• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Fighter! thành viên thứ 4 của Viêt Nam Rottweiler!

CENTIMET

Member
... Từ ngày Agila chính thức trở thành thành viên thứ 3 của của gia đình VNROTT cũng là lúc Đồng chí Sơn Nguyễn vừa công bố: đã tìm được thành viên thứ 4 cho đại gia đình VN Rott...

Hôm nay, thật quá bất ngờ về thành tích Fighter đã đoạt được , có thể nói đây là chiến thắng vang dội nhất trong chuỗi chiến công mà VNROTT mang về cho Việt Nam trong thời gian qua...

Sir Alex đã cùng Fighter chinh chiến 7 ngày trong khối Châu Âu với 5 show bất bại , đã xuất sắc dành trọn 5 excellent ( V1 ) và hiện nay Fighter đã trở thành nhà vô địch của Bulgari, Montenegro, Macedonia...

Tóm tắc quá trình thi đấu của Fighter:

Vào ngày 28-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Bulgari ( trọng tài là: Gorgi Hristozov )
Vào ngay 29-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Macedonia ( trọng tài là : Mudresa Vasko )
Vào ngày 30-08 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc gia Montenegro ( trọng tài là :Nikola Angelkovski)

Vào ngày 31-08 anh ta đoạt V1 tại cuôc thi quốc tế diễn ra tại Macedonia ( trọng tài là : Mijo Vretenicic )
Vào ngày 1-09 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc tế diễn ra tại Montenegro ( trọng tài là : Mile Aleksovski )

Như vậy trong chuỗi chiến công này Fighter đã đoạt được : 5 giải V1 (excellent) cho Việt Nam mình...

Thật quá bất ngờ , những gì VNRott mang về cho Việt Nam ...

Nếu không có gì trục trặc sau 6 ngày từ khi lứa đầu tiền về Vn ( 11/9/2008) Fighter sẻ về vào ngày (17/11/2008)...

Có thể nói Fighter là một chiến thắng vang dội nữa của Vn Rott đối với các nước trong khu vực , khẳng định đẳng cấp của Người Việt Nam nói chung , Sơn Nguyễn và các đồng nghiệp nói riêng...

Centimet ! ghi nhanh.

...

Bác Cent cho tụi em xin tý ảnh của Fighter . Để được ngắm nhìn dung nhan tân chapion 5 giải bác Cent ơi.
Xin chúc mừng chủ nhân Sơn Nguyễn và Fighter, đây là niềm vinh dự rất lớn với VIETNAM ROTT

CENTIMET

Member
Bác Cent cho tụi em xin tý ảnh của Fighter . Để được ngắm nhìn dung nhan tân chapion 5 giải bác Cent ơi.
Xin chúc mừng chủ nhân Sơn Nguyễn và Fighter, đây là niềm vinh dự rất lớn với VIETNAM ROTT
Cent mới nhận tin lúc chiều , giờ anh Sơn_Nguyễn đã ở tận đâu đâu nên không online để Cent lấy hình được, mong bác Hùng TÌnh Yêu và các anh chị Rott Fan theo dỏi ở bài sau, anh SOn Nguyễn sẻ dùng chức năng Edit để cập nhật thêm thông tin...

Vì Cent chịu hong nỗi...hic hic..Vui quá sợ để trong bụng lâu ..nó nổ tung thì ... chết mất..hic hic

Thân ái!
Centimet!

Zudas

Member
... Từ ngày Agila chính thức trở thành thành viên thứ 3 của của gia đình VNROTT cũng là lúc Đồng chí Sơn Nguyễn vừa công bố: đã tìm được thành viên thứ 4 cho đại gia đình VN Rott...

Hôm nay, thật quá bất ngờ về thành tích Fighter đã đoạt được , có thể nói đây là chiến thắng vang dội nhất trong chuỗi chiến công mà VNROTT mang về cho Việt Nam trong thời gian qua...

Sir Alex đã cùng Fighter chinh chiến 7 ngày trong khối Châu Âu với 5 show bất bại , đã xuất sắc dành trọn 5 excellent ( V1 ) và hiện nay Fighter đã trở thành nhà vô địch của Bulgari, Montenegro, Macedonia...

