• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chụp ảnh đẹp mèo cưng

maihuongt91

Member
nhìn ảnh đẹp cua các anh chị có tay nghề " chụp mèo " trong VP mà ham muốn được đi học 1 khóa . Cũng muốn có bức ảnh để đời cho các cháu ở nhà lắm chứ . Nhưng đúng là trình độ có hạn . Hôm nọ hên xui, chụp được cái ảnh còn đỡ lờ mờ , up lên tí

Gemma

Active Member
nhìn ảnh đẹp cua các anh chị có tay nghề " chụp mèo " trong VP mà ham muốn được đi học 1 khóa . Cũng muốn có bức ảnh để đời cho các cháu ở nhà lắm chứ . Nhưng đúng là trình độ có hạn . Hôm nọ hên xui, chụp được cái ảnh còn đỡ lờ mờ , up lên tí

Tấm này chụp bố cục tương đối tốt, bắt đầu lên tay rồi đấy, Maihuong ạ! :p:p

Gemma

Active Member
Hi cả nhà ! Thấy mọi người show ảnh các bé quá, mình cũng muốn tham gia cho các em đỡ tủi thân :p
Đây là em Keo ( 34 ) và Sun ( aln ), 2 em đều đc gần 3 tháng, hay đánh nhau lắm nhưng tách nhau ra thì ko chịu đâu .. hihi!! Mình show ảnh các bé nha :D:D

cho em góp phần chen lấn với, hình vưa mới chụp lúc 12h khuya,khi bé nhà em vưa mới ngủ dây.
em thì thích chụp dưới ánh đèn lung linh thôi, còn chụp ban ngày thì phải có nắng thì lung linh k cần chinh.
bé nhà em chụp phải đứng xa, đứng gần là bay vào ngưởi cái máy,em chẳng biết có cái chi trong đó mà nó cứ ngưởi k thể nao chụp đươc.
và đây là hình em nó ah.

thức tỉnh
Mèo của cả hai bạn đều xinh và ảnh mèo đều chụp có tay nghề :p:p

maihuongt91

Member
Tấm này chụp bố cục tương đối tốt, bắt đầu lên tay rồi đấy, Maihuong ạ! :p:p
nghe khen xong sướng quá...:D:D . Cố gắng tập chụp ảnh mới được để còn show hàng bọn lâu nhâu, xấu xí nhà em mới được

tieu ho

chào bapcâicrot ban ở đâu , mèo cũa bạn đẹp lắm , con bét đúng chuẫn , nếu ở H.C.M. cho mình số điện thoại làm quen , mình có một chàng cũng tháy ghét lắm . bai .

D_P_HOA

Active Member
Trời ơi trong này mà cũng có mưa hả :D

Nhìn cái giề [-( ( thị Bẹt đi vệ sinh )

Gemma

Active Member
He he, mấy cái hình nhà mẹ Hoa trông vui quá thể! Nhất là anh Bop khoe hàng và móc cống! Nhưng khoe hàng mà có thấy hàng gì đâu! =)):)):-o

Gemma

Active Member
À, quên, cái hình Bop đi tắm trông thích thế nhỉ! Cứ để yên cho mà xịt vòi hoa sen lên người thế à? Con nhà mẹ Hoa thích thật, vậy thì tha hồ tắm, chả sợ nó quào mình nhỉ ! :x:-"

suki8x

Member
mẹ cháu tay nghề có hạn nhưng cũng bon chen vào đây với các bác

đt mẹ cháu cùi bắp
chụp các cháu vào buổi tối mà như ảnh đen trắng ấy

ngủ mà phải ôm chân mẹ ko rời :-*

mong các bạc chỉ giáo :x

bichdiep

Member
Chụp mèo bằng điện thoại

lâu lắm không vào diễn đàn. Chị Gemma có khoẻ không ạ? Em có xem mấy trang mà chưa thấy sáng tác mới về bọn lắm lông của chị nhé, chị up lên đi cho cả nhà xem chị nhé. Lâu rồi em cũng không chụp bọn này, có cái ảnh này chụp bằng điện thoại up lên đây cho xôm topic nào

bichdiep

Member
Sao bây giờ lại có cái quy định không được sửa bài viết của mình thế nhỉ :(:)(:)((

