• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona và baby!

thuan81

Active Member
vậy là sau 64 ngàymang thai,2giờ sáng nay Fiona đã cho ra đời 3 bé mèo rất dễ thương!tụi nhỏ rất lanh và cứ đeo ti mẹ suốt ngày, Fiona cũng mắn sữa nhờ vậy mà đáp ứng nổi cho các bé!mình gởi môt số hình vừa chụp các bạn xem nha!:love struck:

ngudaymuon

Active Member
Chúc mừng anh nhé. bé Fiona mẹ tròn con vuông rồi ạ. Hôm nay nghe toàn tin buồn, có mỗi chuyện Fiona là vui vẻ được chút. Chúc ba đứa trẻ con và mẹ Fiona mạnh khỏe nha.

thuan81

Active Member
không có bé nào sắc lông giống mẹ Fiona hết!hai bé màu lông giống bố Mid nhưng mèo trắng hình như nhiều hơn Mid chút,còn bé kia màu đen thằng lằng bám cổ ,chân mang tất trắng nhìn lạ lắm :bé này chắc thừa hưởng gen lặn hay sao ý!tất cả các bé đều có cái mũi trắng giống Fiona và Mid! nhìn chúng dễ yêu lắm!ngudaymuon ơi!em mau mau cho xù ngõ sinh baby !:love struck:

julioboy

Member
3 em dễ thươnng quá,a thuận nuôi fiona khéo quá,đẻ con mập dễ sợ,chúc cho 3 em mau ăn chóng lớn và cũng chúc mừng a thuận nha, a cũng giảm ăn đi đó mập quá trời

ngudaymuon

Active Member
không có bé nào sắc lông giống mẹ Fiona hết!hai bé màu lông giống bố Mid nhưng mèo trắng hình như nhiều hơn Mid chút,còn bé kia màu đen thằng lằng bám cổ ,chân mang tất trắng nhìn lạ lắm :bé này chắc thừa hưởng gen lặn hay sao ý!tất cả các bé đều có cái mũi trắng giống Fiona và Mid! nhìn chúng dễ yêu lắm!ngudaymuon ơi!em mau mau cho xù ngõ sinh baby !:love struck:
Dạ thôi anh ạ, Gấu nhà em ốm suốt. Thằng bé bị hỏng đường ruột rồi, giờ em xác định chung sống với bệnh của Gấu thôi. Chăm Gấu cũng mệt và mất công hơn hai đứa kia. nên em ko muốn Xù sinh, sợ em ko có thời gian chăm chúng nó được, lại tội cả mẹ và con, Thèm thì vô topic của mọi người ngắm thôi ạ.

fat.L.T

Member
chị ơi không sao đâu chị cứ cho cả xù cả ỉn đẻ đi nếu cần giúp đỡ em nuôi hộ cho hehe

fat.L.T

Member
ok đợi em thi xong chị nhớ mèo nhà em chắc hơn 1 tháng nữa cũng đẻ tiếp muốn triệt sản mà mẹ em lại không cho kêu thương nó có gì nếu chị cho nó đẻ cần chăm sóc em sẽ giúp thi xong rồi em cũng rảnh mà em cũng gọi là có tí kinh nghiệm vì mèo nhà đẻ nhiều rồi ạ hehe

fat.L.T

Member
tí quên mất chúc mưng anh Thuận nhớ lũ mèo con xinh thật sau này anh phải chăm chúng nó mệt rồi đây hehe

9669_9669

Member
Ôi...........Fiona đã đẻ rồi cơ à.Yêu quá đi mất........nhìn cái lũ chuột con này lại nhớ đến lũ nhóc nhà em cách đây gần 2 tháng.Mà mẹ Fiona đẻ xong vẫn giữ được đỉnh cao nhan sắc quá nhỉ :x

thuan81

Active Member
Lại thêm mèo con. Chúc mừng cả nhà nhé. Anh thuan81 post hình thường xuyên nhé.
cảm ơn Nhi !thuận sẽ thường xuyên post hình mấy nhóc,mà sao tính con người ta tham lam thật đó mong bé fiona sinh con xem nó như thế nào rồi giờ lại mong nó mở mắt và ú ù như mèo của Nhi và của Yến,hai bạn nuôi mèo khéo quá! nhìn thấy mà muốn có mèo con mau mau !