Tóm tắc quá trình thi đấu của Fighter:

Vào ngày 28-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Bulgari ( trọng tài là: Gorgi Hristozov )
Vào ngay 29-08 anh ta đoạt V1 tai cuộc thi quốc gia Macedonia ( trọng tài là : Mudresa Vasko )
Vào ngày 30-08 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc gia Montenegro ( trọng tài là :Nikola Angelkovski)

Vào ngày 31-08 anh ta đoạt V1 tại cuôc thi quốc tế diễn ra tại Macedonia ( trọng tài là : Mijo Vretenicic )
Vào ngày 1-09 anh ta đoạt V1 tại cuộc thi quốc tế diễn ra tại Montenegro ( trọng tài là : Mile Aleksovski )

Như vậy trong chuỗi chiến công này Fighter đã đoạt được : 5 giải V1 (excellent) cho Việt Nam mình...

Thật quá bất ngờ , những gì VNRott mang về cho Việt Nam ...

Nếu không có gì trục trặc sau 6 ngày từ khi lứa đầu tiền về Vn ( 11/9/2008) Fighter sẻ về vào ngày (17/11/2008)...

Có thể nói Fighter là một chiến thắng vang dội nữa của Vn Rott đối với các nước trong khu vực , khẳng định đẳng cấp của Người Việt Nam nói chung , Sơn Nguyễn và các đồng nghiệp nói riêng...

Centimet ! ghi nhanh.

...

Bác Cen cho hỏi, Fighter là chó đã đạt giải bên nước ngoài rồi anh em mình mua lại nhập về VN hay là chó mua ngoại rồi nuôi ở VN rồi lại mang ra nước ngoài thi hay lại là chó hoàn toàn ở VN rồi mang ra nước ngoài thi. Nếu là trường hợp 1 thì mừng là VN có 1 chú chó quá tuyệt vời nhưng chiến thắng đâu có thuộc về VN hả bác ? (Xin lỗi cái này em hơi dốt nên thắc mắc chút)

CENTIMET

Member
Hầu hết thành viên của Vn Rott đều nhập từ Serbia sau khi đã Vô Địch quốc gia hay quốc tế , khi về Việt Nam những gì thuộc về nó ( danh tiếng và giấy chứng nhận Vô địch, gia phả có thể có Cúp và những xác nhận từ các Website liên quan..v.v) sẻ theo nó về VN ....Khi ấy nó thuộc sở hửu của Vn.

Người Thái đã làm như vậy , không nhất thiết phải làm nên , chỉ cần sở hửu và chiến thắng trong các cuộc thi ..Danh dự vẫn thuộc về đất nước họ.

Con đường ngắn nhất để thắng Thái Lan là đầu tư như họ , chơi như họ....Với chiến thắng vang dội của Fighter ( 5xCH V1 trong 5 show) . Thái Lan sẻ hiểu Vn sẻ là đối thủ mạnh khó nuốt trong những năm tới , có thể cuộc chiến sắp tới càng gây go hơn nữa chính là sự giành giật những con giống đẳng cấp từ các nước hàng đầu thế giới ở khối châu Âu trong đó có Serbia.

Centimet!

echipvn

Member
Bác Cen cho hỏi, Fighter là chó đã đạt giải bên nước ngoài rồi anh em mình mua lại nhập về VN hay là chó mua ngoại rồi nuôi ở VN rồi lại mang ra nước ngoài thi hay lại là chó hoàn toàn ở VN rồi mang ra nước ngoài thi. Nếu là trường hợp 1 thì mừng là VN có 1 chú chó quá tuyệt vời nhưng chiến thắng đâu có thuộc về VN hả bác ? (Xin lỗi cái này em hơi dốt nên thắc mắc chút)
Hi, theo e đoán thì bác nói ko đúng ý nào cả. Vì theo như cách anh sonnguyen vẫn thường làm là chọn 1 con giống có triển vọng ở nước ngoài, sau đó đầu tư cho nó, nuôi nấng và huấn luyện ở bển luôn, đến khi chín muồi thì đem đi thi, và cuối cùng là đem giải về cho VN Rottweiler ^^. Vậy đó bác ah, nên e nghĩ Fighter cũng vậy thôi. Nên 5 Excellent của Fighter đều thuộc a sonnguyen nói riêng và của VN Rottweiler nói chung

hê hê, phải công nhận VN không chơi thì không biết chứ chơi rồi thì khó đâu bằng!

Lại choáng nữa đây !!!!!!!! các em của BÁC SƠN toàn SAO* với SAO * chắc đội hình SAO* của BÁC SƠN không ai lập được . Đây là một kỉ lục vietpet và cũng kỉ lục của hội những người nuôi chó của việt nam . Xin chúc mừng ANH

KimCuong

Active Member
Vì Cent chịu hong nỗi...hic hic..Vui quá sợ để trong bụng lâu ..nó nổ tung thì ... chết mất..hic hic

Lại một lần nữa được chúc mừng anh sonnguyen!

