• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

liberu

Active Member
thang Mr Coi tai cup qua nhey..hom nay nhin dep trai phong do lem rui dau con coi nua...up cho con mau ve nha moi nhe!
Thằng 8aka và 5aka tai cũng y thế chị ơi. Chụp chúng nó giờ quá khó luôn, toát mồ hôi mới được mấy cái hình đó :(

sushi >:D<

Member
chị Liberu ơi, em muốn đón con bé về luôn quá :-ss hay là chị cho em đón về luôn đi =.=

liberu

Active Member
chị Liberu ơi, em muốn đón con bé về luôn quá :-ss hay là chị cho em đón về luôn đi =.=
Bé cái đó mới 1 tháng vài ngày đón về sớm làm gì em ơi. Cứ để từ từ cho nó đủ ngày đủ tháng, cứng cáp hoàn toàn thì đón về thoải mái :D

sushi >:D<

Member
Bé cái đó mới 1 tháng vài ngày đón về sớm làm gì em ơi. Cứ để từ từ cho nó đủ ngày đủ tháng, cứng cáp hoàn toàn thì đón về thoải mái :D
hi, em thích mấy đứa lilac nhà chị quá, nếu đàn sau mà có lilac chắc em phải đón thêm 1 nhóc :p

liberu

Active Member
Hi vọng lứa sau có đẻ thì cũng đợi 1 năm nữa hãy đẻ, chứ chúng nó được sung sướng thì mình giải quyết hậu quả (chăm con chúng nó) vỡ mẹt ý chứ :(

yukile

Member
the em tính làm gì thang Gâu? treo cái gi cua nó lên de no k tòm tem 2 con vo eh! hay cach ly chung no ra, gui thnag Gau vao day chi nuoi dum 1 nam nhe..hihih

liberu

Active Member
the em tính làm gì thang Gâu? treo cái gi cua nó lên de no k tòm tem 2 con vo eh! hay cach ly chung no ra, gui thnag Gau vao day chi nuoi dum 1 nam nhe..hihih
Em gửi thằng Gấu linh tinh, mỗi nhà 1 thời gian để nó khỏi làm 2 con cái ở nhà có bầu, nhưng thằng đó đi đâu để lại hậu quả đó, đến nhà ai cũng làm cho con cái nhà người ta phễnh bụng ra :(

Hôm nay có 4 đứa về chủ mới rồi chị ạ. Mèo mẹ ko thấy con đâu đi tìm khắp nơi kêu ầm ĩ :((

yukile

Member
meo me no biet dem day em ah..hoi xua nha chi nuoi con meo ta de 6 dua, no de chet di 1 dua me chi dem chon the ma no bo an, suot ngay leo deo theo me chi gao ru ghe lam, chac no nghi me chi giet con no...hic..em dem may dua con cua con Him cho Be nuoi de no do nho di..di 1 hoi 4 dua toi con Be nhi,chac thang 8aka va 5aka la o lai sau cung nhi? luc vao den day chac phai duoc 2kg..hihi...toi luc do nghi toi nghiep con Be..:(

liberu

Active Member
meo me no biet dem day em ah..hoi xua nha chi nuoi con meo ta de 6 dua, no de chet di 1 dua me chi dem chon the ma no bo an, suot ngay leo deo theo me chi gao ru ghe lam, chac no nghi me chi giet con no...hic..em dem may dua con cua con Him cho Be nuoi de no do nho di..di 1 hoi 4 dua toi con Be nhi,chac thang 8aka va 5aka la o lai sau cung nhi? luc vao den day chac phai duoc 2kg..hihi...toi luc do nghi toi nghiep con Be..:(
Em vẫn thả chung 2 đàn để 2 mèo mẹ thay nhau chăm các con mà, cứ tưởng nhiều thế chúng nó ko biết đếm :)

Cân nặng các bé giờ từ 950g đến 1,2kg rồi. Chiều em sẽ đi hỏi mua giỏ vận chuyển hàng không rồi báo giá lại cho chị.

