• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Mít Nai] Nhà mới, sào huyệt mới

ruồi bẹp

Active Member
Thằng nhỏ không mất nhiều hơn 1 buổi chiều để làm quen và biến nhà mới thành bãi chiến trường, căn cứ mới rộng rãi, thoáng mát lại có lắm ngõ ngách để chui rúc nên tướng cướp tỏ ra vui sướng hạnh phúc lắm.

Tất cả các bậu cửa sổ đều thuộc chủ quyền của Mít -_-, nằm đó ngắm đường ngắm phố cũng là 1 thú vui tao nhã và lành mạnh.

ngồi ngắm phòng mãi cũng chán, buồn ngủ rồi

Thả xuống nào, bế động vật lên vào khi trời nóng là một hành động trái với pháp luật đấy

Dỗi òi!

Bà này vớ vẩn nhỉ đã cấm không được bế rồi cơ mà

ruồi bẹp

Active Member
Em bé Mít xinh quá nhỉ? Chị cho em làm thông gia với :D Nhà em có 1 đứa lai Nga trắng tinh,không biết chúng nó lấy nhau ra những đứa như thế nào nhỉ?
chị tưởng Chi nhà em là vợ Cò rồi, nhưng mà (he he) nếu được Mít nhà chị :D:D:D lấy làm vợ luôn, Chi xinh thế cơ mờ, thằng cu được cái dễ tính mỗi tội trẻ con chưa có biết gái gú gì hết -_-.
Chúng nó mà lấy nhau chắc sẽ ra mèo con lai Nga, lai Anh => giống mèo mới chỉ có ở Việt Nam

ruồi bẹp

Active Member
tháng sau em cho thằng Cò đi triệt sản thôi.em nghĩ mèo cái nó không đòi đi ra ngoài như bọn mèo đực.tóm lại là mèo lai Châu Âu chị ạ :)) Chi nhà em mới được 2 tháng,hình như Mít nhà chị 4 tháng rồi hay sao nhỉ? (Chi với Cò 2 đứa là anh em thôi,không cho vợ chồng gì hết đâu chị ạ)
đâu có đâu em, nàng mèo già ở quê chị ngảy trước nó đi bạt mạng đấy, đến mùa là chúng nó đi hết chẳng trừ đứa nào, tây ta gì cũng rứa -_- chị cũng đang nghĩ sẽ phải cho thằng Mít đi triệt sản nhưng chưa quyết định là sau khi cho nó lấy vợ có 1 lứa con hay là triệt luôn trừ hậu họa chứ cái thằng này nó bạt mạng lắm -_-.
Chi nhà em thì mới 2 tháng chắc chưa phải lo nhiều, neus trong khu có nhiều mèo đực đến tán tỉnh thì chắc con bé chẳng đi nhiều đâu em ạ

ruồi bẹp

Active Member
Em cũng đang đau đầu cái vụ này đây chị ạ.Triệt sản thì tiếc,cũng muốn có lũ mèo con để chăm.cơ mà lũ mèo con lớn thì không biết phải làm thế nào,mà triệt sản thì em nghĩ nên triệt lúc nó chưa biết gì thì hơn -.- ,lúc nó đã đẻ 1 lứa rồi mà triệt sản thì tội nó =.=" hic hic không biết làm thế nào đây nữa.gần khu nhà em có 2 con mèo tây đi hoang =.=" 1 con trắng 1 con vàng xù to ơi là to chắc là mèo đực cả.gần khu nhà em chẳng có nhà ai nuôi mèo mấy ý.
nhà em có vườn rộng vậy chắc đến mùa là phải ngậm ngùi buộc chúng nó lại một thời gian nếu không thì không thể quản lý được đâu, Cò là mò ta nên nó thông minh với khỏe đi lắm đấy. Chị thì nghĩ là tụi nó sống mà không duy trì được nòi giống thì không có ý nghĩa với tiến hóa nên cố cho thằng Mít được ít nhất 1 lứa rồi mới triệt sản. Chỉ tội chị mà xích nó vào thì nhà loạn mất -_-