Và cũng xin chúc mừng đồng chí CEN đã thấy cùng máu anh em yêu dòng chó Rottweiler.

Chúc cho VIETNAM ROTTWEILER trong tương lai không xa sẽ nổ tung trên bầu trời nước bạn. :beer

Cả ngày hôm qua đến hôm nay, canh me để được chiêm ngưỡng Fighter mà không gì bác Cent ơi. Chắc bác lại đi tắm Beer rồi

CENTIMET

Member
Cả ngày hôm qua đến hôm nay, canh me để được chiêm ngưỡng Fighter mà không gì bác Cent ơi. Chắc bác lại đi tắm Beer rồi
Khổ thân em quá bác Hưng Tình Yêu ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.......:((...Liên lạc bác SOn_Nguyễn xin vài hình update thì được bác ấy than thở : Bác đang trong tình trạng của Robinson ...không có internet thì mới thấm thía khổ đau là gì..hi hi SOn_Nguyễn đang bị cô lập vì công việc...

Xin thông cảm vì lại dùng món mầm đá nữa , chuyến này khai trương trại sẻ giết bò đãi cả nhà...

Cảm nhận từ Fighter:

Fighter thật sự rất ấn tượng!.. từ khi còn bé đã chiếm một cảm tình rất lớn từ chuyên gia Son_LG , có thể nói anh Son_LG là cha nuôi thứ 3 của Fighter sau Sir Alex và anh Son_Nguyễn...anh đã đặt niềm tin tuyệt đối vào "him"....Thật xứng danh Chuyên Gia.

Cent đã được nhìn em nó trong đợt rồi , khi Sir Alex chuyển hình sang VN cập nhật tình hình và thông báo sẻ cùng Fighter chinh chiến ..

Thật bất ngờ , không thể ngờ nỗi rằng Fighter dữ dội đến thế , bản thân những nghệ nhân hàng đầu của khối châu âu , đặc biệt là Serbia còn thèm Fighter biết bao , Vì Fighter chỉ mới là bắt đầu trong chuyến hành trình chinh phục thế giới , nếu còn ở bên Sir Alex thêm một vài năm nữa thì không biết thành tích của em nó sẻ đến đâu nữa..hic hic..sao trách Cent không kềm nỗi kiên nhẫn...hic hic

Sau khi offline tại Công Viên Lê Văn Tám ( hội BullDog) , đồng chí SƠn_Nguyễn sẻ cập nhật thông tin bổ sung...

Cám ơn các ACE Rott Fan đã quan tâm theo dỏi..

Thân ái
Centimet.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Cent ! sau khi gặp em hôm đó xong là anh đi vũng tàu làm việc luôn tới hôm nay mới về vì ra ngoài đó công việc nhiều nên không có thời gian lên mạng nên bây giờ mới đọc được bài của em cũng như những bài quan tâm của các anh em trong CLB cũng như các fan yêu Rott . quả thật là Fighter đã gây bất ngờ lớn cho chính anh cũng như anh sơn LG vì anh và anh sơn LG biết Fighter rất có triển vọng nhưng việc đoạt 5 Excellent ( V1 ) trong 5 show và trong 5 ngày liên tục ở 3 quốc gia khác nhau với độ tuổi khoảng 13,5 tháng là 1 điều không nằm trong dự đoán của anh và anh sơn LG, nhưng theo anh nghĩ thì điều này vẫn nằm trong dự đoán của Mr.Alex ( chủ của Alex đồng thời là trọng tài quốc tế FCI tại serbia ) vì trước đây khi ở độ tuổi nhi đồng sau khi Fighter đoạt Excellent V1 ở lứa tuổi 6-9 tháng và sau đó bẵng đi 1 thời gian Mr.Alex không đưa Fighter đi thi bất cứ 1 giải nào nữa thì anh có hỏi là tại sao không đưa Fighter đi thi đấu tiếp thì anh nhận được mail trả lời với nội dung ngắn gọn " xin hãy tin tưởng ở tôi vì tôi biết thời điểm nào sẽ thích hợp để đưa Fighter đến chức vô địch " Mr.Alex thật là một HLV tài năng và anh cũng đã giới thiệu Alex với em và các fan ở bài của thành viên thứ 3 Agila. anh đang chờ hình ảnh cập nhật mới nhất và chứng nhận giải thưởng từ Mr.Alex và sau đó sẽ post lên chia vui với anh em .

anh chỉ có 1 vài hình ảnh cũ của Fighter khi đoạt giải V1 ở lứa tuổi nhi đồng ( 6 - 9 tháng )

thật là hảnh diện về những gì Fighter và Vnrott đã làm được.em tin rằng sẽ còn những thành công vang dội hơn nữa của Vnrott trong tương lai. Chúc cho Vnrott ngày càng vững mạnh.

