• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Huấn luyện chó hiền thành chó dữ, ghét người lạ

Tran Van Doanh

chào Bác vũ hùng
chó của cháu là giống samoyed đc 9 tháng có thể huấn luyện theo cách như trên thành chó hiền thành chó dữ được không ạ , vì nó thấy ai vào cũng mừng hết
cháu cảm ơn

VuHung

Member
kÍCH ĐỘNG CHÓ SAMOYED HIỀN THÀNH DỮ .

XIN CHÀO TRAN VĂN DANH .
Chó SAMOYED của Em được 9 tháng tuổi,huấn luyện là quá tốt rồi,vừa cứng tay chân,vừa đủ tuổi có trí nhớ.Học bài nào cũng được, kể cả bài <kích động chó hiền thành chó dữ ghét người lạ >.Trường Bác cũng có một con SAMOYED 10 tháng tuổi,học kích động nay đã rất dữ .hlv VŨ HÙNG .

trangphuong

Active Member
Chào bác VuHung.
Bác cho hỏi với labrador muốn kích động hiền thành dữ có nhất thiết phải kích động từ nhỏ không ạ?
Tại lab bản tính hiền và thân thiện.
Cháu biết có nhiều lab rất dữ, thậm chí có em còn tấn công được như em Mac nhà người Thuy Sỹ chủ bảo cắn nó cắn chết luôn.

VuHung

Member
Huấn luyện chó LABRADOR hiền thành dữ .

XIN CHAO TRANG PHUONG .
Muốn huấn luyện chó hiền thành chó dữ ghét người lạ,thì ít nhất chó cũng đươc từ 6..7 tháng tuổi đổ lên,nếu nhỏ quá nó không có đủ sức để chịu đựng được những cái bóp mông đau để nó quạu lên và ghét,rượt đuổi người bóp nó.Chó nào học bài này cũng được hết hlv VŨ HÙNG .

PHONG1103

bác VŨ Hùng ơi cho cháu hỏi ngoài cách nầy còn có cách nào khác kg vì cháu nhờ nhưng kg ai chịu giúp hết

alaska12345

chao chu Vu Hung...con co quen 1 chu nuoi becgie, da tung huan luyen tai trung tam cua chu.con thay OK lam. nhung hien tai con dag nuoi 1 e alaska, dc 6thang, con co the cho no di hl dc ko a? va chi phi the na`o neu nhu con cho no o noi tru...1 tuan ve 1 lan?
mong chu giai dap dum con!

cubiu

Member
mọi người cho e hỏi tí:d e phốc hay lạp xưởng thì giữ nhà tốt hơn hả các bác

khoian

Chào chú VuHung , cháu mới nhận nuôi 1 em chi hua hua lai dc hơn 1 năm tuổi, lúc trước bé bị chủ cũ hay nhốt ở sân sau, ít típ xúc người nên rất nhát, về nhà mới 3 ngày mà hầu như ko chịu ăn, ai đụng cũng run lập cập, hay trốn trong mấy góc kẹt...cháu cũng k thấy nó sủa 1 tiếng nào...mấy bữa nay cháu làm quen nó, giờ cháu phải tập làm sao cho nó sủa và dạn người hơn hả chú

tronganh0708

anh hùng ơi,có cách nào làm alaskan giữ lên không, ít ra thấy người lạ thì suaddeere chủ biết cũng đc, chứ em toàn phải trông nó thay vì nó trông nhà.Cảm ơn a.

Hoàng Việt

Bác hùng ơi cháu muốn bắt 1 chú toy poodle 2 tuổi liệu giờ về có dậy được không ạk như ngồi nằm đi theo chủ..v..v không ạk

bimbimduoicong

chú vuhung ơi cho cháu hỏi nếu không có đủ người để thực hiện bài tập thì còn cách nào khác không. chó nhà cháu thân thiện quá người ta đi ngoài đường cũng chạy đi theo. cháu sợ có ngày nó bị người ta bắt mất 8->

phamquang123

Ice Cream Sandwich sẽ tương trợ tay game android cầm chơi game và HDMI .Ice Cream Sandwich sẽ tương trợ tay game android cầm chơi game và HDMI Panzer Panic không hề yêu cầu phần cứng cao cấp mà thậm chí hệ máy HTC G1 hàng đầu nền Android cũng có thể cân được , nVIDIA còn trang bị cho nó 4 phím L/R tương tự như tay cầm của máy PS3. Và sau khi ra mắt phiên bản dành cho người dùng iOS cách đây không lâu thì lần cuối phiên bản dành cho người dùng game hay cho Android lần cuối đã chính thức được phát hành Đường bằng phẳng trên hệ thống Google Play.Guardian Cross là một game đấu thẻ bài quyến rũ với hệ thống các quân bài lên tới hơn 120 loại hay còn được gọi tên là các Guardians người gác canh , các bạn sẽ được mở khóa mới một số nội dung tu bổ liên đới đến trò chơi và chính yếu game android truyện.. Panzer Panic không hề yêu cầu phần cứng cao cấp mà thậm chí hệ máy HTC G1 hàng đầu nền Android cũng có thể cân được , nVIDIA còn trang bị cho nó 4 phím L/R tương tự như tay cầm của máy PS3.

yeuchohonvo

theo e thì tìm đến con chó nhà ai hung hăng rồi cột vào trước cổng nhà đó vài ngày là hung hăng liền :))