• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Thu Huong

Member
Có phải chó con có lông màu nâu mai mốt lớn lên cũng thành màu vàng da bò giống cha mẹ nó không vậy các bạn?

chào em Louis.. con màu socola ít gặp lắm em bắt nó là đúng rồi, còn LALA nhà anh tắm bằng dầu tắm sunsilk bồ kết đó chút nữa anh post hình lên em coi lông có mượt không nha

Thu Huong

Member
Chó mẹ của anh Linh sữa quá trời nhỉ, chó mẹ nhà em thì ít sữa hơn. Chó con anh có tắm à, em không dám tắm dùm nó được hơn 1 tháng tuổi rồi.

Chó con của anh Vinh có cho ai chưa? Cho bạn HienHo 1 con nha, bạn ấy đang muốn tìm nuôi 1 con lạp xưởng.

Chó mẹ của anh Linh sữa quá trời nhỉ, chó mẹ nhà em thì ít sữa hơn. Chó con anh có tắm à, em không dám tắm dùm nó được hơn 1 tháng tuổi rồi.
chó cn của anh không có tắm mà chỉ lấy khăn ướt lau thôi

Thu Huong

Member
Bữa nào hội dachshun Sài Gòn nhà mình gặp nhau chứ anh Linh, thấy toydog gặp nhau hoài.

Thu Huong

Member
Anh Linh ơi, em định cho mấy con chó con vô chuồng giống như anh vậy, tụi nó biết bò rồi, trèo qua được cái thau rồi, bò trong nhà rồi vs tùm lum thì dọn dẹp mệt luôn. Vậy có được không anh Linh ?

Anh Linh ơi, em định cho mấy con chó con vô chuồng giống như anh vậy, tụi nó biết bò rồi, trèo qua được cái thau rồi, bò trong nhà rồi vs tùm lum thì dọn dẹp mệt luôn. Vậy có được không anh Linh ?
bỏ vô chuồng được mà em, nhưng em phải chặn cửa làm sao cho chó mẹ ra vô được đề cho con bú. hay là em đừng khoá cửa chuôngđể chó mẹ mở cửa khi cần cho con bú. LALA nhà anh nó mở cửa được đó

kỳ này anh Linh quyết định xích em kia lại rồi hả anh ? cố gắng xíh em nó lại đừng cho em nó phối bậy nửa nhá . vậy là anh em mình sắp làm thông gia rồi !! thân gửi !
hy vọnh lần sau mình sẽ làm thông gia he,he,he..........................................................

Thu Huong

Member
Vậy không được anh Linh ơi, vì mở cửa chuồng thì mấy đứa nó lại đòi ra ngoài, mà chuồng thì có cái chân nên cách mặt đất 1 khoảng ngắn, em mới thử cho tụi nó vô chuồng hồi trưa nay, cho chó bố ở ngoài, mà cũng thấy không ổn lắm. Anh Linh biết chỗ nào bán chuồng chó inox giá cả ra sao không, em định mua thêm 1 cái nữa.

Vậy không được anh Linh ơi, vì mở cửa chuồng thì mấy đứa nó lại đòi ra ngoài, mà chuồng thì có cái chân nên cách mặt đất 1 khoảng ngắn, em mới thử cho tụi nó vô chuồng hồi trưa nay, cho chó bố ở ngoài, mà cũng thấy không ổn lắm. Anh Linh biết chỗ nào bán chuồng chó inox giá cả ra sao không, em định mua thêm 1 cái nữa.
em phải kê thê bậc thang ở ngoài cho chó mẹ trèo vô, còn chuồng chó thì ở lê hồng phong có 1 chổ chuyên về chuồng hay là hòang văn thụ họ bán nhiều lắm

Thu Huong

Member
Đúng rồi, cửa chuồng chó có 1 ngăn ở trên, kê thêm ghế cho chó mẹ chui vô mà chó con không chui ra được, cám ơn anh Linh nhiều, em sẽ đi kiếm chuồng chó để mua, chó nhà còn đẻ dài dài mà.

nếu em có người ở nhà 24/24 thì đóng chuồng lại khi nào chó mẹ cho con bú nó sẽ kêu thí mình mở cửa cho nó vào

Thu Huong

Member
Ở nhà em thì lúc nào cũng có người làm trông má chồng, nhưng mà người ta sao mà thương chó mà để ý dùm đâu, thôi cứ mở ra để chó mẹ tự ra vào cho chó con bú, mà hình như nó hết sữa rồi anh Linh ơi, anh Linh chỉ em có món ăn nào để cho chó có nhiều sữa không vậy anh Linh ?