• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fiona và baby!

thuan81

Active Member
Chúc mừng em Fiona nhà anh đã mẹ tròn con vuông, nhìn lũ nhóc trộm vía đáng yêu quá, nhà em cũng mới thêm 4 thành viên lem nhem nữa (mẹ là Nga 3 màu, bố Ba tư be), các bé được 2 ngày tuổi rồi.vậy các bé con nào đực , con nào cái hả anh?
Bich Diệp nè!anh mới học cách coi giới tính mèo ở diễn đàn,2ngày tuổi là coi được rồi hả em!để chút nữa anh xem thử xem,nhà em lại có bọn nhóc nữa rồi anh chúc mừng Bích Diệp nha!chắc là mèo con rất xinh!

thuan81

Active Member
Ơ thế Bố Mid đâu rồi nhỉ???Mẹ Fiona đẻ thì trong lúc đấy bố Mid làm j hả anh?Hay bị cách ly ở 1 chỗ rùi.
Mid bỏ rơi Fiona đi lấy vợ rồi em à!thích cô vợ nhí người Nga trắng trẻo kêu hãnh Mid đi về sài gòn làm rể rồi!chê Fiona gái quê xấu xí đen thui hic!Mid hư quá trời hư luôn!về nhà đó làm rể thằng em nó thích Mid quá chừng chắc không trả lại cho anh rồi!Fiona không cạnh tranh nổi với cô vợ nhí quá xinh của Mid rồi em ơi!
Mid mê vợ bé bỏ đàn con thơ !
bố Mid ơi con giống bố Mid quá sao bố Mid bỏ con rồi
meo meo bố ơi!

thuan81

Active Member
Mẹ Fiona thương các con lắm!đừng khóc nữa nha mai mốt mẹ tìm bố mới cho các con nha!:love struck:
:praying:

julioboy

Member
hihi,gái quê mà lăn nhăn quá,hư đốn quá mới đẻ xong là đã muốn có chồng mới rồi,đợt sau chắc fiona sẽ làm 1 phát đổi đời ròi,không chơi với dân anh nữa mà sẽ là ba tư chính hiệu đó nha,nhớ mời em đi tham gia đón chú rể tương lai nha

ngudaymuon

Active Member
Hay đợi Fiona nhà a nuôi con xong, em cho Gấu vào đi chơi một chuyến, để lại hậu quả trong đấy rồi đi ra a nhỉ. :D

nguyenthuy

Member
Oa, lâu lâu rồi mới thấy có tin vui ở VP, em chúc mừng anh Thuận nhé, đang lúc cô đơn hụt hẫng vì mất em Gào nhà chị 9669 thì vớ ngay đc mấy em nhà anh, số em may thật :D. Voite cho mấy cháu màu vàng, chúc mừng mẹ tròn con vuông. Chỉ hận thằng bố nó, tham vàng bỏ ngãi, híc

bichdiep

Member
Bich Diệp nè!anh mới học cách coi giới tính mèo ở diễn đàn,2ngày tuổi là coi được rồi hả em!để chút nữa anh xem thử xem,nhà em lại có bọn nhóc nữa rồi anh chúc mừng Bích Diệp nha!chắc là mèo con rất xinh!
Mấy bé nhà em xấu hoắc àh, chứ không được duyên dáng như bé nhà anh đâu.Lúc đầu tưởng là đen xì hết anh Thuận ạ, nhưng khô lông rồi thì ra có em đồi mồi mắt trắng, em vằn vằn đen giống hổ, em vàng trắng, em đen trắng.Mà vô tích sự, chả được cái việc gì cả, chỉ ăn no là quay ra ôm nhau ngủ thôi.Ghét lắm.Nhà em biết giới tính các cháu từ khi vừa lọt lòng.1 công chúa và 3 chàng lính ngự lâm :).Em đặt tên các cháu là Tép (cái), Tôm, Cua, Ốc cho dễ nuôi.thế anh đặt tên cho các bé nhà anh thế nào?

thuan81

Active Member
Bích Diệp ơi em chụp hình mấy bé cho anh xem với!nghe mà ham quá nè!em giỏi quá anh chẳng biết xem giới tính tui nhỏ nhìn y như nhau anh chẳng thấy khác chút nào làm sao coi bây giờ em!?:D

thuan81

Active Member
Hay đợi Fiona nhà a nuôi con xong, em cho Gấu vào đi chơi một chuyến, để lại hậu quả trong đấy rồi đi ra a nhỉ. :D
em mà cho Gấu vào là coi như không có khả năng quay ra Hà Nội nữa đâu Fiona có chút kinh nghiệm yêu đương rồi nên Gấu vào sẽ quên cả lối về thôi haha

thuan81

Active Member
Oa, lâu lâu rồi mới thấy có tin vui ở VP, em chúc mừng anh Thuận nhé, đang lúc cô đơn hụt hẫng vì mất em Gào nhà chị 9669 thì vớ ngay đc mấy em nhà anh, số em may thật :D. Voite cho mấy cháu màu vàng, chúc mừng mẹ tròn con vuông. Chỉ hận thằng bố nó, tham vàng bỏ ngãi, híc
em ơi bé Gào bi sao vây em?!em không đón được em ý hay là sao hả em?!Fiona thật ra sinh ra 4bé nhưng có một bé bị yếu quá nên đã ra đi,bé này cũng màu vàng ,khi bé ý vừa chui ra được là chết tự bao giờ rồi!tôi nghiệp cho bé đó lắm!

