• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ở Quê em

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Có 1 con chó ở quê, cãi nhau xung quanh vấn đề về quê. haizzzzzzz ở đâu mà chẳng là quê cha đất tổ.
Có người nói thật lòng nhận xét thật lòng => con chó nó quê. Thôi thì thuận theo thiên hạ nghĩ ,em cũng có ý kiến: ôi con chó này đẹp thế, rất chất thành phố! mình vote cho bạn vì bạn sở hữu 1 chú chó rất đẹp.
Cãi nhau gì đâu, rốt cuộc cũng chỉ vì ganh tỵ kèn cựa nhau thôi mà :D:D

hoangtkv

Active Member
Nói thật với các bác là khi post topic này em cũng định ghi thêm dòng chữ: "chỉ nhận lời chê không nhận lời khen" nhưng sợ đề thế thì ít người vào nói cho mình nghe nên em kệ. Quan điểm của em vẫn theo phương trâm "người nói thật với mình là bạn mình" mà. Họ nói lưng con chó cong em có phản bác đâu, vì đúng là chân sau nó đứng lên chỗ cao hơn thì lưng nó phải cong lại chứ nếu không thì chắc nó bị gai đốt sống lưng mất rồi. Còn quả chân "ba đẻn" của em nó thì nhiều người khoái cũng nhiều người chê. Nói chung ngọc còn có vết, hoan nghênh các anh em chân tình góp ý cho em chó ở quê em.

Các bác xem em nó buồn nhăn cả trán lại rồi này. Anh em cho hỏi bàn chân như vậy có gọi là "quả quýt" không?

Đời lắm trông gai, đố kỵ, thôi thì em nó tự sướng vậy. Ảnh do gia chủ cung cấp

Hy vọng sau này được bằng 1/10 em Báo đồng này:

Nhờ Mod ghép hộ ảnh nhăn trán lên trên, em không sửa được bài

Hung.tinhyeu

Active Member
Nói thật với các bác là khi post topic này em cũng định ghi thêm dòng chữ: "chỉ nhận lời chê không nhận lời khen" nhưng sợ đề thế thì ít người vào nói cho mình nghe nên em kệ. Quan điểm của em vẫn theo phương trâm "người nói thật với mình là bạn mình" mà. Họ nói lưng con chó cong em có phản bác đâu, vì đúng là chân sau nó đứng lên chỗ cao hơn thì lưng nó phải cong lại chứ nếu không thì chắc nó bị gai đốt sống lưng mất rồi. Còn quả chân "ba đẻn" của em nó thì nhiều người khoái cũng nhiều người chê. Nói chung ngọc còn có vết, hoan nghênh các anh em chân tình góp ý cho em chó ở quê em.

Các bác xem em nó buồn nhăn cả trán lại rồi này. Anh em cho hỏi bàn chân như vậy có gọi là "quả quýt" không?

Đời lắm trông gai, đố kỵ, thôi thì em nó tự sướng vậy. Ảnh do gia chủ cung cấp

Hy vọng sau này được bằng 1/10 em Báo đồng này:

Nhờ Mod ghép hộ ảnh nhăn trán lên trên, em không sửa được bài

Bác này chơi nhiều hàng độc đáo vậy, chứng tỏ quê nhà bác phồn thịnh rồi. Biết đâu sau này em cún nhà bác lại trở thành hàng độc ở quê nhà bác nhẩy.

gàsiêunhân

Active Member
Chó quê anh ở quê em đầy, gần nhà em có con đen xì to như con rott rất được các bác nuôi PQ nhập đến xin giống
Em là em thích giống chó "đống bào" kia kia, bao giờ anh nuôi chán thì cho em nhớ :-":-":-":-"

hoangtkv

Active Member
Bác này chơi nhiều hàng độc đáo vậy, chứng tỏ quê nhà bác phồn thịnh rồi. Biết đâu sau này em cún nhà bác lại trở thành hàng độc ở quê nhà bác nhẩy.
"Thiên ngoại hữu thiên" tạm dịch là "ngoài trời còn có trời nữa" nên em cũng chỉ mong em nó là hoa hậu ở quê thôi chứ so với các em chó danh gia vọng tộc của diễn đàn thì không dám bác ạ.

hoangtkv

Active Member
vậy là em này là con của Pen à,thế mà bác chủ TOPIC nói là chó Quê muốn khoe chó thì cứ khoe chứ ngại gì.chó mình tuy hơi lỗi mấy tý thì mình cố gắng chăm biết đâu về sau lại đẹp như Bố thì........................................
Cún gia phả đẹp thì không nói chắc đợi người ta vào chém thì mới ...
Cậu này lắm mưu nhiều kế hiểm thật
Up thêm ảnh xem chân cẳng như nào rồi
Mấy hôm bận quá không có thời gian up ảnh. Bác xem tạm cái video quay bằng điện thoại này vậy. Em quay hôm em nó tròn 3 tháng bác đánh giá dùm nhé. Em nó chân sau vẫn yếu và khuỳnh thì đúng thật vì theo nghiên cứu của em về dòng chó này, hồi bé chúng đều như thế, lớn lên sẽ hết. Hiện nay em chó này đã biết leo thang gỗ dốc, chờ luyện thành thục sẽ gửi các bác xem. Còn quả lưng võng do ăn lắm thì tuyệt nhiên là oan uổng vì em này nuôi ở quê, làm gì có đồ ăn lắm mà to bụng, em nó bụng lép bẩm sinh đến giờ luôn các bác ạ.

