• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em độc thân, em quyến rũ

milkygirl6390

Active Member
ai da rắc rối nhỉ ... hihi ... thế chị lubu tính thế nào đây, có nhã ý nhỏ thuốc nữa không ạ :)) nhà nhiều mèo phiền gê :)) nhỏ đứa này đứa kia không được nhỏ nó ghen tỵ :))

lululubu

Active Member
Vẫn muốn nhỏ thuốc cho Xoong trước ý, vì 2 trong 3 đứa trẻ con đang mắt cụp mắt xòe, chưa mở mà gỉ đã giăng đầy mắt, hôm nay lau mắt mãi mới giải cứu được 2 đứa. Lau xong thì mắt thằng Dao bây giờ đã lại hơi đổ ghèn rồi, mai phải đi mua thuốc về nhỏ cho nó, nên cũng ko dám nhỏ thêm cái gì. Thằng này nó đã khó ăn khó uống lại còn bệnh tật, chán quá đi mất. Hi vọng sau đợt này nó khá khẩm lên chứ vầy thì tội quá.

Hôm nay tai và đuôi cháu Muôi siêu nhân đã đổi màu giống mẹ rồi nhé, cái tai kem vàng luôn, đuôi thì lơ thơ 1 nhúm, chân cũng đang có dấu hiệu, mặt thì chắc bẩn chưa thấy gì. Lại 1 đứa cháo lòng rồi, khổ thân tôi, cái màu nghe tên thì oai chứ nhìn bẩn nhắm. Rồi bạn bè lại hỏi mình mày chăm mèo kiểu gì mà bẩn thế kia cho xem:(:)(:)((.

kokokiukiu

Active Member
Chi doi vai ngay nua cho bon tre con mo mat tron xoe het thi nho luon mot the,cho thang Xoong chiu ban them vai hom nua chac cung cha sao. :)).Thang Muoi bu bam,tron nhu cuc bong,lai ngoan nua chu,yeu the:x:x

lululubu

Active Member
Hu2, chúng nó mắt chưa mở mà đã sưng húp như quả cà rồi, hôm nay về phát hiện thêm con Kéo cũng bị, lau bằng nước muối rồi, mà mắt nó chưa mở hết nên là không rửa hết đc. Đến là khổ thôi, h tận 3 thằng cướp biển. Bé tí tuổi đầu mà bệnh tật đầy mình. Thằng Muôi có khi là nhẹ nhất ý, 2 đứa kia như đi oánh nhau ở đâu về cơ.

milkygirl6390

Active Member
Hu2, chúng nó mắt chưa mở mà đã sưng húp như quả cà rồi, hôm nay về phát hiện thêm con Kéo cũng bị, lau bằng nước muối rồi, mà mắt nó chưa mở hết nên là không rửa hết đc. Đến là khổ thôi, h tận 3 thằng cướp biển. Bé tí tuổi đầu mà bệnh tật đầy mình. Thằng Muôi có khi là nhẹ nhất ý, 2 đứa kia như đi oánh nhau ở đâu về cơ.
sưng húp cả mắt luôn hả chị, sao nghe ghê thế :-SS. hix hix. mà con mẹ có liếm mắt cho con không chị :-SS may nhà em bọn nó chỉ đau mắt, đổ ghèn chứ không có hiện tượng sưng húp :( hay em cứ mua loại cho chó to, em nhỏ bọn bên em xong còn bao nhiêu e mang sang cho chị nhé, chị cứ để đấy rồi nhỏ luôn cho cả đàn :(

X

xuka3691

Guest
sưng húp cả mắt luôn hả chị, sao nghe ghê thế :-SS. hix hix. mà con mẹ có liếm mắt cho con không chị :-SS may nhà em bọn nó chỉ đau mắt, đổ ghèn chứ không có hiện tượng sưng húp :( hay em cứ mua loại cho chó to, em nhỏ bọn bên em xong còn bao nhiêu e mang sang cho chị nhé, chị cứ để đấy rồi nhỏ luôn cho cả đàn :(
thuốc bay hơi nhanh lắm. nên đợi nhau cùng nhỏ 1 lúc thôi. không bay hơi mất thì phí đấy

