• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky nhà bạn hay ăn gì ?

kenvin234

Member
Thanks anh nhiều,là Maxi Junior loại này còn thơm hơn cả A3 và giá cũng thơm hơn nhiều hic.

mewmeo

Member
Ben bây giờ khoảng gần 5 tháng em ah :D. Răng bây giờ rụng nhiều quá mà mới mọc được 4 cái răng hàm thôi. Cho anh hỏi có phải bổ sung thêm canxi không em, bây giờ một ngày anh cho nó ăn 2 viên canxi cho cún và uống sữa tươi 2 bát. Nếu cần thì bổ sung loại nào hả em :)

Vitamin e dạng dầu cá mua ở cửa hàng thuốc cho người có bán không em?

Thức ăn Royal Maxi Junior 32 là thức ăn khô hoàn toàn cho chó giống vừa (26-45 kg), 1 đến 18 tháng tuổi mà em :). Anh mua ở đây này :
http://www.cityzoo.vn/web/?idx=product_detail&gid=1&tid=34&pid=237
Có anh ạ! bổ sung canxi đến tháng thứ 8 để cho xương nó phát triển toàn diện, nhưng nếu jcó điều kiện thì cho ăn canxi đến bao giờ cũng được :D
vitamin e em nói là loại cho người bán ở hiệu thuốc đó ạ

Có anh ạ! bổ sung canxi đến tháng thứ 8 để cho xương nó phát triển toàn diện, nhưng nếu jcó điều kiện thì cho ăn canxi đến bao giờ cũng được :D
vitamin e em nói là loại cho người bán ở hiệu thuốc đó ạ
Hì hì thanks em nhiều nhé :D cố gắng cho Ben bằng anh bằng em cho nó đỡ tủi thân :D

missky

Sao bé Husky nhà em khó ăn ghê cơ :(( chỉ ăn đc thịt nạc với cà rốt hoặc bí đỏ thôi, hôm nọ vừa cho ăn ít thịt gà với nhân bánh bao đã bị đi ỉa rồi, may mà khỏi ngay hôm sau... Hay husky nhà em kém ăn ạ?

kenvin234

Member
Sao bé Husky nhà em khó ăn ghê cơ :(( chỉ ăn đc thịt nạc với cà rốt hoặc bí đỏ thôi, hôm nọ vừa cho ăn ít thịt gà với nhân bánh bao đã bị đi ỉa rồi, may mà khỏi ngay hôm sau... Hay husky nhà em kém ăn ạ?
Husky nhà bạn được mấy tháng rồi,đã tiêm phòng chưa?

Cũng có thể nhân bánh bao bị thiu :D nhân bánh bao họ làm bằng thịt gì ai mà biết được, cún bé bụng dạ yếu lắm nên bạn đừng cho ăn linh tinh :)

mewmeo

Member
Đơn giản là vì người ta nuôi husky con nhất là chó ở TQ họ nuôi kiểu công nghiệp nên chỉ cho chó con ăn cháo trắng trộn ít thức ăn khô, về đến nhà mình thương con chó, cho ăn ngon, ăn nhiều chất, nhiều đạm, bụng con chó chưa quen nên đi ngoài, chính vì thế mà khi mua chó người ta luôn rặn mình cho ăn ít mấy ngày đầu và trộn thêm men tiêu hóa khi cho chó ăn. Chẳng liên quan gì đến việc tiêm phòng cả

Kún dưới 3 tháng tuổi , mỗi sáng pha loãng 3cc mật ong rừng với nước ấm rồi bơm vào miệng cho kún, khỏi lo bệnh đưởng ruột luôn. Đã qua kinh nghiệm 2 e mèo và 1 em husky 2 tháng tuổi, ^^ . Các bạn cứ nghĩ : kún con cũng như trẻ nhỏ , bụng dạ rất yếu, ngày xưa nuôi tớ mẹ tớ sáng nào cũng cho tớ 1 thìa mật ong nên đến giờ chưa bao giờ bị đau bụng đi ngoài cả. Chúc may mắn nhé !

kenvin234

Member
Hì hì đúng là không liên quan gì đến việc tiêm phòng nhưng mình lo cho con husky chicken à ^^

K3vin69

Member
Mọi người chế biến mấy món rau củ quả cho cún thế nào nhỉ ?:| em Bơ nhà mình bình thường thích ăn cổ gà với cá nhưng chắc mấy hôm nay nóng quá nên bắt đầu lười ăn,rau thì thoảng thoảng ăn ít rau xào chứ luộc là gần như ko ăn đến

Mọi người chế biến mấy món rau củ quả thế nào nhỉ? :( em Bơ nhà mình mọi khi thích ăn cổ gà với cá nhưng dạo này trời nóng nên đang có hiện tượng lười ăn tiếp,định cho e nó ăn thêm ít rau củ mà chưa biết nên cho ăn thế nào,rau luộc nó ko ăn toàn thích ăn rau xào thôi

Mọi người chế biến mấy món rau củ quả thế nào nhỉ? :( em Bơ nhà mình mọi khi thích ăn cổ gà với cá nhưng dạo này trời nóng nên đang có hiện tượng lười ăn tiếp,định cho e nó ăn thêm ít rau củ mà chưa biết nên cho ăn thế nào,rau luộc nó ko ăn toàn thích ăn rau xào thôi

Mọi người chế biến mấy mòn rau củ quả cho cún thế nào nhỉ?Bơ nhà mình hầu như ko thích ăn mấy món rau luộc,toàn ăn rau xào thôi :)

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Có một điều này khôn biết các bác có nghe qua không, em nghe nhiều người nuôi chó mà nuôi chó ta ý, thì ng ta nói là khi trộn cơm cho bé cún nhà mình ăn chúng ta nhổ Nước Bọt ( hơi kinh tởm ) của mình vào cơm rồi trộn cho cún ăn, như thế thì cún sẽ nhớ hơi thở, mùi nc bọt và sẽ quấn mình.
Cái này em chưa kiểm chứng cho chính em hay cho chó tây nói chung và husky nói riêng . nhưng mình thấy hàng xóm làm và nó rất quấn và nghe lời chú ấy, dù trg gia đình có nhiều ng.

Mọi người chế biến mấy món rau củ quả cho cún thế nào nhỉ ?:| em Bơ nhà mình bình thường thích ăn cổ gà với cá nhưng chắc mấy hôm nay nóng quá nên bắt đầu lười ăn,rau thì thoảng thoảng ăn ít rau xào chứ luộc là gần như ko ăn đến

Mọi người chế biến mấy mòn rau củ quả cho cún thế nào nhỉ?Bơ nhà mình hầu như ko thích ăn mấy món rau luộc,toàn ăn rau xào thôi :)
Mộc nhĩ của em cũng không thích ăn rau nên em hay trộn thịt bò hoặc cổ gà với rau xay nhuyễn cho nó :D:D:D

Chả phải chế biến gì, sau khi ăn xong 1 bát oto cơm với thịt rang , gọt cho nửa quả táo cắt nhỏ là lại xơi sạch ^^ , ko có táo thì cho mấy miếng dưa vàng cũng an tuốt. Ky nhà tớ mới có 3 tháng thôi đấy nhé ^^

K3vin69

Member
Mấy hôm nay trời nóng mọi người cho cún ăn uống cẩn thận nhé,dạo này thấy nhiều người kêu cún bị đi ngoài quá....

K3vin69

Member
tối nay mình đang vướng chút việc nên mình chưa biết có xong kịp để cho Bơ ra ko nữa,nếu okie chắc cũng sẽ cho ra chơi ^^ hôm qua có Ka ka và em Zin mà đã loạn lắm rồi :D

Hai chú Ka Ka và Zin hôm qua lắm trò quá, mà Bơ lần sau thấy em bé KyKy phải nhường nhịn nhá, cứ lao vào húc em ngã huỳnh huỵch, thằng Ky nó bường lắm đấy, cẩn thận ko nó lớn lên nó trả thù đấy, hi hi hi

Em phải điều chỉnh lại chế độ ăn cuả mộc nhĩ thôi, ăn lắm chất quá dậy thì sớm, ra hồ cứ đòi yêu chị zin