• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú quốc - Hành trình về với Miền bắc

doingheo

Member
hihih đàn chó nhà chị kỳ nhông là ông nội kỳ đà đẹp quá đi thôi nhìn cái mê liền , đep trai hơn thằng ku nhà em nhiều lám, nhìn yêu ơi la yêu luôn, không biết đến bao giờ nó cho ra một đàn mới nhĩ em xin đăng ký trước môt em nhé, chó nhà chi hội đủ ISO 9001 và SAS của mỹ rồi đó hihihi(( chủ yêu chó, chó đẹp mê hồn hihi) không biết lúc nào nhìn tận mắt rờ tận tay nhĩ sương thì phải biết

@Desert: Bận quá, lúc nào rảnh sẽ post lên nhé. Con Vàng vẫn vậy, béo ú, làm nũng quá thể!! CHân vòng khhiềng :(
@Doingheo: Hì hì, thanks. Lúc nào muốn xem thì xin mời đến nhà xem thôi:)

Chúc mừng năm mới cả nhà nhé. Năm mới chúc gia đinh Vietpet mọi điều tốt đẹp nhất. Chúc diễn đàn cho Phú quốc ngày đông vui :)

Con Lợn Lòi

Active Member
Chào Kỳ Nhông

Trời ời là Trời, cún đệp phê lòi rún, làm sao lợn có một em cái đen Phú Quốc bây giờ ha kỲ nHông ui, Lợn ở tận HN lận!!!!!!!!!!!!!!!1

Con Lợn Lòi

Active Member
Chúc mừng năm mới cả nhà nhé. Năm mới chúc gia đinh Vietpet mọi điều tốt đẹp nhất. Chúc diễn đàn cho Phú quốc ngày đông vui :)
Chị Kỳ Nhông ui cho em số điện thoại và số nhà đi hum nèo em qua chơi, số em là 0982428636!em cũng ở Bắc Ninh mừ.:-bd

Chào bạn Kỳ Nhông nhé! :):D;), úi rùi ui, cuộc truy lùng sđt của bạn thật vất vả quá. hi hi, lãi quá vì gọi "bạn" thoải mái. Cuối cùng thì ...đã có kết luận.:blusshing:

Hình mới

Hôm thứ 3 vừa rồi, nhân chuyến đi công tác Hà nam, Kỳ Nhông đã được vinh hạnh uống rượu với Anh Hanam và KHaihananm. Vài bức hình kỷ niệm. Cảm ơn ÁnhHanam và Khảihanam nhiều nha.

Chiều hôm qua chụp vài kiểu bọn chó phú quốc để báo cáo với mọi người. Chụp bằng di động nên không được chuẩn lắm các bác ạ

Kỳ Nhông khuyến mãi các bác thêm 2 bức hình về 1 loài vật nữa mà Kỳ nhông nuôi trong vườn, cũng vừa chụp ngày hôm qua=))=))=))

TaiVenh

Active Member
Hay quá hay quá. Hoá ra hôm nọ các bác đang đêm dựng em dậy là vì có phi vụ "cụng ly" này đây hè hè. 2 bác Hà Nam nhanh thật. Rõ ràng KNOKD là thành viên Hà Nội mà cuối cùng lại giao lưu với ae Hà Nam trước, thiên vị quá... Hôm nào phạt bác KNOKD nhé.

Vườn nhà bác rộng rãi thật, thế này thì CPQ tha hồ mà chạy nhảy, đúng với sở trường của chúng :-bd.

2 cái con ở ảnh cuối cùng bác nhớ nuôi cẩn thận. Khi nào có F1, F2 còn chia đều cho hội viên VP 3 miền nhé :)):)):))

@TaiVenh: Hì hì đâu dám thiên vị đâu, nhưng ở Hn em chẳng được ai mời cả mà ;-) Thôi, hôm nào em nộp phạt các bác HN nha.

cho AE Hà Nam tham gia nhé

@TaiVenh: Hì hì đâu dám thiên vị đâu, nhưng ở Hn em chẳng được ai mời cả mà ;-) Thôi, hôm nào em nộp phạt các bác HN nha.
Nếu có vụ chịu phạt các Bác ALÔ nhé em rất thích những vụ này " Ai gọi em đấy có em đây"...hihihi

anh_hanam

Member
Em mà có được khu vườn nhà như bác Kỳ nhông em bỏ nghề về nuôi chó, chơi với chó cho nó sướng cái đời.
Ước mơ nho nhỏ có được một khu vườn nhà như bác Kỳ nhông mà cũng khó khăn....ha...ha...
Đúng là cơm áo không đùa với khách chơi....Giầu chưa chắc đã sướng nhưng nghèo như em thì đúng là khổ thật....Toàn những ước mơ rất nhỏ nhoi, bình dị mà không có điều kiện thực hiện....Hic...

