• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona và baby!

thuan81

Active Member
Bobby xấu trai!

mình vừa rước một thành viên mới,em ý là Bobby được hơn 1tuổi
Bobby rất quấn người , nịnh mình lắm!nhưng do lông em ý bết nhìu quá nên mỗi lần chăm bộ lông rất vất vả ,làm em ý rất đau nên gừ,mình chăm được 9 ngày rồi tình hình cũng khá tiến bộ,Bobby đã lên cân và lông mượt hơn chút tí!

ngudaymuon

Active Member
Bobby xinh quá anh thuan ơi, trông cái mặt giốg thằng Gấu nhà em quá. Gấu nhà em dạo này béo lên nên nhìn càng giống, mũi tịt ngóm, lông xù bông. yêu. A quyết tâm nuôi ba tư ạ, đẹp, nhưng bẩn lắm anh ạ. :(

thuan81

Active Member
Bobby xinh quá anh thuan ơi, trông cái mặt giốg thằng Gấu nhà em quá. Gấu nhà em dạo này béo lên nên nhìn càng giống, mũi tịt ngóm, lông xù bông. yêu. A quyết tâm nuôi ba tư ạ, đẹp, nhưng bẩn lắm anh ạ. :(
lâu rồi em không chụp hình bọn nhóc!chụp lên đi cho mọi người ngắm đi em!xù ngõ dạo này chắc đã lớn và xinh gái lắm hả em!con gấu nữa!anh thèm xem hình mấy bé nhà em lắm!và mong nhìn thấy mấy con của hai đứa nó nữa mong quá Nhung ơi!vì khi sinh ra baby mỗi đứa mỗi vẻ nhìn lạ lắm,mình thích mà chắc là tụi nó cũng thích nữa vì anh cứ thấy mèo mẹ chăm con kĩ lắm!cứ ôm ấp và chăm nên các baby lúc nào cũng sạch sẽ!mong tin vui của xù ngõ quá!

bichdiep

Member
Anh đón Bobby ở đâu mà hay thế? Bobby nam tính quá xá.Em đen cuối cùng cũng chịu mở mắt rồi, mắt tròn nhìn đẹp quá.Nhưng anh phải cẩn thận đấy, giờ trông hiền hiền, thơ ngây thế thôi, tháng sau hiện nguyên hình là lũ giặc ngay ý mà, hi hi, em không đổ oan cho chúng nó đâu, toàn tướng cướp thật mà anh, quậy tung trời luôn.

thuan81

Active Member
à Bobby anh đón ở sài gòn,anh biết Bobby lâu lắm rồi em!đến nay gia đình đi nước ngoài nên mới đưa lại cho anh nuôi!nghe em nói lũ nhóc sẽ là tướng cướp tương lai nghe hãi quá! chắc mang đem bỏ ngoài đường hết phòng tránh hiểm hoạ về sau :praying:

anh Thuận ơi!Thế cái thằng " hám gái" vẫn chưa chịu về với vợ con ah????Em là em phê bình mấy anh trong đó lắm nha, trăng hoa không ah!!!

thuan81

Active Member
anh Thuận ơi!Thế cái thằng " hám gái" vẫn chưa chịu về với vợ con ah????Em là em phê bình mấy anh trong đó lắm nha, trăng hoa không ah!!!
Em ơi!thằng này hết nói luôn rồi,Mê vợ bé bỏ đàn con thơ!rồi bây giờ lai mê đến vợ nhỏ ,vợ nhí chân dài nữa chẳng mấy chóc nó gieo Mid con khắp sài gòn rồi!nó đang sống cuộc sống thượng lưu em à!tối ngủ phòng máy lạnh sáng lên sân thượng tắm nắng,ngày ngày vui đùa cùng kiều nữ,rãnh rỗi ngồi ngắm cá cảnh hihi nó chê cô vợ xứ dừa đen đúa nhà quê rồi !

Sao em nghe cuộc sống thằng Mid em mừng quá, tâm trạng em đang không ổn định mất thôi, cứ nhìn thấy Kem và Tôm là ứa nước mắt...cầu trời cho 2 đứa gặp được người có kinh tế, có lòng yêu thương vô hạn. Em nói thật em ngại những người không có kinh tế lắm anh ạ, cái thân mình lo chưa xong thì mấy bé yêu chỉ là mấy con mèo. Em nói thật anh Thuận đừng buồn nhưng nếu anh đủ sức về cả tiền bạc và sức khỏe thì hãy cho Fiona sinh tiếp còn không thì nên triệt sản, để giữ bé cho mình anh ah.

