• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB mèo Hà Nội: nơi những tình bạn chân thành tìm thấy từ mạng ảo

bichdiep

Member
À đấy, còn cả em Tiến fat, giao cho Diệp thông báo mà cả người thông báo với người được thông báo đều chả tăm hơi ý kiến giề :-w
Có báo cho Tiến mà hôm đó em ý bận đi ăn cưới mà, :(

D_P_HOA

Active Member
Ai mà biết được hả chị, biết đâu đấy. \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/ Chị đã đỡ đau chưa?
Hic, ai mà biết b-)b-). Chị biết nói vậy chứ biết đâu.

Chân tay thì đỡ đau , nhưng trông cứ xanh đỏ khắp cả :(:)((

bizonzon

Active Member
Hic, ai mà biết b-)b-). Chị biết nói vậy chứ biết đâu.

Chân tay thì đỡ đau , nhưng trông cứ xanh đỏ khắp cả :(:)((
Thế giờ không gọi là D_P_HOA, mà gọi là T_K_HOA đi chị ơi (tắc kè hoa đó, hí hí)

hathu08

Active Member
tớ không được mời bạn Yến với bạn Diệp ơi :((

mình lại bị bỏ quên, sao mình cứ thấy số mình khổ thế :( tự kỉ quá

Từ khi cái topic này được mở ra mình phát hiện có một số nhân vật từng "mất tích" giờ lại xuất hiện, một số nhân vật ít lời lại phát biểu nhiều hơn :)).
Có lẽ nên lập cái danh sách ghi số điện thoại cụ thể, kèm theo chi tiền điện thoại cho một người chuyên gọi điện báo lịch nhỉ, như thế có phải chuyên nghiệp hơn ko <:p

thanhcarter

Member
Từ khi cái topic này được mở ra mình phát hiện có một số nhân vật từng "mất tích" giờ lại xuất hiện, một số nhân vật ít lời lại phát biểu nhiều hơn :)).
Có lẽ nên lập cái danh sách ghi số điện thoại cụ thể, kèm theo chi tiền điện thoại cho một người chuyên gọi điện báo lịch nhỉ, như thế có phải chuyên nghiệp hơn ko <:p
Ủng hộ cái idea này luôn...........

bizonzon

Active Member
tớ không được mời bạn Yến với bạn Diệp ơi :((

mình lại bị bỏ quên, sao mình cứ thấy số mình khổ thế :( tự kỉ quá
Hừ, cô chỉ to mồm, lần trước rủ cô đi thì cô trốn. Nhưng đúng là lần này chị quên thật, xin nhỗi :">. Lần sau nhất định sẽ ới.

Mà chị nghe cô bảo vừa đi viện về là sao thế? Tình hình thế nào?

bizonzon

Active Member
Ồ, có ban liên lạc rồi đấy chứ. Nhưng ban liên lạc có 2 người thì hôm đấy 1 người hôm trước ăn chơi kiệt cả pin, sạc cả đêm ko lại, 1 người thì dỗi bỏ về mà :p

bizonzon

Active Member
Vui quá, rất muốn được tham gia cùng mọi người ạ
Welcome bạn>:D<. Khi nào có vụ tụ tập nào tớ hoặc các bạn trong nhóm sẽ ới trên diễn đàn. Khi đó nếu có thời gian mời bạn tham gia.

D_P_HOA

Active Member
chị có chuyện thế này nè, chả biết vào đâu xả cả :-w, vào đây bán than một lúc vâỵ.

Chị có con mèo của thằng Em Trai nó cho. Hic , từ khi nuôi nó đến bây giờ , chưa 1 lần nào chị sờ đươc vào ngươì nó :-ss. À quên . có 1 lần sờ được vào nó nhưng bị nó cắn cho chảy toe toét máux-(. Cứ ban ngày thì nó cố thủ trong cái khe tủ không thể bắt được, tôí thì nó mò ra ăn hết cả bát đâỳ:-o. Hic hic, nhiêù khi ghét thằng em , chỉ muốn bắt con mèo đó ra đánh cho một trận :D:D. Theo mọi ngươì , làm thế nào bây giờ :-?:-?. Hay không bắt được mèo thì cứ nhè chủ cũ của nó ra đánh nhỉ=))=))

hathu08

Active Member
bạn Thu xinh đẹp nhập viện vì sốt xuất huyết :(( :(( :(( về nhà nhìn cái nhà bừa bộn với lũ trẻ con nheo nhóc (và bố Hà cũng nheo nhóc ) thì tức đến mức muốn thổ nốt huyết, hôm nay biết mọi người tụ tập tủi thân nhưng không còn huyết để thổ :(( :(( :((
Kimchi của bác Yến đã bị chua và đã bị hàng xóm của em sang bớt xén, giờ còn mỗi nước với cấn :)) :)) :))

hathu08

Active Member
chị có chuyện thế này nè, chả biết vào đâu xả cả :-w, vào đây bán than một lúc vâỵ.

