• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

Minh_AzN

Em xin gia nhập 1 chân vào hội yêu chó PQ ! nhà em có 01 em PQ đen ( đực ) và 01 em PQ vện (cái) , 2 em này đc mang từ đảo về , tâm 3 đến 4 tháng :( , vất vả với em PQ đen quá ( bị ghẻ, đang fải điều trị và cũng có tiến triển tốt ) . Đợi em nó bình phục mọc lông em sẽ Upload pic lên sau nhé

AQ101

Member
Đã nói đến nhập hội chí là phải nhập 4 chân mới được, 1 chân lại ghếch đúng cái chân của bác trâu cho vào thì buồn lắm:) Thế nào 1 hay 4 đây?:)

Minh_AzN

4 chân ok men :)) . hội PQ đông quá nhỉ ... kiểu này đi offline thì cú gọi là ... mỗi người chỉ cần 1 em là kín hết sân tập kết rồi !!! Vì PQ mọi người cố lên .:praying:

Thủydx

Member
4 chân ok men :)) . hội PQ đông quá nhỉ ... kiểu này đi offline thì cú gọi là ... mỗi người chỉ cần 1 em là kín hết sân tập kết rồi !!! Vì PQ mọi người cố lên .:praying:
Quá đông luôn bạn ạ, cũng có thể vì vậy mà anh em PQ chẳng thấy mấy ai dắt chó đi off cả, sợ không đủ chỗ hay sao thế anh em ơi??????

TA_HUA

Member
Các bác tổ chức một buổi off riêng cho PQ đi, nhiều chó đẹp vậy mà chỉ thấy chủ rủ nhau nhậu nhẹt còn chó thì nhốt ở nhà. Tôi chưa có PQ nhưng đăng ký 1 chân phục vụ chè thuốc.

anh_hanam

Member
chú AQ vẫn nhớ cháu cơ àh???
kiểu này thì đúng là phải cố gắng thi cử cho tốt thôi chứ ko thì thiệt thòi mọi đường chú nhỉ:D
TBV ơi bạn thi trường nào đấy???cứ thi đỗ ĐH thì thế nào chú AQ cũng giúp hì....... hì.....!!!
Mạn phép bác AQ và các bác chưa biết ông bạn này là ai nhưng nghe đâu đang học. Em thì chẳng có gì nhưng cũng xin đóng góp 1 chú chó PQ con để treo giải cho ông bạn này nếu thi đỗ Đại học nhưng là con đẹp thứ nhì thôi nhé chứ con đẹp thứ nhất chót hứa "bán" cho bố em rồi. :D
Em to mồm tý vì con Tuýt nhà em đã thành thiếu nữ rồi các bác ạ, mấy hôm nay cứ phải đi đằng sau em nó để lau nhà đấy

Kool2k3

Đọc 1 lèo hết 21 trang của topic này. Em xin tự giới thiệu em là thành viên mới đăng ký hôm nay. Hi vọng có buổi off gần nhất của mọi người để xin phép ra hóng chuyện.
Vấn đề bí nhất của em là làm thế nào để chó đi vệ sinh đúng chỗ mình muốn. Ngày 2 lần dắt đi như con Cún cũ nhà em thấy oải quá, suốt ngày phải thanh minh với hàng xóm vì nó phẹt ra trước cửa nhà người ta.

AQ101

Member
Đọc 1 phát hết 21 trang thì cũng là dạng kiên trì đây!:) Nói thật là trong cái trang này mình viết cũng nhiều mà lắm lúc không dán đọc lại:))
Chó vệ sinh chưa đúng chỗ thì chuyện nhỏ ấy mà, ai ở đây mà chả đã từng có một thời như thế:)
Chúc mừng bạn đến với hội Chí PQ Hà nội!>:D< Sắp có off rồi đấy, chịu khó đóng bỉm cho con Cũ nhà cậu, rồi mang sách vở đến học bài chó ị đúng lỗ của đồng chí ....gì ấy nhỉ???....không phải tớ:)):)):)):))

simulink

Tôi nghe nói bác Tai Vểnh có lớp dạy chó vệ sinh đúng chỗ ở nhà, chỉ học 3 buổi là ok. Buổi 1 đúng chỗ+ giật nước, buổi 2 sử dụng giấy, và buổi 3 là rửa chân.

Bác cứ gọi cho bác Tai Vểnh, số điện thoại lấy ở chỗ bác AQ, số bác AQ tôi mật thư cho bác rồi đấy.

PS: Bác phải năn nỉ vào, thường 3 lần gọi đầu bác Tai Vểnh hay chối vì ngại nhưng bác ấy rất tốt, bác kiên trì thuyết phục thể nào bác ấy cũng giúp.

TaiVenh

Active Member
Kính các bác,

Thể theo yêu cầu của Chủ nhiệm HTX CPQ HN AQ 101, em đã "dọn dẹp" topic của các bác triệt để theo tinh thần "xanh, sạch, đẹp". Nay đã xong, xin bàn giao lại cho Chủ nhiệm HTX lãnh đạo tiếp ạ.

