• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kimmy - Made in Long Đà Lạt!

Trongdat

Kimmy dạo này sao rồi. Lâu quá không thấy hình em nó. Em rãnh thì gởi hình lên cho mọi người xem đi.
Chúc em khỏe.

ngoc_anh

Member
Chào anh Đạt!

Kimmy dạo này sao rồi. Lâu quá không thấy hình em nó. Em rãnh thì gởi hình lên cho mọi người xem đi.
Chúc em khỏe.
Con Kimmy của em dạo này vẫn ổn nhưng có điều hiện tại gia đình em có việc bận; em lại đang ôn thi nên chưa có điều kiện để chụp hình nó đưa lên cho mọi người chiêm ngưỡng. Về ngoài Hưng Yên thì nó đỡ bắng nhắng hơn rồi vì em có điều kiện để chăm lo cho nó. Hẹn anh một ngày gần nhất sẽ đưa hình Kimmy lên.

khanhvo

Member
thật không có lời nào để diễn tả hết vẻ đẹp của nó cả, Chúc mừng anh Long sẽ gầy dựng được một đàn chó tốt, em rất thích nhưng tại vì xa quá, khi nào có dịp lên Đà Lạt hy vọng anh cho em được thăm anh một chút, trước lạ sau quen, nói là lạ nhưng không hẳn là lạ vì hình anh chụp chung với mấy đệ tử ngày nào em cũng xem nên nhớ mặt anh luôn rồi hehe,

phamcpc

Member
Chào NA!! A đang chờ chú khoe Kimmy và đàn cún !! Không biết chồng của nó là con của nhà ai nhỉ!! Nhớ gởi hình sớm để bà con chiêm ngưỡng và chia sẻ nhé!! Thân
Phạm Cư

ngoc_anh

Member
Chào NA!! A đang chờ chú khoe Kimmy và đàn cún !! Không biết chồng của nó là con của nhà ai nhỉ!! Nhớ gởi hình sớm để bà con chiêm ngưỡng và chia sẻ nhé!! Thân
Phạm Cư
Bác nói thế quá đánh đố em rồi! :D:D:D:D Em và nó (Kimmy) hiện cách nhau cả 1.300km rồi. Ở nhà lại không có máy ảnh :(:)(:)(:)(( Mà có đàn cún nào đâu???:suprise: :suprise: :suprise: :suprise: :suprise: Bác muốn xem đàn cún thì em e chắc còn lâu đấy!

Chào Ngọc Anh !
Xin thông tin : KimHo mới phối giống ngày 28/2/2010 , do chỉ phối để xem việc sinh sản của Kimho thế nào nên chưa thể công bố dòng chó phối . Chố sau 30/4 xem kết quả thế nào đã . KimHo khi phối giống nặng khoảng trên 40kg . Còn Kimmy thế nào rồi ?
Xin chào thân ái !

Hình Kimho trước khi phối giống .

D0GiaHai

Member
Chào Ngọc Anh !
Xin thông tin : KimHo mới phối giống ngày 28/2/2010 , do chỉ phối để xem việc sinh sản của Kimho thế nào nên chưa thể công bố dòng chó phối . Chố sau 30/4 xem kết quả thế nào đã . KimHo khi phối giống nặng khoảng trên 40kg . Còn Kimmy thế nào rồi ?
Xin chào thân ái !

Chào bác Liêm , quá lâu mới thấy bác và Kim Ho , chúc mừng bác vì Kim Ho có một hình thể rất ấn tượng , em nói thật đấy chứ không đãi bôi đâu . Chúc mừng bác và mong chờ một kết quả suôn sẻ

ngoc_anh

Member
So sánh Kimho - Kimmy:

Chào Ngọc Anh !
Xin chào thân ái !

