• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em xin 1 con mèo lông xù hay mèo mắt tịt ạ

phenmaleat

Active Member
anh tú chị bích ơi cho em đặt gạch với nha.xám ú và chi e không tời lượt,lần này em phải nhanh tay mới được

suki8x

Member
hôm gì nt hỏi chị Bích
bé Mi mới đc 1 tháng thui
chắc phải 4 tháng nữa mới rước đc bé về
eo ôi suốt ruột dã man

X

xuka3691

Guest
pm cho nhà bay lên cho mọi người cùng thấy
thấy cái gì hả bạn????(thắc mắc có 1 câu thôi mà mãi không được đăng vì k đủ 40 kí tự)

thuan81

Active Member
Em Mi nhà mình chửa to lắm, không biết là Mi sẽ đẻ bao nhiêu con nhưng chắc chắn rằng các con của Mi và Ga tô sẽ rất đẹp ( vì bố nó bảnh trai còn mẹ nó thì xinh gái miễn chê rồi ) . Mình cũng muốn tìm nhà mới cho các con từ bây giờ để yên tâm cuộc sống sau này của các con được hạnh phúc. Về phần 2 vợ chồng mình thì không bao giờ kinh doanh trên thân thể của động vật, nên mình chỉ cho, tặng những ai yêu quý động vật thôi chứ không bao giờ bán các con của mình cả.
Bích ơi tặng anh 1 con hoặc là nhiều hơn cũng được anh không giới hạn đâu ....nhưng tặng cho anh là em phải canh chừng anh đó nha...vì nhiều lúc có sự cố không thể chăm là anh mang bán đó ...!

ngudaymuon

Active Member
Bích ơi tặng anh 1 con hoặc là nhiều hơn cũng được anh không giới hạn đâu ....nhưng tặng cho anh là em phải canh chừng anh đó nha...vì nhiều lúc có sự cố không thể chăm là anh mang bán đó ...!
Bó tay anh :)) :D :)) ( đủ 40 kí tự nèo )

hathu08

Active Member
cái topic anh là nhân vật chính thì cấm có thấy mặt anh đâu anh Thuận à, còn nhiều topic chẳng dây mơ rễ má gì thì anh lại nhảy vào xin xỏ :p chẹp chẹp.
Có những người tham vô độ (hí, dạo này chị Nhung mất chức này rồi :D )

@Thảo: Topic bay lên để mọi người thấy là bạn ấy vẫn nhớ đến em mèo (sắp) được cho và thể hiện công đóng góp vào Vietpet, dù là chỉ ở mục này.

ruồi bẹp

Active Member
em cũng thích có mèo con mới chị ạ, tự dưng thấy mèo xù hay hay em cũng muốn xin nuôi cho giống người khác, bao giờ chán em sẽ buộc mèo dưới bếp, chỉ ko chăm thôi chứ không bán đi chị ạ. Để chúng nó lớn mang đi lấy giống rồi em bán mèo con lấy tiền :D

em cũng đặt gạch xin 1 bé nhà bạn kún iu nhá,nhưng mình xin là mua rẻ lấy tiền vía cho bé thôi chứ bạn mà tặng cả 1 bé thì ngại lắm,mình biết rõ giá trị của các bé mà,bạn nhé ^^

tenchil

Member
Lần này cả Mi và Ki đều bầu bí, hihi, mọi người tha hồ đặt gạch nhưng mà phải chăm tụi nhỏ tốt chứ dọa bán như anh thuận là chị bích không cho đâu ^^

Để mình về mang hết các tình yêu của mình bán đi rồi đến nhà Kunyeu xin 1 vài em về nuôi.

hoalinh

Member
Sao ngày nào cũng vào vietpet mà giờ mới đọc được cái topic này nhỉ , lạ thật

suki8x

Member
thấy cái gì hả bạn????(thắc mắc có 1 câu thôi mà mãi không được đăng vì k đủ 40 kí tự)
ah để cho ai có lòng tốt thì vào đọc
cả những ai thích chém gió vào chém thoải mái có sao đâu

Kún¥êu

Member
Hello ngày mới ^^!

em cũng thích có mèo con mới chị ạ, tự dưng thấy mèo xù hay hay em cũng muốn xin nuôi cho giống người khác, bao giờ chán em sẽ buộc mèo dưới bếp, chỉ ko chăm thôi chứ không bán đi chị ạ. Để chúng nó lớn mang đi lấy giống rồi em bán mèo con lấy tiền :D
- Rất thích cái comment này, lần trước cho Chi và Xám chị đã gặp nhiều bạn đến xin mèo, nhưng sau khi tiếp xúc mấy lần là họ bộc lộ cái bản chất xin mèo về nuôi để theo kịp phong trào nuôi thú cảnh chứ thực tình cũng không có tình yêu sâu đậm với động vật. Mình xin nói trước những ai có ý định vậy không nên lãng phí thời gian để xin mèo.
- Nhưng không hẳn là những người xin mèo toàn là những người có ý đồ xấu như comment của Ruồi. Bằng chứng là mình đã tìm được 2 người chủ mới đối xử mèo của mình rất tốt:love struck:. Đối với con của Mi ( mèo xù lông dài ) và con của Ki ( mèo anh lông ngắn ) mình cũng sẽ tặng những chú mèo con ấy đến người bạn yêu mèo trên diễn đàn Việt pet, đương nhiên trước khi cho mình sẽ phải có những ràng buộc rõ ràng với người chủ mới để cho những đứa con bé bỏng được hưởng cuộc sống tốt nhất có thể. Ảnh hai bà bầu nhà mình nè :

tenchil

Member
Nàng Mi nhà ta xinh như hoa khôi :x Yêu Khủng khiếp ^^ Còn nàng Ki nhìn ngố quá chị nhỉ :p Không biết con của Ki với anh Chi có ngố + tồ như bố mẹ k đây ;))

lululubu

Active Member
Câu hỏi không liên quan đến topic mấy nhưng mà chị Bích ơi, hôm nào cho em sang thăm cái anh gì chụp ảnh cho 2 mẹ Ki Mi để em khoe hàng cháu nhà em với, hức2 dạo này bếu ú xấu gái lại còn tự kỉ chả ai thương. Sang chơi với 2 em nhà bạn xuka thì bị hắt hủi rõ là buồn:(, đến lúc chúng nó cho chơi cùng thì bị chủ lôi về nhà, h đang tự kỉ=)).

Định nghĩa tự kỷ "Tự Kỷ " như nè :

( Momoe tự kỷ vì bị cắt móng ko leo trèo cào phá đc nữa .) :W

[alex]

Member
Ủa, mình nhớ là KunYeu không mua nhà 16 mà sao 2 mẹ Ki với Mi lại nằm trên này nhỉ? bữa nào chụp 2 bà bầu với cái nhà mới xem sao nhé. Ah, anh xã nhà KunYeu có hứa sẽ phần tớ 1 bé con rùi đấy, hí hí, đang sướng ngất ngây đây :D