• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cuốn sổ của bentley _giống béc giê bỉ _ malinois

vanglai213

Active Member
mình chưa có kinh nghiệm trong việc dạy dỗ này,các bạn hướng dẫn cho mình với
Cứ nuôi nó khỏe mạnh đi rồi , tập căn bản cho nó trước , dậy dỗ cho ngoan ngoãn nghe lời ok, vài tháng nữa tập thêm.Lúc đó sẽ có nhiều người tập với bạn ;)

mình chưa có kinh nghiệm trong việc dạy dỗ này,các bạn hướng dẫn cho mình với
Bạn có thể lên mạng vào trang youtube.com, rồi đánh từ khóa "malinois puppy training" sẽ có nhiều kết quả cho bạn tham khảo.

Thường với chó con thì chỉ cần cho ăn uống đầy đủ, cho chạy nhảy khỏe vào, có thể kích thích chó cắn với giẻ hoặc các lệnh đi đứng nằm ngồi, yên...

Anh em cũng đều bắt đầu bằng việc tự tìm tòi học hỏi trên diễn đàn và trên các trang mạng mà. Cố gắng nhé.

duyvtn3

Member
khoảng mấy tháng là em bắt đầu tập cún được.Cún của em mới bắt ở nhà Khánh Tùng

duyvtn3

Member
em ở Đà Nẵng anh Đạo ơi!!
Anh Đạo con Tazan bao nhiu tuổi rồi anh.Không biết anh có ý định nhường lại không

vanglai213

Active Member
em ở Đà Nẵng anh Đạo ơi!!
Anh Đạo con Tazan bao nhiu tuổi rồi anh.Không biết anh có ý định nhường lại không
Bạn ở Đà Nẵng à , thế oiff hơi xa nhỉ .
TZ chính thức 2 tuổi 1 tháng 18 ngày ....Mình đang bị vào thế này tiến thoái ,Nếu có để lại chắc nó ở Hà Nội thôi bạn à .

duyvtn3

Member
dạ em cũng để yTaazan lâu rồi mà lúc anh đang nuôi,ko dám hỏi lúc đó.Anh Đạo ơi!mấy clip hay tài liệu ngày xưa huấn luyênTaan anh còn giữ ko?có thể cho em xin với được không anh

vanglai213

Active Member
dạ ,anh Đạo cho em hỏi ANH CÒN TÀI LIỆU HƯỚNG DẪN MALINOIS KO? CHO EM XIN VỚI!MAIL CỦA EM LÀ duyvtn3@yahoo.com.vn
Mình thì tích lũy kinh nghiệm trên mạng thôi. Lên mạng tìm kiếm goolge rồi đọc trực tiếp, tiếng anh thì dịch đọc qua, cho hiểu chứ mình chưa có 1 tài liệu gì về mali.Mình chỉ có tài liệu huấn luyện chó nghiệp vụ thông thường của Vn.Chắc phải khoản cuối năm nay hoặc năm sau mới có tài liệu chính thức . Anh em chơi thể thao thì huấn luyện theo hình thức này .
Mình nghĩ vậy , trước tiên nếu bạn muốn tập , thì lên youtube.com ở đó nó sẽ dậy bạn vài điều căn bản trước anh em đều tập vậy .

minhcuong

Active Member
dạ ,anh Đạo cho em hỏi ANH CÒN TÀI LIỆU HƯỚNG DẪN MALINOIS KO? CHO EM XIN VỚI!MAIL CỦA EM LÀ duyvtn3@yahoo.com.vn
Có bộ **a DVD huấn luyện Malinois tập môn IPO. Tuy nhiên với Malinois bé, em có thể tham khảo trước phần nuôi cho nó khỏe, nó ngoan trước đã.

Kinh nghiệm đã được viết trên diễn đàn và có một tài liệu bằng tiếng Việt anh viết từ năm ngoái. Chịu khó lục là ra ngay. Tất cả đều có trong box này.

Tương lai Bentley rất tuyệt đấy anh ơi ;) , mà không biết khi nào lại được gặp em nó nhỉ :)|

Cảm ơn em đã động viên, cứ giống với Arika là được rồi. Trước tiên về ngoại hình là anh thấy giống 99% rồi, nhìn cái ảnh hai đứa đứng gần với nhau giống nhau thế.

Đợt off tới chắc phải đợi anh em hội Dog của HN lên kế hoạch tổ chức. Theo như đợt off lần trước thì thấy anh Thắng có nói là các ngày CN cuối tháng. Khi đó rất mong gặp được cu Khan xuống HN. Em nhớ mang em nó xuống HN nhé.

Sinh nhật 3 tháng của Bentley. Bé đã trưởng thành hơn rồi, mừng quá. Thấy từng bài học được Ben tiếp thu nhanh mình rất vui.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3eRq9mtuB_Y[/YOUTUBE]

Bentley thi triển khả năng nhảy cao và cắn trên ghế
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=0if-ZbP3fVo[/YOUTUBE]

Cảm ơn mọi người động viên em. Em cũng không ngờ dạy Malinois nó lại đơn giản như chơi vậy. Tiếp nhận bài học và nghe lệnh phải nói là 99%. Tuổi Ben còn nhỏ nên còn mất tập trung nhưng khi vào bài học là nghiêm túc lắm.

Sắp tới em sẽ cho Ben tập bài "hôn cổ tre", bài này dựa trên giáo án của bác Hoan tập cho Ali. :)) Hy vọng sẽ có màn trình diễn của Ben trong ngày off cuối tháng sắp tới của hội Malinois. <:p

Vì răng của Ben và các em Malinois khác cùng lứa còn non nên việc huấn luyện cắn sẽ chỉ là để kích thích chó chứ không phải để luyện răng, tránh bị chảy máu răng hoặc gãy răng. Sau khi bé được hơn 4 tháng, khi thay răng xong, việc huấn luyện sẽ nâng cao hơn. Hiện giờ bé vừa học vừa chơi thôi a.