• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ tuyển chọn..

CENTIMET

Member
Nhằm nâng cao chất lượng Chó PQ Việt Nam, Cent xin góp một số ảnh tự liệu..

Đây là chú chó được mệnh danh là chó chúa của đảo.Được chuyển vào tp HCm trước ngày 2/9/2007.
Sơ lược:
Xuất sứ: Sinh sản tại đảo
Chiều cao và dài: 55/55cm
Cân năng: 19,5kg
Màu sắc: Đen 100%
Độ dài lông: ở cổ , sống lưng, bắp dùi sau:2cm, những nơi khác dưới 2cm
Tai vỏ sò, mỏng, linh hoạt
Lưởi có nhiều đốm đen
Đuôi xương ,thuôn vót.Linh hoạt.Khi chú ý có thể uốn lượn như con sâu<== Điều này không cần thiết nhưng thấy lạ nên trình bày luôn>Vì một số chó có đuôi chết chỉ có thể cử động ngang,dọc khi biểu lộ cảm súc chứ không có khả năng trên.

Khả năng truyền giống và chất lượng sản phẩm cực tốt.

Đây là vài hình của em nó.Dù cố gắng rất nhiều nhưng không thể chụp được hết nét đẹp cũng như cái thần của em nó

Còn đây là Phu nhân của em nó:
Xuất sứ: Sinh sản tại đảo, được chuyển vào trước 2/9/2007.Chiều cao và cân nặng cung như khung xương chỉ nhỏ hơn Phu Quân chút chút...

... Hiện nay được anhLười Đếnhay Lưỡi Đen gì đó nuôi dưỡng.
.....
...
...
Và....
............. cho ra đời 01 bầy con.điều này an ủi cá nhân tôi rất nhiều, tất cả là 9con và trong số ấy không con nào không có xoáy cũng như có vá...v.v

Tôi đã từng bị như vây ( chó con đẻ ra có con có xoáy có con lại không, có con vá có con đốm, có con đuôi lỏ, lọ đuôi, lọ trán..v..v.)

Và đây là 01 em triển vọng:

Xuất xứ : Sinh sản tại đảo (Rạch Vẹm).Được chuyển vào TP HCM sau ngày 2/9/2007
Lông và dáng rất đẹp...Có thể do sán dây nên có vẽ hơi ốm chút chút..

Dể dể hình dung cũng như nhận xét đây là vài ảnh của những em Thái+Phú hiện đang phổ biến ở nhiều nơi...

(còn tiếp...)

cuncun07

Em này đẹp thật,xoáy của em này hoành tráng thật,tấm thứ 2 nhìn dáng em nó rất đẹp

soi_lua

Member
hihi, cái này gọi là bắt giò bác centi: Trong đàn đó có 1 con bàn chân trắng & 1 con màu vàng hay sao ý bác ui!

Chú này chân sạch quá :D :D

Chú kia thì hơi hung vàng:

Cho em xin thêm ít thông tin về con vàng đực trong topic này & con vàng đực nhỏ ở nhà anh (nếu còn - ảnh chụp chung với con Vện to ý) - email của em thì anh có rồi nhỉ :D :D

cun_con

Member
mấy bạn gâu gâu này đẹp quá !!!

Cún tìm một con chó Phú Quốc màu đen để nuôi trong nhà mà tìm hoài hổng được...hic hic:(
Nhìn thấy mấy con chó con màu đen này thì thèm mà hổng biết sao có thể tìm được một con như vậy???? :((

luoiden

híc ! Bầy chó con nhà anh đâu có con nào mang vớ mà Cen post lên giống có đi tất quá ...
@ Sói lửa : con hung vàng sau này chắc thành vện ( vì nó mới sinh có 4 ngày )

rongbien

Member
con vàng của bạn đẹp quá .

có chuyển ra bắc cho anh em chơi ko ?hiiiiiiiiiiiii:-bd:-bd

kinhke

Member
Em lại thấy con đen đầu tiên là OK nhất.Nói thật lần đầu tiên em nhìn thấy quả xoáy như vậy, quá ấn tượng!

kinhke

Member
Bác centimet ơi, cái xoáy của con chó đen đầu tiên gọi là lạo xoáy gì vậy ?

xoaydao

chào bác ctm

cho mình hỏi chó chúa dó phải của bác đang nuôi không hả mình muốn qua phối giống có được không , giá cả bao nhiêu 1 lần phối vậy

xoaydao

chào bác lươi đen mình muốn mua 1 con đưc đen giá bao nhiêu vậy bác, mà chó bác có xoáy không vây ?