WinWin

Bác Cent cho em hỏi bên nước ngoài nó không cắt đuôi của mấy cháu rott đem đi nhậu như bên vn àh ^^! .Hay chỉ là cháu Fighter nhà mình được chủ tha . Thấy thằng Fighter còn nguyên cái đuôi :)) trông bảnh phết

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bác Cent cho em hỏi bên nước ngoài nó không cắt đuôi của mấy cháu rott đem đi nhậu như bên vn àh ^^! .Hay chỉ là cháu Fighter nhà mình được chủ tha . Thấy thằng Fighter còn nguyên cái đuôi :)) trông bảnh phết
chào bạn WinWin ! bên nước ngoài bây giờ họ không còn cắt đuôi nữa vì đã có luật cấm từ hội bảo vệ động vật . ngoài ra về mặt thẩm mỹ theo ý kiến riêng của mình thì mình nhận thấy 1 con Rott có đuôi nhìn rất uyển chuyển và cân bằng. thân

CENTIMET

Member
Anh SƠn ơi , gia phả của Fighter thế nào , phần này Cent cũgn mơ hồ quá , nhân tiện anh up date luôn để Cent cùng ACE Rott Fan được tường tận nhé

Cám ơn nhiều nhiều!
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Cent ! Fighter có 1 gia phả rất ấn tượng vì cả bên họ nội và ngoại đều rất xuất sắc, mình xin giới thiệu sơ lược về gia phả của Fighter:

Cha của Fighter là Dack Flash Rouse hiện đang là 1 ngôi sao sáng của châu âu với 1 chuỗi thành tích rất ấn tượng:

I.F.R YOUNG WORLD CHAMPION `07
Europajugendsieger
Slovenia youth club winer
Benelux youth winer
Hungaria youth club winner
European Junior Winner `07
ADRK KSZ`07 V2 R-Anw. Dt.Ch.VDH Auslandjugendsieger

một số hình của Dack

Mẹ của Fighter là Basra German Blood Line hiện đang giữ nhiều chức vô địch trong đó có YOUNG CHAMPION OF SERBIA, ADULT CHAMPION OF SERBIA, ADULT CHAMPION OF MACEDONIA. Nominated for INTERNATIONAL CHAMPION.

một số hình của Basra German Blood Line

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo.........

Ông nội của Fighter là Odo vom House Rotvis với nhiều thành tích xuất sắc:

Young champion of Croatia, Serbia
Hungary KJS 2005, V1 ITALY KS 2005
Austria KS 2005 - V2, 2006 V3
BOB rottweiler club Malaysia, H.Weiler ADRK
Champion of Malaysia, Top Dog Malaysia 2007, CACIB

một số hình ảnh của Odo:

ông ngoại của Fighter là Ramzes Crni Lotos:

Young CH of SERBIA
Adult CH of Serbia
YU Rott DERBY WINNER 2002
Holland Klubsieger BOB 2004
Belgium Klubsieger 2004
Belgium Klubsieger 2005 BOB

một số hình ảnh của Ramzes:

CENTIMET

Member
Cám ơn anh SƠn chia sẻ , xin anh tiếp tục gởi thêm họ nhà ngoại nữa ạ

Cá nhân Cent đoán là : Trên căn bản 3 thế hệ này đều có đầu và khung xương tương đối giống nhau , màu của Fighter hình như có mảng lông Vàng ở ngực nhiều hơn nên có thể đẹp hơn hai thế hệ trước..?
... không biết khi thực sự trưởng thành ( 24tháng ) màu có thay đổi hay không vậy anh.

Thân!
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
VN ROTTWEILER xin cập nhật về tình hình ngày về của thành viên thứ 4 là Fighter german blood line . nếu không có gì thay đổi thì vào ngày 19.09 Fighter sẽ lên đường về VN . sau đây là 1 số hình ảnh của Fighter chụp tại nhà của Mr. Alex những hình này được chụp trước khi Fighter đi du đấu ở châu âu.

chứng nhận giải thưởng vô địch của quốc gia BUGARIA

chứng nhận giải thưởng vô địch của quốc gia MONTENEGRO

chứng nhận giải thưởng vô địch của quốc gia MACEDONIA