• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Đông Tảo (gà Hồ) của LVP

Chào mừng bạn tùng tuyết_93 đến với diễn đàn Vietpet! Rất vui khi Mái nhà Vietpet ngày càng có nhiều thành viên tham gia giao lưa học hỏi.

Nhưng trước khi tham gia, đề nghị bạn đọc kỹ Nội quy diễn đàn để tránh những lỗi khi gửi bài nhé. Thân./.
thanks....................................................................................................

Cặp giò mấy em này như cầu thủ ấy bác nhỉ,gà này thuộc thể loại nào vậy bác(gà chọi,gà kiểng hay gà...thịt)?Bác Phong thích nhiều thể loại quá,thằng bạn vào nhìn cái vali trống kô buồn bác quá

vicky

hihi ! bac1 vôtuyên...ơi , mấy chú này đích thị là gà thịt rồi , tại có cái cặp giò quái chiêu nên mới làm cảnh thôi ...gà này xưa vốn là gà " tiến vua" đấy bác thịt nó ngon lắm nên mấy " chú vua " nhà ta mới được ăn thôi ...
* có 2 giống gà hình dạng tương đối giống nhau chỉ khác chút ở trọng lượng , độ lớn cặp giò...
* gà Hồ : có xuất xứ từ làng Hồ Thuận Thành , Bắc Ninh ..
* gà Đông Tảo : xuất xứ từ Hưng Yên ...loại này có cặp giò hoành tráng hơn , khi qua 1 tuổi cặp giò sẽ to ra và có nhiều vẩy nhìn rất quái chiêu...
Bác nhắn P béo thịt vài chú gửi vô nhậu chơi ...

Ôi cha mẹ ơi, qua mồm hai ông thì gà cảnh cũng thành gà thịt hết thôi...
Votuyen đừng buồn, nếu chú liên lạc với bác Huy và quá bộ qua nhà bác ấy chơi, chắc chắn bác ấy sẽ đãi rượu MINH MẠNG ngâm mấy năm, uống trong khi chờ quà của anh. Tại bạn chú gấp gáp quá chứ đâu phải do anh đâu? Anh ở xa, gửi gà vô khó, nếu chú muốn ăn cứ hỏi bác HUy, nghe đâu bác ấy cũng đang nuôi Gà ĐT, gà rừng, gà tre, gà Nhật và sắp có một số loại gà do một cô ở HN gửi vào nữa.

hihi ! bac1 vôtuyên...ơi , mấy chú này đích thị là gà thịt rồi , tại có cái cặp giò quái chiêu nên mới làm cảnh thôi ...gà này xưa vốn là gà " tiến vua" đấy bác thịt nó ngon lắm nên mấy " chú vua " nhà ta mới được ăn thôi ...
* có 2 giống gà hình dạng tương đối giống nhau chỉ khác chút ở trọng lượng , độ lớn cặp giò...
* gà Hồ : có xuất xứ từ làng Hồ Thuận Thành , Bắc Ninh ..
* gà Đông Tảo : xuất xứ từ Hưng Yên ...loại này có cặp giò hoành tráng hơn , khi qua 1 tuổi cặp giò sẽ to ra và có nhiều vẩy nhìn rất quái chiêu...
Bác nhắn P béo thịt vài chú gửi vô nhậu chơi ...
Cặp giò này mà làm món chân gà nướng thì nhậu cả buổi kô hết ấy chứ:))Bác Phong nuôi gà chờ em àh:))

luycky

gà của cậu tuyệt đẹp, có con giống chưa? khi nào có để cho mình mấy con làm giống nhé 0913240618

ngoc_anh

Member
Hôm nay em mới để ý đến topic này!
Xin đính chính với bác Lê Vinh Phong một chút về cái chủ đề của topic này nhé:
Gà Đông Tảo là của Hưng Yên. Nó khác gà Hồ ở chỗ: chân nó to có vảy hoá sừng màu trắng bạc, lóng chân ngắn. Còn gà Hồ thì chân nhỏ hơn nhưng khối lượng to hơn. Con gà Hồ bét cũg phải 4kg trở lên. Bác muốn mua gà Hồ thì đến là Song Hồ ở Thuận Thành, Bắc Ninh. Nhưng em cũng xin nói trước vì cách đây khoảng 4 năm gì đó có đọc được bài báo viết rằng gà Hồ còn rất ít. Họ thành lập hội nuôi gà Hồ như các hội nuôi chó của mình bây giờ để bảo tồn giống gà này. Có lẽ vì thế không sẵn gà Hồ để họ bán tự do đâu.
Theo em thì con gà bác mua được là giống gà Đông Tảo ở Khoái Châu, Hưng Yên. Loại này thì số lượng còn rất lớn nên họ bán vô tư. Nó mới chỉ xuất hiện ngoài Bắc chứ chưa vào được trong Nam. Nếu mọi chuyện tốt đẹp thì cuối tháng 8 này em sẽ nhờ người gửi cho cặp gà Đông Tảo tặng anh em ở Phan Rang này. Bác votuyentinhyeu chịu khó chờ nhé!

catsamac

Member
Gà đẹp quá. thịt chắc cũng tuyệt cú mèo đây! Các cụ đã liệt kê thì cấm có sai đâu:D

Chiến đi các bác ơi! để lâu nhỡ thằng nào nó rình chôm mất coi như công toi.

"ki ca ko cóp cho cọp nó xơi'

BEN BINH DUONG

xin chào các bạn, mình ở Bình Dương... mình cũng rất thích giống gà Đông Tảo này, mình muốn mua một cặp, bạn bào biết thì chỉ dùm mình với.... 0919010919
thân chào...

khanhtungbk

Member
Vật lộn trên đường mãi , anh Dũng(jupiter) và mình cũng sở hữu được mấy bé "há cảo" :p . 2 bé của mình đang phát triển rất tốt , hy vọng sẽ sớm đưa lên cho ace thưởng thức . :):):)

BEN BINH DUONG

xin chào Ngọc Anh , mình ở Bình Dương, mình rất thích nuôi loại gà Đông Tảo này vì mình nghe tiếng nó đã lâu rồi, mình muốn mua vài con nuôi chơi nhưng ko biết tìm ở đâu, bạn có thể giúp mình ko?
Hiệp 0919 010 919
thân chào...

Thêm ít hình cho anh em thưởng thức...

Đây là đôi chân của một mái già, ko còn khả năng sinh sản nên phải thịt.

Chú gà tơ này làm giống, tiền cũng ko mua đc.

đại ca này nặng hơn 4kg

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Đây là đôi chân của một mái già, ko còn khả năng sinh sản nên phải thịt.

Ông bạn cùng tên cũng đa ta đa sở thích nghê......kiểu này cũng phải nhờ người kiếm 1 đôi để bảo tồn, xem mùi vị ra sao???

Ông khoe cặp GIÒ làm chi để cho người gầy như tôi thèm :):):):):)):)):)):))

Ông nên ăn cho khỏe ông ạh. Ông phải ăn loại này mới có cơ bắp mà dắt Ngao Tạng....

em cũng từng dc nghe đồn về mùi vị của loại gà này nhưng chưa dc nhìn hay chén lần nào,bác cẩn thận,cứ thả rong em nó thế kia có ngày em đi qua thì...hihi

phamhuyhoang

Active Member
haha!người ta nuôi gà cảnh mà các bác cứ đòi măm măm vậy ah?hehe!cho em xin bộ lòng anh nhé ^_^

các bác nuôi gà mà toàn kêu thịt thì làm sao nó lớn dược hả bác.các bác phải cho cháu lớn tí nua an thịt mới ngon.hehhe