ thì nhảy lò cò rồi,,chắc phải lâu mới khỏi được
Mà chị có Kem rồi, đừng buồn vì Mít nhiều quá nữa nhé :D

nhà ruồi bẹp ở chỗ nào thế???thật là khổ thân cho mèo nhà bạn, bao giờ mèo nhà mình đẻ mình sẽ tặng bạn một con!

ruồi bẹp

Active Member
nhà ruồi bẹp ở chỗ nào thế???thật là khổ thân cho mèo nhà bạn, bao giờ mèo nhà mình đẻ mình sẽ tặng bạn một con!
hi hi nhà mình ở Hoàng Mai bạn ạ, mình cũng vừa mua 1 bé mèo nữa về nuôi và đang đàm phán với bố mẹ về việc lần này sẽ nuôi 1 đôi mèo cho tụi nó có bạn có bè :D

bigbibi

Member
hi hi nhà mình ở Hoàng Mai bạn ạ, mình cũng vừa mua 1 bé mèo nữa về nuôi và đang đàm phán với bố mẹ về việc lần này sẽ nuôi 1 đôi mèo cho tụi nó có bạn có bè :D
Nhà Trâm ở Hoàng Mai à? :smug: có vẻ gần nhau đây, hum nào chị vác Xù qua giao lưu nhé :D

ruồi bẹp

Active Member
Nhà Trâm ở Hoàng Mai à? :smug: có vẻ gần nhau đây, hum nào chị vác Xù qua giao lưu nhé :D
dạ okie chị, em dạo này ở nhà suốt ngày luôn có gì cho tụi nó giao lưu văn nghệ quần chúng tí :D