yukile

Member
8aka hinh nhu het beo roi ha em? em bao no chi cat trym lam no bo an ah..hihi..em lua giup chi cai long van chuyen nao dep va thoai mai chut nhe de sau nay chi di choi mang 8aka theo ren xe duoc luon nhe,roi tinh het total SMS chi de giua tuan chi ck em luon nhe, nho nhan chi so tk luon, quen rui..tks em.khi bao ranh em tum co chup hinh thang 8aka cho thnag ku chi xem nhe

liberu

Active Member
8aka hinh nhu het beo roi ha em? em bao no chi cat trym lam no bo an ah..hihi..em lua giup chi cai long van chuyen nao dep va thoai mai chut nhe de sau nay chi di choi mang 8aka theo ren xe duoc luon nhe,roi tinh het total SMS chi de giua tuan chi ck em luon nhe, nho nhan chi so tk luon, quen rui..tks em.khi bao ranh em tum co chup hinh thang 8aka cho thnag ku chi xem nhe
8 aka ko phải hết béo mà đang vô địch cả nhà về khoản cân nặng rồi chị ơi. Hôm nay em có qua xem chuồng vận chuyển hàng không rồi nhưng toàn cỡ to (M, L) nhìn khủng lắm ý chị ạ, giá cũng khủng luôn. Cửa hàng hẹn tuần sau sẽ có hàng mới, size S- 2 mèo nhỏ vô tư.

yukile

Member
trong day ban long van chuyen nhiu va dep lam...k le chi mua roi chuyen ra ah:D,neu tuan sau van k co hang thi bao chi chi nho nguoi quen chuyen ra nhe..hihih..8aka vo dich ve khoang can nang la vi em ay beo hay to con em....hom nay ku nha chi dat ten 8aka la thang Tôm nhe...

liberu

Active Member
Em cũng thấy trong Nam nhiều đồ chơi cho thú cưng hơn, giá cũng hợp lí hơn nữa :)
Em để lại số đt cho cửa hàng rồi, nếu có hàng mới họ sẽ thông báo chị ạ. Xét về độ phì nhiêu thì dạo này 5aka múp míp hơn, nhưng cân nặng thì vẫn thua 8aka 100g. Thằng 8aka càng ngày càng giống Gấu, cái mặt rất chi là bố láo, lấc cấc thế nào ý. Hình như nó vẫn giận em cái vụ bảo cắt trym nó nên giờ mỗi lần em ngồi đập xỉ, nó chạy qua tát/cào trộm vào chân 1 cái rồi co cẳng chạy trốn luôn x-(

yukile

Member
hihihi...doi cat trym no no lam the la nhe day...hihi..em cho chung no di vs vao xi than nhung vao day chi dung catsan thi tui no chiu k em? o trong sg kiem xi than chac chit qua..nhin mat anh 8aka mat tro lac cac lao that ay...nhung meo ngoan qua chi lai k thix,phai lao toet chut moi de thuong em ah..hihih..mien no tinh cam la duoc roi.Ah em a tap tam tap cho tui nho chua? chi nghe noi di tau vao chung no se rat ban, minh co tam lien duoc k em hay phai doi vai ngay? thang ku chi doi di don em meo, nhung neu no ban qua so thang ku doi y k cho em meo vao nha thi chet:))

liberu

Active Member
Xỉ than hay catsan không quan trọng đâu ạ, cứ qui định chỗ đi vệ sinh, chậu đi vệ sinh của nó, nhốt nó ở gần cái chậu đó hoặc mang về nhà là thả nó vào chậu đi vệ sinh luôn. Dù nó ko đi (do lạ nhà) thì cũng cầm 2 tay nó cào cào vài cái là nó bit mà. Mấy đứa em đón về nuôi hộ từ nhà khác cũng toàn làm thế cả. Em chưa tắm cho các bé mà chỉ lau người và chải phấn thơm thôi ạ. Vừa mới đi xa, mệt thì dù có bẩn cũng ko nên tắm mà chỉ lau người = khăn ẩm cho các bé thôi chị nhé, sau đó chải phấn thơm (tắm khô). Chắc lúc nào chuyển các bé em sẽ gửi kèm 1 chút để chị dùng tạm.

