• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kimmy - Made in Long Đà Lạt!

tranminhchau

Cháu chào chú Long .Chú ơi cháu ở Vĩnh Phúc đây 30/4 cháu sẽ vào thăm chú và gia đình. Sau đó chú cho cháu mang 2 em về Vĩnh Phúc nhé. Cháu cảm ơn chú rất nhiều.

ngoc_anh

Member
Chào bạn!

Cháu chào chú Long .Chú ơi cháu ở Vĩnh Phúc đây 30/4 cháu sẽ vào thăm chú và gia đình. Sau đó chú cho cháu mang 2 em về Vĩnh Phúc nhé. Cháu cảm ơn chú rất nhiều.
:D:D:D Bạn nhắn cho anh Long thì qua bên chuyên trang của anh ấy mà viết cho tiện. Chứ viết ở đây không đúng với chủ đề lại bị coi là spam, bị xóa bài đó bạn ơi! :(:)(:)((

ngoc_anh

Member
Mừng Kimmy tròn 8 tháng tuổi.

Đã lâu lắm rồi mình chưa có điều kiện đưa hình em nó lên diễn đàn: khi rảnh thì trời mưa triền miên hoặc bản thân nó lại bị sự cố hay thay lông nên mình không chụp. Nhân dịp nó tròn 8 tháng tuổi mình chụp vài kiểu ra mắt mọi người.
Xong nó quá nghịch do mình nuông chiều từ nhỏ nên không chụp được tấm nào nó đứng trông ra hồn cả. :(:)(:)((Được tấm này trong tư thế nằm này gọi là tạm được để mọi người cùng theo dõi:

Còn tấm trong tư thế đứng này chụp hơi rung máy, lại đứng phía trước nó quá nhiều, tư thế chưa được đẹp, rất thiếu chuyên nghiệp nhưng cũng xin phép được đưa lên để cả nhà dễ hình dung về nó:

Một vài thông tin về Kimmy hiện nay:
- Chiều cao: trong khoảng từ 59 đến 60cm (đo được gần 60cm)
- Cân nặng khoảng 30kg

Chân thành cảm ơn mọi người đã theo dõi!

Lâu lắm mới thấy Kimmy, Ngoc anh ém hàng lâu thật. Nhìn đẹp hơn hẳn hồi 5 tháng. Anh thích dáng chân thứ 3,thứ 4 và độ thấp của mông :D

công nhận anh này dấu hàng lâu quá giờ mới được chiêm ngưỡng lại :D Em nghĩ theo thông số anh đưa ra thì em Kim ổn lắm mà nhìn em nó ngày càng nữ tính hơn :) Ránt up hình em nó nhiều ko khéo em nó tủi rồi lên hình nhăn nhó bị người ta chê đó nha :)) Chúc em nó ngày càng phát triển tốt.

Thanh_arch

Member
Kimmy ra dáng thiếu nữ thật rôi NA ah...
Chắc tầm này chuẩn bị salơ đợt 1 rồi đấy, mà Kimmy cũng chuẩn bị ra bắc cùng chủ nhân rồi NA nhỉ?

ngoc_anh

Member
Kimmy ra dáng thiếu nữ thật rôi NA ah...
Chắc tầm này chuẩn bị salơ đợt 1 rồi đấy, mà Kimmy cũng chuẩn bị ra bắc cùng chủ nhân rồi NA nhỉ?
Thực ra Kimmy có biểu hiện lên giống từ tháng trước rồi Thành ơi! Lúc được 7 tháng là em nó lên giống. Nó thay lông xong lúc hơn 6 tháng, đến lúc được 7 tháng thì lên giống. Khi đó nó không được đẹp và mình quá bận nên không để ý đến nó. Thực sự mình mới chú ý đến nó được từ khoảng 15/5 đến nay chứ mấy. Chỉ trong vòng 2 tuần vừa rồi mà đến mình còn thấy nó khác hẳn ra đấy: màu lông đen bóng lên, màu vàng sậm hơn, cơ bắp nổi và phát triển, ngực nở, lưng bè ra, chiều cao nhỉnh lên 1 chút. Và trong 2 tuần vừa rồi thì ngày nào nó cũng chạy theo xe 2km.