moimm

Member
Công nhận là Mít và Chi triệt sản thì cũng phí, cả hai đứa xinh ngời ngời thế kia ^^ Nếu mấy em ý đẻ cho mình đến xem nhìn thèm thuồng nhé

ruồi bẹp

Active Member
@lovetodie91: thì thằng Zin nhà chị cũng thuộc cái dạng như Chuột nhà em, nó đi không thèm ngóc đầu về nhìn chị nó -_- chỉ tại chủ quan tưởng em nó còn trẻ con ai dè... tẩm ngẩm tầm ngầm mà đánh chết khủng long. Lần này chị triệt để với thằng Mít, không cho thò chân ra khỏi nhà dù chỉ một bước, được cái thằng này nó nhạy cảm với tiếng động lạ, đặc biệt là tiếng người nói hoặc cười đùa nên chẳng bao giờ thấy nó ra khỏi nhà. Dù gì thì gì vẫn hi vọng cho nó làm bố một lần rồi mới triệt, nhưng chắc chắn sẽ triệt vì thế nó mới sống lâu được :D.
Mít nhà chị thì được cái ăn ảnh nên lên hình nhìn cũng tạm tạm, được cái dễ tính, chỉ sợ em Chi không chịu anh Mít thôi :D

@moimm: he he 2 đứa nó, một trắng tinh một ghi xám đẻ ra một lũ con nhọ nhem chắc nhìn ngộ lắm :D

bizonzon

Active Member
Aí chà, số thằng Mit này sướng, được về ở dinh cơ mới luôn. Lần này đừng nương tay nữa Ruồi Bẹp ạ. Nhốt nó trong nhà, thích giao lưu thì cho nó đến nhà các bạn mèo chơi thôi, không cho tít mít nữa. Mà mới hôm nào bé tí tí đã phổng phao nhanh quá, chả mấy lại hotboy của VP thôi :D

ruồi bẹp

Active Member
Aí chà, số thằng Mit này sướng, được về ở dinh cơ mới luôn. Lần này đừng nương tay nữa Ruồi Bẹp ạ. Nhốt nó trong nhà, thích giao lưu thì cho nó đến nhà các bạn mèo chơi thôi, không cho tít mít nữa. Mà mới hôm nào bé tí tí đã phổng phao nhanh quá, chả mấy lại hotboy của VP thôi :D
chả hot dc đâu chị ạ, thằng này nó thô bỉ và vô tư quá đáng lắm chị ạ
lớn thì nhanh mà cái tính thì chẳng chín chắn thêm tí nào hầy, sao em nuôi đứa nào cũng chậm phát triển về mặt tâm lý thế nhỉ -__-

moimm

Member
Bọn nó hiểu hết đấy nhưng cứ phớt lờ thôi, mình mắng thì mặt quay đi chỗ khác giả vờ kiểu "I don't speak Vietnamese !". Bây giờ bad boy đang là mốt, cứ vô tư thờ ơ khéo khi lại còn hot hơn cả mấy anh mặt búng ra sữa đấy :))

ruồi bẹp

Active Member
Bọn nó hiểu hết đấy nhưng cứ phớt lờ thôi, mình mắng thì mặt quay đi chỗ khác giả vờ kiểu "I don't speak Vietnamese !". Bây giờ bad boy đang là mốt, cứ vô tư thờ ơ khéo khi lại còn hot hơn cả mấy anh mặt búng ra sữa đấy :))
hầy bad boy là phong cách mới là hot chứ bad boy là tình cách thì hot được 1 tí rồi người ta chào thua.
thằng này được cái quát nó thì nó không quay đi mà nhìn mình không chớp mắt kiểu chị lắm mồm thế, sau đó thì lại tiếp tục trò thô bỉ

Tiếp tục chùm ảnh Mít hâm

nằm giữ nhà mặc kệ ai qua lại

hình như có ai gõ cửa

bộ rèm mới tinh vừa mua về chưa kịp dùng thì thằng ranh đã cho vài vết "để lại dấu ấn" :(

