• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gấp gấp, nhờ mọi người.Hà Nội

Bao Linh 85

Member
mình ở đà nẵng nè, bạn có thể mang mèo vào đc ko, mình muốn xin bé coca or cola gì cũng đc, mèo mẹ cũng đc á. bạn cũng có thể đến thăm nó mà hỉ
Bó tay với cách xin xỏ kiểu này:-??
K lẻ mình k phải chủ topic mà lại đi đốp lại bạn
Ngồi đó mà xin bằng mồm như vậy k bít đã đc ngó ngàng tới chưa,chứ ở đó mà còn đòi ngta giao mèo tới tận nơi!:)):))=))=))
Đừng làm mất mặt ng ĐN nha bạn!

piglet_1009

ủa thì sao, minh lam gi ma mat mat ng da nang, xin vay thoi ban ay ung cho hay ko la quyen cua ban ay ma, bo xin nuoi meo thoi cung bi nem da vay à, xin la mot viec con cho hay ko la chu cua meo chu. minh an noi cung dang hoang chu dau phai nan ni la ban ay cho minh dau.

Boo Boo

Member
@ chủ top: Vào Đà Nẵng có thời gian đi "họp mèo" với tụi mình nha. Tha hồ sờ mèo miễn phí, hi hi hi........

@ chủ top: Vào Đà Nẵng có thời gian đi "họp mèo" với tụi mình nha. Tha hồ sờ mèo miễn phí, hi hi hi........
Tớ cũng tìm hiểu qua, chắc chắn là sẽ đi họp, để "sờ sờ miễm phí: :))
Em Hoàng Thuận được 1 bạn cách nhà 4 ngõ nuôi, 2 hôm sau đi làm về lại thấy hắn đang ngồi trước cửa đợi, ứa nước mắt.

– Được chào bán và giới thiệu nhiều trên những đường phố Hà Nội, bep tu với giá rất rẻ chỉ 300 – 400 trăm đồng đã thu hút nhiều hộ gia đình quan tâm. Tuy nhiên chất lượng thực tế của sản phẩm này thì không ai có thể nói trước.

Do nhu cầu mua sắm tăng cao đã khiến bếp từ đang trở thành một dụng cụ gần gũi đối với nhiều nhà mà loại bếp này đem lại, thì loại bep tu Teka còn rất dễ mang đi và có độ an toàn cao.

Một ưu điểm nổi trội nữa mà khách hàng có thể đánh giá thấy đó là, dùng bếp điện từ rất sạch, vệ sinh gọn nhẹ và hệ thống cảm ứng điện từ không bị nóng. Hiện nay những loại bếp này có thể thay thế tất cả những dụng cụ bếp khác như gas, lò…để các bà nội trợ có thể trổ tài hàng ngày.

Khảo sát thị trường cho thấy, bếp từ được lắp ráp từ nhiều nơi khác nhau như Nhật, Đài Loan hay doanh Việt - Nhật, Việt – Italia. Giá cả đa dạng từ vài trăm đến vài chục triệu đồng/chiếc. Không có gì để tranh cãi khi giá có sự chênh lệch như vậy, thì chất lượng cũng có nhiều khác nhau.

Đối với những đối khách hàng khá giả, có kinh tế vững vàng thì việc quyết định mua bep tu malloca cho gia đình sẽ không phải suy nghĩ nhiều, bởi những khách hàng đó có thể tìm được những sản phẩm tốt nhất trên thị trường mà không phải đắn đo nhiều.

Theo tìm hiểu của chủ cửa hàng chuyên cung cấp, việc lựa chọn bếp từ khách hàng chú ý nhất là thương hiệu. Bởi đối với mặt hàng có hãng nổi tiếng thì độ an toàn cũng như chất lượng sản phẩm sẽ được đảm bảo hơn rất nhiều so với thương hiệu mà chưa được thị trường đánh giá. Cùng với đó, các dịch vụ bảo trì bảo dưỡng sau bán hàng của những hãng này được khách hàng đánh giá là chu đáo và tận tình hơn. Vì vậy, đối với những gia đình có kinh tế khá giả thì việc lựa chọn bếp từ sẽ ít gặp rủi ro hơn.