đây là video em nó chơi đùa http://www.youtube.com/watch?v=XGQRpK5u0cM

my_lucky

Active Member
Ka ka, bụng lép hay bụng căng mà cứ được chạy nhẩy thoải mái hàng ngày thế này thì đều là chó khỏe tất.Cún nhà tôi cứ bụng lép thì được chạy đi chơi, về nhà bụng lại no căng rồi lên chuồng đi ngủ, khà khà.Thân!

Scoobydoo

Member
Uh, hay nhỉ, bây giờ mình mới biết là chó xoáy thái bé chân sau cứ khuỳnh khuỳnh trông như Rivaldo ấy nhỉ, lớn lên lại bắn tên lửa chíu chíu.

hoangtkv

Active Member
Uh, hay nhỉ, bây giờ mình mới biết là chó xoáy thái bé chân sau cứ khuỳnh khuỳnh trông như Rivaldo ấy nhỉ, lớn lên lại bắn tên lửa chíu chíu.
Cũng có con không khuỳnh bạn ạ. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì chân sau khuỳnh do phần hông nó to (chứ không phải do lỗi khớp) thì lớn lên phần mông nó nở nang và cơ thể sẽ cân đối.

Zen189

Member
Dù có một vài điểm chưa được nhưng nó cũng vẫn là môt chú chó đẹp mà?

hoangtkv

Active Member
Dù có một vài điểm chưa được nhưng nó cũng vẫn là môt chú chó đẹp mà?
Cám ơn bạn đã ghé xem. Đối với mình trí khôn và tính cách quan trọng hơn sắc đẹp. Thân.

boy_armani8x

Active Member
Ôi xoắy thái, nhìn thấy là người lại nóng hết cả lên... :D Muốn nuôi thêm em xoắy thái nữa quá, nhưng nhà lại chật không nuôi nổi 2 con chó to, thế mới chán...
Chúc em nó mau ăn chóng nhớn...hehe

hoangtkv

Active Member
Ôi xoắy thái, nhìn thấy là người lại nóng hết cả lên... :D Muốn nuôi thêm em xoắy thái nữa quá, nhưng nhà lại chật không nuôi nổi 2 con chó to, thế mới chán...
Chúc em nó mau ăn chóng nhớn...hehe
Chật thì nuôi con nhỏ, lớn lên đem mình nuôi tiếp cho hì. Chăm chó con công nhận là lắm công phu thật. Mãi mới thấy nó lên được 1kg.

boy_armani8x

Active Member
Chật thì nuôi con nhỏ, lớn lên đem mình nuôi tiếp cho hì. Chăm chó con công nhận là lắm công phu thật. Mãi mới thấy nó lên được 1kg.
Bác hoàng nhà ở đâu vậy, để lúc nào có dịp qua thì ghé vào ngó nghía em nó cái :D

hoangtkv

Active Member
Bác hoàng nhà ở đâu vậy, để lúc nào có dịp qua thì ghé vào ngó nghía em nó cái :D
Nhà mình thì ở Hà Nội còn nhà em chó này thì ở quê. Em nó còn đang bé nên gia chủ hạn chế gặp nhiều người. Chờ vài tháng nữa em nó cứng cáp tính sau bác ạ.

thaihoang

Member
Nhà mình thì ở Hà Nội còn nhà em chó này thì ở quê. Em nó còn đang bé nên gia chủ hạn chế gặp nhiều người. Chờ vài tháng nữa em nó cứng cáp tính sau bác ạ.
chắc là em này sợ nhìn thấy người lạ thì xấu hổ đây mà đúng ko bác=))=))=))=))=)):)):)):)):))

Hung.tinhyeu

Active Member
Vài tháng nữa cháu nó cứng cáp bác cho anh em đến xem nhé.

chắc là em này sợ nhìn thấy người lạ thì xấu hổ đây mà đúng ko bác=))=))=))=))=)):)):)):)):))
Thôi cứ để cho cháu nó cứng cáp, lúc đó anh em ta đến xem là biết nó có xấu hổ với người lạ không, hay lúc đó nó bị đứt dây thần kinh xấu hổ bạn nhỉ.

hoangtkv

Active Member
Vài tháng nữa cháu nó cứng cáp bác cho anh em đến xem nhé.
Chẳng dấu gì các bác, hôm vừa rồi có thằng bỏ mẹ nào nó mới rong mất con rot nhà em khi ông già cho 2 con ra sân sưởi nắng. Đau đớn khôn cùng. Từ hôm đấy em quyết tâm cho con Xoáy này "bế quan luyện công" bao giờ biết tấn công kẻ lạ thì em cho nó gặp các bác ạ.

Anh em quen biết nhiệt tình thì cứ alo :wel:

Shakhi Viet

Active Member
Chẳng dấu gì các bác, hôm vừa rồi có thằng bỏ mẹ nào nó mới rong mất con rot nhà em khi ông già cho 2 con ra sân sưởi nắng. Đau đớn khôn cùng.
Ôi thế mới biết mình may mắn, khoảng 22h30' hàng ngày mình cho con chó ta nhà mình ra Lê Văn Linh chạy rông khoảng 15'. Chỗ đó tuy tối nhưng được các Đại ca Cầm đồ với Karaoke bảo kê để đỗ ôtô, xe máy nên đâm ra lại rất an toàn cho chó mới hay chứ. he he, các chú câu chó tép riu, hình như sợ không dám qua mặt các đại cai để hành nghề ở đó.

hoangtkv

Active Member
Huấn luyện leo trèo

Em chó quê này hiện đã được chuyển về nhà em, không có vườn tược cây cối để huấn luyện leo trèo nên đành dùng phương pháp này để huấn luyện. Mời anh em thưởng lãm.