Ta là ma đây

Nằm trên cửa sổ mà cái bụng nó lòi ra

aigoo. Mít Nai .thằng em rể hờ , bố bọn trẻ tương lai ơi :)) nhìn thằng này có vẻ to gấp đôi Chi.liệu có lấy nhau được không? :((
Nuôi mèo lông dài có khó không chị =.=" trước giờ toàn nuôi mèo ta nên đang băn khoăn không biết nuôi mèo lông dài thế nào?

moimm

Member
ruồi bẹp và livetodie91 có đi OFF không kìa ? để mình còn sớm được chiêm ngưỡng các em ý :x

ruồi bẹp

Active Member
@lovetodie: há há nó to lông thôi chứ lúc tắm nó bé tí, đặc biệt là cái mặt. Nên em cứ yên tâm Chi mà đanh đá 1 tí là át được thằng ranh này ngay.
Chị thì cũng lần đầu nuôi mèo tây, lúc mang nó về cũng sẵn sàng tâm lý là sẽ khó nuôi nhưng mà được cái thằng này lại dễ nuôi vô cùng, chỉ mỗi tội lông nó dài dễ bị dính bẩn vào, có một số loại vết bẩn bám rất chắc trong khi tính nó thích chui rúc vô cùng -_-.

@moimm: tất nhiên là phải đi rồi :D hôm đó bạn cho Kenzo với Noa đi nhá :D

ruồi bẹp

Active Member
post mấy cái ảnh cũ các thể loại tư thế ngủ của thằng giặc, ngủ cũng chẳng giống ai

Đừng làm phiền

Nổi gió lên nào

Ngủ cũng hiphop

Ảo thuật

Ngủ kiểu dang cánh bay

gương mặt biểu cảm năm 2010

ôi bố bọn trẻ ảnh thứ 2 nhìn cứ như siêu nhân.mấy thằng này có dáng ngủ đúng là chết cười mất.thằng Cò nhà em cũng hay ngủ kiểu thứ 3,5,8.
cái ảnh bố bọn trẻ ở dưới cùng kia e nhìn thấy bên topic cũ rồi.buồn cười ngất mất.phải giấu không cho Chi nhìn thấy không lại hỏng hết bánh kẹo :))

ruồi bẹp

Active Member
ôi bố bọn trẻ ảnh thứ 2 nhìn cứ như siêu nhân.mấy thằng này có dáng ngủ đúng là chết cười mất.thằng Cò nhà em cũng hay ngủ kiểu thứ 3,5,8.
cái ảnh bố bọn trẻ ở dưới cùng kia e nhìn thấy bên topic cũ rồi.buồn cười ngất mất.phải giấu không cho Chi nhìn thấy không lại hỏng hết bánh kẹo :))
hầy chị vừa đi vào phòng tắm nhìn thấy thằng ranh nằm ngửa duỗi hết cả chân cả cẳng ra như người, buồn cười quá chạy ra kiếm cái máy ảnh thì nó đổi tư thế mất :)) đã thế còn nhìn mình kiểu "đã làm phiền rồi lại còn cười, vô duyên"

nguyenthuy

Member
=))=)), ko thể đỡ đc với điệu ngủ của thằng ku này, nhất là kiểu ngủ trồng cây chuối thì nhà nguyenthuy xin bái phục =))=))=)). Cháu nó hơi gầy thì phải, tại em coi mấy cái hình của giống mèo này thầy con nào cũng như lão Trư ý, nhìn yêu lắm.

ruồi bẹp

Active Member
=))=)), ko thể đỡ đc với điệu ngủ của thằng ku này, nhất là kiểu ngủ trồng cây chuối thì nhà nguyenthuy xin bái phục =))=))=)). Cháu nó hơi gầy thì phải, tại em coi mấy cái hình của giống mèo này thầy con nào cũng như lão Trư ý, nhìn yêu lắm.
à đó là mấy cái ảnh cũ bạn ạ, mình post lên cho vui chứ giờ nó to hơn nhiều rồi :D
Còn bàn về dáng ngủ của em nó... đến tớ ở với nó mà còn nhiều lúc phát hoảng lên vì sự duyên dáng đấy

bố bọn trẻ hình như là 1 B-boy :)) ngủ cũng breakdance nữa
để phù hợp với 1 B-boy luôn là 1 sexy girl =))