• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em độc thân, em quyến rũ

lululubu

Active Member
Up ảnh tí khoe 2 cháu mắt lác nhà mình.

Đây là cháu Muôi siêu nhân thích tạo dáng hòng làm idol, tuy nhiên do giống mẹ chụp ảnh dìm hàng te tua, với cả chủ không có tiền mua máy xịn nên mộng idol đang lung lay dữ dội. Cháu là con mèo... lười chảy thây chảy dãi, từ ngày biết bò đến giờ cháu hiếm khi lồm cồm đi đâu cả, toàn nằm ệch trong ổ ngủ thôi. Việc duy nhất khiến tinh thần cháu hăng hái là ăn, cứ có mẹ là cháu xông vào bú. Ngoài ra thì rất khó tính khó nết, ai ép cái gì là giãy nảy lên xong kêu loạn xạ như nhà cháy. Môn thể thao yêu thích của cháu là nằm 1 chỗ xong huơ tay huơ chân để người ta đến chơi với mình, còn mình không thèm hạ cố đi đâu cả. Khi vui vui cháu cũng vật nhau với em Kéo. Cháu còn biết phun sữa phì phì vào mặt chủ khi được cho bú ngoài.

Đây là cháu Kéo ngọt dịu đáng yêu, tính tình năng động dễ thương, trừ màu lông ra thì cái gì cũng giống bố, còn tính tình y hệt mẹ, bú sữa mẹ rất khiếp và bú ngoài rất ngoan, ham bò lê bò toài quanh phòng. Cháu rất quấn người, chủ ở đâu là cháu lũn cha lũn chũn bò ra đấy, không cần biết mẹ cháu ở hướng Đông hay hướng Tây cả. Sáng ra cho mẹ cháu vào phòng cho các cháu bú, bao giờ cháu Kéo cũng mặt ngơ mày ngác ra tận cửa tiễn chủ đi khỏi phòng:x:x:x. Phải cái cũng như bố mẹ và các anh chị em, cháu bị bệnh chụp ảnh dìm hàng, dù cá nhân hay tập thể.

Muôi: "Ê tránh ra. Đề nghị không được giật tít tôi bị lộ hàng!"

Cái kiểu tạo dáng nghiêng đầu này mỏi cổ quá :((

kokokiukiu

Active Member
Các cháu lớn nhanh quá, mắt tròn xoe yêu thế:x:x:x.......Mà dạo này chủ cháu bận quá hay sao mà chả thấy hẹn hò tụ tập gì cả8->8->,hôm nào chị nghỉ chiều thì cho em cái hẹn sang chơi với các cháu đi nhỉ>:D<>:D<

lululubu

Active Member
Tuần này đang nghỉ đới, tối cô sang luôn không, nếu mang quà cho các cháu c sẽ mở rộng vòng tay đón chào. Dạo này hơi bận, mới cả cũng hơi buồn thành ra chưa mời ai sang chơi :).

kokokiukiu

Active Member
Tuần này đang nghỉ đới, tối cô sang luôn không, nếu mang quà cho các cháu c sẽ mở rộng vòng tay đón chào. Dạo này hơi bận, mới cả cũng hơi buồn thành ra chưa mời ai sang chơi :).
Tối nay thì em cũng chưa chắc có sang được không có gì chiều báo lại chị sau..,mà các cháu thích quà gì hả chị,sữa,phomai hay là cái gì?:p

milkygirl6390

Active Member
nhà nuôi nhiều mèo có vất vả quá không chị, để em sang mang về bớt mấy con nuôi hộ chị nhé ... mèo mà cứ mắt lác với cả mặt bèn bẹt thế kia trông giống mấy đứa bị đao quá =)). Cơ mà mắt có vẻ sáng trong phết mà chị bảo mắt sưng các kiểu, nghe ghê thế

lululubu

Active Member
Thì thuốc thang chạy chữa mãi mới được như thế đấy chứ, cô mà sang nặn mủ mấy hôm đầu biết thân nhau ngay, cháu Kéo ngày 2 lượt rửa mắt bôi thuốc, mỗi lần mủ dính đầy 2 đầu của 4 cái tăm bông. Lau chán chê đến ngày t3 mới thèm hở ra cái mắt.

milkygirl6390

Active Member
em phải công nhận chăm cái bọn batư này phiền quá, hơi tí là nước mắt rơi lã chã, em suốt ngày phải chạy theo thằng Gấu nhà em lau nước mắt cho nó :( mà chị có cách nào cho cái khe giữa mắt với mũi nó trắng trắng ra được một tí không chị. Bảo em với.

lululubu

Active Member
Hôm nay vừa nhìn thấy mặt mình con Kéo đã lũn chũn chạy ra, xong là níu chân kêu gào rất ghê. Mình mới hảo tâm bế cháu nó lên, vừa kịp thơm thơm cho 1 phát là cháu xè luôn 1 bãi vào quần mình:-ss. Hu3 khộ thân tôi mới sáng sớm đã đem quần đi giặt.

