• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc Dữ Quá

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
các bác ơi con PQ nhà em nó làm sao ý
nó mới có 1 tuôỉ mà em đã em đã mất 8tr rùi nó kill 2 con GSD to oạch nhà hàng xóm các bác giúp em với nó dữ quá mà sao nó rất hiền với người lạ chỉ dữ với chó thui
Rất lạ,với người thì chó Phú Quốc thân thiện, nhưng với chó khác, đặc biệt GSD nó rất ghét. Hoặc là gà, vịt thì...thôi rồi Lượm ơi ! Anh bạn mình cũng đã phải đền nhiều chó và Phù Thủy đền... gà hàng xóm nữa. Họ cứ "đếm gà chết...tính tiền !".

"Con Dại, Cái mang" là như vậy đó.

catsamac

Member
Chủ đề này đã có ngay bên dưới! Chủ topic nên xem lại trước khi post bài!

ngoc_anh

Member
Em này chắc đi cho làm chó chọi thôi. Hung thế cơ mà! Khác nào một võ sĩ có tài mà không có đất dụng võ đâu. Làm giải thi đấu chọi chó đi bạn. Có lẽ bọn pitbull cũng chạy đấy.

Rất lạ,với người thì chó Phú Quốc thân thiện, nhưng với chó khác, đặc biệt GSD nó rất ghét. Hoặc là gà, vịt thì...thôi rồi Lượm ơi ! Anh bạn mình cũng đã phải đền nhiều chó và Phù Thủy đền... gà hàng xóm nữa. Họ cứ "đếm gà chết...tính tiền !".

Bác ơi phải chi là đền gà thịt thì còn đỡ. Bên khu Quận 7, Sài Gòn chẳng hạn họ toàn nuôi thuê Gà đá - nó mà ngoẳm 1 em thôi thì có mà thành án mạng chứ chẳng chơi

Mà con của Bro này nó chơi 2 con GSD thì chắc phải "cai nghiện" thôi sơ sơ là thấy giá của nó bây giờ hơn 8 Trđ rồi còn gì!

Vậy theo bạn thế nào là: ít dữ - dữ vừa phải - dữ quá?

CPQ bản năng là chó săn, như mọi loại chó săn khác cần phải kết liễu đối thủ càng nhanh càng tốt! Không lẽ nhìn thấy đối thủ đứng "cười"?

Hôm qua má mình cảnh báo rồi, đợt này mà còn mần thịt mấy con gà nữa là má mình giải tán luôn, không cho nuôi giống chó này nữa. Hixhix.:(:)(:)((

k790i

Member
Tốt nhất là bạn dạy cho chú cho của bạn chỉ biết tấn công theo hiệu lệnh thôi . Nguyên tắc cũng từa tựa như là bài tập dạy chó chỉ sủa theo hiệu lệnh , như vậy tránh được tình trạng chó sủa bậy và làm phiền mọi người , đặc biệt là lúc tối . Đầu tiên bạn cần một sợi dây xích , loại khi giựt sẽ thít cổ lại để giữ " quân luật " , sao đó bạn cần một con chó mồi , giữ ở khoảng cách xa , khi chó chồm lên cắn thì bạn giựt dây mạnh và nạt KHÔNG , thái độ phải dứt khoát . thu hẹp khoảng cách từ từ và khen thưởng nếu có tiến bộ . Có thể làm thêm các bài tập khác cho con chó của bạn quen hơi với các chú chó khác . Lưu ý là những loại chó có bản tính độc lập thường rất hay " qua mặt " chủ , có thể sau lưng bạn nó sẽ lại tấn công các con chó khác , nên khi huấn luyện , bạn có thể lui khoảng cách từ từ với nó , sau đó thì núp sau một góc khuất để quan sát .

k790i

Member
Việc này cũng tương tư khi dạy chó đối xử với các loài vật khác . Bạn phải cho chú chó của bạn hiểu đâu là giới hạn của nó . Các loại chó săn khi săn được mồi cũng phải đem đến cho chủ , không được giành giật , hoặc khi tấn công con mồi chỉ được phép tấn công vào một vài vị trí nhất định để tránh làm hỏng bộ lông thú , . . . , điều này phải qua huấn luyện .