bichdiep

Member
Bích Diệp ơi em chụp hình mấy bé cho anh xem với!nghe mà ham quá nè!em giỏi quá anh chẳng biết xem giới tính tui nhỏ nhìn y như nhau anh chẳng thấy khác chút nào làm sao coi bây giờ em!?:D
Ôi, mấy cái con mẹt đấy anh xem làm gì, lớn thả nồi hết, không chừa đứa nào :)) Em định chụp cả cái đại bản doanh nhà cô em lâu lắm rồi, nhất là thằng ku bé sắp được 1 tháng, cháu này đáng yêu ghê lắm, mà dạo này bận quá chưa chụp được anh ạh.Bố Tý Đực lại đang ốm, nhìn xấu giai lắm, định lần này off ở Hà nội định cho bố cháu đi mà ốm đau thế này không biết có khỏi kịp được không nữa :-s

doanh_doanh

Member
Fiona sinh xong mà vẫn xinh đẹp, quyến rũ quá... haha ^^ các bé xinh ơi là xinh, lông xù quá trời, mới sinh mà lông đã nhiều thế rồi, thích quá anh ơi...

GAFIEL

Member
Trời ơi, trời ơi !!! Đợt vừa rồi em bị đau mắt không lên mạng được nên không biết Fiona đã sinh rồi ! Các bé mèo con kute quá anh Thuận ơi. Chúc mừng anh nhé. Anh nhớ post ảnh lên thường xuyên cho bọn em ngắm vói nha !

GAFIEL

Member
Thằng cu Mid hư quá. Thôi để em gửi Fugi vào cho Fiona luôn ! Mid lúc đó hối không kịp !:))

lúc nào cũng vào chúc mừng muộn, hix ngại quá đi mất. Em chúc anh luôn mạnh khỏe để chuẩn bị phục vụ bà đẻ và lũ nhóc, trộm vía yêu ơi là yêu, muốn bắt cóc quá...từ giờ nhà em sẽ không có baby cat nữa nghĩ cũng hơi buồn nếu 2 đứa nhóc có chủ mới nốt.

9669_9669

Member
Haha hôm nay anh Thuận gọi điện mà em buồn cười quá.Em với anh đều mua Pink và Mid ở nhà bạn Linh mà Pink là gái thì đẻ toàn con gái.Mid là zai thì fiona cũng đẻ 1 lũ đực rựa.Buồn cười thật đấy.

nguyenthuy

Member
em ơi bé Gào bi sao vây em?!em không đón được em ý hay là sao hả em?!Fiona thật ra sinh ra 4bé nhưng có một bé bị yếu quá nên đã ra đi,bé này cũng màu vàng ,khi bé ý vừa chui ra được là chết tự bao giờ rồi!tôi nghiệp cho bé đó lắm!
Dạ ko, em ý hoàn tòan khỏe mạnh, có điều em là hâm mộ Gào ghê gớm, nhưng em ý bị bán mất rồi, từ nay làm sao nhìn em ấy đc nữa:(:)(:)((. Tại nhà em có Bommi rồi chứ ko em sẽ làm mọi cách bắt em ý về (bắt chứ ko phải mua nhá:D). Chuyện mất mát một bé là bình thường anh ạ, chỉ tiếc là em mất có màu vàng, em thích màu này:love struck:

thuan81

Active Member
lúc nào cũng vào chúc mừng muộn, hix ngại quá đi mất. Em chúc anh luôn mạnh khỏe để chuẩn bị phục vụ bà đẻ và lũ nhóc, trộm vía yêu ơi là yêu, muốn bắt cóc quá...từ giờ nhà em sẽ không có baby cat nữa nghĩ cũng hơi buồn nếu 2 đứa nhóc có chủ mới nốt.
anh cảm ơn em!con của Fiona mới sinh mà to đùng đó em!tôi thân con bé sinh rất vất vả ,mỗi đứa cách nhau cả giờ làm anh cũng hồi hợp bao nhiêu giờ ấy,không dám đi ngủ mà cứ thức trông suốt,mệt lắm nhưng thấy Fiona thích con lắm,cứ nằm ôm lếm các nhóc con nên các nhóc rất mau khô,đứa nào đứa nấy ti cái bụng to đùng,2 đứa vàng nó có sọc trắng nhìn đẹp và lạ lắm!anh mong cho nó mở mắt quá Diệu Linh!

thuan81

Active Member
Thằng cu Mid hư quá. Thôi để em gửi Fugi vào cho Fiona luôn ! Mid lúc đó hối không kịp !:))
ngudaymuon cũng đòi gởi Gấu vào gieo hậu quả,nay đến em nữa anh nghĩ Fiona bắt cóc hết !phen này cho thằng Mid ghen chắc lồng lộn em ha!

thuan81

Active Member
Dạ ko, em ý hoàn tòan khỏe mạnh, có điều em là hâm mộ Gào ghê gớm, nhưng em ý bị bán mất rồi, từ nay làm sao nhìn em ấy đc nữa:(:)(:)((. Tại nhà em có Bommi rồi chứ ko em sẽ làm mọi cách bắt em ý về (bắt chứ ko phải mua nhá:D). Chuyện mất mát một bé là bình thường anh ạ, chỉ tiếc là em mất có màu vàng, em thích màu này:love struck:
hình như Bé Gào cũng do một thành viên của Vietpet đón mà em!em đó cũng rất yêu mèo nên anh nghĩ em cũng sẽ được ngắm Gào liên tục đó,coi topic Yến được biết bé Gào rất khoẻ
,và có được cô chủ yêu nó hết mực !