• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Mít Nai] Nhà mới, sào huyệt mới

ngudaymuon

Active Member
ÔI e ơi, mít lại không thấy à? E đã hỏi người nhà chưa? Nhỡ lúc em ngủ có ai đi ra khỏi nhà thì biết đâu thằng Mít nó lẩn theo. Nếu thế thì em đi dán tờ rơi quanh khu chung cư thì oki, còn nếu ko ai ra khỏi nhà, em chỉ cần tìm kĩ lại là được. Vì mèo không tự nhiên mà nó lục lọi lỗ hổng để chui ra đâu, nhất là với một thằng chưa trưởng thành như thằng Mít. Không có nhu cầu tìm bạn gái thì độ ham chơi cũng thấp đi.
Mít ơi, đừng bắt trước a Zin nhé. :((

ruồi bẹp

Active Member
ÔI e ơi, mít lại không thấy à? E đã hỏi người nhà chưa? Nhỡ lúc em ngủ có ai đi ra khỏi nhà thì biết đâu thằng Mít nó lẩn theo. Nếu thế thì em đi dán tờ rơi quanh khu chung cư thì oki, còn nếu ko ai ra khỏi nhà, em chỉ cần tìm kĩ lại là được. Vì mèo không tự nhiên mà nó lục lọi lỗ hổng để chui ra đâu, nhất là với một thằng chưa trưởng thành như thằng Mít. Không có nhu cầu tìm bạn gái thì độ ham chơi cũng thấp đi.
Mít ơi, đừng bắt trước a Zin nhé. :((
hix chị ơi nhà em giờ chỉ có mỗi em với nó thì ngoài em ra chẳng ai mở cửa cho nó đi được
em lục lọi lung tung lên chạy khắp 15 tầng mà không hỏi ra nó ở đâu, không có lý nào một con mèo mà biến mất như ma thế được.
em chết mất thôi, không tìm được nó nữa thì em sẽ chẳng bao giờ nuôi mèo nữa đâu :((

moimm

Member
trời ơi không vào vietpet có 1 ngày mà ... Ruồi bẹp ơi tìm được Mít chưa ? Nếu Mít ở trong nhà bây giờ chắc chắn đã chui ra rồi phải không ?

bigbibi

Member
Em ơi trước tiên dán thông báo ở thang máy kèm cả ảnh nữa, em ở tần cao như thế thì Mít không thể đi lạc được. CHắc là Mít trốn đâu chơi mà chưa ra được. Bình tĩnh em à, ngó nghiêng từng ngóc ngách trong nhà, đừng để sót chỗ nào. Mít nai là mèo Tây nên khả năng cao nhất là bị bắt trộm. Ngó qua cả cái cửa hàng bán chó mèo ở trên đường Đê La Thành nữa ........... Cầu mong cho Mítnai sớm về nhà.

ruồi bẹp

Active Member
cám ơn tất cả mọi người quan tâm
cái này là lỗi tại Ruôi Bẹp!
Ruồi Bẹp vừa nhận được cuộc gọi của chú bảo vệ hôm đấy làm ca đêm sau khi dán tờ rơi, chú ấy nói Mít đã rơi xuống từ nhà Ruồi Bẹp và đã chết rồi.
Lúc đầu Ruồi Bẹp không tin nhưng khi chú ấy miêu tả kĩ thằng Mít và chính ta chú là người dọn xác nó đi.
Không thể ngờ được nó lại chui ra được ngoài mà nghịch ngoài ban công rồi mà gặp tai nạn. Chỉ tại Ruồi Bẹp quá chủ quan, không lường trước được tình hình.
Nghe chuyện xong còn ầm ĩ đổi lỗi tại mẹ hôm đó đã quên không nhắc thắp hương ngày rằm, đổ lỗi tại căn nhà quái quỷ nhưng tất cả chỉ là lỗi của Ruồi Bẹp.
Có lẽ mẹ nói đúng Ruồi Bẹp không có tay nuôi mèo, 2 lần là quá đủ rồi, không còn nước mắt để khóc nữa. Ruồi Bẹp sẽ không hại thêm bất cứ một em mèo vô tội nào nữa đâu.
Ruồi Bẹp đã để Mít chết đau đớn mà không kiếm chỗ nào tử tế cho em an nghỉ được.

Cảm ơn mọi người về thời gian qua đã quan tâm đến Zin và Mít.

ở trên nhà cao tầng thì bạn phải để ý bé chứ..mấy bé là rất thích nằm ở bục cửa sổ và ban công để hóng mát, bông nhà mình cũng thế, nhiều khi nhìn bé nằm ùi uốn éo mà mình thót hết cả tim. Vội vàng đóng cửa hoặc bế bé xuống ngay. Nhưng thôi việc đã lỡ rồi, bạn đừng buồn nha. cố gắng lên

ngudaymuon

Active Member
E à, em đừng buồn quá nhé, đúng là lỗi tại mình nhưng điều đó không có nghĩa là em tự dằn vặt hay trách móc mình nhiều quá. :( Mọi chuyện cũng đã thế rồi, Mít nó còn trẻ con nên có thể hay nghịch ngợm và chưa phản xạ được tốt.
Mít nó cũng ko muốn em buồn đâu. Đúng ko?

moimm

Member
:(( :(( đọc xong bài của Ruồi bẹp mà mình rụng rời cả chân tay... mong bé Mít Nai kiếp sau được yêu nhiều như Ruồi bẹp đã yêu thương em :( Mấy tháng trước cũng ngày rằm bé Nina nhà mình (bé mèo đầu tiên mình nuôi) cũng ốm chết, chẳng hiểu có phải vì mẹ mình đi công tác quên không dặn mình thắp hương hay không ... Mình rất hiểu tâm trạng của Ruồi bẹp, mong bạn sớm vượt qua nỗi đau này...

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hic, hic thương em Mít quá. Nhà mình cũng ở tầng cao, mình phải hàn khung sắt đóng lưới bao ngoài đấy, sợ lắm nhỡ cái thì...Bạn đừng tự trách mình nữa, cái số của Mít nó ngắn quá thôi, đừng vì thế mà có ý nghĩ không nuôi mèo nữa. Trước đây mình cũng hay có ý nghĩ đó lắm, nuôi động vật chỉ sợ nhìn cảnh chúng nó ra đi thôi, nhưng nghĩ lại đó cũng là quy luật thôi...mà đã là quy luật thì tránh sao nổi. Mong bạn suy nghĩ lại và sớm tìm được một em mèo đáng yêu khác làm bạn.Thân!

................ thôi mọi chuyện đã lỡ rồi.đừng buồn chị nha.Đừng tự trách móc dằn vặt mình nhiều quá :(

ruồi bẹp

Active Member
thành thật cám ơn mọi người đã chia buồn nhưng chắc Ruồi Bẹp không vượt qua được đâu
mẹ vừa gọi xuống bảo làm lồng sắt kín lan can để nuôi một con mèo khác nhưng chẳng phải là trước khi chuyển đến đã viết đơn xin phép rồi mà họ cũng không cho làm lồng đó sao.
Mong Mít được đầu thai làm mèo nhà ai không vô tâm như Ruồi Bẹp, cả Zin nữa.

hoalinh

Member
Không cần làm lồng sắt đâu , Bạn ra mua cái lưới mắt cáo về tự đóng đinh là được .Nó bán ở Đê La Thành

ngudaymuon

Active Member
E ra mua cái lưới mắt cáo về rồi bịt kín lại là xong mà, không nhất thiết phải làm lồng sắt đâu. Cái lưới đó cũng rẻ mà mình có thể tự buộc được.

ngudaymuon

Active Member
nhưng giờ thì em mới buộc để làm gì ạ, mèo của em có còn nữa đâu ạ
:(
thì để nhỡ nếu có bé nào đó được em mang về, bé sẽ an toàn hơn. :( chị thấy có mấy bạn đang cho mèo con đấy em ạ. :(

ruồi bẹp

Active Member
:(
thì để nhỡ nếu có bé nào đó được em mang về, bé sẽ an toàn hơn. :( chị thấy có mấy bạn đang cho mèo con đấy em ạ. :(
em cũng chẳng biết nữa nếu có chắc là sẽ là 1 đứa em nhặt ở ngoài đường thôi, mang về cho ở trọ miễn phí -_- rồi tìm chủ mới.

bigbibi

Member
Chia buồn với Trâm nhiều, mọi thứ đều có duyên số, em Mít chắc muốn đầu thai thành con vật khác, nhưng em ý chắc chắn đã sống rất hạnh phúc bên cạnh Trâm mà, phải không em? Nhớ em ý để yêu thương thôi nhé, đừng đau lòng và tự trách mình, Mít hy vọng em sẽ tiếp tục dành tình yêu cho những em mèo khác (bị bỏ rơi, không may mắn chẳng hạn)..... Cố gắng lên nhé!

thuan81

Active Member
em đừng buồn nữa!mọi vật đều có số mạng !đó là quy luật tự nhiên!bệnh chết và tai nạn chết đó là căn kiếp của nó quy định vậy!nên em đừng buồn nữa dù sao Mít đã được sống bên em rất hạnh phúc và đầy đủ thì coi như em đã trọn vẹn với bé!anh nghĩ bé rất hạnh phúc cho kiếp làm mèo này!em cũng đừng nghĩ sẽ không nuôi bé mèo khác nữa vì anh nghĩ nếu như có bé nào được em nuôi thì sẽ có cuộc sống rất tốt đẹp!ngược lại em không đón bé đó biết đâu bé sẽ rơi vào tay người chủ không yêu nó thì sao?!rất thảm hại đó em!Em yêu mèo và hãy nuôi mèo nuôi thật nhiều em nha!:love struck: