• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky nhà bạn hay ăn gì ?

K3vin69

Member
Mình muốn lập topic này để tham khảo với mọi người về cách và những món ăn cho Husky của bạn,hiện nay em Bơ nhà mình được khoảng 4 tháng tuổi ăn uống cũng khá tốt,. Mình hay làm những món như cá,đầu cổ gà rang chặt nhỏ, trứng vịt lộn,thịt quay thỉnh thoảng có ít gân bò hoặc rau xào.Nhưng bây h bí thực đơn cho e nó ăn quá vì cứ phải quay đi quay lại mấy món đó....Ai có món gì mà Husky thích ăn và tốt cho sức khỏe thì chia sẻ với mình nhé.Cám ơn mọi người trước

mewmeo

Member
Anh ninh cô gà, khoai tây, cà rôt, bí do? Cho nó, du chât luôn. 1 tuân cho än 2 bua cá nua, ra hieu thuôc cua nguoi mua thêm canxi d cách 1 ngày cho än 1 viên, mua thêm vitamin e,a,d dang dâ\u cá cho nó än là ok luôn. Thích thì cho än 1 ngày 1 viên B1 nua cho nó än khoe

K3vin69

Member
Viên dầu cá có tác dụng j nhỉ ?cho ăn nhiều thuốc thế có làm sao ko :| ? anh thấy nhiều người bảo cho thêm canxi,nhưng nó ăn trứng vịt lộn với cổ cánh gà suốt thêm thuốc canxi có sợ thành thừa canxi ko ?có người còn nói cho ăn gan,cún ăn gan được ko nhỉ ?

mewmeo

Member
cá tanh nên khi chưa ăn quen chó sẽ bị đi ngoài, nhưng ăn được thì tốt, bổ sung canxi, thông minh, giàu năng lượng. Mộc nhĩ của em tuần 2 bữa chả cá thăng long =))=))=))

K3vin69

Member
Bơ nhà anh 1 tuần 4 5 bữa cá là bình thường :| thấy nó có vẻ cũng thích ăn,nhưng dạo này bí thực đơn đảo đi đảo lại mấy món cu cậu có vẻ chán rồi.Dạo này Bơ còn có tật xấu là thích nghịch thức ăn trước khi ăn nữa

Em thấy chó rất thích ăn patê thì phải, em cho cún ăn mà bữa nào có patê lúc nào nó ăn cũng vồ vập hơn bình thường nhiều.

mewmeo

Member
mỗi con 1 sở thích anh ạ, mộc nhĩ của em thì chỉ royal canin với cổ gà, thịt gà. Trộn với cơm thì chỉ nhằn thịt chứ không ăn cơm

kenvin234

Member
Husky ăn cá tốt mà,thằng nhà em còn vồ cả đĩa cá trên mâm cơm xong em đuổi nó sợ nuốt chửng luôn làm hú vía cứ sợ hóc,giờ nó chán đầu cổ gà rồi còn mỗi RC nó cứ ăn gảnh gót nhìn ngứa mắt lắm,cũng đang bí thực đơn :|

K3vin69

Member
Mới phát hiện ra e Bơ nhà mình mấy hôm nay lười ăn là do mọc răng mới :D,răng mới đùn răng cũ ra thế là cu cậu ko nhai được,đến tối ngày hôm nay thì răng cũ đã rơi ra và hiện giờ em Bơ đã mọc răng xong lại nghich như quỉ

Ben nhà mình thì sáng nào cũng làm 6 bánh tiết gà luộc trộn với cơm thêm ít gia vị + cổ gà bỏ da :), trưa thì người ăn gì nó ăn đấy, tối thì cho ăn gân bò ninh nhừ hoặc gan luộc + Royal Canin Junior 32, 1 tuần cho ăn thêm 4 quả trứng vịt lộn chia làm 2 bữa :D. Rau củ quả ăn thoải mái :D. Thỉnh thoảng cho ăn sữa chua cho dễ tiêu hoá và uống B1 :).
Được cái Ben nhà mình cũng dễ ăn cho gì ăn nấy hì hì :D

K3vin69

Member
Đã phát hiện ra nguyên nhân bỏ ăn mấy bữa nay của Bơ là vì mọc răng :D,đến tối ngày hôm qua thì răng cũ đã rơi và răng mới mọc lên rất nhanh,đến trưa nay thì răng mới đã cao gần bằng răng cũ rồi ^^ Bơ đã lại ăn hết 1 bát to ngon lành

Golden_pup

Member
Ben nhà mình thì sáng nào cũng làm 6 bánh tiết gà luộc trộn với cơm thêm ít gia vị + cổ gà bỏ da :), trưa thì người ăn gì nó ăn đấy, tối thì cho ăn gân bò ninh nhừ hoặc gan luộc + Royal Canin Junior 32, 1 tuần cho ăn thêm 4 quả trứng vịt lộn chia làm 2 bữa :D. Rau củ quả ăn thoải mái :D. Thỉnh thoảng cho ăn sữa chua cho dễ tiêu hoá và uống B1 :).
Được cái Ben nhà mình cũng dễ ăn cho gì ăn nấy hì hì :D

Anh ơi, ăn thế này thì thảo nào mà Ben ngày càng béo ú dễ thương, hehe :love struck::love struck: ... Ben thay lông xong chưa ạ ? Lại bông xù như hồi bé, hí hí :blusshing::blusshing:

viettc

Member
Khoai Lang, Đầu Cổ Gà, Tôm bóc vỏ, Xương Ống Heo, Xương Sường Non của Heo, Tai Mui heo, Huyết, Lá Lách, Gan Heo, Vịt Lộn. Nho, Chè Đầu Xanh.

Anh ơi, ăn thế này thì thảo nào mà Ben ngày càng béo ú dễ thương, hehe :love struck::love struck: ... Ben thay lông xong chưa ạ ? Lại bông xù như hồi bé, hí hí :blusshing::blusshing:
Chả biết bao giờ nó mới thay xong nữa em ah, bây giờ lại đang thay răng :). Ben nhà anh bây giờ cái gì cũng dài :D chân dài, người dài mặt cũng dài như cái bơm ý nhìn đểu lắm :)) chắc chả bao giờ xù như hồi bé nữa đâu :)

mewmeo

Member
Chả biết bao giờ nó mới thay xong nữa em ah, bây giờ lại đang thay răng :). Ben nhà anh bây giờ cái gì cũng dài :D chân dài, người dài mặt cũng dài như cái bơm ý nhìn đểu lắm :)) chắc chả bao giờ xù như hồi bé nữa đâu :)
Ben mới thay răng thì chắc tầm hơn 4 tháng hả anh, chó tầm 6 tháng lại thay lông tiếp, chắc là lại ra lông thôi anh ạ! Anh mua thêm vitamin e dạng dầu cá cho Ben ăn cho lông khỏe và mượt
Mà royal canin junior 32 là loại chuyên dùng cho bulldog thì phải

kenvin234

Member
@ LucKyDogKy : RC 32 là loại gì thế anh? mua ở đâu và bao nhiêu 1 kg ạ? em chỉ biết mỗi RC Maxi Junior,thằng nhà em từ cách đây 2 tháng trở đi cho nó ăn khó quá kén ăn lắm :(

Ben mới thay răng thì chắc tầm hơn 4 tháng hả anh, chó tầm 6 tháng lại thay lông tiếp, chắc là lại ra lông thôi anh ạ! Anh mua thêm vitamin e dạng dầu cá cho Ben ăn cho lông khỏe và mượt
Mà royal canin junior 32 là loại chuyên dùng cho bulldog thì phải
Ben bây giờ khoảng gần 5 tháng em ah :D. Răng bây giờ rụng nhiều quá mà mới mọc được 4 cái răng hàm thôi. Cho anh hỏi có phải bổ sung thêm canxi không em, bây giờ một ngày anh cho nó ăn 2 viên canxi cho cún và uống sữa tươi 2 bát. Nếu cần thì bổ sung loại nào hả em :)

Vitamin e dạng dầu cá mua ở cửa hàng thuốc cho người có bán không em?

Thức ăn Royal Maxi Junior 32 là thức ăn khô hoàn toàn cho chó giống vừa (26-45 kg), 1 đến 18 tháng tuổi mà em :). Anh mua ở đây này :
http://www.cityzoo.vn/web/?idx=product_detail&gid=1&tid=34&pid=237