• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona và baby!

fat.L.T

Member
anh Thuận ơi tầm khoảng hơn 1 tuần là chúng nó mở mắt rồi cũng có con hơn 10 ngày mới mở anh cứ chờ đi rồi lúc nó mở mắt thì lại mong ngày nó biết đi cho mà xem hehe

thuan81

Active Member
các bé ăn xong lại ngủ!mình thì cứ nhìn hoài chạy ra chạy vào là nhìn xem nó lớn chút nào chưa,lông xù thêm tí nào nữa không!coi cái mặt xem giống Mid hay Fiona ,cứ thế mà bắt tụi nhóc hoài la um sùm luôn!

thuan81

Active Member
nhìn 3 nhóc mà thích quá cứ lôi ra mà chụp ảnh,đây là ảnh 2ngày rưỡi tuổi của các bé mình vừa chụp xong đó!
còn nhỏ mà nằm ngủ thế này rồi !bắt chước thói hư mấy anh chị đó :love struck:
thấy tụi nhỏ dễ thương quá mà cứ chụp anh lia lịa để kỉ niệm những tấm lúc còn bé!

thuan81

Active Member
các bé cứ nằm ngủ mà mình cứ phá hoài làm tui nhỏ la nhoi luôn!chắc là Fiona cũng la mình mà mình không biết hi

nguyenthuy

Member
Trời ơi, làm sao có thể cầm lòng cho đc trước em vàng vện kia, yêu quá đi mất, đau tim chết luôn rồi anh Thuận ơi!!!

thuan81

Active Member
Trời ơi, làm sao có thể cầm lòng cho đc trước em vàng vện kia, yêu quá đi mất, đau tim chết luôn rồi anh Thuận ơi!!!
nó nằm ngủ nhìn yêu lắm em !anh thích cái vằn vện màu trắng đó nhìn nó lạ lạ giống con cọp quá em ha!mỗi ngày anh cứ vào nhìn nó hoài,ba ngày anh sẽ chụp hình tụi nhóc một lần xem xem nó lớn ra sao hi!

trộm vía.cả 3 bé dều có bộ lông đặc biệt anh thuận ạ.không lẫn vào mèo nhà khác được.các bé mau chong nhớn nha:d

9669_9669

Member
Ít nữa chúng nó mở mắt rồi bò loạng choạng kêu meo meo còn yêu hơn nữa cơ anh ạ.Huhu nhớ lại vẫn còn thấy bồi hồi

thuan81

Active Member
trộm vía.cả 3 bé dều có bộ lông đặc biệt anh thuận ạ.không lẫn vào mèo nhà khác được.các bé mau chong nhớn nha:d
trộm vía bé mau lớn lắm em ạ !ban ngày anh cứ vào nhìn hoài khoảng 1h là anh nhìn nó một lần,nên thấy nó cũng vây thôi!con ban đêm anh ngủ nên không có nhìn nữa.đến sáng chạy vào nhìn thấy nó khác lắm đó em!con màu vàng thì càng lúc càng vằn vện,con màu đen nhìn lạ lắm ,chân có màu xám và màu trắng nữa!anh khoái tụi nó quá chừng hi

bichdiep

Member
Nghe anh Thuân nói về mấy đứa nhỏ như con đẻ của mình vậy đó, hi hi.Đàn nhà em cũng mau lớn lắm anh ạ, con mẹ nó tốt sữa con nào con nấy béo quay, ú na ú nần.Mà nhà em đã ti hí mắt muốn ngó xung quanh rồi anh ạ, nhà anh có bé đã muốn ngắm bố nuôi chưa?

nguyenthuy

Member
Hý hý, thích thế chứ lị, nhìn chúng nó nhớn từng ngày chắc hạnh phúc lắm anh nhỉ?

link_cheese

mấy bé nhìn yêu quá luôn :x nhìn chỉ muốn ôm vồ lấy 1 cái thôi =p~
trời, bé vậy mà đã quyến rũ rồi,lớn tý nữa thì :-ss

bichdiep

Member
A.Thuận ơi, mèo nhà anh mở mắt hết chưa, các bé nhà em mở hết rồi đó anh.Vp dạo này hay hâm quá, chắc anh chả lên được diễn đàn nhỉ, mong tin tụi nhóc quá

nguyenthuy

Member
Phải rồi đó, Vp dạo này lỗi kinh hoàng khủng khiếp nên không khi trên diễn đàn có vẻ trầm hẳn đi. A Thuận ơi, mấy nhóc nhà a thế nào rồi?

thuan81

Active Member
A.Thuận ơi, mèo nhà anh mở mắt hết chưa, các bé nhà em mở hết rồi đó anh.Vp dạo này hay hâm quá, chắc anh chả lên được diễn đàn nhỉ, mong tin tụi nhóc quá
mèo nhà anh nay vừa được 13 ngày ,2 bé đã mở mắt còn mỗi một bé đen là mắt nhắm mắt mở ,anh định chụp ảnh cho cả nhà xem mà nó không chịu mở luôn con mắt bên kia ,nhìn giống độc nhãn lắm em ơi!

thuan81

Active Member
Phải rồi đó, Vp dạo này lỗi kinh hoàng khủng khiếp nên không khi trên diễn đàn có vẻ trầm hẳn đi. A Thuận ơi, mấy nhóc nhà a thế nào rồi?
tụi nhóc nhà anh nó dễ thương lắm mà chỉ có bé đen là lì lợm nhất!không chịu mở mắt cứ mắt nhắm mắt mở hoài,mỗi lần ẵm nó lên là la làng luôn ,tính tình cọc lắm không có dễ thương như Mẹ Fiona và ba Mid ,không biết có giống hàng xóm không nữa hihi

nguyenthuy

Member
Hà hà, đáng nghi lắm anh ạ, có khi phải cho đi xét nghiệm ADN cũng nên :)). Em khóai nhất mấy đứa vện vàng thì chả thấy anh động tĩnh gì, buồn :(( :((

thuan81

Active Member
Hà hà, đáng nghi lắm anh ạ, có khi phải cho đi xét nghiệm ADN cũng nên :)). Em khóai nhất mấy đứa vện vàng thì chả thấy anh động tĩnh gì, buồn :(( :((
anh đã chụp hình bọn nhóc này cách nay 3ngày ,tức là lúc đó được 10ngày tuổi!nhưng căp mắt nó lem nhem quá nên anh chưa đưa ảnh lên,anh cảm ơn em về tình cảm em đã dành cho các nhóc nhà anh!chẳng trách sao chúng nó cứ la toe toét chắc là muốn em nghe đó hihi!tặng các bạn và em vài tấm hình của lũ nhóc sắp quậy tưng này
Fiona & Mid baby 10 ngày tuổi:

thuan81

Active Member
Trông chờ mòn mỏi ,ngày hôm qua đúng 14 ngày lũ nhóc cũng đã mở mắt ,nhìn lim dim dễ thương quá nên chụp vài tấm cả nhà coi nha!:love struck: