• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc nhà Tôi

Chó đẹp, tướng tá ngon lành, có điều chân hơi yếu, tai cụp thì cho chú chàng xơi trứng gà tươi (1 ngày/1 trái), sau 2 tuần sẽ nhỏng tai lên ngay.
Nó sáng nào cũng xơi một trứng gà sống,không biết rồi tai nó thế nào nữa.?
Rất cảm ơn Bạn

Em chào anh Bình,

Nói thẳng nói thật đôi khi nghe không vui, nhưng cái tai của con Mun thì ... nếu để tự nhiên em e là khó dựng được lên (nếu nó đã khoảng 5 tháng tuổi).

Không đơn giản là chỉ ở phần tai...

Béc giê đức không phải con nào tai cũng dựng được, và dựng thì cũng không chắc đã dựng đẹp. Nhưng người nuôi sẽ biết cách làm cho nó dựng đẹp được. Anh thử xem xét xem sao!

Hôm trước thấy anh nói chuyện chụp được ít ảnh hươu & chó ở Hà Tĩnh ạ?
Không biết lâm trường Hương Sơn, Chó Lào (hay chó Lài) - hay đơn thuần là một giống chó vùng núi mạn Nghệ An-Hà Tĩnh giáp Lào, to con, thô kệch, lông hơi xù, trông nhà tốt, săn bắt cũng tốt có trong ảnh của anh không? gửi lên cho em xem với đi!

Tặng ACE yêu chó Phú Quốc những tấm hình mới nhất của em Mun:

Đầu nguồn sông ngàn phố-hưu,chó..rất tiếc là thời tiết trước thanh minh mưa gió nên ảnh ngoài tự nhiên không chụp được,hỏng hết...

Em chào anh Bình,

Nói thẳng nói thật đôi khi nghe không vui, nhưng cái tai của con Mun thì ... nếu để tự nhiên em e là khó dựng được lên (nếu nó đã khoảng 5 tháng tuổi).

Không đơn giản là chỉ ở phần tai...

Béc giê đức không phải con nào tai cũng dựng được, và dựng thì cũng không chắc đã dựng đẹp. Nhưng người nuôi sẽ biết cách làm cho nó dựng đẹp được. Anh thử xem xét xem sao!

Hôm trước thấy anh nói chuyện chụp được ít ảnh hươu & chó ở Hà Tĩnh ạ?
Không biết lâm trường Hương Sơn, Chó Lào (hay chó Lài) - hay đơn thuần là một giống chó vùng núi mạn Nghệ An-Hà Tĩnh giáp Lào, to con, thô kệch, lông hơi xù, trông nhà tốt, săn bắt cũng tốt có trong ảnh của anh không? gửi lên cho em xem với đi!
Nói chung cái tai nó chỉ là...cái tai.Nói thật là Anh Em chưa hiểu nhau nên nói vậy thôi:Tớ chỉ ưa nói thật và thẳng.Ngoài cái dinh dưỡng,...phẫu thuật...để tạo tai,đuôi theo ý muốn thì chuyện nhỏ ý mà.
hãy để cho nó tự nhiên vậy.Rất cảm Ơn Bạn đã quan tâm-còn mấy tấm hình Hương sơn Bạn xem tạm..Chào thân

Chào anh Bình,

Thì em nói thẳng vậy!
- Dinh dưỡng là quan trọng nhất
- Phẫu thuật: em không hứng thú với khoản này.
- Nhưng thủ thuật thì nên, anh tham khảo mấy cái ảnh này nhé:

Còn đây là đường link: http://www.pedigreedatabase.com/gsd/bulletins_read/249744.html

Nói chung cái tai nó chỉ là...cái tai.Nói thật là Anh Em chưa hiểu nhau nên nói vậy thôi:Tớ chỉ ưa nói thật và thẳng.Ngoài cái dinh dưỡng,...phẫu thuật...để tạo tai,đuôi theo ý muốn thì chuyện nhỏ ý mà.
hãy để cho nó tự nhiên vậy.Rất cảm Ơn Bạn đã quan tâm-còn mấy tấm hình Hương sơn Bạn xem tạm..Chào thân

Chào 6997,snipper
Rất cảm ơn bạn,đúng là cái món thủ thuật này mình không biết thật. Làm thủ thuật để tăng dáng dấp cho cún đẹp hơn thì thật tuyệt,mình sẽ làm thử....rất cảm ơn
Thân chào

