• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Thu Huong

Member
Tụi chó con nhà anh Linh lông dài hay lông ngắn, sao chó nhà em có 2 con lông dài, còn 3 con lại lông ngắn sát da, con chó bố nhà em thấy là lông dài hơn chó mẹ đó anh Linh.

NguyenNhuThach

Active Member
Ở LHP bạn nên mua chuồng ở tiệm Mỹ Nhung(đầu tiên bên trái từ ngã 7 xuống),loại lắp ráp,có bánh xe,chồng lên nhau được,nhiều kích cở cho mình chọn,nói thách ít(50-70cm giá 800,50-110cm giá 1tr4).Tiệm cuối đường bán cao hơn,mà ko có các lợi điểm trên.
Gần bến xe Miền đông cũng có 1tiệm làm inox,kế tiệm Tài bán chó(Xô Viết NT quẹo trái tới liền-tức là đg Ung Văn Khiểm nối dài qua).

louiskootiti

nhin moi nguoi khoe hinh may con thu cung cua moi nguoi lam minh nong long qua,vua nong long vua xot,nong long la tai vi` ong bsty ong keu phai 3 tuan nua,cho con 2 thang tuoi moi bat duoc,con xo't la tai vi` minh nho con cocker nha` minh qua,no moi chet co mot tuan a`,gio` nhin lai hinh chup trong dt lai nho no qua.a`,cho minh hoi cai nha moi nguoi,mai mot neu nuoi dachshund lon len ro`i minh dep ra tiem nho` no' phoi giong voi con cocker duoc ko?tai vi` em be minh chuan bi bat la` con trai. :D

Thu Huong

Member
Các bạn trên VP cũng có nhiều người có cocker lắm, em có thể làm quen để phối giống, sau đó bắt 1 con để nuôi cho vui, mà không biết dachshun lai với cocker thì con lai có đẹp không nhỉ?

alex nhan

Member
nhin moi nguoi khoe hinh may con thu cung cua moi nguoi lam minh nong long qua,vua nong long vua xot,nong long la tai vi` ong bsty ong keu phai 3 tuan nua,cho con 2 thang tuoi moi bat duoc,con xo't la tai vi` minh nho con cocker nha` minh qua,no moi chet co mot tuan a`,gio` nhin lai hinh chup trong dt lai nho no qua.a`,cho minh hoi cai nha moi nguoi,mai mot neu nuoi dachshund lon len ro`i minh dep ra tiem nho` no' phoi giong voi con cocker duoc ko?tai vi` em be minh chuan bi bat la` con trai. :D
sẻ không được đâu bạn ơi ! nếu muốn thì bạn phải mua thêm một em cocker nửa thì mình cho lai sẻ thảoi mái hơn so với đem nhờ người khác , thứ 2 nửa là : bạn nên chọn dachshund cái nếu bạn đả quyết định sẻ cho lai dachshund với cocker . vì cocker cao hon sao với dachshund nhiều lắm . nên nếu bạn đả chọn bé dachshund đực thì mình nghỉ phối với cockser sẻ không được đâu . thân gửi !

alex nhan

Member
mà bạn Luis ơi ! cho mình hỏi chổ bsty đó là ở đâu thế bạn ? có thể cho mình biết địa chỉ của bsty đó không bạn . thân gửi !

Anh Bao

Các AC cho mình hỏi một chút :
Em Đô-La nhà em mấy bữa nay trên da nổi nhiều mụt có cái nhỏ bằng đầu tăm, có cái lớn như đầu đũa nên nó ngứa gãi hoài. Mà mới tắm có 2-3 ngày là hôi trở lại. Không biết nó bị gì? Có khi nào viêm da không nữa. Lông thì bị rụng lác đác vài chỗ. Tội nghiệp nó tự nhiên lười ăn quá. Các AC có thể chỉ giúp không? Cảm ơn rất nhiều.

Thu Huong

Member
Vậy là nó bị viêm da rồi, bạn nên ngưng tắm cho nó đi, 1 tuần tắm 1 lần được rồi, tắm bằng sữa tắm của chó đó, và đem nó đi thú y chích 1 mũi là hết liền ( sorry mình không biết tên thuốc, vì lần 02 con chó nhà mình bị, chủ cũ của nó đem thuốc tới chích 1 mũi là hết liền).

Thu Huong

Member
Có con gì trên tường vậy ta ?

Sáng quá chói mắt làm bực mình ghê !Không ai thèm chụp hình mình, buồn quá !

Nhoc Pooh

CLB Dachsund offline

Đề nghị anh kimkwanlee đứng ra tổ chức cho CLB Dachshund trong Nam off một bữa đi, nghe nói 30/08 đến 10/9 có hội sinh vật cảnh tổ chức ở CV Lê Văn Tám, có tổ chức dog show. Anh xem bữa nào trong những ngày đó thích hợp vận động AE trong CLB đi off một bữa cho hoành tráng đông vui đi. Em dắt em ĐôLa nhà em theo sẵn kiếm chồng cho nó luôn.
Làm sao cho CLB hăng hái lên chứ em thấy thua bên Toy Dogs quá.
:-bdỦng hộ 2 tay 2 chân lun cho cái vụ án CLB Dachshund trong Nam, hehe, có vài bữa onffline giao lưu nữa chứ, hihihihi. Mình có 1 nhóc xinh lắm nè :blusshing:

Nằm bẹpMăm măm

Nụng nịuLàm dáng chụp hình nào!

Thu Huong

Member

Gửi thêm vài tấm hình chó con nữa.

Gửi vài tấm hình chó con và chó mẹ cho mọi người coi chơi !

theo danh sách của Hương thống kê thì tại tp.hcm cũng có khoảng 17 thành viên nuôi dachsund. vậy chủ nhật này 9/11/08 mình off đi các bạn. địa điểm thì ở chổ Thu Hương đi câu cá đó, mọi người thấy sao cho ý kiến đi

Hương ơi em thấy sau, sau em không cho địa chỉ chỗ câu cá & mọi người có hưởng ứng không vậy

Thu Huong

Member
Quán đó chắc ai cũng biết, đó là quán Thu Nga ở Bình Quới, hôm đó cả nhà dắt 2 con cún nhà em đi chơi nhưng mà phải có dây cột tụi nó lại vì chung quanh là nước. Mình vô có thể mang theo đồ ăn, chỉ cần kêu nước uống và mướn cần câu (mặc dù câu chẳng được). Mọi người thấy chỗ này có được không vậy?

alex nhan

Member
hình ảnh từ buổi off vietpet tại HN

một bức ảnh có hồn và đẹp em xin gửi mọi người :

Thu Huong

Member
Buồn quá, toto nhà mình sáng nay bị câu mất, mình đang dắt chó về sau khi cho đi vệ sinh, tụi nó 02 đứa canh sẵn móc câu vô cổ chó mà lôi, tại con đực lăng xăng hay chạy ra đường nên bị câu, con cái chậm hơn mà không sao. Trưa nay ra chỗ cầu Kiệu hỏi, tụi nó đòi đặt cọc 100k, mới gọi lại báo có chó đòi chuộc 5 triệu, dã man quá. Mình đang thương lượng, đúng là những kẻ bất nhân.