• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc Dữ Quá

bác à thằng PQ này là tròn 21 KG nó xử đẹp con rott khi thằng cu nhà đó cho đi.........WC
nhà em ở HĐ em đang muốn các bác vô nhà chơi mà ko được anh em cần thiết cứ vào nhé HĐ hân hạnh đón tiếp
Nếu vậy thì thằng cu nhà bạn thuộc diện to con đấy! Good

Nhưng bạn có thể giải thích rõ hơn 1 chút về từ "xử đẹp" được hay hok?

1) = cắn chết chú mày luôn (thế hok ai can à!)

2 = cắn cho mày chạy, rên ăng ẳng...???

Mà thằng em Rott đó mấy tuổi? cỡ nào???

Tính mình cứ đặt câu hỏi cho rõ?

Nhưng nếu đúng vậy (vẫn mong có phản hồi hình ảnh và xác nhận thông tin từ ACE hội CPQ Hà Nội) thì nó sẽ là 1 điển hình về đặc tính chiến đấu của chó PQ.

Rất quan trọng nếu đó à sự thật đấy!

Mong rằng các bạn quan tâm làm rõ vấn đề này

quangnhoc

Member
này bác bảo em bốc à ko có đâu, có ông bố chứng dám hì các bac muốn thì vào HĐ kiểm chứng hehehe gần nhà em chỉ lắm GSD dỏm và rott thui ko có mấy thằng hàng khủng như của các bác đâu
rott cùi hay không thì cũng vậy thôi nếu nói chó phú quốc của bác cắn vào chổ hiểm như cổ của con rott làm nó ngat thở chết thì chắc củng không thể.vì so răng của phú quốc thì nếu có cắn ngập răng đi nửa củng chỉ qua hết lớp da của con rott một chút thôi.trong khi rott là giống có thể chịu những đòn sát thương cao và thông thường thì con nào còi cũng 40kg chưa kể hàm răng của con rott chỉ một nhát táp trúng nếu cắn thật sự có thể con phú quốc của bác mang nạng suốt quản đời còn lại rồi chưa kể nếu cắn trúng chổ hiểm thì có thể đưa con phú quốc của bác nửa đường đến tây tạng luôn.mà nếu có đánh nhau thì nói thật chó của bác táp được 10 thì con rott củng đuợc 1,2 cho nen nếu con pq vẩn còn lành lặn thì nó đúng là siêu chó rồi nhìn rott to vậy chứ củng nhanh nhen lắm nha bác! phú quốc em cũng có nuôi rott em củng quan tâm tới,củng từng chứng kiến hai con rott xơi nhau rồi nên theo em nghỉ chắc con rott bị đai là con mới một hai tháng tuổi thôi.em nói vậy có đúng không bác.

Do_Loi

Member
2 con GSD dởm to oạch cắn lượt đầu => đền 8 triệu => mỗi con 4 triệu

2 con GSD to oạch + 1 con Rott => đền 15 triệu => con Rott "dởm" này trị giá 8 triệu. Rott giá này mà chó dởm thì con PQ hàng xịn kia phải cỡ 18tr đổ lên mới đáng để đền, chứ dưới 18tr mà vào tay tôi thì chó làm chó chịu, hàng xóm thích thịt cứ thịt!

Chuyện 1 ông võ sỹ hạng nặng nghiệp dư 80kg (ngao tạng) thịt một chú hạng ruồi chuyên nghiệp - (Pitbull - tầm 35kg) như vắt mũi trẻ con thì đã có ảnh làm chứng!
Chuyện 1 ông võ sỹ hạng ruồi (Pitbull) đánh ngang tay với ông võ sỹ hạng trung (Rott - tầm 50kg) thì cũng đã có film!

Chuyện ông võ sỹ hạng lông (PQ - 21kg) cho ông võ sỹ hạng trung (Rott - tầm 50kg) thăng thiên thì mới nghe kể ở trên!

Rồi đâu đó còn có chuyện 1 con PQ giết chết dăm ba con chó hoang trên núi: đâu mà lắm chó hoang thế, Hà Nây (Hà Nội + Hà Tây) mỗi ngày cuối tháng tiêu thụ cỡ 5 tấn thịt chó thì lấy đâu ra chó hoang mà chạy!

Chịu bỏ 15 triệu đền tiền chó cho hàng xóm chắc ít ra cũng có cái điện thoại 1,5 triệu có camera! Vậy thì cần gì đi xác minh, cứ cho xin 200 ảnh (ảnh chụp bằng máy ảnh KTS mới có giá 500 :D)

Càng ngày càng lắm ông bốc phét, thà cứ nói con PQ 21 kg cắn chết con chó ta lai GSD hoặc lai Rott để người ta biết là đang xem tấu hài cho xong, đỡ mất công tưởng tưởng.

Vớ vẩn mà bác gì không nói là "nói sớm làm nó không kịp thịt mấy con Saint bernard..." thì cái ảnh này được phiên dịch là con chó ta đang "thịt" con hổ của đoàn làm phim "Chạy án - phần 2" chứ chẳng chơi :D :D

(ảnh lấy từ cửa hàng bán đồ cho chó mèo của ông nammo trên vietpet)

T

thinhban

Guest
các bác ơi em đính chính lại cái tin cùi này nạn nhân của con PQ này đều to cả nhưng có lẽ do dân trí chủ thấp nên họ đòi ko nhìu HI` còn ko phải là con PQ nhà em ko solo mà toàn 4 vs 1 3 con nhà bà ngoại ở bên cạnh hic đều là PQ cả .6h tối nay em mới được biết có 1 số người nhìn thấy mà tận 6h tối họ mới nói với em SORRY toàn thể các bác đã đọc Topic này

chungthuy

Mimi nhà mình chỉ bắt gián, đuổi chuột(chưa bắt được con nào).
Giao lưu với nhà hàng xóm, thấy cún nhật to bằng cái chén sợ chạy mất dép. Hàng xóm cười quá chời: Chó lớn mà sợ chó bé.
Ra ngoài đường chơi Chó xù nhật dí chạy về nhà không kịp.
Thấy em bé nhà bác hâm mộ quá.

các bác ơi em đính chính lại cái tin cùi này nạn nhân của con PQ này đều to cả nhưng có lẽ do dân trí chủ thấp nên họ đòi ko nhìu HI` còn ko phải là con PQ nhà em ko solo mà toàn 4 vs 1 3 con nhà bà ngoại ở bên cạnh hic đều là PQ cả .6h tối nay em mới được biết có 1 số người nhìn thấy mà tận 6h tối họ mới nói với em SORRY toàn thể các bác đã đọc Topic này
Sự việc như vậy thì hoàn toàn có thể closed topic này để tránh ... mọi thứ tranh chấp phát sinh

Rất mong MOD quan tâm. Xin cám ơn thinhban đã cung cấp thêm thông tin cho rõ ràng hơn rồi

Truth

Nhà mình có ba con xoáy đều là đực, vì không cùng đàn nhưng lại cùng một lứa tuổi. Vừa rồi đem thả hai con ra, thế là chúng chạy thẳng đến và táp...táp...táp lẫn nhau. Can hai em ra muốn bở hơi tai.