D_P_HOA

Active Member
Lubu à, bây giờ mơí có thơì gian vào VP. Chị dùng nước muôí sinh lí để rưả và mua lọ thuốc nhỏ mắt ( nói thật là không nhớ tên vì để ở nhà ) rỏ cho chúng . Nhà chị có hai đưá bị là con Trà và thằng Trân thôi. Mở đ chun moử mắt rất đẹp, hai hôm sau tự dưng có ghèn nên nó bị díp 1 bên mắt lại. Chị lo quá sợ nó mù nên mây hôm đó không dám chụp ảnh vì cứ nghĩ do mình chụp = điện thoại nên mắt mơí bị vây. Chị hỏi BS và Em Thuận thì thâý nói mua lọ nhỏ mắt cho trẻ em , loại nào cũng được , nhỏ cho chúng. Chị ra ngoìa hàng đòi mua loại đắt nhất thì tên bán hàng nó xui chị mua cái lọ nhỏ mắt đó có 3 ngàn thôi . NHỏ hai hôm thì hết đó. Đừng lo , nó chẳng bị làm sao đâu. 1 hay 2 hôm là mắt nó lại mở to long lanh mà . Tôí về chị ngó lại nhãn thuốc nhe

D_P_HOA

Active Member
Bọn nhỏ thế nào rồi em ơi. Biết là hơi muộn nhưng vẫn nhắn em Lubu à, thuốc nhỏ mắt chị dùng là Cloramphenicol 0,4% em ạ. Nhưng mấy đứa nhà chị nó chỉ có ghèn nhưng không bị sưng mắt đâu nhé.

lululubu

Active Member
Lâu không chụp ảnh các cháu, h up 1 tí cho đời nó xôm.

Cháu là Xoong mặt tròn nhé, hí hí, các cô các chú bảo cháu h dư này có cốt lây được 34 đô fếch không?

Kéo - công chúa hạt đậu tròn xoay. Cháu đang mắt cụp mắt xòe ý, sáng nay còn cụp cả đôi cơ. H được nhỏ thuốc với cả rửa mắt cháu cũng đỡ rồi.

Nhìn thương chưa???

Muôi siêu nhân tròn xoay ú nụ, 1 bên mắt vẫn hơi cụp nhé, nhưng đã được giải cứu khỏi tình trạng cướp biển nằm vùng. Yêu Muôi lắm ý, chuyên môn ăn xong nằm rỗi rồi tay chân khua loạn xạ thôi. Mà chân thì giống mẹ, to như cái cột.

Con là Dao bé bỏng xíu xiu. Hôm nay ăn tận được 3ml sữa 1 lần, bụng đang tròn ung ủng.

loan_90

Member
con be nha cậu có lam vợ với ku béo nhá tớ ko.........................................................................

Kún¥êu

Member
hôm nay chị đem thằng Pắp pơ đi triệt sản rồi. Thằng heo quay ấy mới 7 tháng mà hơn 4 kg, khỏe như 1 con voi. Tiêm 1 liều thuốc mê mà nó vẫn nhe nhởn, tiêm liều thứ 2 vào tĩnh mạch nó vẫn cứ giãy đạp tùm lum. Híc, thằng Xoong nồi nhà cô cũng cho đi triệt sản luôn đi, độ tuổi này là hợp lý nhất để triệt sản đó.

lululubu

Active Member
Bọn nhỏ thế nào rồi em ơi. Biết là hơi muộn nhưng vẫn nhắn em Lubu à, thuốc nhỏ mắt chị dùng là Cloramphenicol 0,4% em ạ. Nhưng mấy đứa nhà chị nó chỉ có ghèn nhưng không bị sưng mắt đâu nhé.
Em cám ơn chị, đầu tiên e cũng định mua Cloramphenicol về nhỏ, nhưng thấy bọn nó xòe cụp kinh quá, con Kéo cứ mỗi lần rửa mắt là ra 1 đống mủ nên thôi nghe cô Sheryl mua Tobramphenicol về, chắc phải nặng đô mới trị được cái trò viêm mắt ý. Thằng Muôi thì nhìn chung là gần khỏi rồi chị ạ, thằng Dao vẫn hơi cụp xòe nhưng từ sáng đến h không còn tịt díp 1 bên mắt lại. Kéo thì đã mở được con mắt sưng húp kia ra được 1 tẹo, đủ để tra thuốc, chắc là từ từ cũng sẽ đỡ thôi.

