• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Huấn luyện chó hiền thành chó dữ, ghét người lạ

VuHung

Member
Hướng dẵn đến tham quan trường dạy chó VŨ HÙNG.

XIN CHÀO EM.
Nếu Em ở TÂN BÌNH đi xuống,thì quẹo vô đường LUỸ BÁN BÍCH <hựong lộ 14 cũ>,cứ đi thẳng,khi nào còn cách NGÃ TƯ <HOÀ BINH+LUỸ BÁN BÍCH> chừng 1 km,sẽ thấy bên TRÁI có NGÃ 3 ,đèn xanh đèn đỏ,QUẸO vô bên trái,thắy đường TRỊNH ĐÌNH THẢO,đi chừng 100m thấy hẻm rộng trải nhựa,xe tải vô được,đầu hẻm có BẢNG HÌNH CON CHÓ,thì em quẹo vô bên phải là tới.hlv VŨ HÙNG.

kevuitinh

Member
xin cảm ơn HLV Vũ Hùng , nay em đã biết cách để làm chó chiquaqua nhà em canh nhà rồi , nếu rảnh em sẽ thử :D:D

namjerry

Member
Chào em!
Sau khi bài học kích động chó hiền thành chó dữ đã đạt kết quả tốt,những người trước đây đã kích động nó,không sợ nó thù bằng cách làm quen trở lại:Mỗi người lấy 1 miếng chả lụa nhỏ,cho nước miếng vô,rồi gọi tên nó và cho nó ăn.Làm nhiều lần như vậy nó sẽ mến trở lại.HLV VŨ HÙNG.
Đồng ý với cách xử lý hay của Bác Hùng chiêu nước miếng tuy hơi..... dơ nhưng cực kì hiệu quả . Chó nhà em mới về cũng dữ như hung thần nhưng cho nó uống nước miếng hồi nó quấn chủ phết .( Nhưng ai bị viêm xoang mà cho cún món nước miếng này thì coi chừng cún bị sổ mủi nha , trước đây nhà em có 1 em đã từng bị sổ mủi vì chiêu đó :D:D:D)

kevuitinh

Member
bác Vũ Hùng mến , con chi hua hua nhà em nay dc 8 tháng nhưng ra đường thì cứ đi theo người lạ và người lạ mà búng tay là nó càng mừng và chủ gọi ko vẫy đuôi nhưng người lạ gọi là tới liền , vậy em có nên nuôi nó nữa ko , vậy có phải là phản chủ ko ,xin cám ơn anh

và khi chủ về thì nó ít mừng nhưng ngừoi lạ đến hay người hơi thân thì nó mừng ghê hồn , xin anh chỉ cách khắc phục đơn giản vì nó là chó kiếng nên ko muốn bạo lực xin cảm ơn anh

kevuitinh

Member
thực sự chó` nhà em chỉ quá thân thiện thôi , nhưhng cũng rất trung thành , có cách nào để nó hết thân thiện ko ạ , ko cần sủa , chỉ cần ko mừng người lạ xin cảm ơn anh

VuHung

Member
Làm cho chó theo chủ và không theo người lạ.

Xin chào kevuitinh.
Muốn làm cho chó Chihuahua của em,theo em suốt ngày,thấy em là mừng rỡ,gọi 1 tiếng là trở lai,không theo người khác,lý do là vì em c.hưa chinh phục được nó,nên nó chưa mến chủ lắm.Muốn nó mến Em Đeo em suốt ngày,gọi là đến,không theo người khác nữa,Em làm như sau :Mua chả lụa<giò> về sât nhỏ ra nhiều miếng bằng đầu đũa,gọi tên nó thẩy cho nó 1 miếng,rồi em đi ra chỗ khác cách xa vài mét,rồi lại làm như vậy,khi nó đến cho nó ăn 1 miếng,tay thoa đầu nó nhè nhẹ và nói :GIỎI,GIỎI.Cứ tiếp tục làm như thế vài ngày thì nó sẽ đeo bám em suốt ngày chờ XIN ĂN,khi đó gọi 1 tiếng là nó có mặt không cần theo ai nữa vì theo chủ là có miếng ăn ngon rồi.Nếu cho chút nước miêng vô thì nó càng mau mến chủ.hlv VŨ HÙNG.

kevuitinh

Member
xin cảm ơn anh , nhưng em vẫn thấy lạ là người lạ ko nuôi nó nhưng nó hay theo người lạ và thường ngồi vào chân người lạ , em gọi mấy cũng ko thém lại , trước đây cũng có lúc nó ko theo người lạ mà chỉ theo em , em rất vui nhưng giờ thì hết vui , nên sẽ thử làm theo cách của anh , xin cảm ơn anh

ngvhong

Chào chú Hùng.
Cháu có 2 con chó, 1 con GAU (dc 1nam tuoi), 1 rocker (3tháng tuổi) nó quạy, phá phách và căn đồ đạc. Cháu muốn gửi Bác huấn luyện nó ngoan ngoãn và.... không biết có được không? HELP cháu với.
Hong 0983338146, viethong27_10@yahoo.com

meoxinh

Member
Bác ơi thế chó nhà cháu là GOLDEN rất hiền thì có làm thế này được không ạ, liệu cháu làm thì tỉ lệ thành công là bao nhiêu ạ vì cháu muốn huần luyện nó biết Sủa người lạ để trông nhà ạ

VuHung

Member
Dạy Chó Golden Dữ để Coi Nhà.

