• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ tuyển chọn..

Dung_Coc

Member
Chao pác Luoiden,

Pác ưu tiên giảm giá cho anh em trên 4rum thì tốt quá, cảm ơn pác nhiều nha. Đợi hai tháng nữa lẻ bầy em sẽ qua pác coi chó! Bố mẹ như thế thì bầy con chắc chắn phải đẹp rồi!.

Chúc mừng pác có bầy chó đẹp!

luoiden

Chao pác Luoiden,

Pác ưu tiên giảm giá cho anh em trên 4rum thì tốt quá, cảm ơn pác nhiều nha. Đợi hai tháng nữa lẻ bầy em sẽ qua pác coi chó! Bố mẹ như thế thì bầy con chắc chắn phải đẹp rồi!.

Chúc mừng pác có bầy chó đẹp!
Bây giờ xem hình mà đánh giá bầy chó con đẹp ( dựa trên bố mẹ nó đẹp) thì chưa chắc chắn lắm (nếu đúng thì thành cao thủ xem chó rồi)
Tui tính đợi tụi nó lớn khoảng trên 1 tháng rồi post hình lên cho ae xem để dễ phân biệt hơn

Dung_Coc

Member
Pác Luoiden,

Pác nói đúng đấy! Tầm hiểu biết của em về loài chó Phú Quốc này vẫn còn hạn hẹp lắm! chỉ tìm hiểu qua những bài viết, kinh nghiệm, ... trên 4rum thôi! Em xem hình chó bố & mẹ của mấy chú cún nhà pác rất đẹp nên em đoán thế ấy mà!

Qua tìm hiểu trên Internet, rồi thấy thích loài chó này nhưng hiện tại vẫn chưa... sở hữu được em nào cả! :(

Pác Luoiden oi! pác nhớ để cho em một chú cún (đực) nha pác! mấy cún được hơn tháng thì pác nhớ post hình lên cho anh em xem nha! Dog Eye

Dũng - 0936524585

huanpham

Bác này sung thật, Em thèm giỏ dãi, mà không làm gì được. :love struck::love struck::love struck:

soi_lua

Member
Đóng góp vài cái ảnh cùng bác centimet cho vui:

Tất cả đám này ở ráo ngoài đảo PQ, nhưng giờ có còn ở đảo nữa không thì em không biết :(

CENTIMET

Member
Đóng góp vài cái ảnh cùng bác centimet cho vui:

Tất cả đám này ở ráo ngoài đảo PQ, nhưng giờ có còn ở đảo nữa không thì em không biết :(
cám ơn bác tham gia cung cấp thêm tư liệu.
mình thấy cặp chó này đủ chuẩn trong tốp tuyển chọn.
cám ơn bác tham gia, mong được nhận thêm nữa những hình ảnh như thế.
chân thành

CENTIMET

Member
thêm 01 cặp tuyển chọn, gởi anh anh em nhận xét nhé!

Xuất xứ từ đảo, được chuyển vào Sg sau 2/9.từ chiều cao, cân nặng đến xoáy lưng tất cả đều quá đẹp....

và 01 bầy baby nhé:

chắc hôm ấy không phải là ngày chụp hình hay sao ấy, nên chụp rất tệ, không lột tả được hết những ưu điểm mà các em nó có, hôm sau sẽ chụp nhiều hơn, lựa chọn nhiều hơn nữa để có những tấm hình thật đẹp gởi anh em.
chân thành!

chontinh

Member
Nhằm nâng cao chất lượng Chó PQ Việt Nam, Cent xin góp một số ảnh tự liệu..

Đây là chú chó được mệnh danh là chó chúa của đảo.Được chuyển vào tp HCm trước ngày 2/9/2007
xem hình thì nó cũng đẹp nhưng nói là chúa thì chưa đâu. Bác có ra ngoài đão chưa mà nói con này là chúa ( hay là nghe người ta nói lại ,chắc người ta nói vậy để bán cho cao giá thôi )
Nói chó chúa thì ngoài đảo PQ chưa có con chúa chỉ có 1 top dăm con đứng đầu thôi,loại đẹp nhất và cũng sàng sàng với nhau , chứ nói con chúa thì hơi quá (bác Centimet có quảng cáo thì cũng vừa vừa thôi )=))