CENTIMET

Member
hi.
lâu nay bận nhiều việc quá không trả lời thắc mắc của anh em đươc:
Chó cái vàng mà mình cho là chó triển vọng không bán được..rất tiếc.
Bầy chó con không con nào mang với , cái chân trắng ấy là gang bàn chân .
Con chó mà mình nói là chó chúa của đảo cũng có lý do của nó: Trước đây em nó ở đảo được rất nhiều đại gia tìm đến và ngã ý muốn mua nhưng vì không trả tới không mua được.Ai cũng khen rằng đây là con chó đẹp nhất đảo.

Hiện nay mình chưa sở hưu được không phải vì giá cả mà vì người chủ càng nuôi càng thấy nó có nhiều cái hay...nên quyết giử lại.
Đã từng có người trả giá 2000usd nhưng chưa mua được

Nếu anh chị em nào thích thì mình giới thiệu đến nhà phối giống.Mục đích của mình là nhân rộng giòng chó này ra cho anh chị em 4r mình.

luoiden

chào bác lươi đen mình muốn mua 1 con đưc đen giá bao nhiêu vậy bác, mà chó bác có xoáy không vây ?
Bầy chó con,con nào cũng có xoáy,xoáy kiếm ,xoáy bản (bản đồ),nhưng không con nào có xoáy dao:)).
Bạn muốn nuôi đợi 2 tháng lẻ bầy lên nhà tui lựa(có tới 4 con đực).Nhờ Centimet dẫn.
Còn con đực cha,tui đi phối giống chủ nó tính 1 triệu rưỡi.

xoaydao

vậy bác ctm biết giá phối bao nhiêu tiền không ? mình có chó cái đang lên giống mình muốn qua phối nhờ bác hỏi dùm nhé

kinhke

Member
chào bạn kinhke bạn thấy con đầu tiên đẹp ỡ chổ nào ?

Đã bảo em thích nhất cái xoáy của nó mà, còn cái đuôi nữa.Nghe Bác Centimet
tả thì em cũng hình dung được nó uốn được ngoằn ngoèo như đuôi con mèo

CENTIMET

Member
p//hối giống :1triệu500n.( trên 02 lần)
..99% chó cái mang bầu...
nếu nhà bạn ở xa có thể được lưu lại nội trú và được chăm sóc chu đáo (không tính phí)
...
Mình cũng không tính phí giới thiệu...chỉ mong được mời 1ly cafê 2điếu Yet..:-bd
Trong thời gian tới Centi sẽ giới thiệu thêm 01 em (đặc sản) đỉnh cao của PQ nữa...anh em chờ xem nhé.:-bd:-bd:-bd
Chúc anh em dzui dzẽ!

Dung_Coc

Member
Chào Pác Luoiden!

Bầy chó con nhà pác đẹp lắm! khoảng hai tháng nữa lẻ bầy pác để cho em một con đực màu đen được không ah? giá pác bán là bao nhiêu vậy? để em biết còn... để dành tiền nữa chứ! hii!

luoiden

Chào Pác Luoiden!

Bầy chó con nhà pác đẹp lắm! khoảng hai tháng nữa lẻ bầy pác để cho em một con đực màu đen được không ah? giá pác bán là bao nhiêu vậy? để em biết còn... để dành tiền nữa chứ! hii!
Thường thì giá 1 con cún bằng số tiền phối giống , nhưng ưu tiên cho các anh em trên 4r tui có thể hạ xuống tùy từng cá thể ...Đợi một tháng rưỡi , Dung Coc liên lạc số 0909608379 để qua nhà xem chó .