• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

Thủydx

Member
Xin lỗi đã làm cho bác AQ101 thất vọng, em là male (Dương Xuân Thủy - thủydx) không phải female, em đi làm cả ngày nên hình chỉ chụp được vào buổi tối, công nhận cũng không được chuẩn lắm, em gửi thêm mấy tấm nữa để các bác xem.
(Hôm nào anh em bố trí off một buổi của hội PRD mình đi, để anh em trao đổi học hỏi kinh nghiệm nhau...)

doingheo

Member
dạ thưa các bác em cũng khoái cái món cổ truyền này lắm ạ. ngặt nỗi em bận quá chác đi không được quá, nếu em đi được thì em sẽ phone cho bác AQ nhé cố gắng tối đa luôn không đi được em cũng buồn lắm đó
@ chị kỳ nhông không biết có khoái cai món cổ truyền này không ạ, nếu có thì xin chị lên tiếng ạ ehhehhêh
kính thư akkakkakka

anh_hanam

Member
Ngàn lần xin lỗi bác AQ và các bác. Sáng nay bọn em đã tập kết để đi nhưng mưa tầm tã, sấm chớp ầm ầm nên cũng nghĩ các bác sẽ không đi. Ai dè các bác vẫn đi trong khi mưa không ngớt nên chần chừ mãi cuối cùng không đi. Để bác phải điện bọn em ngại quá, thực sự lúc đó đã định gọi xe đi nhưng nghĩ tầm đó lên tới nơi các bác cũng sắp tan nên lại thôi. Chẳng biết nói gì hơn, mong bác Quang và ae thông cảm. Cho bọn em chuộc lỗi vào một ngày gần nhất.

AQ101

Member
Rất tiếc là không gặp được anh em Hà nam. Hôm qua trời mưa tầm tã nhưng mấy anh em hội CPQ Hà nội vẫn quyết tâm thực hiện chuyến đi. Vừa đi vừa trú mưa từ Hà nội đến Hà Tây mất 2h30'. Làm một số việc xong rồi nhậu, rồi ai nhậu thì nhậu tiếp, ai câu thì câu đến tận 17h30 mới kết thúc đi về Hà nội.
Hẹn anh em một ngày đẹp trời!

Ki_Nho

Moderator
He he he hôm qua đi du ký Hà Tây vui thật, cái thú đi dưới trời mưa tầm tã thật là thích mặc dù nứớc mưa quất rát cả mặt mờ cả mắt. Hôm qua em tiếc mỗi vụ anh Quang câu được con chép độ 5lạng mà lại thả đi, biết thế cho luôn vào túi ni lông mang về làm quà cho mấy nhóc mèo ngóng cổ chờ chủ đi câu về :p :) :D

Ki_Nho

Moderator
Càng thích hơn nữa khi có một anh xe ôm chưa vợ, đẹp trai, vui tính????? Đi chơi gặp mưa là hên lắm đấy KN à!!!
He he he Thanks anh Quang, công nhận là hôm qua vui gấp đôi vì được ngồi sau xe một anh như trên :D :p. Pác cứ được cái sắp xếp giỏi, lần sau bác rủ đi du ký thì làm sao mà em từ chối được? ;;) :D
Ah quên anh Quang ơi, mưa vừa vừa thôi còn hên chứ mưa rào rào như thác đổ vậy thì em cũng chưa chắc là hên hay xui đâu? :D

Thủydx

Member
Mình hay đi qua Hai bà Trưng, ngay trước cửa hiệu Kính mắt Việt Nam, mình không nhớ số vì không để ý, ở đấy có anh Công, hay cột một đôi PQ ở đó, bạn chịu khó qua hỏi, anh này nuôi cũng nhiều, con cái sắp sinh.
Hoặc bạn có thể hỏi nhà Minh - Nga ở 299 ÂU Cơ. để mình tìm lại số ĐT mình sẽ bổ xung cho.

Hai con màu đen đúng không bạn? Mấy hôm đi làm, đi bộ từ trạm xe bus qua nhìn thấy xích ở gốc cây. Hai con này trông cũng đẹp đấy.

AQ101

Member
Con vàng đó vì lý do đặc biệt không thể ra Hà nội được, rất lấy làm tiếc. Anh em lại phải chịu khó chờ chút vậy.
Dạo này AQ cũng hơi bận nên chưa tổ chức tụ tập anh em được, bà con ai có thời gian thì tham gia chung với hội tại hồ Hale cho vui. Nói nhỏ nhé offline kiểu AQ không mang chó đi được, vướng chân lắm!