Em chào anh!
Lâu lắm rồi em mới được nhìn thấy hình ảnh của Kimho :):):):)
Nhưng qua hình ảnh này thì em có vài chi tiết so sánh giữa Kimho và Kimmy như sau:

- Kimho dáng thướt tha hơn Kimmy hơn một chút vì độ dốc của nó nhiều hơn. Nếu so sánh về độ dốc thì Kimho là 10 thì Kimmy là 9.5 - Chênh nhau không nhiều lắm anh ạ.
- Về cân nặng thì em không cân nhưng qua hình có thể thấy Kimho béo hơn Kimmy một chút nhưng Kimmy cũng phải trên 35kg.
- Về chiều cao: em ước lượng Kimho và Kimmy cao cũng sấp sỉ nhau thôi.
- Về xương cốt: em thấy Kimho có vẻ nhỏ hơn Kimmy 1 chút theo như đánh giá qua xương chân. Kimy khoảng 10 thì Kimho là 9.5
- Về màu lông: em thấy 2 chị em nó như nhau vì ở ngoài nhà chăm Kimmy chưa đúng như ý em, nhưng vẫn đảm bảo sức khoẻ, chất lượng.
- Nhìn ngang khuôn mặt thì chị em nó độ đen như nhau, các vị trí màu sắc như nhau. Con Kimmy có cánh dơi trên trán như cha nó: Hobbit. Không biết Kimho có không anh?
- Về đuôi: Kimmy có đuôi dài hơn Kimho vì đứng ở tư thế tự nhiên thì đuôi chớm chạm đất thôi anh ạ. Đứng vào tư thế thì đuôi vừa đẹp. Độ bông to của 2 chị em nó như nhau. Em không biết khi đi Kimho có dựng đuôi lên như cha nó không chứ Kimmy thì y chang con Hobbit, như là một bản sao hoàn hảo về cái đuôi; và lúc đó cái đuôi không khác gì một bông lau:
- Về đầu: Kimmy đầu to hơn các con chó cái bình thường khác, kiểu mặt nhìn trực diện giống như Lêony nhà cô Khôi nhưng tất nhiên độ to thì không thể bằng. :D:D:D:D

Lần này em phối giống cho Kimmy thì mục đích cũng chỉ là để "luyện chưởng" :D:D:D:D: tập nuôi GSD sinh sản, kiểm tra kiến thức em đã học được. Và nếu may mắn trong sự kết hợp này thì sẽ có một vài cá thể đẹp. Nếu không đó cũng là một nguồn gen thuần chủng cung cấp cho anh em ngoài đó tập chơi.

Hiện tại em cũng nuôi một con chó cái khác cũng của Hobbit - Kimba và là đàn ngay sau của Kimho, Kimmy :)):)):)):)) Con này ở nhà em gọi là Mysa và giống Kimmy đến >95%, thậm chí có những cái còn vượt trội hơn Kimmy nữa.

Chào Ngọc Anh .
Xin cảm ơn những nhận xét về Kimho và chắc chắn là đúng thôi . Thực ra việc chăm sóc Kimho do mình bận việc nên cũng chưa đạt yêu cầu , thiếu canxi chút ít . Kimho có thể lực tốt , thần kinh mạnh và độ lì như một chú chó đực . Mấy ngày nay nó bỏ ăn có lẽ do " nghén " nên có ốm lại .
Trán kimho có cánh dơi nhưng không đậm lắm , lưỡi có một đốm nhỏ bằng móng tay giữa lưỡi , đuôi thì không dựng lên đâu mà vẫn thả xuống bình thường .
Mong rằng việc thử nghiệm việc sinh sản thành công .
Gửi thêm hình này để Ngọc Anh xem mặt Kimho .Hình chụp không đạt , thông cảm .

Chào thân mến !

haigsd

Member
em kimho đẹp bác ah.chó cái mà nhìn gộc gạc giống chó đực quá.có điều lông của em nó không đen lắm nhỉ.nhưng k sao,vẫn khiến ối chàng gsd chết mê chết mệt.hihi.chúc mừng bác

ngoc_anh

Member
Chỗ em bị hỏng đường truyền Internet cả tuần nay giờ mới vào được. Con Kimho của anh như vậy mặt không đen như con Kimmy của em rồi.
Cũng giống như anh, em dạo này bận quá nên mấy con chó để ở nhà cho bố mẹ em nuôi hết nên nhiều khi không được như ý em nhưng cũng không đến nỗi nào.
Anh cố gắng chăm Kimho cho tốt nhé!