• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó Mông cộc Tây bắc(sơn la)

như đã hứa với hội chí lần này đi công tác Sơn La mang theo máy ảnh để chụp bừa tí .
trình độ non và sương mù quá ảnh có xấu anh em đừng cười nhé.

TaiVenh

Active Member
COn vàng có vẻ ngon đấy, thêm ảnh đi bác Tuấn ơi.

Mà bác resize lại ảnh, để 800x600 thôi để up lên cho nó nhanh.

Chú mông cộc này biết chăn bò sáng đuổi bò đi tối đuổi về.Thấy người lạ chạy vọt nên núi sủa ran và định lao xuống ,hú vía tí bị phi vào đầu.

Đây định lao xuống đây đầu thì không tiếc nhưng tiếc cái máy ảnh mới mua để chụp chó

Thêm cái ảnh nữa tí bị đợp bấm liên tục may thì được cái nào thì được(may hơn khôn).

TaiVenh

Active Member
Đây định lao xuống đây đầu thì không tiếc nhưng tiếc cái máy ảnh mới mua để chụp chó
Em này đầu thủ đẹp phết anh Tuấn ơi. Còn ảnh nào đưa nốt lên bác nhé. Hay bác mua con này về đi, về đến HN em đổi cho bác cái Digcam khác, OK? :))

AQ101

Member
Đây cũng HM'ong cộc Tây bắc. Con này ở Điện biên, có vẻ giống con bác Tuấn chụp màu hung đỏ. Đang làm công tác dân vận để em này về HN

AQ101

Member
Ông anh trai đi Điện biên giao lưu hội phong lan bắt gặp trong một bản. Ông anh cũng không rành về chó lắm nhưng gặp chú này thì thích ngay. Tính cách độc lập cao, biết nghe lời. Nói túm lại là rất hay.
Hiện chưa biết cách nào để vận chuyển về HN, bác nào có cao kiến gì bày cho một cái!

Thêm một hình nữa này

Anh hỏi mua rồi Dương à nhưng họ bảo bán đi thì không có ai chăn bò nhà tao ít người . Họ bảo cần thì họ tìm giúp thôi.

TaiVenh

Active Member
@ bác Tuấn: Hé hé, thế thì mời ông anh ở lại làm cao bồi đi. Chuyển Hmong về cho bọn em :-D

@ AQ: sao em này lông dài thế nhỉ? Em chưa thấy con nào lúc bé lại giống thế này. Hay là giống Hmong lông dài nhỉ?

AQ101

Member
Có vẻ như chưa thay lông sữa, mấy hôm trời ẩm nên lông ướt thế hay sao ấy. Ông anh khoái nhất là nhìn nó như con linh cẩu. Đang bảo hội lan Điện biên mua rồi gửi về hộ, không biết có được không
Lúc bác Tuấn đuổi theo con cowboy đấy có gọi về hứa là bắt bằng được nó về cơ mà?

uh cũng thèm nắm nhưng không làm cabồi được đành chịu,đành tặc lưỡi chưa có duyên vậy!
Sẽ cố gắng kiếm cho anh em con khác vậy mong có duyên với Mông cộc.

Mà có mấy chú chó lạ và hay lắm anh em thử đoán xem chó gì nhé (tớ thì tớ biết rồi) mà ỏ mục khác đi không phải muc Mong cộc này.

AQ101

Member
Bác cứ úp úp, mở mở thế ai mà biết nó là cái gì?
Vậy túm lại con hung đỏ là cái giống gì vậy, có bắt được không nào?

Có bắt được đã mặc cả rồi nhà chủ làm kinh doanh có nời là họ bán mà nhưng đoán thử đã mà ở mục nào nhỉ( đoán chó ?)

AQ101

Member
Thôi rồi chủ nhà họ không bán con chó con đấy nữa. Đến là bực mình mất công đi nhờ vả vận chuyển về Hà nội. Bác Tuấn đền cho con khác đi!

ngochien

Member
EM đòng ý với quan điểm của bác AQ101 là Bac Tuấn đền bác AQ101 một em khác đi.
Mà nghe nói bác Tuấn có em PQ khá lắm, Bác AQ101 thích PQ thì đến gắp bác Tuấn đền đi.
Em bon chen tí. các bác đùng giận nhé
hiiiiii