Vietspace

Member
Chào chú Bình, cháu thấy con Mun rất đẹp, màu đen bóng xoáy đều, dài (đặc trưng của xoáy kiếm), tuy cái tai hơi cụp (ko được đẹp lắm) nhưng cũng không sao, cái quan trong nhất của 1 con chó là sự trung thành, thông minh là chính chứ đẹp mà "ngu" và nhát thì vứt. Tiếc là cháu ở xa không thể ghé chỗ chú chơi để thăm 2 em Buss và Mun được. Buss vẫn khoẻ và ngoan chứ chú

1 số hình về tạo dáng cho chó (dựng tai chó) của TQ chú xem tham khảo
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=20069

Chúc chú và gia đình mạnh khoẻ

Chào chú Bình, cháu thấy con Mun rất đẹp, màu đen bóng xoáy đều, dài (đặc trưng của xoáy kiếm), tuy cái tai hơi cụp (ko được đẹp lắm) nhưng cũng không sao, cái quan trong nhất của 1 con chó là sự trung thành, thông minh là chính chứ đẹp mà "ngu" và nhát thì vứt. Tiếc là cháu ở xa không thể ghé chỗ chú chơi để thăm 2 em Buss và Mun được. Buss vẫn khoẻ và ngoan chứ chú

1 số hình về tạo dáng cho chó (dựng tai chó) của TQ chú xem tham khảo
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=20069

Chúc chú và gia đình mạnh khoẻ
Chào Bạn
Rất cảm ơn đã quan tâm cho "Mun" của mình.Quan điểm của mình rất giống nhau,nuôi cún việc đầu tiên tớ cũng muốn một cún thông minh,dũng cảm và trung thành...còn dáng dấp,màu lông...đạt tới đâu hay tới đó(của loài cún đó).Rất cảm ơn về những gợi ý cho cún đẹp hơn.
Thân chào

Có ít ảnh đi săn...cào cào..nghoé..còn không thấy rắn tặng ACE coi chơi.

Em chào Anh
Độ này Anh chăm post ảnh thế nhỉ?chắc không phải nhờ Ngọc Anh nữa?Phải công nhận cún"mun" nhà Anh đẹp thật đấy.Em thấy khi hoạt động tai nó dựng ,khả năng dựng được nó sẽ đẹp hơn,cụp tai trông nó cứ hiền hiền...Chứ Anh chắec không nỡ sờ vào tai nó đúng không?Tương lai nó sẽ rất đẹp..Em không nịnh đâu,đừng tốn điện thoại mắng Em nhé...

Em chào Anh
Độ này Anh chăm post ảnh thế nhỉ?chắc không phải nhờ Ngọc Anh nữa?Phải công nhận cún"mun" nhà Anh đẹp thật đấy.Em thấy khi hoạt động tai nó dựng ,khả năng dựng được nó sẽ đẹp hơn,cụp tai trông nó cứ hiền hiền...Chứ Anh chắec không nỡ sờ vào tai nó đúng không?Tương lai nó sẽ rất đẹp..Em không nịnh đâu,đừng tốn điện thoại mắng Em nhé...
Chào Em
Anh mới đang tập post ảnh để đỡ phải nhờ-mới tập post từ di động.Cún"Mun"đẹp xấu để ACE có mắt nhìn riêng của từng người.Riêng cún "Mun"tai dầy,khi hoạt động và nghe ngóng thì tai nó dựng,cơ tai nó điều khiển xoay trước sau rất hoạt..nên Anh thấy khả năng tai nó sẽ tự dựng..không phải can thiệp là tốt nhất.
Anh chào Em

Em Phú Quốc này có hình dáng trông giống lai xoáy Nam Phi quá...
Hay quá Bạn nhỉ,PQ mà lai với xoáy NP thì "Mun"nhà mình được sở hữu hai dòng gen tuyệt đỉnh của hai dòng chó xoáy rồi...bây giờ nó được hơn chục ký,nếu lai xoáy NP nó mà được 35-40kg...cholên Hoà Bình săn hổ(xoáy NP săn sư tử)và săn mấy con rắn hổ mang(PQ săn rắn)về nhậu ...thì đỉnh quá...à còn lặn xuống hồ Hoà Bình thuỷ điện bắt mấy con cá nữa làm lẩu ăn...hay...hay

Em Phú Quốc này có hình dáng trông giống lai xoáy Nam Phi quá...
Anh post hình con xoáy nam phi đứng cạnh con PQ cho Bạn Nuiđa so sánh.Theo tớ được biết,con xoáy NP mới 8 tháng tuổi nó đã khoảng..35 kg,còn về hình thể..thì nó đỉnh nhất trong dòng chó xoáy(không kể tình cảm riêng)