Linhmu_93

Active Member
Thấy chị tìm mua lồng hàng không, chắc chị định vận chuyển mèo vào Nam bằng máy bay ạ? Nếu thế thì k cần mua lồng đâu chị ạ. Chị liên lạc với bên chuyển họ sẽ hướng dẫn mình cụ thể. Như e chuyển mất 1tr 1 bé mà k cần lồng gì cả, mua cái giỏ nhựa hay đựng quần áo sơ sinh mà có 2 nắp ấy, cho vào đấy rồi mang đến chỗ người ta. Tùy vào mèo người ta sẽ tự bố trí lồng hàng không chị ạ. Mua cái lồng mất mấy trăm nghìn làm gì :D

Em có số mấy người vc mèo bằng máy bay nhưng vẫn tin tưởng nhất anh này
A Long: 0942 468 345.

bdlinh87

Member
Hiện nhà mình còn 2 bé đực này nhé

Bé đực số 7 của đàn Bê + Gấu (sinh ngày 19/5- đã sẵn sàng về nhà mới)

(dụ dỗ đủ trò mà ko sao chụp được hình tử tế nên đành phải túm nó lên thế này đấy ạ)

Bé đực đầu đàn của Hima và Gấu (sinh ngày 2/6)- đã biết ăn thịt gà và vệ sinh chậu xỉ, đang tập lon ton theo các anh chị nghịch ngợm linh tinh. Chụp được cái hình nó ở tư thế này khó đỡ quá =))

Trời ơi, cái lũ này to bằng con Ki nhà em rồi. Sao con Ki nhà em ăn mãi mà nó chả béo lên , to lên gì cả, chỉ toàn nghịch thôi? Hay là em không có tay nuôi mèo nhỉ? =(( oa oa

liberu

Active Member
Hình avatar của em có phải là con Ki không? Ôi, to thế còn gì. Em ngày nào cũng nhìn nó nên không thể nhận biết được nó thay đổi thế nào đâu, chỉ người khác lâu lâu gặp lại mới thấy nó lớn thật mà. Sắp thành HOT BOY đến nơi rồi ý chứ.

Không cần quan trọng quá vào việc nó béo hay không đâu em ạ, miễn là nó ăn uống khỏe mạnh, nghịch ngợm, nô đùa, không chấy rận. Sẽ đến lúc nó béo mình ko phanh lại được ấy chứ.

liberu

Active Member
Thấy chị tìm mua lồng hàng không, chắc chị định vận chuyển mèo vào Nam bằng máy bay ạ? Nếu thế thì k cần mua lồng đâu chị ạ. Chị liên lạc với bên chuyển họ sẽ hướng dẫn mình cụ thể. Như e chuyển mất 1tr 1 bé mà k cần lồng gì cả, mua cái giỏ nhựa hay đựng quần áo sơ sinh mà có 2 nắp ấy, cho vào đấy rồi mang đến chỗ người ta. Tùy vào mèo người ta sẽ tự bố trí lồng hàng không chị ạ. Mua cái lồng mất mấy trăm nghìn làm gì :D

Em có số mấy người vc mèo bằng máy bay nhưng vẫn tin tưởng nhất anh này
A Long: 0942 468 345.
Chị cũng liên lạc với anh này mấy bận để hỏi ship mèo bằng máy bay rồi, hỏi cả cty vận chuyển hàng không ở Kim Mã nữa. Thời gian thì đúng là chỉ tầm 1 ngày từ lúc mình mang mèo đi gửi đến lúc chủ mới nhận được mèo, nhưng chị nghĩ đi máy bay mỗi lần máy bay cất cánh hoặc hạ cánh, các bé mèo sẽ rất shock, có thể bị lồng ruột, nôn thức ăn ra... Chị thấy như thế còn mệt hơn là cho các bé ngồi tàu nhanh (thời gian ship khoảng 2 ngày, tàu chạy êm nên các bé sẽ thoải mái hơn) Đang đau đầu lựa chọn cách nào tiện nhất cho các bé đây. Huhu :((