Chị có con mèo của thằng Em Trai nó cho. Hic , từ khi nuôi nó đến bây giờ , chưa 1 lần nào chị sờ đươc vào ngươì nó :-ss. À quên . có 1 lần sờ được vào nó nhưng bị nó cắn cho chảy toe toét máux-(. Cứ ban ngày thì nó cố thủ trong cái khe tủ không thể bắt được, tôí thì nó mò ra ăn hết cả bát đâỳ:-o. Hic hic, nhiêù khi ghét thằng em , chỉ muốn bắt con mèo đó ra đánh cho một trận :D:D. Theo mọi ngươì , làm thế nào bây giờ :-?:-?. Hay không bắt được mèo thì cứ nhè chủ cũ của nó ra đánh nhỉ=))=))
cô ơi mèo nhiều đứa như thế ấy cô ạ, cơ mà cháu lại thích những đứa như thế, những đứa càng khó thuần thì khi nó thân với mình nó càng gắn bó. Cháu nhớ trước có lần cháu chiến đấu với 1 đứa mà máu me be bét (cái này là tả thật, khoảng vài chục vết sâu đến thịt) mà lạ cơ, bị mẹ đánh thì thấy đau mà bị mèo cào lại thấy không đau lắm :D
Cháu có cái kinh nghiệm còi như thế này, cứ ngồi nhìn vào mắt nó, cố gắng chớp càng ít càng tốt và khi chớp phải thật chậm, kiểu như truyền "thần giao cách cảm" ấy. Cử động gì về phía nó cũng phải thật chậm, nhiều khi tự coi mình là 1 con mèo ấy (cô đừng cười cháu) tiếp cận dần. Kỉ lục của cháu là ngồi "đấu mắt" với mèo hơn 30p, kết quả là nó ngủ mất, phải vả để nó dậy :(

D_P_HOA

Active Member
bạn Thu xinh đẹp nhập viện vì sốt xuất huyết :(( :(( :(( về nhà nhìn cái nhà bừa bộn với lũ trẻ con nheo nhóc (và bố Hà cũng nheo nhóc ) thì tức đến mức muốn thổ nốt huyết, hôm nay biết mọi người tụ tập tủi thân nhưng không còn huyết để thổ :(( :(( :((
Kimchi của bác Yến đã bị chua và đã bị hàng xóm của em sang bớt xén, giờ còn mỗi nước với cấn :)) :)) :))
Thu ốm nặng thế cơ à:-sskhổ thân , mau khỏi nhé :x. Còn cái dịp tụ tập ý, đừng lo, cái hôị lê la đó á :)), tuần nào chúng nó cũng bôi ra việc để tụ tập.

cô ơi mèo nhiều đứa như thế ấy cô ạ, cơ mà cháu lại thích những đứa như thế, những đứa càng khó thuần thì khi nó thân với mình nó càng gắn bó. Cháu nhớ trước có lần cháu chiến đấu với 1 đứa mà máu me be bét (cái này là tả thật, khoảng vài chục vết sâu đến thịt) mà lạ cơ, bị mẹ đánh thì thấy đau mà bị mèo cào lại thấy không đau lắm :D
Cháu có cái kinh nghiệm còi như thế này, cứ ngồi nhìn vào mắt nó, cố gắng chớp càng ít càng tốt và khi chớp phải thật chậm, kiểu như truyền "thần giao cách cảm" ấy. Cử động gì về phía nó cũng phải thật chậm, nhiều khi tự coi mình là 1 con mèo ấy (cô đừng cười cháu) tiếp cận dần. Kỉ lục của cháu là ngồi "đấu mắt" với mèo hơn 30p, kết quả là nó ngủ mất, phải vả để nó dậy :(
Hic , Thu ạ. Cô nuôi con Nhọ này ở văn phòng cho đỡ buồn. Vâỵ mà nó chưa bao giờ thò mặt ra khỏ cái khe tủ đó cả thì làm sao mà dỗ nó được :-ss, cô cũng không thể nhìn thâý nó vì nó trốn chỗ đó khó quá cơ. Cô quyết định rôì , cứ gặp chủ cũ của nó oánh cho 1 trân cho bõ tức, hic hic:-ss

thanhcarter

Member

Haha.Có vẻ là mèo "đầu mấu" rồi.E cũng gặp trường hợp như chị rồi....rất đồng cảm với chị.kaka......n cuối cùng thằng đấy vẫn bị e trị ngoan hiền ngay.mỗi con có 1 cách riêng để trị nó.e chưa gặp thằng "đầu mấu" nhà chị nên chưa thể có cách giúp chị rồi.:p

Downcome

Phó nhòm

Rình rình tóm đc nó mang đây em cho bữa lẩu mều bao tử. Nghĩ ngợi nhều làm dè cho nóa... già người hả bà già!! ;;);;)

bizonzon

Active Member

Cứ đè chủ cũ của nó ra chị ơi. Chẳng hạn muốn đá đít nó 1 cái thì chạy ngay sang cửa hàng của "thằng" chủ, xách cổ nó lên đá phát rồi phi xe về. Muốn vả con mèo đầu mấu cái cho bõ tức thì chạy sang vả chủ nó phát cho đỡ bức xúc. Muốn vùi dập mắng mỏ thì cứ điện thoại chủ nó mà xả thôi. Ai bảo chủ(cũ) nào tớ nấy >:)

chienvet

Chuyên gia thú y

Hội này chỉ được cái chém gió là giỏi, nhưng mà có nhiều thứ cần học hỏi :x:x:x. Yêu hội mềnh:p