Thông tin ngoài lề: Cái bọn mất dạy nhà em cứ mồng 1 cả mười rằm lại phi lên tầng 4 chỗ có cái bàn thờ làm 1 bãi, hồi xưa là tại thằng Miu, bây giờ thì nào các ông các bà nôn búi lông, rồi tiện làm bãi ở phòng bên cạnh, điên hết cả người. Vừa mới sáng nay yên lành xong tối đã phải lui cui đi dọn. Không biết là tại con nào cả, có nên oánh cả đôi ko?

lululubu

Active Member
hôm nay chị đem thằng Pắp pơ đi triệt sản rồi. Thằng heo quay ấy mới 7 tháng mà hơn 4 kg, khỏe như 1 con voi. Tiêm 1 liều thuốc mê mà nó vẫn nhe nhởn, tiêm liều thứ 2 vào tĩnh mạch nó vẫn cứ giãy đạp tùm lum. Híc, thằng Xoong nồi nhà cô cũng cho đi triệt sản luôn đi, độ tuổi này là hợp lý nhất để triệt sản đó.
Đi chả rủ người ta lại còn khoe. À mà nhà chị h chuyển ra đâu rồi, có gì hôm nào đón em mới về rủ mọi người qua chiêm ngưỡng đê:x:x. Em là đang hóng lắm ý.

Kún¥êu

Member
Đi chả rủ người ta lại còn khoe. À mà nhà chị h chuyển ra đâu rồi, có gì hôm nào đón em mới về rủ mọi người qua chiêm ngưỡng đê:x:x. Em là đang hóng lắm ý.
Thì 21h30p hôm nay chị mới mang thằng Păp pơ đi triệt sản. Muộn như vậy nên ko muốn rủ vì làm xong đã 22g30 rồi. Làm tiếp con nữa chắc qua đêm ở nhà bác sĩ. Mà chị Thanh mấy hôm nay phải trông chó mèo ko đi đến tận nhà mình khám bệnh được, lại phải lóc cóc mang tới Mai động để triệt sản cho nó.
Nhà mới chị như bãi chiến trường, bừa bộn lắm, chưa dám mời mọi người tới chơi.

lululubu

Active Member
Dư này mọi người ạ, tình hình là dạo này tuy xấu nhưng cháu Xoong nhà mình rất biết phấn đấu, sau 1 hồi bị xa cách với các cháu nhỏ do cửa đóng then cài không vào phòng được, Xoong đã tu luyện được môn công phu mở cửa. Nói chung là bất cứ cái cửa nào mà có tay vặn cháu đều mở ngon ơ, cứ 1 lúc thất thanh phi lên lại thấy cháu đã mở xong, đang chạy đi đâu đấy. Hôm nay thấy cháu đang lôi bọn trẻ con ra nghịch, còn con BB đứng nhìn, thiệt hết sức bực mình. Làm sao lại đẻ ra cái con mèo nó khôn quá vậy hả trời, giá nó biết dùng tài năng ý đi ăn tộm tiền về cho chủ đỡ phải nuôi nó có đỡ khổ không? Chả biết có ai chịu cưu mang cháu tầm 1 tháng cho bọn trẻ con nhà mình nó nhớn không? Đảm bảo đẹp giai phong độ quấn người lại còn biết mở xích mở ***g mở cửa abc, đi vs trong cát sạch đẹp ko dính mông, biết dùng đồ công nghệ cao (gọi điện thoại, nếu không được sẽ tự lấy mồm cắp đi để dùng lén). Mỗi tội tính tình trẻ con không chung sống với các cháu nhỏ được nên chủ đang phải tìm cách cho đi cải tạo:-w.

Kún¥êu

Member
Cô mang sang đây chị nuôi cho. Cho về nhà mới ở vs mẹ Ki, em trai Pắp pơ và chú Kẹo(mèo ta). Nhà tuy hơi chật nhưng được cái ai cũng quý mèo. Nhưng trước khi sang phải triệt sản nếu không nó lại nhằm vào những thùng "cần câu cơm" ( hàng thức ăn) tè đánh dấu thì chết.

lululubu

Active Member
Cũng đang tính triệt sản đây chị ạ, mà dạo này toàn đi làm chiều, chưa hẹn được ngày nào xiến cháu cả. Dạo này có tí tu dưỡng thái độ, cộng với việc chủ kiên quyết khóa cửa bên trong ban đêm, mặc kệ mẹ con nó trong đấy, Xoong ko vào được thành ra có tí đỡ đau đầu. Nếu thái độ hết lồi lõm thì sẽ cho ở lại nhà, chứ gửi nó đi xa kể ra nhớ phết. Dù dạo này cháu đang bị kì thị xa lánh nên đã dỗi gia đình :)).

