• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

liberu

Active Member
Tự nhiên tìm thấy mấy cái hình đàn con của Hĩm với Gấu, up lên cho mọi người ngắm thử đàn thứ 2

Các bé sinh ngày 2/6/2012. Còn mỗi thằng đực đầu đàn thôi ạ

yukile

Member
dan con Him voi Gau cung dep ac liet em nhi, be thu 3 mat ngau oi la ngau..up cho thang dau danmau tim duoc nha tot nhe. Sorry mode minh k co font tieng viet, dung xoa em nhe:-??

bdlinh87

Member
Hình avatar của em có phải là con Ki không? Ôi, to thế còn gì. Em ngày nào cũng nhìn nó nên không thể nhận biết được nó thay đổi thế nào đâu, chỉ người khác lâu lâu gặp lại mới thấy nó lớn thật mà. Sắp thành HOT BOY đến nơi rồi ý chứ.

Không cần quan trọng quá vào việc nó béo hay không đâu em ạ, miễn là nó ăn uống khỏe mạnh, nghịch ngợm, nô đùa, không chấy rận. Sẽ đến lúc nó béo mình ko phanh lại được ấy chứ.
Giờ nhìn mặt nó già đời nhỉ chị nhỉ? Chả ngây thơ đáng yêu nữa rồi. Tại e thấy cân nặng của nó vẫn thế nên sốt ruột í mà :p, chứ sờ bụng cũng thấy 1 lớp mỡ mỏng mỏng rồi í.:))

nhan_nhi2005

Chị ơi cho em hỏi Bát a ca đợt đầu đã về nhà mới rồi à chị? Em khoái bát a ca nghịch như quỷ và dê giống bố nó quá. Em đầu đàn lứa 2 này máu xám và mắt xanh à chị? Có giống bố nó không chị? Em nhìn qua hình và chưa có kinh nghiệm phân biệt mèo nên kém tắm quá. Chị để lại cho em con này nhé. Em ở Nghệ An, nhìn lũ mèo nhà chị dễ thương quá, thích lắm lắm. Em sắp chuyển xuống nhà đất ở, muốn nuôi mấy em mèo cho đã cơn ghiền mèo mấy năm nay.

liberu

Active Member
Chị ơi cho em hỏi Bát a ca đợt đầu đã về nhà mới rồi à chị? Em khoái bát a ca nghịch như quỷ và dê giống bố nó quá. Em đầu đàn lứa 2 này máu xám và mắt xanh à chị? Có giống bố nó không chị? Em nhìn qua hình và chưa có kinh nghiệm phân biệt mèo nên kém tắm quá. Chị để lại cho em con này nhé. Em ở Nghệ An, nhìn lũ mèo nhà chị dễ thương quá, thích lắm lắm. Em sắp chuyển xuống nhà đất ở, muốn nuôi mấy em mèo cho đã cơn ghiền mèo mấy năm nay.
8aka đã có chủ mới rồi em ạ, giờ chỉ còn 7aka, to béo, đẹp trai, má phúng phính lắm (ngày bé thì đúng là hơi còi thật). Hình mới của 7aka có thể nhìn rõ mép dày, má phính, mông sệ đó em. Chưa được 2 tháng mà các bé đều đã nặng từ 950g đến 1,2kg. 7 aka cân nặng 1kg, có thể sẵn sàng về nhà mới rồi.