Giá ở VN tổ chức "Việt Nam ai đần" với chả "Pet ai lười" đảm bảo bọn nhà mình quán quân luôn.

p/s: vừa chụp đc 1 đống ảnh dìm hàng các cháu, phải tội hỏng mất cáp nối thế là chưa up ọt gì được.

Gemma

Active Member
Cháu Muôi là con giai phải không? Chủ cháu show hàng... hấp dẫn quá! =)):">3:-O

X

xuka3691

Guest
hôm nay nhà Lulu đã làm 1 bữa lẩu nho nhỏ, gọi là mừng các cháu đầy tháng.

thực tình mình cũng có ý làm chân chụp ảnh, nhưng mà hôm nay gặp toàn cao thủ ăn nhanh, không tập trung là mất phần, nên mình không có lúc nào rời đũa cầm điện thoại để chụp, chỉ chụp được cái ảnh đại diện, sau khi đã xong xuôi.

hết màn lẩu được tráng miệng bằng kem, vì số lượng thìa có hạn nên có ai đấy đã phải dùng muôi để ăn. mình thì cũng k biết lý do dùng muôi có phải là vì hết thìa hay không, hay là dụng ý sẵn để múc cho năng suất, vì mình lườm trộm thấy "bạn ý" không buồn bã gì khi không tranh được thìa, ngược lại rất là vui vẻ khi phải dùng muôi.

cận cảnh

về nhân vật chính, các bé rất là xinh và mẹ các em rất là béo. do điện thoại lởm ánh sáng không đủ chụp bị mờ nên mình chỉ up vài cái gọi là đại diện, bao giờ có công nghệ cao về bản sẽ làm hẳn 1 triển lãm sau.

em Muôi (chắc đặt tên theo sở thích dùng muôi của chị chủ cháu)

em Kéo.

mẹ các cháu

p/s: theo các chuyên gia nhận định lại thì có khả năng em Kéo cũng là zai giống em Muôi, nhưng có điều do bộ phận nhận biết của em ý hơi nhỏ hơn nên đã gây ra sự nhầm lẫn tai hại trong thời gian qua

milkygirl6390

Active Member
ôi ... ôi ... Muôi xinh đẹp có màu giống mẹ BB phải không chị lubu. sao e thấy cái mỏ với cái tai nó vàng vàng kìa :X:X:X:X:X

lululubu

Active Member
Cháu là con của mẹ cháu mà =)). Đang bảo nhau sau này tìm chủ mới cho cháu phải giấu tiệt con mẹ đi, không chúng nó nhìn thấy cháo lòng là ko ai thèm chứa chấp mèo nhà mình nữa đâu.

Mấy đứa nhà mình dạo này suốt ngày bò đi lung tung khám phá, khám thì ít mà phá thì nhiều. Mở cửa phòng ra việc đầu tiên là phải ngó nghiêng tìm mèo con, vì chúng nó lon ton được rồi, h ko thèm nằm trong ổ chờ mình vào nữa :">.

D_P_HOA

Active Member
Đã 1 tháng rôì àh, nhanh quá, các bé trộm vía xinh quá cơ. Bây giờ mơi đến giai đoạn nghịch nè, trông buôì cươì lăm cơ :x

lululubu

Active Member
Bọn nó toàn chui vào khe vào ngách thôi chị ạ, ai mở cửa vào phòng thì lon ton chạy ra. Mấy nữa em chuyển bọn nó xuống tầng 1 chơi cho rộng, tè ị gì cũng dễ dọn, mới cả khỏi sợ các cháu ngã cầu thang.

Gemma

Active Member
Bà ngoại lu bu quá thể! Ít hôm nữa mẹ cháu cũng giống nhà Lubu 3:-O:((8->

lululubu

Active Member
Dạo này 3 con nhợn nhà mình vẫn phá như vâm, chưa làm hỏng thêm cái gì đến mức vứt đi cả nên lâu lâu mình vẫn chưa update được gì. Cháu Muôi hôm nay 2 tháng rồi, đã biết ăn hạt và nhai thịt, dưng ghét sữa. Tẩy giun cách đây mấy hôm, hi vọng sau đợt này bếu tốt lên. Cháu giống mẹ ở cái ăn ít mà sức đâu ra cứ hùng hục cả ngày dư trâu luôn, vừa mở cửa dắt xe ra ngoài đã thấy cháu ngồi như con chim nghiêng đầu hóng cổ dòm mình, sơ ý là cháu nguẩy mông chạy long tong ngoài ngõ, rượt theo bắt hết gần 10'. Mới cả cứ mấy ngày lại tặng cho mình 1 phát cào ở cổ cả ở tay.

