• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Great-dane Hugo

Ka_sea

Member
Dạo nầy GD nên cũng muốn cho Hugo để học thêm kinh nghiệm

Ka_sea

Member
Thêm hình nữa nè

[/IMG]
Hiện tại em nó hơn một tuổi rồi
Nó ăn uống thì nhiều nhưng phải thay đổi món làm cho mình cũng vất vả. Anh em nào có chiêu gì không giúp mình với
Cám ơn nhiều

yoko1910

Member
mọi người cứ nói quá chứ, GD nhà em thì có gì đâu ạ, nếu so về dáng dấp, chiều cao, khuôn mặt thì bé nhà em thua xa nhà 2 bác ka_sea và nguyenminhham77 mà:D. Em cũng đâu có kinh nghiệm gì đâu, mới nuôi dòng này lần đầu mà :p. Mà bây giờ em nó cũng gọn bớt lại rồi không còn pháp phì như trước nữa, có gì mấy hôm nữa em post hình em nó. giá mà 2 bác ka_sea và nguyenminhham77 ở HP thì tốt, thỉnh thoảng cho các e ấy chơi vs nhau ở chỗ e chả ai nuôi GD cả toàn chó ta vs becgie ko à :worried:

Ka_sea

Member
em cũng đang chờ yoko1910 chỉ giáo đây anh Tài . nhìn GD của bạn ấy mê thật.
Người quen à. Sorry nha mình không nhớ ra bạn là ai, bật mí tí xíu coi hổng chừng có dịp đi Cần thơ ghé qua giao lưu luôn hehe:D

Người quen à. Sorry nha mình không nhớ ra bạn là ai, bật mí tí xíu coi hổng chừng có dịp đi Cần thơ ghé qua giao lưu luôn hehe:D
Em là Tâm có điện nói chuyện vài lần với anh về cái chuồng và HUGO đó . khi đi đến Cần Thơ cứ ghé em chơi vừa rồi nói chuyện với A Thuận Kiên Giang cũng có nhắc tới anh , hôm nào anh em mình giao lưu nhé !

Ka_sea

Member
Em là Tâm có điện nói chuyện vài lần với anh về cái chuồng và HUGO đó . khi đi đến Cần Thơ cứ ghé em chơi vừa rồi nói chuyện với A Thuận Kiên Giang cũng có nhắc tới anh , hôm nào anh em mình giao lưu nhé !
Thì ra là người quen cả. Hôm đó a Thuận không bận thì cũng làm vài ve, Hugo cũng xém tí là về với a Thuận rồi. Chắc là nó còn duyên với mình

Thì ra là người quen cả. Hôm đó a Thuận không bận thì cũng làm vài ve, Hugo cũng xém tí là về với a Thuận rồi. Chắc là nó còn duyên với mình
Em có nghe A Thuận kể về chuyện đó , có lẻ Hugo có duyên với anh rồi , hôm trước em cũng có ý định bắt HUGO của anh nhưng có người quen giới thiệu ROBI nếu không thì bây giờ HUGO đã về với em rồi . hôm nào anh em mình giao lưu nhé:beer:beer:beer

yoko1910

Member
tò mò chút, ka_sea có thể cho biết khẩu phần ăn mỗi bữa của hugo không ???

Ka_sea

Member
Một ngày mình nấu 1/2kg gạo + 2kg đầu gà (hay phổi, gan..) + 1/2kg carot chia làm 3 phần sáng 1 phần tối 2 phần cho tổng cộng 4 con chó (3 con chó nhỏ và Hugo)
Một tuần cho uống 1l sữa vinamilk không đường

Ka_sea

Member
Em có nghe A Thuận kể về chuyện đó , có lẻ Hugo có duyên với anh rồi , hôm trước em cũng có ý định bắt HUGO của anh nhưng có người quen giới thiệu ROBI nếu không thì bây giờ HUGO đã về với em rồi . hôm nào anh em mình giao lưu nhé:beer:beer:beer
Hình như Rubi có hậu duệ rồi phải không, hay e alo cho a Thuận qua đón một em về cho nó gần mà thuận tiện nữa. Chứ hôm đó thấy ảnh lên đến đây rồi mà về không cũng buồn. Anh em cùng đam mê dòng chó khổng lồ với nhau mà có dịp thì:beer:beer:beer thoải mái

Hình như Rubi có hậu duệ rồi phải không, hay e alo cho a Thuận qua đón một em về cho nó gần mà thuận tiện nữa. Chứ hôm đó thấy ảnh lên đến đây rồi mà về không cũng buồn. Anh em cùng đam mê dòng chó khổng lồ với nhau mà có dịp thì:beer:beer:beer thoải mái
em nó đã cho ra đời 9 em hôm nay cũng được gần tháng rồi anh ạ nhưng do bầy con hơi xa nên chưa có thời gian chụp ảnh bọn nhóc được khi nào rảnh em sẽ chụp ít ảnh chia sẽ cùng ae.

chào anh

HUGO có về với anh Thuận chưa anh ? hôm trước có nói chuyện với anh Thuận nghe ảnh nói chắc tuần này đón HUGO về KG.

yoko1910

Member
Một ngày mình nấu 1/2kg gạo + 2kg đầu gà (hay phổi, gan..) + 1/2kg carot chia làm 3 phần sáng 1 phần tối 2 phần cho tổng cộng 4 con chó (3 con chó nhỏ và Hugo)
Một tuần cho uống 1l sữa vinamilk không đường
khẩu phần ăn của hugo cũng gần giống Money nhà mình chỉ có điều là money là mình thì mỗi tuần 1 loại thay đổi liên tục gồm đầu gà, gan ( mình ko cho ăn phổi vì phổi ở chợ người ta bơm nước)... hôm nào ở đầm có cá nhỏ về thì ninh kĩ cá cho em nó ăn + rau củ quả. Mình không cho em nó uống sửa chỉ cho gặm xương, thi thoảng phởn lên thì cho ăn hộp sữa chua :D.

Ka_sea

Member
HUGO có về với anh Thuận chưa anh ? hôm trước có nói chuyện với anh Thuận nghe ảnh nói chắc tuần này đón HUGO về KG.
Nghe a Thuận nói sẽ đón 2 nhóc bên a Phong về KG rồi nên Hugo chắc còn ở với mình

Ka_sea

Member
Thêm hình của Hugo
[/IMG]

Hugo nhà mình kén ăn quá đi có ai biết cách nao chỉ cho mình với Cám ơn nhiều lắm