Tất cả mèo con đẻ ra đều là mắt xanh, sau 5-7 tuần là mắt bắt đầu chuyển màu vàng nhạt, đến khi trưởng thành là sang màu vàng đồng, giống mắt mèo bố/mẹ.

nhan_nhi2005

Chị PM giá 7aca cho em nhá, em ở Nghệ An nắng nóng gió lào liệu có nuôi được mấy em này k chị nhỉ? Từ trước giờ toàn nuôi mèo ta, chưa nuôi mèo Tây bao giờ nên không có kinh nghiệm. Khoảng 4/6 AL em mới về nhà mới, lúc đó đón em nó về thì cũng vừa thời gian chị nhỉ?

liberu

Active Member
Chị PM giá 7aca cho em nhá, em ở Nghệ An nắng nóng gió lào liệu có nuôi được mấy em này k chị nhỉ? Từ trước giờ toàn nuôi mèo ta, chưa nuôi mèo Tây bao giờ nên không có kinh nghiệm. Khoảng 4/6 AL em mới về nhà mới, lúc đó đón em nó về thì cũng vừa thời gian chị nhỉ?

Đến 4/6 AL thì đã là 22/7, bé được hơn 2 tháng tuổi nên về nhà mới vô tư em ơi. Các bé cùng đàn bé này có chủ đã đón về từ tuần trước rồi mà. Chủ mới thông báo các bé đều ăn khỏe, nghịch ngợm lắm ý

pe_sushi

Member
nhóc thứ 2 là nhóc của em đó ah` chị, con bé có nghịch ngợm và chịu khó ăn ko chị

liberu

Active Member
Bé nào cũng ăn thịt gà, uống sữa và ăn cháo bột như điên. Đàn con của Hĩm và Gấu hôm qua ngồi lên cân thử thì đc >600gr/con rồi nhé. Cuối tháng này đón các bé về nhà mới vô tư.

Linh_lady

Member
Cho a hun cái nàooooooooooo!cưng ơi

Hừ.....Mình với vợ tai dựng đứng,sao đứa này lại cụp cụp nhể,Lẽ nào................,tối về anh phải chỉnh đốn lại mới dc

[/QUOTE]

liberu

Active Member
Gấu là tai cụp bạn ạ, trời nóng nên thi thoảng nó dựng lên tí vậy đó. Lúc nào lạnh hoặc mát trời là lại cụp xuống liền

yukile

Member
Thang nhoc kia, ai cung bao mi giong het ta, nhng mat ta HIP the kia con mat mi thi TRON NGUOC la seo ha? Bê oi, thang nay la con thang nao the?
[/QUOTE]

Linh_lady

Member
:)) Mọi ng đang trêu mấy bố con nhà Gấu mà c :x. Tự dưng e thấy thằng này ngố ngố giống Kit nhà e :)) cái ảnh dụi đầu với Bê ấy

yami8x

Member
em đi chết đây, k chịu đc nữa, chỉ muốn đc bẹo má mấy đứa này :((

liberu

Active Member
em đi chết đây, k chịu đc nữa, chỉ muốn đc bẹo má mấy đứa này :((
Chỉ có thằng Gấu là tình nguyện được bẹo má, không có người bẹo thì nó tự sướng = cách cọ má vào cửa, vào tường, vào ghế, chỗ nào cọ được là cọ =))

2 bà vợ nó và mấy đứa con thì chỉ sướng nhất là gãi cổ và vuốt dọc sống lưng thôi

liberu

Active Member
Mỗi lần 1 đứa về nhà mới là lòng lại nghẹn ngào. Chúng nó thật sự là ngốc nghếch. Cho vào làn xách đi rồi mà cứ vui vẻ như tết, mãi đến khi ra đường, nghe tiếng xe chạy ầm ầm mới ngơ ngác ko hiểu chuyện gì xảy ra. Mèo mẹ thấy con bị xách đi thì cứ hốt hoảng đuổi theo.

Chúc các con về nhà mới ăn khỏe béo tốt và được chủ mới cưng chiều nhé. Không biết lúc nào mới có cơ hội gặp lại lũ nhóc đây :(

yukile

Member
em Liberu an tam nhe, cac con ve nha moi se duoc nung niu chieu chuong du kieu, se update hinh con thuong xuyen cho bo Gau va me Be xem nhe( du chua biet up hinh len day bao gio). welcome em vao SG tham bon tre luc nao cung duoc nhe:x