Xoong nhà mình dạo này rất đểu, chuyên môn chơi trò giả vờ cool với mình. Nuôi thằng này xong mình mới thấy bọn mèo Anh rất đểu nhé. Thằng này rất thích vuốt ve nịnh hót, nhưng nếu có nhiều người hoặc nhiều mèo thì nó toàn bơ mình đi, kiểu rất chi tinh tướng đừng có sờ vào anh anh không thích đâu. Lúc nào mà chỉ có nó với mình thì nó sán đến dụi chân dụi tay dụi cổ, xong là nhảy vào lòng liếm láp các kiểu rất là ghê. Lúc ấy mà không chú ý đến nó thì nó nhảy vào phá rối không cho làm gì nữa, quay qua chơi với nó thì thôi. Dưng mà nhác có bóng đứa khác (người hoặc mèo) là nó giở mặt ngay lập tức. Như tối hôm qua ý, mình ngồì xem tivi 1 hồi chả làm sao, xong cháu xuống thấy mọi người di tản cả còn có mình ngồi đấy, thế là đang ngước mắt long lanh xong đổi tông giọng nịnh nọt à méo, bước tới chỗ mình dụi dụi vào tay 1 phát. Xong tự dưng cháu quay ngoắt lại thấy Muôi bé xinh vừa tỉnh ngủ, đang nghiêng đầu lệch cổ nhìn ngó định học tập, thế là lập tức lé mắt nhìn mình không coi chủ ra cái đinh, vểnh mông quay đi nhảy phắt 1 cái qua cửa sổ ra ngồi trên yên xe, đúng kiểu ông chả coi mày là gì đâu nha. Đồ mèo đực giả dối:-ss:-ss:-ss.

milkygirl6390

Active Member
mèo nhà em chẳng đứa nào nó thèm dụi chân dụi tay gì em đâu chị ạ :(( bọn nó cứ coi mình như là cái ... chậu cát của tụi nó thôi, chắc tại nuôi nhiều mèo nên chúng nó chơi với nhau quên mất chủ, mà em thấy nhiều nhà đầy mèo mà chúng nó vẫn quấn chủ ý :(( ghen tỵ lắm lắm :((
Thằng Xoong nhà chị nó còn được cái nịnh đểu nhé :)) nhà em, em mong nó nịnh đểu còn không được đây này

Gemma

Active Member
Ơ thế mèo con nhà chị Lubu vẫn còn ở nhà với mẹ à? Đã gả em nào đi về nhà mới chưa Lubu ơi? :x:x

lululubu

Active Member
mèo nhà em chẳng đứa nào nó thèm dụi chân dụi tay gì em đâu chị ạ :(( bọn nó cứ coi mình như là cái ... chậu cát của tụi nó thôi, chắc tại nuôi nhiều mèo nên chúng nó chơi với nhau quên mất chủ, mà em thấy nhiều nhà đầy mèo mà chúng nó vẫn quấn chủ ý :(( ghen tỵ lắm lắm :((
Thằng Xoong nhà chị nó còn được cái nịnh đểu nhé :)) nhà em, em mong nó nịnh đểu còn không được đây này
Mỗi con mỗi tính mà em, bọn nhà chị nó bảo thằng Xoong này kiếp trước chắc làm ăn trộm, toàn lừa lừa mọi người đóng cửa ko chặt là mở xông vào, xong là phá tung tóe rồi trốn mất. Còn có trò ngước mắt long lanh nhìn mình rồi à méo nữa, dư con mèo đi hia trong Shrek ý. Cứ phá xong là nó lại ra nhìn mình kiểu đấy, thật muốn đánh đập.

Muốn nó quấn thì em đến bữa hãy bỏ đồ ăn, bọn nhà chị mà đêm ko để sẵn hạt sáng hôm sau vừa mở cửa có 3 đôi mắt dìn mình, xong là đi theo như săn sao ngoài đường vậy8->.

lululubu

Active Member
Năm cũ sắp qua mất rồi, nhân ngày cuối năm chủ cháu đã lôi Muôi xinh đi chụp ảnh, vì chả mấy khi nhờ được thợ xịn:x. Mỗi tội cả nhà cả cửa chỉ có cái túi to uỳnh, trời thì lạnh, lại không có ai thèm đi cùng cho mình ngồi đằng sau bế Muôi. Thế là tiện tay nhét cả mẹ cháu vào đem đi cùng, mục đích chính là cho nó ấm, mới cả có hội nó đỡ cô đơn. Cũng muốn nhét cả Xoong đen không đần vào, vì dạo này cháu lớn lên đẹp trai dữ lắm, lông xù tung tóe, mặt lại có tí vênh. Phải cái cháu nhát quá, ra đấy sợ lại trốn vào bếp nhà người ta không chịu ra, thế thôi cháu phải nằm nhà 1 mình.

