• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ tuyển chọn..

yennhi

Member
hihi bày chó dể thương quá... nhìn như máy chú chuột xạ vạy ^^!...mong bác lưởi đen cập nhật liên tục hình ảnh của máy bé nha...mà sao có bé vàng lạc lỏng tọi nghiêp quáDog Eye...chúc bày chó mạnh khẻo và mau ăn chống nhớn nhé...:)

luoiden

hihi bày chó dể thương quá... nhìn như máy chú chuột xạ vạy ^^!...mong bác lưởi đen cập nhật liên tục hình ảnh của máy bé nha...mà sao có bé vàng lạc lỏng tọi nghiêp quáDog Eye...chúc bày chó mạnh khẻo và mau ăn chống nhớn nhé...:)
yennhi nhìn như vậy chưa đúng đâu , phải nói như đàn chuột cống mới chính xác , vì tụi nó nặng trên dưới 2kg và phá rối như quỹ ... tội nghiệp con vàng lạc lõng , chẵng giống cha mà cũng chã giống mẹ , cô nàng bé con bị tám con đen hất hủi , bơ vơ đứng 1 góc chuồng lẽ loi .

Đúng là bầy con của " chó chúa" ( ăn uống như quỷ , ngày 5-7 cữ mà còn đòi kêu la )
Tụi nó mới 1 tháng 5 ngày mà bự còn hơn con chuột cống nhím, thì yennhi an tâm cái chuyện mau ăn chóng nhớn của bầy quỷ con chó chúa :)):)):))

yennhi

Member
hehe bé vàng hỏng gióng cha củng hỏng gióng mẹ chắc là góng ông hàng xóm hả bác luoiden :p
còn cái khoản ăn ngày 5_7 cử nếu ăn như vạy mà chó nhà bác được gọi là con của chó chúa thì chắc chó nhà em củng thuộc hàng quý tộc:D, bé lutut nhà em ăn củng khíp lắm...!

Dung_Coc

Member
Pác luoiden,

Chú cún đầu tiên (hình) có phải là con đầu đàn không pác? Nếu em không nhìn lầm thì chính là chú nó nhỉ! Hai tuần nữa em xuống pác nha! Hy vọng tới lúc đó em sẽ nhận không ra mấy chú này :)

luoiden

Pác luoiden,

Chú cún đầu tiên (hình) có phải là con đầu đàn không pác? Nếu em không nhìn lầm thì chính là chú nó nhỉ! Hai tuần nữa em xuống pác nha! Hy vọng tới lúc đó em sẽ nhận không ra mấy chú này :)
Chào Dung Coc .
Con đầu tiên chụp 1 mình không phải con đầu đàn ( mà là con cái ) . Nửa tháng chú Dũng ghé , tụi nó đạt trên dưới 3 kí ...

chontinh

Member
chào đại ca luoiden !
Thằng em rất hâm mộ phong cách chơi chó PQ của a,xin đại ca cho em có đôi nhời về bầy chó PQ con của anh nha,luoiden.
Về nguồn gốc em có biết ông Phúc PQ(OKE) chó ổng giao cho đại ca chắc nhiều ( mấy năm trước ông Phúc giao chó cho chú Sáu Hữu ở Củ Chi cũng nhiều con đẹp lắm).
Về màu lông em thích và chung thuỹ với 3 màu : vện,vàng,đen.(chó của anh màu đen oke)
Anh luoiden chọn chó cái đẻ lứa đầu 9 con thiệt siêu( chắc hên xui hã anh,anh bắt chó lớn thì đâu biết dòng của em nó ngoài đão ra sao,phải ko ?)
Em thích nhất dáng cha,dáng mẹ đều " ngực sa dạ thắt"

luoiden

chào đại ca luoiden !
Thằng em rất hâm mộ phong cách chơi chó PQ của a,xin đại ca cho em có đôi nhời về bầy chó PQ con của anh nha,luoiden.
Về nguồn gốc em có biết ông Phúc PQ(OKE) chó ổng giao cho đại ca chắc nhiều ( mấy năm trước ông Phúc giao chó cho chú Sáu Hữu ở Củ Chi cũng nhiều con đẹp lắm).
Về màu lông em thích và chung thuỹ với 3 màu : vện,vàng,đen.(chó của anh màu đen oke)
Anh luoiden chọn chó cái đẻ lứa đầu 9 con thiệt siêu( chắc hên xui hã anh,anh bắt chó lớn thì đâu biết dòng của em nó ngoài đão ra sao,phải ko ?)
Em thích nhất dáng cha,dáng mẹ đều " ngực sa dạ thắt"
Dừng gọi tui là " đại ca " , nếu tui có hơn tuổi gọi anh cũng được rồi . Nếu Chontinh thích vện thì tui cũng có 1 em xem coi có được hôn :

Dung_Coc

Member
Pác luoiden,

Ah! Em cứ tưởng nó là con đầu đàn chứ! Khoảng cuối tuần sau em ghé pác, chắc bây giờ pác đã nhốt riêng ra hết rồi nhỉ? Lẽ bầy, cho ăn một ngày 5 - 7 cữ như pác thì chúng sẽ mau lớn đây! Tuần này hay tuần tới pác chích ngừa, sỗ lãi cho bọn chúng vậy?

Dung_Coc

Member
Pác luoiden,

Em vện nhốt chung với em lưỡi đen mà pác vừa bắt đúng không? Em vện này đẹp đấy. Em nó có được sự hài hòa trong việc phối màu của sắc lông, tướng tá, ... nói chung... đẹp! :) Em cũng thích chơi màu vện, vì nếu có được một em PQ màu vện ưng ý thì là... hàng ít bị đụng rồi! :) Tương lai sẽ tìm một em để bổ sung vào bộ sưu tập CPQ của em! :)) hiện giờ sắp có một chú!), còn phải nhờ pác luoiden nhiều!

luoiden

Pác luoiden,

Ah! Em cứ tưởng nó là con đầu đàn chứ! Khoảng cuối tuần sau em ghé pác, chắc bây giờ pác đã nhốt riêng ra hết rồi nhỉ? Lẽ bầy, cho ăn một ngày 5 - 7 cữ như pác thì chúng sẽ mau lớn đây! Tuần này hay tuần tới pác chích ngừa, sỗ lãi cho bọn chúng vậy?
chào Dung_coc , 1 tháng rưỡi tuổi thì cún con hoàn tất việc chủng ngừa.
Bạn ở TP HCM thì có thể bắt sớm (1,5 tháng ) mấy ae ờ ngoài Bắc có lẽ gần 2 tháng thì chó con vận chuyển đg xa , đảm bảo hơn ...

Dung_Coc

Member
Pác Luoiden,

Okay, cuối tuần sau (05/04) em sẽ ghé pác. Tình hình bọn em nó ra sao rồi pác? Pác đã tách bầy và nuôi riêng chưa?

Thủydx

Member
Bác cent ơi, chú Chúa đảo quả là hết chỗ chê, tuy hơi gầy một chút, nhưng dáng vẫn lanh lẹ, quá chuẩn...