Tuy nhiên, đối với hộ gia đình có kinh tế hạn hẹp thì hãng nổi tiếng không được đưa vào danh sách quyết định lựa chọn mua bếp từ, mà giá cả mới là sự quan tâm hàng đầu. Vì điều đó, đáp ứng nhu cầu của nhiều khách hàng này, những sản phẩm có giá 300 – 400 nghìn đồng được bày bán tràn lan trên thị trường Hà Nội.

Qua tìm hiểu thị trường cho thấy, hầu hết những sản phẩm được bày bán có giá thấp này đều là những sản phẩm ít người biết đến và tất nhiên chất lượng cũng không được ai đảm bảo.

Chia sẻ của một số khách hàng cho biết, việc mua và sử dụng những sản phẩm bếp từ có mức giá chỉ vài trăm nghìn được bán phổ biến trên đường phố là các bà nội trợ phải chấp nhận sự may rủi ngang bằng nhau. Nếu may mắn chọn được một sản phẩn tốt thì có thể dùng khá lâu và ngược lại nếu kém may mắn thì các loại bếp này khi mua về chỉ dùng được một thời gian ngắn. Thậm chí là chỉ vài lần sử dụng, các nút ấn cảm ứng đã bị hỏng và không tác dụng.

Không chỉ yếu tố thương hiệu và giá cả, một phần khá quan trọng nữa trong việc quyết định độ bền của bep tu munchen đó là cách sử dụng. Có lẽ khi người tiêu dùng mua bếp từ siêu rẻ phụ thuộc vào sự ăn may hay chất lượng của những thương hiệu, thì việc sử dụng đúng cách cũng sẽ là một nhân tốt rất quan trọng giúp tăng tuổi thọ của sản phẩm.

Theo tư vấn của các nhà sản xuất, khi mua bếp từ về, nơi để bếp cũng là yếu tố khá quan trọng. Người tiêu dùng nên chọn những nơi thoáng mát, hơi nước, cách tường ít nhất 15cm và cách các vật khác ít nhất 5cm.

Ngoài ra, bep tu malloca là một loại bếp sản xuất theo dây chuyền hiện đại nên để có hiệu quả cao trong nấu ăn, dụng cụ nấu nướng phải có đáy là mặt phẳng, đường kính tối thiểu từ 15 cm trở lên và phải làm bằng vật liệu bị nhiễm nam châm như nồi đúc bằng sắt, nồi inox có đáy mạ thép (đáy hít nam châm), nồi sứ có đáy tráng sắt hoặc nồi men v.v... Các vật dụng làm bằng các nồi đất, thủy tinh chịu nhiệt, nồi xoong chảo bằng đồng hoặc nhôm, sứ, các nồi xoong có đáy nhọn, có chân, đáy làm bằng đồng nhôm v.v... sẽ không sử dụng tốt trên bếp từ.

Trong quá trình nấu nướng, để có thể dùng nhiều loại vật dụng nấu, người tiêu dùng nên dùng miếng lót kim loại (miếng lót này có bán rời). Ngoài ra, nên đặt nồi (chảo) nấu đúng chỗ xong mới bật công tắc điện và điều chỉnh chiết áp phù hợp. Chú ý không đặt nồi nấu không có thức ăn, hoặc rang khô lên bếp vì có thể làm cháy, vỡ nứt mặt bếp.