Quả là bọn trẻ con ngây thơ chả biết gì, vào đến quán cafe Muôi xông ra chạy lăng quăng ngay được. Mẹ cháu cũng có tí hóng, dưng mà nhác thấy bóng người lại sợ hãi rụt cổ vào, nên chả được tấm ảnh nào cả, suốt buồi Muôi ngồi độc diễn, chán rồi ngủ, xong đi về. Hôm nay Muôi mông to được 2 tháng 3 ngày, bụng lúc nào cũng tròn căng, trông ngu ngơ mắt ngập nước đau khổ, mặt ngắn tí dưng có tịt hay không thì fải chờ những tháng ngày sau. Muôi là tình yêu bé con, đang trên đà thành tình yêu bé to, đang tập khám phá cuộc sống (khám thì ít mà phá thì nhiều). Cháu ở với cậu Xoong cả mẹ vui quá nên chỉ quấn mèo chứ không quấn người. Lứa mèo con này nhà mình cũng lắm chuyện xảy ra, buồn vui đủ cả, đến hết 2 tháng chỉ còn lại có Muôi Muôi, thành ra mình cũng muốn giữ cháu lại, chả muốn cho đi sang nhà mới nhà mung gì cả. Có thêm 1 đứa mèo con, 2 đứa to to cũng hồi teen, ngoài việc đuổi nhau ầm ầm hàng ngày có thêm việc rượt Muôi chạy. Tự dưng nhà mình có 3 con mèo tính trẻ con dở hơi biết bơi, 2 con mông to ngoáy điên cuồng, 1 con mông bé sĩ lởm. Giá mà bọn nó cứ bé tí mãi thì hay nhỉ, mình có mèo con đem đi khoe suốt, he2.

Bảo Bảo hâm, tục gọi là Thớt đần, sau khi sinh xong vừa ăn vừa ngủ, tuy nhiên cũng xơ xác đi nhiều. Sở thích mới phát sinh của cháu là ăn hộ Muôi bột Nestle dành cho trẻ ăn dặm. Mỗi ngày cháu làm 3 thìa to, ăn hạt xong cháu nguẩy mông chờ ăn ké nốt hộ Muôi hộp bột, vì sau khi biết nhai Muôi đã khai trừ cái món này. Dạo này các cháu ở nhà đang rất ấm ức, vì tập cho Muôi ăn xong chủ cháu cũng cắt của các cháu suất ăn hạt cả ngày. Lo sợ cho 1 tương lai bệnh thận xa xôi nào đấy, mới cả chắc vì chủ cháu kẹt sỉ, khẩu phần ăn của các cháu bây giờ mỗi bữa gồm 1 thìa cơm + 2 thìa thịt gà/bò/lợn băm nhuyễn + rau tùy loại + 2 thìa canin xay nhuyễn trộn đều. Chỉ đêm đêm mới được để cho tí hạt ăn chống đói. Nghĩa là không còn cảnh để hạt thừa mứa như ngày xưa. Muôi con thì chả sao, cái gì nó cũng ăn, chứ các cháu già rồi chỉ thích ăn hạt. Có niềm vui nhỏ bé cũng bị cướp mất, năm mới hết cả vui=))=))=)).

Xoong đệp chai dạo này vẫn đệp chai, gần 8 tháng nặng khoảng 5 kg, không bị bụng mỡ giống Bảo Bảo nên đi đâu cũng ưỡn ngực vươn vai, phải mỗi cái nhát người, mà càng lớn càng nhát. Đã thế lại còn đen đen bẩn bẩn, đến bây giờ vẫn không ai thèm chụp ảnh cho:)). Năm mới cháu có 1 cái mới hơn năm cũ đấy là trym đã bay mất, từ dạo đấy đến giờ không thấy bỏ nhà ra đi nữa nên chủ cháu rất hài lòng. Mỗi tội độ phá hoại lại tăng, chắc không có bức xúc này nên tạm nảy sinh bức xúc khác 8->. Sang năm mới mong có thêm mấy tấm ảnh để lấy le với thằng Muôi, thằng này đần y dư mẹ nó vậy, đi theo cháu mãi mà chưa học được bài nịnh hót cả bẻ khóa trèo tường.

Thôi làm gì thì làm, sang năm mới phá vừa thôi cho chủ đỡ khổ, ăn cơm đi nhá ăn hạt vừa thôi. Chủ các cháu yêu các cháu, hí hí.