M

minhchuv

Guest
Cho đi học quân sự đi... .vài tháng là ok ngay thôi

catsamac

Member
"Tiên trách kỷ hậu trách nhân".

Ở trường hợp này bạn chưa thực sự là chủ của chú chó này. Bạn cần phải thể hiện uy quyền của mình. Uy quyền cũng như mọi thứ:

- Nếu dùng nhiều quá nó sẽ mau hư và không còn tác dụng.

- Nhưng không dùng đến hoặc ít dùng nó sẽ "teo" lại.

T

thinhban

Guest
Tốt nhất là bạn dạy cho chú cho của bạn chỉ biết tấn công theo hiệu lệnh thôi . Nguyên tắc cũng từa tựa như là bài tập dạy chó chỉ sủa theo hiệu lệnh , như vậy tránh được tình trạng chó sủa bậy và làm phiền mọi người , đặc biệt là lúc tối . Đầu tiên bạn cần một sợi dây xích , loại khi giựt sẽ thít cổ lại để giữ " quân luật " , sao đó bạn cần một con chó mồi , giữ ở khoảng cách xa , khi chó chồm lên cắn thì bạn giựt dây mạnh và nạt KHÔNG , thái độ phải dứt khoát . thu hẹp khoảng cách từ từ và khen thưởng nếu có tiến bộ . Có thể làm thêm các bài tập khác cho con chó của bạn quen hơi với các chú chó khác . Lưu ý là những loại chó có bản tính độc lập thường rất hay " qua mặt " chủ , có thể sau lưng bạn nó sẽ lại tấn công các con chó khác , nên khi huấn luyện , bạn có thể lui khoảng cách từ từ với nó , sau đó thì núp sau một góc khuất để quan sát .
thanks bác nhé nó chỉ quá hung dữ thui còn lệnh thì nghe như thường khổ em quá

T

thinhban

Guest

bác ơi nó lại xử thêm 1 em rott roài tình trạng nay có khi phải cho nó về quê mất thui bác ạ Như vậy tổng thiệt hại do con này gây ra tính đến ngày hôm nay là hic 15 tr huhuhuhu SẠT NGHIỆP MẤT

yennhi

Member
bác ơi nó lại xử thêm 1 em rott roài tình trạng nay có khi phải cho nó về quê mất thui bác ạ Như vậy tổng thiệt hại do con này gây ra tính đến ngày hôm nay là hic 15 tr huhuhuhu SẠT NGHIỆP MẤT
Vậy có ảnh nó ko anh post lên vài tấm anh, em xem chơi. Mặt, mũi, tướng tá thế nào mà hung dử thế...! Thân chào...!

quangnhoc

Member
nghe mà tò mò ghê, muốn nhìn mặt mủi em nó quá không biết như thế nào mà có thể kill rott được.phải hung dữ to con và lỳ đòn lắm đây vì muốn kill mot con rott thì không phải là chuyện bình thường đâu. nếu có thể bạn cho mình số cân nặng và chiều cao của em phú quốc nhà bạn được không

ngoc_anh

Member
Chắc con này là sói nanh trắng rồi. Sáng nay mình vừa đọc xong. Có lẽ bạn nên đọc tác phẩm này thì sẽ biết được phần nào khiến nó hung dữ như thế. Cỡ nó thế này mà về quê thì thành nỗi ám ảnh của xóm làng thôi. Bạn post ảnh nó lên để anh em xem nào!

thinhban ơi! bạn hiện đang ở Hà Đông hay Hà Nội?

Mình rất mong Hội chó PQ Hà Nội cử một bạn lên giao lưu và kiểm tra thông tin này!

Mình cũng được nghe nhiều về cái tốt cái hay của chó PQ.

Nhưng thông tin này mình phải đặt dấu hỏi nghi ngờ chờ có kiểm chứng rõ ràng.

1) Con PQ của bạn 1 năm tuổi khoảng 14 - 17 Kg (Rot và GSD to oạch???!!!)

2) Chó "tây" có thể yếu hơn chó của bạn (có thể thôi nha). Nhưng chắc chủ người ta cũng chẳng thả rông nhiều đến vậy để chó PQ 1tuổi của bạn cán chết như cắn gà đâu.

