• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc nhà Tôi

Đôi điều cảm nhận
Mình mới có một PQ,khoảng 4-5 tháng tuổi,đen tuyền.Trước đây chỉ nghe,đọc...về PQ.đến khi sở hữu mới thấy nó thật tuyệt vời.nhanh nhẹn,học tốt,thần kinh cực tốt.bảo vệ vật sở hữu kiên quyết,dũng mãnh...Chỉ muốn nói là thật tuyệt...
Vài điều chia sẻ với những ACE đang sở hữu Phú Quốc

Aipolit

Mới 5 tháng mà thể hình đã quá chuẩn, rất có triển vọng. Tiêc mỗi cái là tai cụp trông giống quan văn quá

Mr Lab

Member
Chó đẹp chó đẹp, xin hỏi bác cháu nó mấy tháng rồi? Nhà bác nuôi được cả hai con cơ ah? Mình thấy nói là không nên nuôi 2 con, thế là sao nhỉ? Chờ câu trả lời của bác để mình nuôi thêm 1 em nữa. Chúc mừng bác

Mới 5 tháng mà thể hình đã quá chuẩn, rất có triển vọng. Tiêc mỗi cái là tai cụp trông giống quan văn quá
Không biết rồi tai có dựng không?nhưng trước đây chỉ một tuần tai nó còn ốp chặt vào má cơ,Bây giờ đôi lúc xoè cụp rồi Bạn à.

Chó đẹp chó đẹp, xin hỏi bác cháu nó mấy tháng rồi? Nhà bác nuôi được cả hai con cơ ah? Mình thấy nói là không nên nuôi 2 con, thế là sao nhỉ? Chờ câu trả lời của bác để mình nuôi thêm 1 em nữa. Chúc mừng bác
Nó đươc khoảng 4-5 tháng,Tớ biết không rõ lắm.Mình không biết tại sao lại không nên nuôi hai con?Vấn đề là phải có hai chỗ khác nhau để nó đỡ nghịch khi Mình không muốn.Trật tự phải rõ ràng,nghĩa là phải chỉ huy được nó...Bạn cho hai con ra bãi nó đuổi nhau nhìn thú lắm...

HieuKTS

Member
Anh Bình à ! em Hiếu đây mà !! he ! Anh mới tậu được con PQ đẹp quá, anh cho nó ăn vừa đủ chất thôi anh nhé ! ăn nhiều chất quá chó lâu dựng tai lắm, mới 5 tháng mà đã trổ mã rồi :-bd! Chúc mừng anh có chú chó PQ đẹp, còn con Béc của anh thì tuyệt rồi:). À mà cháu anh đã bắt con Xoáy nam phi chỗ anh TrungAC chưa ạ ?

Anh Bình à ! em Hiếu đây mà !! he ! Anh mới tậu được con PQ đẹp quá, anh cho nó ăn vừa đủ chất thôi anh nhé ! ăn nhiều chất quá chó lâu dựng tai lắm, mới 5 tháng mà đã trổ mã rồi :-bd! Chúc mừng anh có chú chó PQ đẹp, còn con Béc của anh thì tuyệt rồi:). À mà cháu anh đã bắt con Xoáy nam phi chỗ anh TrungAC chưa ạ ?
Chào Em
Cảm ơn đã khen con "Mun" nhà Anh,chắc có gì cũng phải hỏi kinh nghiệm Em đấy,ăn thì làm một món,xúc cho Mun một muôi là đủ.
Xoáy nam phi cháu Anh bắt rồi,một con 7 tháng xuất xứ trại Anh Trung(Người ta để lại cho).Còn Bush của Anh hơn 40kg rồi(nói hơn vì Anh không cân)

kevuitinh

Member
tếu nhất là khi chụp chung với con GSD :D , nhìn 1 trời 1 vực , nhưng chưa chắc PQ thua GSD đâu :D

tếu nhất là khi chụp chung với con GSD :D , nhìn 1 trời 1 vực , nhưng chưa chắc PQ thua GSD đâu :D
Tớ không có ý tếu khi chụp chung với GSD,mỗi con có vẻ đẹp riêng.Song con PQ không phải'" chưa chắc" mà bắt vía GSD rồi đó(tính riêng cho độ lì)nhiều thứ còn phải đánh giá từ từ

HieuHp

Member
Chúc mừng anh Bình có chú chó quá đẹp.
Cá nhân em cho rằng vẻ đẹp của chó Phú Quốc càng tăng khi nó có màu đen anh ạ.
Mun mới về mà đã bắt vía được Bush rồi, hôm nào trời ấm em sẽ mang Tiny của em đến so tài với Mun anh Bình nhé :)
Em cho anh Bình coi ảnh của Tiny để xác định trước nè :

vietyen

Member
Chúc mừng bạn có con phú quốc rất đẹp. xin cho hỏi bạn mua con này ở đâu vậy, giá bao nhiêu, em này mà tai đứng thì ko có gì để chê

Chúc mừng anh Bình có chú chó quá đẹp.
Cá nhân em cho rằng vẻ đẹp của chó Phú Quốc càng tăng khi nó có màu đen anh ạ.
Mun mới về mà đã bắt vía được Bush rồi, hôm nào trời ấm em sẽ mang Tiny của em đến so tài với Mun anh Bình nhé :)
Em cho anh Bình coi ảnh của Tiny để xác định trước nè :

Chào Hiếu
Ngọc Anh nó nhìn Tiny không muốn lên học nữa,nó nói lúc nào Chú mang xuống cho nó ẵm một chút.Mải ngắm cún đẹp của Em nó post sai cả ảnh đấy

Chúc mừng bạn có con phú quốc rất đẹp. xin cho hỏi bạn mua con này ở đâu vậy, giá bao nhiêu, em này mà tai đứng thì ko có gì để chê
Chào Bạn
rất cảm ơn cho lời khen tặng,chú PQ mình được cho,Mình cũng mong tai nó đứng được thì tốt