Hẹn cuối tháng 6 gặp nhau ở Hưng Yên nhé!

VU_HENRY2001

chào ngọc anh lâu quá không gặp, hôm nay kimmy của ngọc anh đẹp thật...xin chúc mừng. khi nào đi ĐL ghé mình chơi nha .thân chào

ngoc_anh

Member
chào ngọc anh lâu quá không gặp, hôm nay kimmy của ngọc anh đẹp thật...xin chúc mừng. khi nào đi ĐL ghé mình chơi nha .thân chào
Cảm ơn anh Vũ!
Henry, Ni Ni và Kimmy đều là anh em cùng cha cùng mẹ (Hobbit và Kimba), chỉ khác là lứa trước (Henry, Ni Ni) và lứa sau (Kimmy). Anh chị em chúng nó đều có khuôn mặt đen giống nhau và cái gilê của con bố Hobbit. :D:D:D
Chỉ tội cho Kimmy: vì là con GSD em nuôi đầu tiên nên nó bị làm "vật thí nghiệm" cho chương trình nuôi dưỡng và tập luyện hơi nhiều :)):)) Nhưng được cái tính đến thời điểm này thì chương trình ấy đươc xem là thành công rồi.
Tương lai nếu có điều kiện em sẽ kiếm thêm chó con đẹp..... nhập ngoại :D:D để bổ sung nguồn gen bên cạnh các nguồn gen từ Zwinger GS Long Đà Lạt. Khi đó mặc dù chịu tiếng chó nhập nhưng "tác phẩm nghệ thuật" đó vẫn là của mình :):):):)

thế anh tính làm 1 đực hoành tráng ( SG hay V ạ :D) luôn à :D vậy ra nha anh mai mốt có tác phẩm nghệ thuật thì phải cho mọi người chiêm ngưỡng đó

Cảm ơn anh Vũ!
Henry, Ni Ni và Kimmy đều là anh em cùng cha cùng mẹ (Hobbit và Kimba), chỉ khác là lứa trước (Henry, Ni Ni) và lứa sau (Kimmy). Anh chị em chúng nó đều có khuôn mặt đen giống nhau và cái gilê của con bố Hobbit. :D:D:D
Chỉ tội cho Kimmy: vì là con GSD em nuôi đầu tiên nên nó bị làm "vật thí nghiệm" cho chương trình nuôi dưỡng và tập luyện hơi nhiều :)):)) Nhưng được cái tính đến thời điểm này thì chương trình ấy đươc xem là thành công rồi.
Tương lai nếu có điều kiện em sẽ kiếm thêm chó con đẹp..... nhập ngoại :D:D để bổ sung nguồn gen bên cạnh các nguồn gen từ Zwinger GS Long Đà Lạt. Khi đó mặc dù chịu tiếng chó nhập nhưng "tác phẩm nghệ thuật" đó vẫn là của mình :):):):)
Gương mặt của Henry và kimmy giống nhau thật. Nini thì anh chưa nhìn thấy rõ mặt lắm. Ngọc Anh cũng máu me phết nhỉ, đúng là tác phẩm do mình tạo nên vẫn thích hơn. Anh cũng đang máu 1 đàn VA1 zamp với con mẹ V cấp tỉnh thôi, nhưng mỗi tội điều kiện không có, đau thế :D

ngoc_anh

Member
thế anh tính làm 1 đực hoành tráng ( SG hay V ạ :D) luôn à :D vậy ra nha anh mai mốt có tác phẩm nghệ thuật thì phải cho mọi người chiêm ngưỡng đó
Không phải như ý Việt Châu nói đâu. :D:D:D
Nếu điều kiện cho phép mình sẽ tìm 1 em đẹp, nguồn gốc rõ ràng mang về nuôi từ nhỏ; có gia phả tốt thì càng OK vì nhập chó con giá cả cũng mềm. Mang về VN mình nuôi để nó thành tác phẩm chính hiệu của mình. Chứ nhập chó >12 tháng, đã phát triển, khung gọng rõ ràng... thì mình chưa có điều kiện và thực sự cũng rất không thích. Làm cách đó chỉ nên dùng khi xác định mở trang trại, nuôi sinh sản thì hợp. Chứ để nuôi chơi thì không được vì khi đó nếu nói là tác phẩm do mình nuôi dưỡng cũng không đúng do thời gian nuôi con chó từ khi tách mẹ về ở với mình đến khi được 1 năm tuổi là rất khó khăn và vất vả. Nhưng đó cũng chính là thú vui khi nuôi chơi bọn này.
Chắc bạn nào đã từng nuôi GSD từ khi nhỏ đến khi trưởng thành, quan sát nó lớn lên từng ngày sẽ có cùng quan điểm này với mình.
Thân chào!

ngoc_anh

Member
Gương mặt của Henry và kimmy giống nhau thật. Nini thì anh chưa nhìn thấy rõ mặt lắm. Ngọc Anh cũng máu me phết nhỉ, đúng là tác phẩm do mình tạo nên vẫn thích hơn. Anh cũng đang máu 1 đàn VA1 zamp với con mẹ V cấp tỉnh thôi, nhưng mỗi tội điều kiện không có, đau thế :D
Anh Tùng chưa nhìn thấy Ni Ni sao? Đây là đường link của nó:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=21055&page=3
Ni Ni cùng đàn với Henry anh ạ!

Còn vụ nuôi chó con từ khi nhỏ đến lúc trưởng thành thì anh cũng đã và đang nuôi rồi nên hiểu được suy nghĩ của em: nhìn bọn nó lớn lên, thay đổi hình dáng, màu sắc từng ngày quả là thú vị. Đôi khi phải suy nghĩ, tìm hiểu để sao cho nó khoẻ mạnh, nhanh nhẹn, lông óng mượt... lại kích thích sự tìm tòi, học hỏi của bản thân, vận dụng những gì đã đọc, đã học được... khiến con người trở lên nhanh nhẹn, đỡ " ngố" hơn. :)):)):)) Quan điểm của em là luôn luôn học hỏi bất cứ ai, bất cứ nơi đâu.

Nhưng để có con mắt nhìn nhận tốt hơn em phải chờ nuôi con Kimmy để nó cho ra đời vài lứa đã. Khi đã nắm bắt được rồi, có đủ tự tin về nhìn nhận bọn nó, chuẩn bị đủ tài chính là em ........... máu luôn đấy! =))=))=))

Cái vụ này không vội được anh ạ! "Giục tốc bất đạt" mà!

ngoc_anh

Member
Kimmy đã về đến Hưng Yên

Chào cả nhà!
Xin thông báo với cả nhà: Kimmy hiện nay đã có mặt ở Tp Hưng Yên trong tình trạng sức khỏe rất tốt:-bd:-bd.
Do kế hoạch thay đổi mình phải ra HN công tác nên mình chuyển Kimmy ra sớm hơn dự định. Tiếc là em nó không thể dự buổi ra mắt CLB GSD Đà Lạt trong dịp này. :(:)(:)(:)((

D0GiaHai

Member
Đường xa vậy mà Kim my về đến nhà khoẻ mạnh thì tốt quá rồi , cả người cả vật cùng về quê liệu có liên quan đến chuyện gì vui hơn , lớn hơn nữa không hả Ngọc Anh . Dục Tốc Bất Đạt nhưng cũng có cái cần Dục Tốc rồi đấy ( Dục : Ham Muốn ) . Chúc vui vẻ và cho mình gửi lời chúc sức khoẻ tới toàn thể gia đình !