3) Nếu là mình mình sẵn sàng để chó nhà mình cho chó bạn cắn - đảm bảo với bạn là chưa kịp cắn chết thì mình đã "xử lý" xong rồi

4) Lịch sử đã cắn chết 2 GSD to oạch thì lấy đâu ra Rott khơi khơi cho chó bạn cắn nữa???

Thông tin mà bạn cung cấp đầu tiên rất hay - nhưng thông tin tiếp theo thì hơi thiếu Logic! (Nhưng tôi hok kết luận gì cả)

Rất mong Hội chó PQ Hà Nội thực sự kiểm tra tin này - bởi nếu đúng thì trường hợp này lập tức phải được đưa ra cộng đồng quốc tế ngay - Nhất đỉnh đấy!

simba

Member
em cũng đồng ý với bác kimkwanlee , chó PQ có thể rất dữ , có thể "thịt" được GSD nhưng không dễ , mà thịt 1 con rồi thì người ta dại gì thả thêm 1 con nữa cho con chó này "thịt" ?????

Rott khác GSD xa lắc xa lơ , Rott thuộc dòng chó chiến , không phải chó nghiệp vụ , 1 con PQ 1 năm tuổi muốn "thịt" được 1 em Rott là chuyện "mission impossible" .

Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại , hình như 02 con GSD mà con PQ này thịt là 2 con chó con ( vì đền 02 con mà có 8tr thì chắc là đền chó con rồi , chó lớn 8tr một con không biết có không ấy chứ . ) còn con rott chắc cũng chó con mới 4-5 tháng quá ( giá 7tr thì chắc con chó tầm cỡ đó thôi à ) , hông biết em nói có đúng hông , nếu hông đúng thì bỏ qua choa em nhé :(

catsamac

Member
Chuyện này hơi giống câu chuyện Quả nho ở Mỹ to như quả dưa hấu ở Việt Nam

Các bác nói sớm quá, để con PQ này thịt thêm mấy con Great Dane hay SAINT BERNARD nữa
Reply With Quote
:party:

T

thinhban

Guest
thinhban ơi! bạn hiện đang ở Hà Đông hay Hà Nội?

Mình rất mong Hội chó PQ Hà Nội cử một bạn lên giao lưu và kiểm tra thông tin này!

Mình cũng được nghe nhiều về cái tốt cái hay của chó PQ.

Nhưng thông tin này mình phải đặt dấu hỏi nghi ngờ chờ có kiểm chứng rõ ràng.

1) Con PQ của bạn 1 năm tuổi khoảng 14 - 17 Kg (Rot và GSD to oạch???!!!)

2) Chó "tây" có thể yếu hơn chó của bạn (có thể thôi nha). Nhưng chắc chủ người ta cũng chẳng thả rông nhiều đến vậy để chó PQ 1tuổi của bạn cán chết như cắn gà đâu.

3) Nếu là mình mình sẵn sàng để chó nhà mình cho chó bạn cắn - đảm bảo với bạn là chưa kịp cắn chết thì mình đã "xử lý" xong rồi

4) Lịch sử đã cắn chết 2 GSD to oạch thì lấy đâu ra Rott khơi khơi cho chó bạn cắn nữa???

Thông tin mà bạn cung cấp đầu tiên rất hay - nhưng thông tin tiếp theo thì hơi thiếu Logic! (Nhưng tôi hok kết luận gì cả)

Rất mong Hội chó PQ Hà Nội thực sự kiểm tra tin này - bởi nếu đúng thì trường hợp này lập tức phải được đưa ra cộng đồng quốc tế ngay - Nhất đỉnh đấy!
bác à thằng PQ này là tròn 21 KG nó xử đẹp con rott khi thằng cu nhà đó cho đi.........WC
nhà em ở HĐ em đang muốn các bác vô nhà chơi mà ko được anh em cần thiết cứ vào nhé HĐ hân hạnh đón tiếp

T

thinhban

Guest
Chuyện này hơi giống câu chuyện Quả nho ở Mỹ to như quả dưa hấu ở Việt Nam

Các bác nói sớm quá, để con PQ này thịt thêm mấy con Great Dane hay SAINT BERNARD nữa
Reply With Quote
:party:
này bác bảo em bốc à ko có đâu, có ông bố chứng dám hì các bac muốn thì vào HĐ kiểm chứng hehehe gần nhà em chỉ lắm GSD dỏm và rott thui ko có mấy thằng hàng khủng như của các bác đâu