@Khai Hanam: Uh, hôm nào chịu phạt chị nhất định sẽ a lô cho AE Hanam rồi, nhớ lên nha.
@Anh_Hanam: Ơ hay, chị có bảo đấy là vườn nhà chị đâu? hì hì, bế chó sang nhà hàng xóm chụp ảnh :))

doingheo

Member
hihih nhìn chị kỳ nhông off o hà nam vui ghê hihi bác khải và bác ánh này cũng hay làm thế nào mà chị kỳ nhông bay qua hà nội hạ cánh xuông phi trường ha nam mới hay chứ lỵ hihi nhìn cái vườn của chi mê thật em mà có vươn rông như vậy em nuôi 10 chú cún ngay hihih, các bác ở hà nôi ơi nhất là bác AQ và bác tai vểnh đó bữa nào làm chuyến xuống bắc ninh chơi đi cho thằng em nghèo nay bám càng các bác như lần đi hà nam với hihi

@Doingheo: Hì hì, hôm đó vui lắm doingheo ạ. Cụng ly, hát kara và nhảy nhót nữa! Này, chị đã bảo bế chó sang nhà hàng xóm chụp hình mà lại ;-) ha ha. Nếu em là con gái thì Kỳ nhông chúc mừng nhân ngày 8/3 nha, he he.

doingheo

Member
trời ơi nữa thế cơ ah chị thích quá đi thôi 2 bác này kín tiếng quá đi thôi, may mà có chị nói đó nếu không anh em trên VP nayd chịu không biết gì hết, mai gặp anh khải ơ quang ninh em hỏi chuyện mới được. hihi ( thưa chị em la đàn ông đích thực chi ah) hihi không phải phụ nữ đâu, bác AQ mà đọc bác cười em chết, chúc chị và toàn thể chị em trên diễn đàn Việt pet ngày 8-3 thật là vui vẻ và thành công trên mọi lĩnh vực vươt qua mọi khó khăn trong cuộc sống, cung như đàn thú cưng của mình ngày một phát triển
Thân

@doingheo: cảm ơn em nhiều về lời chúc. Hì hì, em là con trai thì chị cũng chúc mừng..... người yêu/vợ của em nha. Chúc một cuối tuần vui nhé.

shpy2001

Thật ngưỡng mộ chị Ky_nhong trong hành trình miền Bắc này.
Em cũng mới nuôi 2 chú PQ thôi. Nhờ người quen ở PQ đi mua rồi mang lên dùm. Cô bé vào trại chó. ông chủ trại hỏi ngay :"cháu là khách du lịch hả?!" . Cô bé bảo "Cháu là người ở đây, nhà ở kia ... ở kia .... Mua làm quà biếu chỗ làm." Thế là ông chủ dắt đến 2 chuồng riêng . 1tr5/ chú cún con. Ông chủ còn mời nước, ngồi chơi nói chuyện chó PQ, nguồn gốc ... cả buổi. Quan trọng là, ông ấy bảo "... mấy dãy chuồng kia 400, 500, 700 ... cũng có. Còn 2 con chú chỉ cháu chọn 2 chuồng này là gần đúng gốc nhất" !!

Thế chắc an tâm he ! Mà công nhận nuôi mấy em này cực ghê. Đi truyền nước biển 1 ngày 2 lần hết 10 ngày. Cũng vì bể kế hoạch, máy bay không cho mang, tàu cao tốc cũng không cho mang. Phải đi năn nỉ tàu hàng người quen gửi ! 2 chú lênh đênh hết 4 ngày , về bệnh luôn !

Giờ thì chúng khỏe rồi. Rất dễ thương. Cảm nhận đầu tiên là cực kỳ thông minh (so với con chó Nhật - VN 4 năm tuổi ở nhà, cứ tưởng là nó đã khôn lắm rồi chứ !!). Em khoái cái "bộ giàn" cao của chúng. Nhảy nhót lanh lợi lắm.

Chúc chị 8/3 vui vẻ nhé!