AQ101

Member
Cám ơn chú TV đã ra tay dọn dẹp TP này! =D>
@SML: Có người hỏi thăm làm sao mà chữa bệnh co cơ cho chó, anh cho SĐT chú giúp họ với nhé:)

Kool2k3

Không rõ bao h thì mọi người off ạ? Off sớm thì cho em điếu đóm hóng hớt tí, hì, giữa tháng em đi xa xa đến cuối tháng mới về.
Thú thật là hiện h em ko có chú cún nào cả, vợ e thì nó chỉ thik mấy loại chó cảnh béo ú bông xù còn e thì chỉ thik con nào dáng cao ráo, thông minh và trung thành. Các bác có biết con PQ nào cao ráo, béo ú và bông xù ko ạ? :(( Nhà mẹ vợ e có 1 chú chó Bắc Hà, đen xì và rất to khoẻ đẹp trai, mỗi tội bị ghẻ nặng. Em phân vân quá giữa việc kiếm 1 chú Phú Quốc hay 1 chú Bắc Hà, 2 loại đều đẹp.
Con Bắc Hà kia khách đến nhà mà đi lại lơ láo thì đảm bảo xin phát mông, mõm to hộp như beggie í ạ, khoẻ và ngố kinh dị. :praying:

Cho em hỏi các bác đã ai từng nhìn thấy PQ chiến nhau với TRD chưa?Em thấy có nhiều topic khen bọn thái lắm.To con nhưng chiến nhau chắc gì bằng PQ nhà ta.

Thủydx

Member
Bác AQ nhanh tay đánh đòn phủ đầu với bác TV :)
Vụ vệ sinh của chí quả thực đau đầu, thời gian dành cho nó không cố định, bữa ăn không cố định thời gian, số lượng cũng không xác định (hic..hic... Bà cụ ở nhà thương nó đói hay cho ăn sớm, ăn nhiều) Nếu vài ba ngày nữa không được cho em xin số của anh TV nhé. Nếu thực hành được em lại giúp bác vụ úp sọt kia..... hehe..........

Cho em hỏi, mấy hôm dắt nó dạo chơi sao chó thành phố ngửi thấy hơi đã sủa ầm lên rồi, thằng ku lính mới cứ quẩn vào chân, không sủa phản ứng, em đang định hôm nào có con xông đến cho ku Tô thể hiện bản năng sinh tồn, nhưng nghĩ vẫn thương em nó ít tuổi(4 tháng), lại mới về địa phương, định 1 vài tháng sẽ cho nó tự nhiên, thắng thua còn biết đường mà lần. Các bác tư vấn có nên cho nó thể hiện không?
Bác Nghị ơi, cứ bình tĩnh đi, chó nhà em cũng vậy, đi ra đường chó địa phương ngửi thấy là xủa ầm ầm nhưng nếu nhảy ra chiến là phiền với chó nhà em ngay, mặc dù em nó còn nhỏ con và ít tuổi (5 tháng) như em đã kể đó, Lu nhà em đã từng đánh lùi một chú chó lai nặng tới 40 - 45 kí lô cơ:-bd:-bd

Cho em hỏi nếu nhà chật không có sân vườn thi nên nuôi chó PQ không?Các bác tư vấn hộ em cái

AQ101

Member
Cho em hỏi nếu nhà chật không có sân vườn thi nên nuôi chó PQ không?Các bác tư vấn hộ em cái
Nếu điều kiện như vậy thì không nên nuôi CPQ, vừa khổ nó, khổ mình. Làm một coh fox cho nó lành

Huhu.Vậy là giấc mơ nuôi chó PQ của em tan tành à:)).Các bác có giải pháp nào giúp em có thể nuôi chó trong điều kiện nhà chật với?

Nếu điều kiện như vậy thì không nên nuôi CPQ, vừa khổ nó, khổ mình. Làm một coh fox cho nó lành
chú AQ cứ dọa làm bạn ý sợ !!!
cứ gì phải có sân rộng mới nuôi được chó đúng ko ạh?
chỉ cần có thời gian dắt nó đi chơi+chạy nhảy là được chú nhỉ???
có phải nhà ai cũng rộng đâu nhưng chó thì ai cũng có thể nuôi được,miễn là chăm sóc tốt thôi!!!
có gì sai chú bảo cháu nhé!!!^:)^^:)^^:)^

Thủydx

Member
chú AQ cứ dọa làm bạn ý sợ !!!
cứ gì phải có sân rộng mới nuôi được chó đúng ko ạh?
chỉ cần có thời gian dắt nó đi chơi+chạy nhảy là được chú nhỉ???
có phải nhà ai cũng rộng đâu nhưng chó thì ai cũng có thể nuôi được,miễn là chăm sóc tốt thôi!!!
có gì sai chú bảo cháu nhé!!!^:)^^:)^^:)^
Hoàn toàn đồng ý với em, nhà rộng thì quá mỹ mãn rồi, nhưng quan trọng hơn là tình cảm của mình dành cho nó và luyện cho nó thói quen không phá phách là được (cũng hơi vất vả đấy mấy chú ạ)

AQ101

Member
Ấy chết đừng hiểu làm AQ không doạ ai bao giờ cả.
Chơi chó PQ nhiều lúc nghĩ nó như tình yêu đơn phương ấy. Mình yêu nó, mình sẵn sàng hi sinh vì nó nhưng không phải lúc nào cũng được đền đáp.
Thực sự thì mình cũng chưa rơi vào cái cảnh đấy bao giờ nên cũng khó tả. Nhưng nhớ lại cái cảnh mấy cô cùng cơ quan trước đây lúc mình còn trai tơ cũng thấy khổ:) Bác nào bị cái cảnh sáng trồng cây si, chiều trồng cây chuối rồi vào đây cho một bài nhỉ?:))