khanhtungbk

Member
Ngoài Bắc mấy hôm nay trời rất nóng bức. Hy vọng em nó mau chóng làm quen với thời tiết!!!

ngoc_anh

Member
Đường xa vậy mà Kim my về đến nhà khoẻ mạnh thì tốt quá rồi , cả người cả vật cùng về quê liệu có liên quan đến chuyện gì vui hơn , lớn hơn nữa không hả Ngọc Anh . Dục Tốc Bất Đạt nhưng cũng có cái cần Dục Tốc rồi đấy ( Dục : Ham Muốn ) . Chúc vui vẻ và cho mình gửi lời chúc sức khoẻ tới toàn thể gia đình !
:)):)):)):)) Em cảm ơn lời chúc của anh và sẽ chuyển lời chúc đó tới gia đình. Em ra sớm để họp tổng kết đợt 1 năm học vừa rồi thôi anh ạ. Nếu để Kimmy ở lại thì chẳng nhờ ai nuôi được nên đành phải chuyển ra sớm hơn dự định 1 chút. Dự kiến của em là ra mắt CLB GSD Đà Lạt xong thì cả người và chó sẽ cùng ra. Nhưng trong điều kiện này đành phải chuyển nó ra trước, hướng dẫn nhà cách chăm sóc nó, rồi em lại trở lại Đà Lạt dự ra mắt CLB.

ngoc_anh

Member
Ngoài Bắc mấy hôm nay trời rất nóng bức. Hy vọng em nó mau chóng làm quen với thời tiết!!!
Cảm ơn Khánh Tùng!
Thực sự thời tiết ngoài này cũng không đáng ngại lắm đối với Kimmy vì Ninh Thuận nóng còn hơn ngoài này. Vả lại mình đã chuẩn bị thể lực, tinh thần và cho Kimmy tập làm quen với thời tiết nóng bức trước khi ra ngoài này hơn 2 tuần rồi. Mình chuyển nó ra bằng xe ô tô quen, cho vào cốp xe nhưng sức khỏe nó không vấn đề gì. Nghỉ qua một ngày là đã cho nó quay lại tập luyện, chạy theo xe bình thường. Hiện tại mỗi ngày Kimmy chạy bộ theo xe khoảng 2,5 km, ăn uống bình thường.
Chỉ có duy nhất 1 điều là nó chưa hòa đồng được với bọn Phú Quốc và Boxer đang nuôi con thôi. :)):)):))

Ngọc Anh Thân Mến !

Chào cả nhà!
Xin thông báo với cả nhà: Kimmy hiện nay đã có mặt ở Tp Hưng Yên trong tình trạng sức khỏe rất tốt:-bd:-bd.
Do kế hoạch thay đổi mình phải ra HN công tác nên mình chuyển Kimmy ra sớm hơn dự định. Tiếc là em nó không thể dự buổi ra mắt CLB GSD Đà Lạt trong dịp này. :(:)(:)(:)((

Mừng cho NGỌC ANH đã đưa KIMMY về đến quê nhà , hy vọng em sẽ chăm sóc tốt nó trong mùa hè này .
Nhân đây anh có món quà tặng em về gia phả của nó
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/608137.html
và đây là dòng họ có liên quan đến Kimmy
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/progeny/601159.html
Chúc em nhiều sức khoẻ và học tập tốt - thân chào em - anh LONGDALAT

ngoc_anh

Member

Mừng cho NGỌC ANH đã đưa KIMMY về đến quê nhà , hy vọng em sẽ chăm sóc tốt nó trong mùa hè này .
Nhân đây anh có món quà tặng em về gia phả của nó
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/608137.html
và đây là dòng họ có liên quan đến Kimmy
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/progeny/601159.html
Chúc em nhiều sức khoẻ và học tập tốt - thân chào em - anh LONGDALAT
Em cảm ơn anh rất nhiều! Khi nào chụp được cải hình đẹp em sẽ gửi cho anh.
Hẹn gặp lại anh vào dịp cuối tuần tới ở Đà Lạt.