• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó Mông cộc Tây bắc(sơn la)

AQ101

Member
Từ hôm NT tây tiến đến giờ chả thấy tin tức gì, không biết có còn cái tóc nào không? Rõ khổ đầu thì đã hói sẵn lại còn đam mê Mênh cụt. Thôi đành ngồi chờ tin chiến thắng vậy:)]

anh_hanam

Member
Lần này đi Tây bắc cố gắng bắt bằng đơợc Mêng cộc về kẻo ngượng với anh em quá, mong trời không phụ công vừa có Mênh cộc nuôi mà vãn còn Tây Tạng( dép để đi hàng ngày còn ô tô để ngắm cùng mấy anh em thích ô tô ,thi thoảng đi dạo phố cho nó oai).:party:
Bác nguyentuan đi chân cứng, đá mềm, vui vẻ, khoẻ mạnh và lúc về bắt được thật nhiều chó về theo. Có thế em mới hy vọng có 1 em để nuôi.
Bác AQ nhớ rình chộp cho em một con Bắc Hà đấy nhé, đóng cửa ngủ chờ tin của các bác đấy:D

TaiVenh

Active Member
BH của ông Ánh lão AQ đã book rồi, chỉ đợi hôm nào đi câu là sẽ vác về luôn thôi. Nghe nói hoành tráng phết. Bác chuẩn bị rượu thịt để tắm rửa cho em nó đi là vừa.

Nhân tiện nói chuyện chó BH, chiều hôm qua khi sang nhà bên GL, lúc đi qua gầm cầu Long Biên thấy một bà chị dắt 1 em BH màu đen pha nâu khá đẹp. Đi tiếp một đoạn nữa theo đê Gia Thượng (đường dưới) lại gặp 1 em BH cực đẹp màu vàng tươi. Tiếc là vì đang đi việc gấp nên ko dám dừng lại hỏi han. Nhưng bên đấy là địa bàn nhà em nên em sẽ để ý lại. Nếu có ảnh sẽ show các bác xem.

BH kể ra cũng đẹp thật. Nhất là chú nào được chăm sóc tử tế, tắm chải đều thì trông phê lắm các bác ạ. Em chỉ hiềm một nỗi về bộ lông dài của nó thôi. Nhỡ mà hôi thì mệt lắm.

Bác nào nuôi BH rồi lên tiếng thanh minh hộ em nó cái nhỉ? Hôi? Không hôi? Hôi? Không hôi?

AQ101

Member
Không hôi, con vàng chăm tốt có con nhìn còn đẹp hơn cả Golden. Nhìn nó vừa ngầu vừa đẹp, nhất là cái đuôi thì chấp cả lũ Golden luôn!:)

theanhtb10

anh nguyentuanhn ơi. anh làm ơn cho em hỏi anh thấy chó H'mông ở huyện nào của SL vậy,cụ thể hơn thì càng tốt.có anh nào biết khu nào ở SL có loại đó thi cho em địa chỉ với.sdt của em là 01692330919