Về việc vệ sinh bếp, mỗi lần đun nấu xong cần tắt điện, vặn chiết áp công suất về mức thấp nhất mới bắc nồi xuống. Bếp nguội mới dùng vải ướt chấm nước tẩy rửa trung tính lau chùi mặt bếp. Nếu lâu không dùng bếp cần lau chùi sạch sẽ rồi mới cất.

kun9x

Member
Mình thấy chủ topic lên đăng bên bán mèo là vừa. CHo là cho, tặng là tặng, tiền vía cao quá chỉ 100k là cùng. Nếu đã lên đến 1tr thỳ còn j` là tặng mèo nữa. Mà bạn hỏi ngta rõ ràng vậy như để khẳng định chỉ bạn yêu mèo còn ngta thỳ k chắc. Bạn làm vậy là quá vô duyên rồi, ngta k iêu mèo đón mèo lzi`, nói thẳng 1 câu mèo bạn lớn rồi nên chả ai tính lấy mèo bạn mà bán lại đâu. Góc ý chân thành đấy. Tiền vía 1tr, dù mèo bạn mua đắt, cho ăn tốt đến đâu. Nhưng vía những 1tr có vẻ bạn chưa hiểu tiền vía là j` mấy nhỉ. bạn lên chuyển topic sang bán mèo đi. Ngẫm lại mình thấy bạn chưa thực sự yêu mèo của bạn lắm, bạn cần ng` đưa giá cao chứ đâu cần ng` yêu thương mèo

cuti2091

bên ytc bạn này đăng bán mà.vía gì mà tiền triệu thế.nếu mình nhớ k nhầm bên đấy b này còn đăng 2tr hay 2tr5 gì đấy :-??

Mình thấy chủ topic lên đăng bên bán mèo là vừa. CHo là cho, tặng là tặng, tiền vía cao quá chỉ 100k là cùng. Nếu đã lên đến 1tr thỳ còn j` là tặng mèo nữa. Mà bạn hỏi ngta rõ ràng vậy như để khẳng định chỉ bạn yêu mèo còn ngta thỳ k chắc. Bạn làm vậy là quá vô duyên rồi, ngta k iêu mèo đón mèo lzi`, nói thẳng 1 câu mèo bạn lớn rồi nên chả ai tính lấy mèo bạn mà bán lại đâu. Góc ý chân thành đấy. Tiền vía 1tr, dù mèo bạn mua đắt, cho ăn tốt đến đâu. Nhưng vía những 1tr có vẻ bạn chưa hiểu tiền vía là j` mấy nhỉ. bạn lên chuyển topic sang bán mèo đi. Ngẫm lại mình thấy bạn chưa thực sự yêu mèo của bạn lắm, bạn cần ng` đưa giá cao chứ đâu cần ng` yêu thương mèo
Xin lỗi bạn Kun9x nhé, tôi thấy bạn chỗ nào cũng xin đấy nhỉ???
Bạn đọc cho kỹ, tôi không để là tặng mèo đâu nhé.
Các bé mèo con tôi tặng tội ghi rất rõ là tặng mèo con bạn nhé
Mới nói có 1 triệu đồng mà không có thì lấy cái gì cho mèo ăn? chẳng lẽ đi vay tiền để cho mèo ăn à? tôi ghi rất rõ đặc tính từng bé mèo, để tìm được người nuôi các bé ấy phù hợp thôi. Tôi nói thế, còn tiền vía thực sự bao nhiêu, tôi chẳng cần báo cáo với bạn. Những bạn bắt mèo nhà tôi rồi thì rõ, chưa bao giờ các bạn ây tốn quá 30 nghìn đồng cho 1 bé mèo cả.
Tiền là tiền, yêu mèo là yêu mèo, bạn đừng có đánh đồng tiền với yêu mèo. Có cả các bạn trên diễn đàn này đấy, bạn thích thì tìm tịch sử mà hỏi.
Buồn cười.