XIN CHÀO EM.
Chó nào hiền mà cố gắng tập luyện bài này nhiều lần thì chắc chắn sẽ thành công,Kết quả em làm có thể đạt được 80/o.Cố lên,cố lên>hlv VŨ HÙNG.

oscarvn

Member
Bác Vũ Hùng ơi ! Em có 1 thắc mắc mong bác vui lòng giải đáp giúp:

Nhà em không đủ người để tập bài tập trên, nên muốn đem chó đến gửi ở Trường của Bác để huấn luyện. Vậy trong thời gian huấn luyện sẽ không tiếp xúc với gia đình, liệu về gia đình nó dữ quá cắn luôn người nhà thì sao ?

LE VIET HUNG

Cháu chao chú VU HUNG. chau đã xem đĩa huấn luyện cho của chú. cũng rất hay , nhưng cháu thấy cơ sở huấn luyện của chú hơi nghèo nàn. chú ơi cho cháu hỏi . cháu có một con rôt 7 tháng tuổi ma chỉ nặng khoảng gần 30kg. liệu hơn 1 năm tuổi nó có nặng lên được nữa ko.
con dog của chàu nó lai giữa rot cao và rot lùn. liệu nó co thể nặng được 50 kg ko. cháu cảm ơn

con chó nhà cháu là giống cho phốc.Cứ mỗi lần ở nhà chỉ cần có người lạ đi qua thôi là nó sủa om sòm báo động.Nhiều khi nó sủa dai quá cháu mắng nhưng nó vẫn không thôi.Làm như thế nào bây giờ ạ???Cháu cảm ơn!!!

VuHung

Member
Muốn Không Cho Chó Sủa Dai Quá.

XIN CHÀO MIFFY_STYLE.
Chó của em thấy người la biết SỦA báo động là điều TỐT nhưng nó cứ sủa hoài không chịu ngưng,thì không được. Muốn cho NÓ ngưng SỦA,Em làm như sau: Cuốn chặt một tờ BÁO lại,khi muốn nó không sủa nữa thì lấy TỜ BÁO đánh vô lưng nó và hô lớn <YÊN>Cứ làm như thế nhiều lần rồi nó sẽ quen và <Yên> khi nghe em hô Yên,thấy nó <Yên>,Em vuốt đầu khen nó <Giỏi>.hlv VŨ HÙNG.

kevuitinh

Member
chó nhà em nay đã xích nên canh nhà cũng ra phết , nhưng sủa đôi lúc '' khiếp '' quá . em phải doạ nạt nó mới im :D:D:D

VanhDaiXanh1

Con chó nhà em là chihuahua em nuôi 2 con , 1 con bị mất. còn 1 con thì hinh như nó bi buồn hay sao ý giờ người trong nhà đến gần là nó chạy núp luôn trông nó khờ lắm Bác Vũ Hùng chỉ giúp em cho nó dữ lên với .

VuHung

Member
Chó một bầy 2 con,mất 1 con,nay nó nhát và bị khờ.

Xin Chào VanhDaiXanh 1.
Chó của Em đang nuôi 2 con nay bị mất 1 con,con còn lại buồn và nhát,Em có thể mua thêm 1 con chó nữa cùng lứa tuổi của nó,bất cứ loại chó gì cũng được,miễn là để nó có bạn chơi vui là được rồi.Nó sẽ lấy lại BÌNH TĨNH và VUI VẺ như trước thôi.hlv VŨ HÙNG.

Vietspace

Member
Chào bác Vũ Hùng:

nhà cháu có nuôi 2 con chó, 1 con 3 tháng và 1 con 2,5 tháng. cả 2 con đều nhát cả. cứ thấy người lại gần là sợ cụp đuôi lại rồi núp sau lưng cháu( khi dùng xích dắt đi chơi) nhất là con 3tháng ai đụng vào nó là nó la um trời làm như kiểu nó bị đánh gần chết vậy :( .
vậy bác cho cháu hỏi làm thế nào nó mới dạn người được? chỉ cần khi ra ngoài đường có ai đụng nó cũng ko la là được, còn tập cho nó biết cắn người lạ tập sau cũng được. Nếu nó dạn người và dữ thì càng tốt. Ở nhà nó cũng biết sủa người lạ vùa sủa vừa lùi.
cám ơn bác nhiều

VuHung

Member
Chó 2,5 và 3 tháng tuổi nhát quá.

XIN CHÀO Vietspace .
Chó của Em mới 3 tháng và 2 tháng rưỡi tuổi ,còn nhỏ lắm chưa biết gì hết mà huấn luyên .Nó hầu như chưa có trí nhớ là bao nhiêu.Tuy nhiên,muốn cho nó khỏi nhát thì cứ cho nó đi theo ra ngoài chơi nhiều đi,nó sẽ quen dần và hết nhát từ từ.Còn những bài học khác thì khoan đã,nó còn non nớt lắm.hlv VŨ HÙNG.