thuan81

Active Member
Dạ thôi anh ạ, Gấu nhà em ốm suốt. Thằng bé bị hỏng đường ruột rồi, giờ em xác định chung sống với bệnh của Gấu thôi. Chăm Gấu cũng mệt và mất công hơn hai đứa kia. nên em ko muốn Xù sinh, sợ em ko có thời gian chăm chúng nó được, lại tội cả mẹ và con, Thèm thì vô topic của mọi người ngắm thôi ạ.
tôi nghiêp cho em gấu nhà em!nhưng anh nghĩ em nên cho gấu và xù ngõ sinh con đi !để hai đứa nó có con cháu nối dòng chứ!sinh một lần thôi em!anh thấy mình không phải là tụi nó mà mình thấy mèo con thích quá chừng,anh nghĩ tụi nó cũng thích có con lắm đó em!

thuan81

Active Member
tí quên mất chúc mưng anh Thuận nhớ lũ mèo con xinh thật sau này anh phải chăm chúng nó mệt rồi đây hehe
em nha Tiến vô topic anh mà nói chuyện với chị ngudaymuon không nha!phải phạt em mới được!hi anh cảm ơn em nha!anh cũng bằng lòng ý nghĩ của em là ngudaymuon nên cho xù và gấu sinh con một lần!

thuan81

Active Member
Ôi...........Fiona đã đẻ rồi cơ à.Yêu quá đi mất........nhìn cái lũ chuột con này lại nhớ đến lũ nhóc nhà em cách đây gần 2 tháng.Mà mẹ Fiona đẻ xong vẫn giữ được đỉnh cao nhan sắc quá nhỉ :x
anh cảm ơn em!Fiona khoẻ lắm em à!sinh con xong là uống sữa ực ực.....!anh mang thức ăn vào là em ý ăn lia lịa luôn!anh thấy phục em ý luôn!tính tình lại dễ thương nữa ,anh muốn làm gì em ý cũng cho,còn con em ý mặc cho anh luôn mà không thèm để ý hay tỏ thái độ không bằng lòng,dễ thương lắm ...!

thuan81

Active Member
Chúc mừng thuận nha, trộm vía mèo mới sinh mà to ghê!!!!!!!!
rồi đây Cương sẽ có rất nhiều baby to khỏe và xinh xắn rất nhiều!ngày đó sắp đến rồi đó Cương chuẩn bị đi nha!hi

cảm ơn Nhi !thuận sẽ thường xuyên post hình mấy nhóc,mà sao tính con người ta tham lam thật đó mong bé fiona sinh con xem nó như thế nào rồi giờ lại mong nó mở mắt và ú ù như mèo của Nhi và của Yến,hai bạn nuôi mèo khéo quá! nhìn thấy mà muốn có mèo con mau mau !
Fiona sinh có 3 đứa, lại chịu khó ăn uống thế. Chắc chọn lũ nhóc còn ú ù u hơn lũ nhà mẹ Sam và mẹ Pink nhiều. Chắc chắn luôn. :love struck: Nhìn bọn nó lớn vui lắm lắm ấy anh thuan81 ạ.

bichdiep

Member
Chúc mừng em Fiona nhà anh đã mẹ tròn con vuông, nhìn lũ nhóc trộm vía đáng yêu quá, nhà em cũng mới thêm 4 thành viên lem nhem nữa (mẹ là Nga 3 màu, bố Ba tư be), các bé được 2 ngày tuổi rồi.vậy các bé con nào đực , con nào cái hả anh?

9669_9669

Member
Ơ thế Bố Mid đâu rồi nhỉ???Mẹ Fiona đẻ thì trong lúc đấy bố Mid làm j hả anh?Hay bị cách ly ở 1 chỗ rùi.