• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó Mông cộc Tây bắc(sơn la)

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
AQ101 đã xem con chó nghi là H'mong cộc ở quê ngoại chưa? Hình nhue con ấy cũng phải 5-6 tuổi rồi.

AQ101

Member
Bác hỏi làm em đến xấu hổ, đã về được quê đâu mà xem với sờ

tooi vừa được anh thanh Lu gửi cho 1 con mông cộc rất đơn giản ra đường gặp bất kỳ xe hàng nào gửi về HN cũng được goi điện về cho người nhà báo địa điểm số xe để HN đón là oK

AQ101

Member
Bạn post hình con Mênh cụt của bạn lên cho bà con xem nhé! Nghe mọi người khen mà sốt hết cả ruột. Lần này bác Tuấn lại đi Tây bắc nhớ kiếm con Mênh cụt về nhé, không thì bác ở trên đấy luôn với mấy cô người HMông thể nào chả có một đàn Mênh cụt?:))

uh AQ à có khi lần này không kiếm được Mêng cụt thì ở lại vậy AQ nhớ gửi xiền nên bao cấp nhé . còn bí quá ăn vạ ai đó vậy(haitrieu,hmong). có khi hay hay:dancing:

AQ101

Member
Này các bác có khi ta chuyển nó từ Mênh cụt sang gọi là măng cụt cho nó dễ nghe nhỉ? Gọi thế người ngoài người ta khỏ dị nghị hội mình toàn chó với mông.:)
Bác Tuấn cứ yên tâm ở lại TB đến khi nào kiếm được măng cụt, măng lưỡi lợn, măng chua, măng tươi... Ở nhà lương bác em lĩnh gửi bác 1/2 thế là thoải mái, trước khi đi bác làm cho cái giấy uỷ quyền!:))

AQ nhớ gưi cơ số 1/2lươnrg của tôi nhé nhưng buồn là thẻ ATM có người cầm rùi mà chỗ đấy chỉ có (In) không có (out):thingking:

AQ101

Member
AQ nhớ gưi cơ số 1/2lươnrg của tôi nhé nhưng buồn là thẻ ATM có người cầm rùi mà chỗ đấy chỉ có (In) không có (out):thingking:
Giời ạ, bác học mãi rồi 0 chia cho bao nhiêu, nhân bao nhiêu chả bằng 0. Thế thì gửi bác cả 1 giáp lương luôn cho nó khoẻ, bác yên tâm ở lại Tây bắc tìm măng cụt rồi nhé!:))

Thôi ở lại Tây bằc cũng được sợ gì bị đói có gì mà đói quá đã có anh em cứu chợ nhỉ tiền không có cũng được thì cho lời động viên để yên tâm công tác ( ở lại tìm chó) mà cũng có người ở lại cùng rùi.

Vladavia

Member
Đề nghị các bác quay về chủ đề chính nhé. Khiếp từ chó sang đến gái rồi lại đến cả tiền.
Chủ đề chính ở đây là Mông Cộc, nên bác Tuan có chịu đổi Tây Tạng lấy Mông Cộc không thì nghiên cứu rồi thông báo cho anh em được biết để thu xếp nhé.

AQ101

Member
Ô có ai đi lạc đâu? Vẫn loanh quanh vùng Tây bắc đấy chứ có sang Đông bắc đâu? Anh em đang bàn chiến lược dân vận để bác Tuấn đặt cơ sở trên Tây bắc!
Lại mông cộc, khổ lắm gọi nó là măng cụt cho nó lịch sự. Đổi Tây tạng lấy măng cụt là không có được rồi, chẳng ai đi đổi hàng Tàu, nhất là Tàu vùng sâu vùng xa lấy hàng VN chất lượng cao cả. Con Tây tạng đấy bác Tuấn mua về chỉ để tìm người có tâm huyết để trao tặng thôi

Thủydx

Member
Bác AQ nói chí lý, không ai đi đổi hàng Tàu lấy hàng VN chất lượng cao cả, hehehe....

Vladavia

Member
Nhà có đến 3,4 đôi dép nhựa Tiền Phong đi không hết. Bác nào có lòng thì em xin được đổi mỗi đôi dép lấy một cái ôtô Lifan thôi.

AQ101

Member
Nhà có đến 3,4 đôi dép nhựa Tiền Phong đi không hết. Bác nào có lòng thì em xin được đổi mỗi đôi dép lấy một cái ôtô Lifan thôi.
So sánh khập khiễng quá, nếu chú đã tự nhận được giá trị không tương đương thì đừng đặt vấn đề đổi trác.:worried: Chả trách bà con dân tộc bán chó sang Trung quốc nhiều thế được.:((

Thủydx

Member
Bác Vladavia lạc chủ đề trầm trọng rồi, mà bác lại khôn quá đây, đổi dép lấy ô tô bao giờ, chết thật, chết thật....

Vladavia

Member
So sánh khập khiễng quá, nếu chú đã tự nhận được giá trị không tương đương thì đừng đặt vấn đề đổi trác.:worried: Chả trách bà con dân tộc bán chó sang Trung quốc nhiều thế được.:((
Thì lúc đầu các bác đang nói chuyện "VN chất lượng cao" và "hàng Tàu" mà. :D :D
Ví dụ tí cho vui thôi, chứ còn cho em Tây Tạng em cũng chả nuôi được. Hờ hờ...
Chó ta cho nó lành!

Lần này đi Tây bắc cố gắng bắt bằng đơợc Mêng cộc về kẻo ngượng với anh em quá, mong trời không phụ công vừa có Mênh cộc nuôi mà vãn còn Tây Tạng( dép để đi hàng ngày còn ô tô để ngắm cùng mấy anh em thích ô tô ,thi thoảng đi dạo phố cho nó oai).:party:

AQ101

Member
Bác Tuấn cố gắng chọn lấy vài con nhé. Đăng ký một con đực vàng hay nâu đỏ cũng được. Bác nhớ update thông tin thường xuyên của chuyến đi nhé. Thế chú TV có đi cùng không đấy?

TaiVenh

Active Member
Báo cáo với các bác là em bị lỡ tàu rồi. Hôm qua phải làm 2 trận bia, tối về nằm quạt gió quá nên cảm. Thật là đen đủi quá. Tiếc chuyến đi với bác Tuấn lắm các bác ạ. Bác Tuấn có rảnh chạy qua cq em lây tập tài liệu HL để tặng AE Tây Bắc nhé.
Em sốt quá nên phải về nhà, bác cứ qua cq em, sẽ có người mang sách xuống cho bác nhé.

Vladavia

Member
Bố cháu đi nghỉ mất thế quái nào mà về đến nhà lại lăn đùng ra ốm thế?
Trưa hôm qua gọi điện đang định rủ bác ra Hàng Tre uống coffee bàn tính kế hoạch bắt cóc Mông Cộc của ông Liên mà ko được.
Thế liệu A Phủ có về xuôi kịp trong chuyến này ko bác? Giá kể bác Tuấn lừa cho các bác già làng trưởng bản trên đấy say túy lúy rồi đánh nguyên cả xe tải HMông về thì ngon nhỉ?