CENTIMET

Member
xem hình thì nó cũng đẹp nhưng nói là chúa thì chưa đâu. Bác có ra ngoài đão chưa mà nói con này là chúa ( hay là nghe người ta nói lại ,chắc người ta nói vậy để bán cho cao giá thôi )
Nói chó chúa thì ngoài đảo PQ chưa có con chúa chỉ có 1 top dăm con đứng đầu thôi,loại đẹp nhất và cũng sàng sàng với nhau , chứ nói con chúa thì hơi quá (bác Centimet có quảng cáo thì cũng vừa vừa thôi )=))
ấy chà.!:eek:h go on:Centi thừa nhận mình nói qua trớn...cám ơn bác bắt giò té cái bịch!..hi hi:-bd

vầy nha! xưa kia người ta nói là nó nhất đảo, biết đâu ở ngoài đó hiện nay cũng có vài em nhất nhất nữa thì sao?

Giờ nó đẹp sau này có con đẹp hơn. Đúng không?
Có khi con nó sau này lại đẹp hơn nữa.Đúng không?
Và có khi sau này nó không bằng nhiều con khác mà trong đất liền lai tạo nữa.

cách đây hơn 4 tháng và sau này 4 tháng sẽ khác xa chứ.

Cho nên chơi chó PQ phải nói đến thời điểm!!!

thí du: trước ngày 2/9 thì có con đẹp nhất SG, thế nhưng sau 2/9 thì con nhất SG lại là con khác....bác hiểu nhé!

Nghe nói còn có nhiều con hơn nữa mà chưa có dịp cầm máy đi săn tụi nó...bận quá bác ơi!

Chân thành cám ơn ban đã khéo nhắc nhở mình nhé!
Centimet!

Chú chó này của Hưng Sg mà?Sao bác Cen lại có nhỉ...hihihihi... Con này có một ông ở HN máu lắm mà chưa được bác Cen àh.

CENTIMET

Member
Chú chó này của Hưng Sg mà?Sao bác Cen lại có nhỉ...hihihihi... Con này có một ông ở HN máu lắm mà chưa được bác Cen àh.
hi hi...đã nói là tuyển chọn thì chó nào đẹp phải show cho bà con cô bác coi chứ...để biết thế nào đẹp, thế nào xấu....
Chó PQ hiện giờ còn lộn xộn lắm...có những con đẹp như vầy thì tập thể xa gần mới (lên cơ) chứ.
hi hi...bác Hưng chắc hông buòn Cẻn tui chứ...:praying::praying::praying:
Chân thành!

xoaydao

ừ đúng rồi bác cent, nổ quá chắc là quảng cáo để bán, chứ con này đẹp thôi hihihi
hôm kia mình có hỏi bác ấy con chó chúa để mình qua phối giống, mà bác cent không chỉ, vậy mà quảng cáo cho dữ

bé-còi

con vàng này đẹp quá hén ! , không biết đắt tiền không bác , em thích quá à !

Vladavia

Member
Cảnh cáo thành viên Xoaydao có những lời lẽ đả kích cá nhân, diễn đàn ko phải là nơi giải quyết những chuyện như vậy. Xin mời tạm ngồi uống nước vài hôm cho hạ hỏa.

Kính mời các bác tiếp tục bàn luận!

luoiden

Cảnh cáo thành viên Xoaydao có những lời lẽ đả kích cá nhân, diễn đàn ko phải là nơi giải quyết những chuyện như vậy. Xin mời tạm ngồi uống nước vài hôm cho hạ hỏa.

Kính mời các bác tiếp tục bàn luận!
Việc mời xoáydao ngồi uống nước vài hôm cho hạ hoả là cần thiết . Tui thấy thành viên này không có ý tốt trong giao lưu về sở thích nuôi chó PQ .

quancholon

chào các ace yêu thích chó PQ. trên 4rum
mình là chủ con đực (mà chú em cent cho là chó chúa đảo)
mình củng cám ơn chú em cent. bấy đâu nay đã đưa em nó lên...
thực sự con chúa đảo có mất giá hay kô mình kô bận tâm như chú em cent nghỉ...?
mình thấy đẹp, nên mua về nuôi. chư kô nghỉ có giá hay kô có giá gigì....đó
hôm nào rãnh mình bos vài tấm hình lên để ace bình loạn chơi
Quan;0903686184