• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

Sên

Rất mong có một con mèo con

Bạn có thể để cho tôi một con mèo con đc ko? Nếu không được bạn giới thiệu cho tôi chỗ mua một con tương tự như thế đc ko?

songbang

Member
Nhìn mà ghen tị quá đi mất thôi, mèo nhà mình lại được có mỗi 1 bé thôi.

liberu

Active Member
Hôm nay em nhắn tin hỏi chị đấy ạ :"> đây là ít hàng con còi nhà em :"> nó gầy lắm ko biết đủ sức để chịu nhiệt ko :(
http://i1059.photobucket.com/albums/t424/devil_linhnguyen/DSC_0080.jpg
http://i1059.photobucket.com/albums/t424/devil_linhnguyen/070120127878.jpg
http://i1059.photobucket.com/albums/t424/devil_linhnguyen/040120127807.jpg
Bé này là ALD hả em? Thằng gấu từ ngày 2 bà vợ đều đẻ chẳng có gái cho nó giải tỏa nhu cầu nên gầy đi nhiều rồi. Sợ con cái này máu chiến hơn thôi :))

be_bym

Member
ngưỡng mộ nhà này. cho tớ hỏi có phải đàn 1 sinh 19/5 vừa ALN vừa tai cụp nữa à8->

liberu

Active Member
Mèo bố là tai cụp nên bọn con sẽ có đứa giống bố, đứa giống mẹ. Nhà mình có 2 mèo cái và chỉ duy nhất 1 thằng mèo đực đó thôi bạn ạ :)

Bé này là ALD hả em? Thằng gấu từ ngày 2 bà vợ đều đẻ chẳng có gái cho nó giải tỏa nhu cầu nên gầy đi nhiều rồi. Sợ con cái này máu chiến hơn thôi :))
vâng :)) con này em bắt nhà cun0206 :p con bé nhà em còn tân =)) tội nó là gào đến nửa năm nay rồi em vẫn chưa cho =))

be_bym

Member
Mèo bố là tai cụp nên bọn con sẽ có đứa giống bố, đứa giống mẹ. Nhà mình có 2 mèo cái và chỉ duy nhất 1 thằng mèo đực đó thôi bạn ạ :)
tớ rất thích vừa lông ngắn vừa tai cụp, muốn đón 1 em lắm lắm nhưng nhà tớ đang muốn chuyển nhà:-w

yukile

Member
nha nay vi pham luat hon nhan viet nam nhe, toi thang Gau:D:D

yukile

Member
Mình cũng ko thể ngờ Bê lại đẻ nhiều đến thế vì đến con thứ 4 là nó đã có dấu hiệu xuống sức, đẻ xong là kệ con nằm đó, ko thèm cắn và ăn nhau cho con. Vậy mà vẫn sòn sòn ra thêm 3 đứa nữa. Mình nghĩ 7 đứa mà ko chết con nào là may mắn lắm lắm rồi. Lúc này Bê nhà ta chỉ nằm ôm con và thở dốc. Mình đi chợ nấu cơm chiều, buôn bán chán chê ngoài chợ khoảng hơn 1h sau về lên ngó thì lại thấy Bê có cơn đau đẻ. Đứa cuối cùng này ra ngoài thì lưỡi đã thè ra, người cứng đờ rồi. Định từ bỏ bé này xong cứ nghĩ thôi cứ thử hà hơi thổi ngạt cứu bé xem sao. bao nhiêu kinh nghiệm tích góp sử dụng hết. Phì phò đến 30 phút thì tự nhiên bé lên cơn co gật và bắt đầu thở. Vui ứa nước mắt luôn đó.
Biết sẽ là 1 hành trình dài, vât vả, có khi là kiệt sức cho cả mình và Bê - vì Bê ít sữa nhưng vẫn thấy rất vui vì 8 đứa giờ đều đã ăn ngon ngủ kĩ trong vòng tay của mèo mẹ
May mà em k bỏ cuộc chứ k bây giờ làm gì chị có được anh 8 aka mắt trố đáng yêu thế...mà chồng chị bảo thằng 8 aka nó bị ngôp thè cả lưỡi ra thì sau này nó có bị..bại não k chứ...chết cười với lão..lỡ em co ngu ngu tí lại càng thương chứ..:)

liberu

Active Member
nha nay vi pham luat hon nhan viet nam nhe, toi thang Gau:D:D
1 ông 2 bà mà thằng Gấu vẫn còn rất rất muốn tòm tem với các em khác đấy chị ơi. Gái gú như điên :p

Bát aka giống bố nó từ đầu đến chân, chắc chắn sẽ có tính máu gái này rồi.

liberu

Active Member
May mà em k bỏ cuộc chứ k bây giờ làm gì chị có được anh 8 aka mắt trố đáng yêu thế...mà chồng chị bảo thằng 8 aka nó bị ngôp thè cả lưỡi ra thì sau này nó có bị..bại não k chứ...chết cười với lão..lỡ em co ngu ngu tí lại càng thương chứ..:)
Em cũng không biết là sau này có để lại di chứng gì không, chứ bây giờ nó nghịch như quỷ, láo như ranh ấy.

Các em của đàn thứ 2 mới chập chững tập đi và tập ăn thôi, đương nhiên là sẽ ko thể tranh được với chúng nó. Thế mà nó với mấy thằng cứ dúi đầu các em vào bát sữa hoặc vừa chạy giơ tay đá, tát mấy đứa em, làm chúng nó hết sặc sữa lại bị ngã dúi dụi :((

liberu

Active Member
Tình hình là các bé mèo đã hoàn toàn tự lập, tự ăn tự vệ sinh và chơi cùng nhau, không cần mèo mẹ nữa, do đó có thể về nhà mới bất cứ lúc nào rồi nhé ^_^

liendinh76

Member
Bạn còn bé nào ko? Cho mình xem hình để mình qua đón 1 bé với, yêu quá mất thôi!

liberu

Active Member
Bạn còn bé nào ko? Cho mình xem hình để mình qua đón 1 bé với, yêu quá mất thôi!
Nhà mình còn bé đực số 7 và bé đực đầu đàn của đàn số 2 (sinh ngày 2/6)

Chụp hình bọn nó bây giờ cực khó luôn ấy ạ, vì chúng nó đang tuổi hiếu động, nghịch ngợm ko chịu đứng yên. Mấy lần chuẩn bị máy chụp ảnh rồi mà ko đc cái nào tử tế :( Để lúc nào quay video cả lũ chúng nó vậy

liendinh76

Member
mình rất muốn có một bé gái, con đầu đàn của đàn 2 là trai hay gái vậy bạn?

liberu

Active Member
Hiện nhà mình còn 2 bé đực này nhé

Bé đực số 7 của đàn Bê + Gấu (sinh ngày 19/5- đã sẵn sàng về nhà mới)

(dụ dỗ đủ trò mà ko sao chụp được hình tử tế nên đành phải túm nó lên thế này đấy ạ)

Bé đực đầu đàn của Hima và Gấu (sinh ngày 2/6)- đã biết ăn thịt gà và vệ sinh chậu xỉ, đang tập lon ton theo các anh chị nghịch ngợm linh tinh. Chụp được cái hình nó ở tư thế này khó đỡ quá =))

yukile

Member
thang Mr Coi tai cup qua nhey..hom nay nhin dep trai phong do lem rui dau con coi nua...up cho con mau ve nha moi nhe!