ơ đi chơi được ngửi mồm hã anh AQ thế lần sau cho em đi với nhé, em khoái nhất cái khoản đó mà ehhhehhheh
Bố trí cho chú đi với bác NguyenTuanHN chú muốn làm gì thì làm!

anh_hanam

Member
Bác A ku ơi, đi với hội Hale có CPQ để ngắm đâu, anh em PQ chẳng ai đi cả, mà anh em mình trót dại mê cái giống này rồi thì không muốn xem các giống khác nữa, các bác ngoài hội đừng giận em nhé, hehe...
Chuẩn quá, từ hồi nuôi Phú Quốc em chẳng còn mơ tưởng, thiết tha gì đến các giống chó Tây khác nữa. Bây giờ chỉ còn mơ kiếm được đôi săn Tây Ninh nữa là toại nguyện đến cuối đời rồi. Hì...hì...

AQ101

Member
Chuẩn quá, từ hồi nuôi Phú Quốc em chẳng còn mơ tưởng, thiết tha gì đến các giống chó Tây khác nữa. Bây giờ chỉ còn mơ kiếm được đôi săn Tây Ninh nữa là toại nguyện đến cuối đời rồi. Hì...hì...
Chú Thuỷ với chú Ánh làm một cặp si mê quá đẹp! Còn nhiều giống chó nội hay lắm Ánh à, chỉ sợ có săn Tây ninh lại đòi một cặp săn Cà mau nữa thôi:) Mà vùng chiêm trũng Hà nam ai người ta chơi chó PQ với lại Tây ninh, toàn giống chó săn rừng, săn núi. Theo anh chú làm một cặp săn Cà mau, bọn này chuyên lội rừng đước với lại sình lầy về Hà nam săn cá là hay nhất:)) Vác con Cà mau về chỉ tay xuống ao là anh em có nồi canh cá nấu chua có phải là thú không?:)
P/S: chú có mất ngủ thì đừng đổ tại anh đấy nhé

anh_hanam

Member
Chú Thuỷ với chú Ánh làm một cặp si mê quá đẹp! Còn nhiều giống chó nội hay lắm Ánh à, chỉ sợ có săn Tây ninh lại đòi một cặp săn Cà mau nữa thôi:) Mà vùng chiêm trũng Hà nam ai người ta chơi chó PQ với lại Tây ninh, toàn giống chó săn rừng, săn núi. Theo anh chú làm một cặp săn Cà mau, bọn này chuyên lội rừng đước với lại sình lầy về Hà nam săn cá là hay nhất:)) Vác con Cà mau về chỉ tay xuống ao là anh em có nồi canh cá nấu chua có phải là thú không?:)
P/S: chú có mất ngủ thì đừng đổ tại anh đấy nhé
Chết chết, đúng là hiểu biết của em còn quá giới hạn. Hoá ra vẫn còn một số giống cho ta hay thế hả bác. Ngoài Hà Nội có những giống đó không hả bác ? Nếu có bác cho em xem thôi, thề với bác là em chỉ kiếm đúng đôi săn nữa thôi chứ dứt khoát không bao giờ nuôi giống nào khác nữa ngoài Phú Quốc và săn (mở rộng thêm là chó săn nói chung sau khi đọc bài của bác):))
Híc, đúng là sẽ mất ngủ thật. Buộc lòng em phải quay sang đọc các bài về chó săn và các giống chó bản địa của các bác đây, được cái mai ngày nghỉ và tiện đang theo dõi con milu xem đêm nó thế nào em ngồi đọc luôn đây

Thủydx

Member
Tôi sợ chú gặp săn Tây ninh,Meng cộc,Bắc hà , săn Cà Mau, chó Lài chú lại mê hết thì off vất vả đấy.Lúc đó các Mod tha hồ mệt.
Em công nhận với bác điều này, em rất mê chó ta, đặc biệt là các giống thuần chủng như bác đã kể, không ngày nào là em không mơ ước có thêm một em Mênh cộc, một em săn Tây Ninh... nhưng khổ cái đi off hội Hale mấy giống chó ta đó cũng còn hiếm quá:rolling eyes::rolling eyes::rolling eyes:

AQ101

Member
Ánh này con Bắc Hà lông xù đấy không phải là chó săn mà cũng hay phết. Nghe người ta bảo trai bản đi chợ vùng cao, chợ tình uống rượu say quên cả đường về, ngả lưng ngủ ven đường có một cặp Bắc hà không sợ cảm hàn. Về nhà nhỡ có li-vơ-phun thì bọn chúng cũng mau chóng phi tang, xong thày trò lại ôm nhau ngủ coi như không có vấn đề gì xảy ra.:)
Chú Hoàng chả hiểu gì cả, nuôi chó săn cá có cái hay của nó. Chú mà vén áo lên chỉ vào bụng chắc con bé hàng cá nó đưa cho một liều thuốc giun:))
P/S: chú Thuỷ phải gọi là con măng cụt cho nó lịch sự nhé!

anh_hanam

Member
Bác A ku này AQ thật, khẩu khí lợi hại quá, bắt nạt anh em ghê quá, hehehe.....
Thế mới là Hội trưởng. Em lạ gì đâu, bác ấy còn đam mê quá anh em mình ấy chứ.
P/S Bác AQ: Nghe cái vụ con Bắc Hà hay quá bác ạ, con Phú Quốc nhà em có 1 lần em uống rượu về giả say ngã ngã cái uỵch xuống đất nằm im giả bất tỉnh, thế là nó xông vào hít ngửi rồi sủa ầm lên. Nhưng cái vụ phi tang chứng cứ thì em chưa thử. Nghe con lông xù Bắc hà này ổn quá. Lại mơ rồi....

Thủydx

Member
Cả nhà ơi, em xin thông báo một tin vui, các bác mừng cho em. Chuyện là thế này:
Em Lu nhà em nhát quá, em hơi thất vọng, em hỏi bác AQ được bác ấy tư vấn cứ rảnh là em dắt em nó ra quán nước ngồi, cho em nó làm quen với xã hội, hôm qua cũng vậy, em cột nó ở bên đường còn em ngôi uống nước, thì có một chú chó lai nặng hơn tới bốn lần Lu nhà em (Lu nhà em được 8,5kg) ra hít hít, em tưởng chúng nó làm quen nhau nên cứ để yên, ai dè con kia hít được một cái thì nhe răng đớp luôn Lu nhà em, em hết vía định chạy sang nhưng thật bất ngờ, em Lu cũng không vừa, nhe toàn bộ răng ra, và bật lên như một con tôm, đớp luôn một nhát vào cổ con kia, con kia gừ mấy tiếng rồi lảng đi, em đã quá, thế mới công nhận là câu "chó cậy gần nhà" là không đúng với giống PQ này.
Các bác ạ, nếu chó nhà các bác còn hơi nhát thì cũng yên tâm đi, nó chưa quen thôi, hehe, đã quá, tự hào về em Lu quá....

Thủydx

Member
Tiện đây em xin gửi mấy tấm hình mới nhất về Lu để các bác chiêm ngưỡng nhé.

AQ101

Member
Khéo không lại lạc đề chó Bắc hà bây giờ chú Ánh à.
Kệ cứ thêm một tý nữa về chó BH này: Vùng cao Bắc Hà nổi tiếng với rượu ngô. Không biết có phải vì ngô là nguồn lương thực chính của người dân ở đây hay không. Từ ngô người ta chế biến ra nào bánh, nào rượu...Theo hiểu biết hạn hẹp của AQ tôi thì chó Bắc hà là một trong những giống chó Việt nam to con nhất. Cứ theo cách nuôi chó của các cụ từ miền xuôi đến miền ngược thì có gì ăn nấy nên chó BH ăn nhiều ngô và uống nhiều rượu hơn chó ở vùng khác. Ngô thì nhiều dinh dưỡng, rượu thì diệt trừ giun sán nên chó BH có thể hình khá tốt. Còn cái lông dài, xù thì lý do chính là thích nghi với cái lạnh thì chắc còn do hay nhậu với chủ, say rồi bá vai bá cổ tóm lông mà kéo nên nó xù:)):)):))
Chú Ánh làm con Bắc hà đi, thi thoảng không có ai hai thày trò ngồi nhậu cũng vui ra phết.:)

Chúc mừng con Lu nhà chú Thuỷ cắn được con chó lai1 phát nhé! CPQ có thể nhát với người nhưng với chó thì không thấy nhát bao giờ.