kun9x

Member
Xin lỗi bạn Kun9x nhé, tôi thấy bạn chỗ nào cũng xin đấy nhỉ???
Bạn đọc cho kỹ, tôi không để là tặng mèo đâu nhé.
Các bé mèo con tôi tặng tội ghi rất rõ là tặng mèo con bạn nhé
Mới nói có 1 triệu đồng mà không có thì lấy cái gì cho mèo ăn? chẳng lẽ đi vay tiền để cho mèo ăn à? tôi ghi rất rõ đặc tính từng bé mèo, để tìm được người nuôi các bé ấy phù hợp thôi. Tôi nói thế, còn tiền vía thực sự bao nhiêu, tôi chẳng cần báo cáo với bạn. Những bạn bắt mèo nhà tôi rồi thì rõ, chưa bao giờ các bạn ây tốn quá 30 nghìn đồng cho 1 bé mèo cả.
Tiền là tiền, yêu mèo là yêu mèo, bạn đừng có đánh đồng tiền với yêu mèo. Có cả các bạn trên diễn đàn này đấy, bạn thích thì tìm tịch sử mà hỏi.
Buồn cười.
nói cho nge này bạn thu hà. Mình xin mèo vì mình rất yêu mèo, nếu ai muốn cho thỳ mình xin chứ chả phải k có nổi 1 con như bạn nói. Và cũng đừng dùng cái từ 1tr cũng k có. Ai là ng` k có ở đây, bạn vs là ng k có mới phải treo đầu dê bán thịt chó để câu view. Ak` nói luôn cho bạn là hiện giờ mình nuôi 3e mèo đều trên 1tr hết bạn nhá, nói ra k bạn lại tg mỗi bạn có tiền. Bằng chúng bên 4rum khác đăng bán mèo, bên này thỳ tặng mèo. Vẫn giá đấy. Nếu thật sự yêu mèo thỳ đăng bên bán mèo kiếm, cũng vẫn có ng` yêu thương chẳng ai nói j`, gét cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó, tặng mèo vs điều kiện tiền vía là 1tr. à hẳn là tặng quá. nghe thấy sợ bạn yêu mèo này

nói cho nge này bạn thu hà. Mình xin mèo vì mình rất yêu mèo, nếu ai muốn cho thỳ mình xin chứ chả phải k có nổi 1 con như bạn nói. Và cũng đừng dùng cái từ 1tr cũng k có. Ai là ng` k có ở đây, bạn vs là ng k có mới phải treo đầu dê bán thịt chó để câu view. Ak` nói luôn cho bạn là hiện giờ mình nuôi 3e mèo đều trên 1tr hết bạn nhá, nói ra k bạn lại tg mỗi bạn có tiền. Bằng chúng bên 4rum khác đăng bán mèo, bên này thỳ tặng mèo. Vẫn giá đấy. Nếu thật sự yêu mèo thỳ đăng bên bán mèo kiếm, cũng vẫn có ng` yêu thương chẳng ai nói j`, gét cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó, tặng mèo vs điều kiện tiền vía là 1tr. à hẳn là tặng quá. nghe thấy sợ bạn yêu mèo này
Nói chung là chả cần nói nhiều. Đây là link bên yêu thú cưng, chỉ có những người chưa đọc "nghe hơi nồi chỗ" mới nói vậy. Không phân biệt được thế nào là đúng thế nào là sao thì lấy gì mà nói
[Hà Nội] Nhượng lại các em mèo. Thụy Khuê - Mua Bán Mèo - Yêu Thú Cưng

bên ytc bạn này đăng bán mà.vía gì mà tiền triệu thế.nếu mình nhớ k nhầm bên đấy b này còn đăng 2tr hay 2tr5 gì đấy :-??
[Hà Nội] Nhượng lại các em mèo. Thụy Khuê - Mua Bán Mèo - Yêu Thú Cưng
Mình copy nguyên nội dung ở đây chuyển sang, chưa bao giờ mình nói là tiền vía, cũng chưa bao giờ nói là tặng, bạn đọc lại giúp, kẻo có người không đọc hết lại nhảy vào nói này nói kia bạn à. Cảm ơn bạn.

ngoctran215

đọc bài này xong thấy bạn này iu mèo ghê gớm lun, chúc 4 bé mèo iu sớm tìm đc chủ mới