• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Mít Nai] Nhà mới, sào huyệt mới

meomum

Member
Hô, sao cứ nhìn cái Chi là tớ lại nhớ đến con mèo cái trong tom & jerry ý nhỉ, kiêu ngạo, sexy, làm bao chàng điêu đứng.
Nên mình thích mèo cái trắng là vì thế, hehe :))
Thằng Mit đẹp trai, nhớn lên mẹ nó tha hồ mà chọn con dâu nhé, nhưng xem hình đoán hàng em nó đủ cho vài cô vợ ý nhỉ :))

moimm

Member
Ừ thế thì vui quá !! Mình chỉ mang Kenzo đi thôi, Noa chưa được tiêm phòng.

Bé Mít có kiểu ngủ ngộ thật, rất hip hop, chỉ thiếu quả tay "yo-yo" là đúng kiểu thôi. Thích nhất cái ảnh thứ 2, kiểu "tránh paparazzi" nhưng không ngờ paparazzi lại thừa cơ chụp nhiều ảnh hơn.

ichbin

Member
Em cứ tưởng ở chung cư thì không được nuôi mèo , mà hình như nhà chị ở tầng khá cao.
Em luôn có một cảm giác lạ lùng khi nhìn mèo ngủ :)) thằng Mít nhà chị ngủ làm cho em thấy lạ lùng hơn :)).

ruồi bẹp

Active Member
@ichbin:nhà chị tận tầng 15 em ạ :)), lúc chuyển đến chị cố tình ko hỏi có được nuôi chó mèo ko rồi lẳng lặng ôm mèo tớ sau đó thì họ thấy mèo nhà mình mà ko nói gì thì mình cũng cứ dửng dưng thôi.
Còn bàn về dáng ngủ của nó thì nhiều lần chị phát hoảng lên với nó chứ ko còn ở giai đoạn cảm thấy lạ lùng nữa -_-, nó cậy người nó dỏe nên làm trò ấy mà.

@nhocyeuhp: cũng may h nó lớn rồi ko làm trò ấy nữa -_-

@bachtuyet27: he he nó sợ đấy bạn ạ, thằng này chỉ làm tướng cướp xó nhà được thôi, về đến nhà nó lại tươi roi rói rồi phá hoại như thường.

ngudaymuon

Active Member
E ơi, em ở tầng 15 thì em phải cẩn thận thằng Mít nhé, lúc nó biết trèo lan can là nguy hiểm lắm đấy. :(

ruồi bẹp

Active Member
E ơi, em ở tầng 15 thì em phải cẩn thận thằng Mít nhé, lúc nó biết trèo lan can là nguy hiểm lắm đấy. :(
nhà em cửa sổ đóng 24/24 chị ạ, em có bao h dám mở đâu dc cái thằng cu thích trèo nhưng không bao h mon men ra chỗ nào hở hở. Nhà em có cái ban công đằng sau mà ở ngay dưới có 1 cái chỗ nữa thì em cho thằng Mít nằm ở đấy, không sợ nó ngã. Thằng này nó lại thích nằm hóng gió ngắm cảnh chị ạ.

bizonzon

Active Member
hi hi tất cả những con mèo được yêu thương đều đáng yêu với chủ của nó (dù cho nó rõ ràng là tướng cướp)
E hèm, nhà Ruồi Bẹp toàn nuôi mầm tướng cướp :not talking:, nhìn cái mặt nó lì lợm, mắt rất là anh chị nhé, sau nhà nào mất gà mất cá cứ sang nhà Ruồi Bẹp mà ăn vạ, không phải thằng Mít thì cũng con cháu nhà thằng Mít :not talking:

thuan81

Active Member
Vậy là các bé nhà thuan81 là ngoan nhất!không hề biết ăn vụn đâu!nhiều khi bận việc cho các bé ăn trể đói bụng lắm là kêu meo meo cho con ăn !hihi chứ không có đi rình thức ăn đâu!:-bd=D>

cái thằng Mít càng nhìn càng buồn cười =)) cái ảnh gương mặt biểu cảm ý.À có phải anh Mít muốn gặp em Chi hay không mà đi off buồn vậy ;;)

meomum

Member
Này, 2 nhà Ruồi với Chi mà thông gia, đẻ ra 1 lũ xám xám trắng, kiểu thiên thần lai ác ma à? có khi ngộ nghĩnh lắm ý, tớ chờ nhé!!!

ruồi bẹp

Active Member
hix to chuyện rồi :((
sáng hôm qua ngủ dậy Ruồi Bẹp không thấy thằng Mít đâu cả, lục tung cả nhà với hỏi hàng xóm mà ko ai thấy nó
trong khi trước khi đi ngủ ruồi bẹp đã khóa hết tất cả các cửa nèo rồi thậm chí nó còn nghịch chân ruồi bẹp nữa mà sao nó lại như bay hơi đi vậy :((
lượn ra ngoài đường la thành cũng không thấy họ bán nó, không biết làm sao nữa :((, nhờ người lùng sục cả trên tầng thượng, hỏi dò la khắp khu nhà thậm chí còn xuống điều tra xem nó có rơi xuống dưới không mà chỉ toàn nhận được cái lắc đầu. Nếu mà cửa đóng hết sạch thì nó phải ở trong nhà chứ :((
thậm chí còn cậy cả máy giặt ra để tìm rồi mà mèo như hơi nước ấy :((

@livetodie: xin lỗi em, chị xin lỗi cả Chi luôn chị chẳng biết làm sao để tìm được thằng Mít nữa.

hic chị cứ bình tĩnh nhà chị ở tầng 15 cơ mà thử xem các tầng nó có lò dò xuống chơi không,tìm mọi ngóc ngách xem nó có chui vào ngủ không.Sáng lúc chị đang ngủ hay người nhà chị mở cửa nó chạy theo,em nghĩ nó vẫn ở chung cư đấy thôi,có khi chạy ra ngoài chơi bên ngoài ồn ào chắc chui xó nào rồi.

ruồi bẹp

Active Member
hic chị cứ bình tĩnh nhà chị ở tầng 15 cơ mà thử xem các tầng nó có lò dò xuống chơi không,tìm mọi ngóc ngách xem nó có chui vào ngủ không.Sáng lúc chị đang ngủ hay người nhà chị mở cửa nó chạy theo,em nghĩ nó vẫn ở chung cư đấy thôi,có khi chạy ra ngoài chơi bên ngoài ồn ào chắc chui xó nào rồi.
chị đã đóng kĩ tất cả mọi cửa nẻo, lục tất cả các xó xỉnh rồi mà không thấy nó đâu cả -_-
chị chỉ sở nó mò được chỗ nào lủi ra khỏi nhà rồi bị nhà người ta giữ lại thôi -_-
nhưng mà chị thực sự không thể nghĩ được nó ra ngoài = cách nào khi mà nó to hơn hẳn tất cả mấy cái lỗ hổng ở nhà chị -_-.

tzenki

Member
chị nghĩ thế thì sai rồi .Cơ thể mèo dẻo hơn người nên lỗ nhỏ bắng nửa người nó nó vẫn chui được đấy .Mèo nhà em toàn chui qua mấy cái hốc nhỏ bằng nửa người nó a`

em cũng sợ người ta giữ lại ấy.hay bây giờ chị làm tờ rơi dán khắp chung cư cả ngoài đường gần đó xem (nhớ ghi thêm khoản hậu tạ :( có khi người ta trả lại mèo cho)