• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó săn Tây Ninh - Ngày ấy - Bây giờ

:)Theo tin em mới nhận được thì 2 bé đã về đến nơi,tối được ngủ phòng điều hoà với baochungbk:-bd(nghĩ mà thèm cả đời votuyen chưa được nằm phòng điều hoà bao giờ thế mà....) He he "Xin yến khoai lơ"

Chết thật, chú này lại đưa tin thất thiệt rồi. Anh về còn bị bà xã cho đắp cái chăn mỏng lạnh cóng chứ lấy ra điều hoà cho mấy tay lính mới này. Mới xây cho bọn nó cái ổ rơm ở ngoài bếp, cũng có lò sưởi như quý tộc ở bên tây ấy chứ lị. Đúng là sướng hơn cả chủ. Lạnh coóng cả tay gõ mãi mới được một chữ.

Votuyen ơi, anh nghe nói Tết năm nay chú ở lại Sg mà và để tiền thửa được cái máy điều hoà hai chiều 37 độ C mà lại kêu nóng ahf??? Chú đi so sánh với mấy em săn TN thì chết.... Bác Baochung cho hình lên đi và cho anh em địa chỉ qua xem cái nhé. Mỗi lần em về quê phải qua Hà Nam đấy.

"Chăn" đi đâu chú???Tết ko buồn sao???Xa quê thế anh buồn chết đi đc??? Chú cho hình mấy em săn TN lên cho anh xem chút đi.

Sao kô buồn bác?Đang mơ thấy em "mi" thắm thiết mở mắt ra mới tá hoả đi rửa mặt ngay vì bịDog Eye "hun" bó tay..."tử thiệt chứ kô phải như bác nghĩ đâu"...
Đây là em Vàng-những ngày quá cảnh tại nhà votuyen

Và em Đốm

Votuyen ơi, anh nghe nói Tết năm nay chú ở lại Sg mà và để tiền thửa được cái máy điều hoà hai chiều 37 độ C mà lại kêu nóng ahf??? Chú đi so sánh với mấy em săn TN thì chết.... Bác Baochung cho hình lên đi và cho anh em địa chỉ qua xem cái nhé. Mỗi lần em về quê phải qua Hà Nam đấy.
Em ở cách Phủ Lý khoảng 18km, đi về hướng thị trẫn Vĩnh Trụ. Hôm nào bác tiện ghé qua chơi. Tuy nhiên em chỉ ở nhà T7 và CN thôi.
Còn hình thì vẫn chưa up được, vì tết ra cũng đang bận mấy công việc khác nên ít lên mạng.

Ikki Nguyen

Giống chó săn TN này có độ thuần chủng cao hơn giống chó ta ở SG ko bác Khiêm? Em muốn kiếm 1 con chó ta đẹp nhưng ở SG thì lai tùm lum, chẳng phân biệt được chó ta thuần chủng. Mà giống này vận động có nhiều ko bác hay là cũng y như chó ta, nuôi sao cũng được? giống này khi trưởng thành nặng được khoảng 20-25kg ko bác?

Săn TN ở Hà Nam

Hôm vừa qua đi đến nhà BAOCHUNGBK xem săn TN. Đúng là đẹp thật, mà lại dễ nuôi; post 1 vài cá ảnh chụp bằng ĐT cho AE xem chơi.

TaiVenh

Active Member
Em săn TN này tuy chưa trưởng thành mà đã trông ra dáng phết rồi các bác nhỉ? Ngực sa dạ sát...

Hình như còn 1 em nữa cơ mà bác Ánh ơi? pót thêm mấy cái ảnh đi bác. Cho anh em xem luôn thể.

Không phải SănTN

Em săn TN này tuy chưa trưởng thành mà đã trông ra dáng phết rồi các bác nhỉ? Ngực sa dạ sát...

Hình như còn 1 em nữa cơ mà bác Ánh ơi? pót thêm mấy cái ảnh đi bác. Cho anh em xem luôn thể.
Không phải SănTN mà hình như là THÁI LAI nên không dám post. Theo yêu cầu thì cứ post nhé Bác Dương thông cảm vì chụp bằng ĐT nên không được ngon lành cho lắm.