Dạo này bọn trẻ con đã mở mắt rất đẹp, trải qua 1 số chuyện buồn và rất buồn abc có lẻ các cháu còn lại trộm vía đã hay ăn chóng nhớn và đang đà... chảy nước mắt tùm lum. Nhất là thằng Muôi, mặt thì trắng trắng mà nước mắt thành viền, con ơi mới có nửa tháng tuổi chứ mấy=((. Đã đến ngày lên kênh 14 đâu mà cứ thè lưỡi ra liếm đệm với cả gặm con Kéo thôi, làm chủ cứ phải 2 ngày thay vải lót 1 lần.

Thông tin thêm là từ dạo nuôi con đến h, em BB... rất béo. Mỗi ngày chỉ cần để 1 bát hạt, 1 bát nước và đóng cửa nhốt BB lại, cứ cho con bú xong nó lại ra ăn, ăn xong uống rồi đi ngủ, 1 hồi lại dậy cho con bú. Chưa thấy con nào chăm con mà béo như con này. Lúc nào không phải chăm con nó lại oánh nhau với thằng Xoong. Ngày hết bát hạt. Đôi lúc mình là chủ mà còn sợ nó :(.

milkygirl6390

Active Member
Cũng đang tính triệt sản đây chị ạ, mà dạo này toàn đi làm chiều, chưa hẹn được ngày nào xiến cháu cả. Dạo này có tí tu dưỡng thái độ, cộng với việc chủ kiên quyết khóa cửa bên trong ban đêm, mặc kệ mẹ con nó trong đấy, Xoong ko vào được thành ra có tí đỡ đau đầu. Nếu thái độ hết lồi lõm thì sẽ cho ở lại nhà, chứ gửi nó đi xa kể ra nhớ phết. Dù dạo này cháu đang bị kì thị xa lánh nên đã dỗi gia đình :)).

Dạo này bọn trẻ con đã mở mắt rất đẹp, trải qua 1 số chuyện buồn và rất buồn abc có lẻ các cháu còn lại trộm vía đã hay ăn chóng nhớn và đang đà... chảy nước mắt tùm lum. Nhất là thằng Muôi, mặt thì trắng trắng mà nước mắt thành viền, con ơi mới có nửa tháng tuổi chứ mấy=((. Đã đến ngày lên kênh 14 đâu mà cứ thè lưỡi ra liếm đệm với cả gặm con Kéo thôi, làm chủ cứ phải 2 ngày thay vải lót 1 lần.

Thông tin thêm là từ dạo nuôi con đến h, em BB... rất béo. Mỗi ngày chỉ cần để 1 bát hạt, 1 bát nước và đóng cửa nhốt BB lại, cứ cho con bú xong nó lại ra ăn, ăn xong uống rồi đi ngủ, 1 hồi lại dậy cho con bú. Chưa thấy con nào chăm con mà béo như con này. Lúc nào không phải chăm con nó lại oánh nhau với thằng Xoong. Ngày hết bát hạt. Đôi lúc mình là chủ mà còn sợ nó :(.
ối giồi, cho BB sang chơi với mẹ Na nhà em chắc hợp, đẻ con, nuôi con mà lên nửa cân thịt. :)) muốn sang thăm bọn trẻ con nhà chị quá chị ơi. Chờ em mua túi em sang bắt cóc luôn 1 đứa về chơi với Hấu và đồng bọn :))

Boo Boo

Member
Up ảnh bọn trẻ con đi cô. Thế còn thừa bé nào không để chị xin? Cô Biz cô ấy làm cái topic mà xin được những mấy em mèo. Chị "chăm" hơn nên đi gõ cửa từng nhà một, chắc hiệu quả hơn nhỉ?

lululubu

Active Member
Dạo này chả chụp được gì chị ạ, các cháu nó mở mắt biết bò rồi nên không chịu im im cho em chụp hình nữa. Có con mẹ nó thì chả hiểu sao cả ngày nhèo nhẹo kêu, cứ thấy chủ là kêu xong xông lên đi theo khắp nơi, bế lên vuốt ve thì im, thả thì lại gào. Chả hiểu nó ra làm sao nữa chị ạ.