Gemma

Active Member
Sao bây giờ lại có cái quy định không được sửa bài viết của mình thế nhỉ :(:)(:)((
Hình như phải hoạt động đủ số giờ nào đó thì mới hiện lên chức năng sửa thì phải! Mà hệ thống set up lại hết nên "thành tích" hoạt động của mọi người trước đây đều bị xóa sạch hết rồi :-o:((%-(

Cảm ơn Bích Diệp đã ái mộ ảnh anh em nhà Bờm. Chị vẫn up ảnh mới của anh em nó bên topic nhà Bờm, chỉ ảnh nào đẹp nhất mới dám post lên đây thôi :D Với lại nhường chỗ cho mọi người đăng ảnh đẹp mèo nhà mình nữa chứ, ai lại tham giành hết đất của mọi người thế hỉ ;) Nói thế thôi, để mai chị tìm ảnh nào trông ướt át tí của Cam post lên đây thể theo yêu cầu của cô Diệp nhé :-:-*:x

Tấm bé mèo Diệp chụp bằng điện thoại trông cũng nét lắm. Em mèo này trông giống Cam với Bánh Mì hồi bé ghê! :-*:-*

Gemma

Active Member
Lâu quá không vào top này up ảnh. Mẹ Gem phải lục lại top bên trang... 2, up thêm vài tấm làm mới top nào!

Mơ màng bên cội mai già... chờ tết con rồng :D

Đâu có, thực ra là... cháu đang ị đấy ạ, mẹ cháu toàn bôi bác cháu thế này đây ạ :((%-:)((

Hai chị em Kiều dạo chơi ngoài sân, thơ thẩn ngắm hoa lá cành và cùng... làm thơ :D

Bé lại trốn mẹ, ra sân mơ mộng rồi 8->:p

D_P_HOA

Active Member
À, quên, cái hình Bop đi tắm trông thích thế nhỉ! Cứ để yên cho mà xịt vòi hoa sen lên người thế à? Con nhà mẹ Hoa thích thật, vậy thì tha hồ tắm, chả sợ nó quào mình nhỉ ! :x:-"
Chưa đứ nào nó dám cào em cả :D, cào em tét mông ngay :D, Hình mấy cháu nhà bác cứ gian gian =)), em nhìn các cháu lại tưởng các cháu chuẩn bị giải quyết nỗi buồn bác ạ :D

Tiện đây em up cái ảnh con Gia nhà em

Cái máy này gần trắng bắng mình :-o:D

D_P_HOA

Active Member
Thêm vài tấm nữa bác Gema nhé. kể ra thì up tấm này lên thì hơi bị xấu hổ cho thị Bẹt bác ạ . Uống nước trong bát thì không uống , Bẹt ta vục mặt xuống đây để uống à :D

Hai con của Bẹt phơi nắng :x

linhlady

Member
Nhà cháu có mỗi một cái ảnh ưng ý nhất thôi ạ. vì máy mẹ cháu lởm quá nên con gái chẳng có nhiều ảnh cho con đi dự thi mèo mấu :D

Gemma

Active Member
Thêm vài tấm nữa bác Gema nhé. kể ra thì up tấm này lên thì hơi bị xấu hổ cho thị Bẹt bác ạ . Uống nước trong bát thì không uống , Bẹt ta vục mặt xuống đây để uống à :D

Hai con của Bẹt phơi nắng :x
Thị Bẹt này mà ở với thằng Bờm thì thành đôi lứa xứng đôi! :)) Mà cả chị em Cam cũng cắm đầu vào toa lét uống nước bửn nữa cơ :-ss cho nên mẹ Hoa không phải xấu hổ vì con đâu nhé >:D<:D

Hai cục bông yêu ơi là yêu! :-*:-*