bling91

Member
Hình như trong một đàn bao h những bé đen cũng là đẹp nhất hay sao ý :-??
Hic. Thích quá. Em cũng muốn đc nuôi nhiều mèo như anh chủ topic

ngudaymuon

Active Member
Sao em nghe cuộc sống thằng Mid em mừng quá, tâm trạng em đang không ổn định mất thôi, cứ nhìn thấy Kem và Tôm là ứa nước mắt...cầu trời cho 2 đứa gặp được người có kinh tế, có lòng yêu thương vô hạn. Em nói thật em ngại những người không có kinh tế lắm anh ạ, cái thân mình lo chưa xong thì mấy bé yêu chỉ là mấy con mèo. Em nói thật anh Thuận đừng buồn nhưng nếu anh đủ sức về cả tiền bạc và sức khỏe thì hãy cho Fiona sinh tiếp còn không thì nên triệt sản, để giữ bé cho mình anh ah.
Công nhận là thế thật. Nhìn chúng nó vất vả sinh ra được bọn mèo con, bao nhiêu công chăm sóc, bao nhiêu tình yêu thương, lị bao lo toan để tìm cho bọn nó được người chủ tốt. Sau đó lúc nào trong lòng cũng canh cánh liệu chúng có được đối xử tử tế hay không? Hay đang bị xích buộc một xó nào đấy? Cho thì sợ người ta không mất tiền, người ta không coi trọng. Bán thì lại bảo là bán giá đắt, bảo kinh doanh cần tiền. mệt thật là mệt. :(

thuan81

Active Member
Thì người bạn anh quen nè!cho người ta hai con mèo xinh quá trời một con ba tư lai Nga mặt tịt luôn trắng như bông,con kia là Nga nhưng măt tròn cũng trắng như bông và là hai mẹ con! mà họ không xem trọng ,chắc họ nghĩ của bỏ mới đem cho!không trong chừng cẩn thận chó quánh chết luôn hai con ,nhưng hai con chết cách nhau một tháng !nghe qua không phải mèo của mình mà sao anh thấy ấm ức!anh nghĩ nếu người ta tự tìm lấy và mua được thì họ mới quý!mới biết được cái quý ở cái mà mình có!còn nếu mang cho thì phải thật sự hiểu rõ người đó là yêu động vật !như thế mới chắc được người đó là chủ tốt!còn họ mua mà cứ kèo nhèo bớt thêm ,bớt 1 bớt 2 về chuyện tiền bạc hoài thì tốt hơn đừng bán!vì chắc rằng cuộc sống của bé sau này thế nào cũng bị kèo về thức ăn hằng ngày do sợ tốn kém!

GAFIEL

Member
Anh Thuận ơi, em Quỳnh Hương đây. Nghe chuyện hai mẹ con mèo bị chó cắn chết, thương tâm quá anh à. Đúng là người ta nói của đau con xót. Nếu không phải con của mình, không phải con của mình thì đâu có đau xót chi . Mèo con nhà mình sinh ra đâu phải là hàng hóa, nên đem cho đem bán, đều mong tìm được người tốt để gửi các con.

À , anh Thuận có biết địa chỉ ai ship mèo vào TPHCM tốt không, chỉ cho em với. Em cần gửi một bé mèo vào nam. Em chỉ biết mỗi địa chỉ của anh Long ở 92 Cửa Bắc. Còn đt di động em cũng mất rồi. Anh Thuận biết thì mách cho em nhé. Em cám ơn ạ.

thuan81

Active Member
hôm nay các nhóc được 23ngày tuổi bắt đầu quậy rồi!thấy yêu quá chụp vài tấm các bạn xem nha!:love struck:

ngudaymuon

Active Member
Tuị nhỏ lớn nhanh quá anh nhỉ? Mấy hôm không ngó mà tụi nó trông đã phống phao thế rồi, chả mấy chốc mà đi ầm, lại làm giặc quỷ phá nhà thôi. :)

Ôi, yêu thế :love struck: . 3 đứa tròn quay. Sau 1 tháng thì bọn nó còn lớn nhanh nữa anh ạ. Có khi sáng đi, tối về đã thấy khang khác rồi ấy. Hihi.

cái đứa màu đen nhìn ghét thế, lúc chúng nó mới biết đùa nghịch thì yêu lắm, chúc các bé hay ăn chóng lớn nhé :x

toysdog

Member
Cai anh thu 3 con meo vang phia thay trai cua anh cuoi kia nu cuoi get vai :)) , em cung chi la yeu , thich dam me meo thoi nen tra biet la giong meo gi day a :)

fat.L.T

Member
mèo con nhà anh thuận yêu thật chộm vía con nào con đấy vừa xinh vừa bụ chúc mừng anh thuận nhớ anh toàn nuôi được mèo đẹp thôi ghen tị với anh lắm đấy =))

thuan81

Active Member
nhóc con nhà mình nay được 28ngày quậy tưng bừng luôn rồi!nhìn tụi nhỏ thơ ngây thích quá lại chụp vài tấm ảnh nữa :love struck:

fat.L.T

Member
bọn nhóc này xinh thật càng lớn càng yêu hè năm nay phải vào bến tre bắt hết mèo nhà anh Thuận ra thôi :D