• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gà Đông Tảo (gà Hồ) của LVP

Bao mong ước bây lâu nay mơi mua được đôi gà Hồ này... Bác nào biết nhận xét dùm em.

anhthe98

Member
Đẹp nhỉ !!! 1 cục thịt! nhìn mà thèm quá! không biết ngon không! Đúng như lời bác AQ. Đồng chí Phong nên đề nghị các MOD lập riêng 1 BOX đã, đang và sẽ chơi của MR BÉO đi! :yawn:

Đang còn nhỏ lắm anh Cường ui, gà của Huyền to hơn nhiều... Thịt con này màu đỏ, ko biết ngon ko vì em cũng chưa được ăn.
Bác cứ a dua theo bác AQ thì chết em.

anhthe98

Member
Uh! sao không thấy e KINHO nói gì nhỉ! Chỉ bảo đi mua gà hộ các A! Có lẽ sợ A mang rượu đến mừng thật :D:D:D

Ki_Nho

Moderator
Chuyên gia có mặt :D. Hix em dẵn các anh đi mua đó chứ, em cũng mua hộ anh đồng nghiệp cùng phòng một đôi. He he he đôi này là em chọn, nhưng Phong béo kêu để nuôi nên em để lại cho hắn, đành phải chọn đôi khác cho anh đồng nghiệp. Phong béo khôn lỏi gớm, lúc ở đó thì chả lao vào mà chọn, đợi em chọn xong rùi xí lấy. Nhớ cho gà ăn ngô để nó đỏ thịt mới đẹp, tiêm phòng phát nữa cho ăn toàn đi Phong béo. :D

Ki_Nho

Moderator
Tui chọn đó ông ơi. Chui vào bếp nuôi gà thúi um ah. Đó mấy con ông đó chọn cho ông có đẹp bằng đâu :D

KimCuong

Active Member
Ặc ặc, bọn này mà hầm với thuốc bắc thì phải biết cô Nhọ nhỉ? chẹp chẹp. Hôm nào anh Cường mang rượu đến chúc mừng Phong béo nhớ gọi em Cương đến nhé. Em sẽ mang bát đũa đi cùng luôn. khà khà...

duyanhpt

Member
Ặc ặc, bọn này mà hầm với thuốc bắc thì phải biết cô Nhọ nhỉ? chẹp chẹp. Hôm nào anh Cường mang rượu đến chúc mừng Phong béo nhớ gọi em Cương đến nhé. Em sẽ mang bát đũa đi cùng luôn. khà khà...
Bọn này bạc triệu đó anh KimCuong , hầm thuốc bắc phí thế :))

TaiVenh

Active Member
Giống gà này lạ và quí nhất đôi chân. Nhìn chú trống choai mới bé tý mà chân đã to khiếp.

Bao giờ nấu lẩu chú LVP nhường anh gặm một chân nhé. Nghe nói là bổ lắm đấy.

@LVP: PM cho anh giá cặp gà để tham khảo cái.

Ki_Nho

Moderator
Khảo khiếc j hả anh TV :D. Chủ nhật tuần sau em lại đi Đông Tảo, coá ai đi thăm quan và mua gà cùng em không? :D

duyanhpt

Member
Thường thì giống gà Hồ con trống lông đỏ tía, con mái lông vàng đất. Sao em thấy con trống của anh Ki_nho màu lông hơi lạ nhỉ.

Con đó đẹp dáng nhưng xấu lông duyanh ơi, chọn cond dó vì nó có dáng đẹp thui. Mà đôi gà cũng ko đến bạc triệu đâu.
To KI nho: Anh đang mong đến chủ nhật để cô phân thân làm hai, một đi câu cá và một đi xem gà Hồ.

Ki_Nho

Moderator
Hì con này mã hơi xấu vì màu lông xám :D nhưng được cái dáng và chân rất chuẩn, mình cũng biết vậy nhưng chơi gà Đông Tảo chân phải to nên chọn con này. :D

anhthe98

Member
Đồng chí PHONG bắt gà Hồ ở Bắc ninh hay gà Đông tảo ở Hưng yên vậy? Hai loại này gần giống nhau, chăm sóc cũng tương tự chỉ có RƯỢU là hơi khác.
Muốn cho nó đỏ đồng chí chịu khó lấy rượu xoa cho nó hàng ngày nhé!Chịu khó đi bắt run đất,lươn với rết về cho ăn.Nếu không đi bắt đc thì lấy gạo nếp,đỗ xanh,hạt sen và ít thuốc bắc trộn vào cho nó ăn hàng ngày là chân TO người ĐỎ

duyanhpt

Member
Con đó đẹp dáng nhưng xấu lông duyanh ơi, chọn cond dó vì nó có dáng đẹp thui. Mà đôi gà cũng ko đến bạc triệu đâu.
To KI nho: Anh đang mong đến chủ nhật để cô phân thân làm hai, một đi câu cá và một đi xem gà Hồ.
Cũng biết chút ít về gà anh levinhphong ơi, híc nếu mình thích thì bạc triệu cũng không bán :-bd

Em bắt gà này ở Đông Tảo anh àh. Giống gà ở Bắc Ninh khác gà ở Hưng yên ở chân cao chân thấp mà thôi... Em sẽ cố chăm sóc bằng cách thứ nhất anh chỉ... còn cách thứ hai thì ko dám đâu ạh.
To TV: Em chưa được ăn thịt nó bao giờ cả, cũng máu lắm nhưng... híc

Ki_Nho

Moderator
Hơ hơ hơ! Bác Cường chỉ được cái cao kiến, Phong béo mau làm theo =)) =))
Ngu j đi xem gà tuần này, tôi hẹn tuần sau rồi ông ơi. He he he :D

Gà này nếu là trống nuôi tốt có thể đạt tới hơn 10 kg có đặc điểm da đỏ, chân to và có thể mọc nhiều cựa mỗi chân. Xém tý nữa thì tuyệt chủng.
LVP nhớ rải thêm trấu ở nền không nó bị lạnh chân đấy.

TaiVenh

Active Member
Bon chen tý: Nhà anh trôgn nhiều ngải cứu lắm chú béo ạ. Hôm nào đụng thì anh góp ngải cứu nhé.

Rượu thì có ông Anhthe góp rồi. Bụng thì có 2 tiểu đội xếp hàng ngoài sân kia kìa. Chỉ chờ chú alo là kéo đến đầy nhà ngay hehe