Hehe, bác Khải nói lai Thái thì hoá ra em kia lai chó đốm àh... Sau này có chụp bác bắt ông Chung đứng tạo thế cho chó nhé.
Cong vàng theo em được biết thì có cha hoặc mẹ là chó PQ lai với săn TN chứ ko fải lai Thái đâu...

anh_hanam

Member
Vào vietpet em mới ngộ ra rằng mình bị mắc một chứng bệnh là: thích đủ thứ. Chó Phú Quốc cũng muốn nuôi, rồi laddog cũng mê mẩn và bây giờ lại đang thích thêm một chú săn Tây Ninh nhưng nghĩ lại thì bệnh của em vẫn chưa đến mức trầm kha vì GSD em thích nhưng không muốn nuôi, foc, Boc, Chichahua...chưa bao giờ có ý định nuôi. Thế nên chưa sợ lắm, vẫn còn thuốc chữa. Bác nào hảo tâm chỉ chỗ mua giúp em 1 con Phú Quốc đực vàng hoặc vện, 1 con Laddog đen, đực và 1 đôi săn Tây Ninh để em chữa bệnh với nhé. Mua dần thôi chứ mua một lúc em không có tiền..hà..hà...

Lần tới phải chụp mấy cái theo kiểu của người mẫu mới được. Đúng hôm bác Khải (không phải Phan Văn) đến chơi thì pin máy ảnh nó đình công. Thế mới tức.
Mà bác Ánh này, em nghe thông tin từ TC2 hình như là bác Lờ vờ phờ có một chú hay sao ấy.
Cái thằng cu đực này nó đúng là theo chủ nghĩa Mao-ít hay sao ấy, vì lông nó gần như không có(hôm trước mượn cái thước kẹp đo thì dài khoảng 1.85mm hi hi..) và, cũng có cả lông ngược (xoáy) ở lưng nửa.
Nhưng nói chung thì hai cô cậu này cũng đều rất ngoan, nghe lời, mỗi cái hơi đầu gấu thôi. Thôi cử chúng nó làm hồng vệ binh cũng tốt.

Nếu thông tin chính xác mà đúng dòng săn TN thì lúc nào chú phải làm một cái lễ tìm hiểu trước " Mình là nhà gái mà" Nếu đúng thì vụ này đỡ pảhi vào tận TN tìm chồng cho em nó. ( nếu anh LVP có xem thì thông tin cho AE nhé)

Vào vietpet em mới ngộ ra rằng mình bị mắc một chứng bệnh là: thích đủ thứ. Chó Phú Quốc cũng muốn nuôi, rồi laddog cũng mê mẩn và bây giờ lại đang thích thêm một chú săn Tây Ninh nhưng nghĩ lại thì bệnh của em vẫn chưa đến mức trầm kha vì GSD em thích nhưng không muốn nuôi, foc, Boc, Chichahua...chưa bao giờ có ý định nuôi. Thế nên chưa sợ lắm, vẫn còn thuốc chữa. Bác nào hảo tâm chỉ chỗ mua giúp em 1 con Phú Quốc đực vàng hoặc vện, 1 con Laddog đen, đực và 1 đôi săn Tây Ninh để em chữa bệnh với nhé. Mua dần thôi chứ mua một lúc em không có tiền..hà..hà...
Nhà thế thì nuôi thế nào định đem sang Châu Sơn làm trang trại à. Nghe nói ông có trang trại trong Bút Sơn hôm nào cho AE vào thăm trang trại nhé. Nếu được thì cùng đầu tư đê....

Hai em này thì "chiến" ác lắm,biết phối hợp và cắn rất có miếng(con nhà võ mà),dạo trước ở nhà em có mấy bữa mà mấy con chó nhà hàng xóm "trầy trụa" hết...khoái nhất là nhìn hai con này rượt chó hàng xóm,con vòng trước con chặn sau...nghe bảo bác Chung đang định kiểm tra khả năng "giật gà" nên đã đặt hàng mấy bu gà ...cứ phải nói là "giật là thịt":D:D:D:D