• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó đốm, những ai đang nuôi chó đốm nhỉ??

Sissi Nguyen

bạn có hình đốm không giao lưu hình ảnh chiêm ngưỡng chút:D
đây là đốm nhà mình
Mình mới chụp hôm qua bằng cái điện thoại xì cút :blusshing: chưa post lên được.
Để mình chụp lại bằng máy chụp hình xong đưa lên cho bạn xem.
Nini nhà mình là gái, sinh ngày 24/01/2011, roi roi ...không mập lắm mặt dù ăn như hạm :D

Mà Nini nhà mình cũng đi nhiều lắm :)) tần suất cũng 3 lần đại tiện, nhiều...lần không thể đếm nổi cho tiểu tiện. Do đó phải cột Nini lại, nếu không Nini oanh tạc khắp nhà chắc không xong với mẹ mình rồi.:))

Salguy

Member
mình cũng đang nuôi 1 em đốm cái :D .

Chó Đốm nói chung tính tình ôn hòa , thông minh , thích nô đùa , thể hình thuộc dạng trung bình thông thường từ 20-30kg .

HÌnh thức thì tương đối ưa nhìn :)

Mình ủng hộ việc thành lập hội chó Đốm , hy vọng sắp tới sẽ có Club's Dalmatian cho những người thích chó đốm có cơ hội gặp gỡ giao lưu :D
thành lập clb dalmatian di nao`. ý kiến rất hay và hữu ích cho những bạn thích nuôi chó đóm (hí hí )
Mời bạn vào góp ý thành lập Hội Chó Đốm - Dalmatian Sài Gòn nhé:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77846

Salguy

Member
Mình cũng vừa nuôi một bé, dễ thương lắm, mà quậy cũng dữ lắm. Vào đây tìm xem có topic nào để em nó tham gia mà tìm hoài hổng thấy, buồn quá. Mấy anh chị mau mau lập hội Dalmatian đi, để em nó còn được đi off để giao lưu nữa nhé!!!
Hình của bé nhà em đây

Mời bạn vào góp ý thành lập Hội Chó Đốm - Dalmatian Sài Gòn nhé:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77846

Ziny Yzma

Member
Chó đốm rất dễ nuôi.Tính cách hiền lành, tình cảm và nhanh nhẹn.Rất thích hợp nuôi trong căn hộ có sân, biệt thự nhà vườn.Không hợp nuôi trong điều kiện nhà không có sân và tất nhiên là không hợp với những người ghét chó đốm:)).Chó đốm rất khỏe mạnh nhưng không thích hợp cho việc chiến đấu (chỉ cần chiến với bulldog là nguy cho mạng con đốm rồi).Chó đốm tuy có tính cách hiền lành, tình cảm nhưng rất nhút nhát, cần được an ủi, và đặc biệt chó đốm con sống trong nhà khoảng vài tuần (hoặc vài tháng) là bạn có thể bầu bạn, tâm sự bằng tiếng người với nó.Chắc chắn nó sẽ không đáp lại bạn nhưng nó có thể hú lên thông cảm hoặc nhìn thẳng vào mắt bạn với đôi mắt hiền hậu nhất để làm bạn hết buồn.Nói chung nuôi đốm rất vui.Mình cũng từng có đốm (tuy là của bác nuôi, vì bác mình sống tầng dưới cùng nhà nhưng nó rất quấn mình).Bây giờ nó đã già (7 tuổi) bác chán nên đã bí mật đưa em ý đi cho:((.

Ziny Yzma

Member
Chó đốm rất dễ nuôi.Tính cách hiền lành, tình cảm và nhanh nhẹn.Rất thích hợp nuôi trong căn hộ có sân, biệt thự nhà vườn.Không hợp nuôi trong điều kiện nhà không có sân và tất nhiên là không hợp với những người ghét chó đốm:)).

sang5545

Mình vừa đem về nhà một em đóm xinh đẹp, mới 2 tháng tuổi. Mình cũng chưa có kinh nghiệm nuôi chó đóm nên rất mong mọi người giúp, đêm đầu tiên ở nhà mới nó không khóc la gì cả (nếu là chó thường sẽ sủa sáng đêm đấy), có khi nào nó là con chó khù khờ không vậy các bạn

Salguy

Member
Mình vừa đem về nhà một em đóm xinh đẹp, mới 2 tháng tuổi. Mình cũng chưa có kinh nghiệm nuôi chó đóm nên rất mong mọi người giúp, đêm đầu tiên ở nhà mới nó không khóc la gì cả (nếu là chó thường sẽ sủa sáng đêm đấy), có khi nào nó là con chó khù khờ không vậy các bạn
Nó không khù khờ mà nó biết tự lập từ nhỏ đó bạn. :)
Nó sẽ không kêu la khi nó thấy có người. Bé đốm nhà mình đêm đầu tiên phải cho ngủ trong phòng mình và ban ngày phài có người ngồi chơi cạnh chuồng của em í.
Bạn ở Hà Nội hay Sài Gòn?

khoalb

up upupupuppupupupuppupupupup
ai nuôi đốm đực ở HN PM hoặc biết thông tin ai nuôi đốm đực PM nick, SDT cho minh với nhé
đốm cái mình cần xin giống gấp:-w

Mình cũng đang nuôi một em đốm cái hơn 1 tuổi sắp salo , nói chung giống này dễ nuôi , cái gì cũng ăn , ăn cả rau củ quả có hôm em nó ăn hết quả ổi to gần bằng cái bát ăn cơm :)) , rất thích chỗ sạch , thích tắm và ưa nói nhẹ nhàng ,ko thích quát mắng , ( mắng em nó sợ run đùng đùng , rồi nó lườm ):((.E nó trông nhà cũng ok lắm , chỉ sủa chứ ko cắn người , mình thấy em nó hiền , dễ bảo lắm , nhà mình làm hàng , khách vào ai cũng thích em nó , nhìn em nó đáng yêu vì có bộ lông không giống với các loại chó thông thường khác . Bạn nên mua một em đốm mà nuôi nhìn em nó cũng sang trọng đấy chứ nhỉ :D

xuka F1

nhà bạn ở đâu?có chó con alo cho mình nhe.o962286666,mình tên hùng.nhà mình có 1 em đực rồi

katomato

anh em ban be cho minh hoi hien tuong bi '' ĐIẾC '' o cho dom con , bieu hien nhu the nao

??? minh rat wan tam vi minh dang nuoi 1 e tren 1th roi , an uong chay nhay binh thuong ,

cho co dieu la thinh giac cua em khong nhay nen minh rat lo .... mong anh em ban be

wan tam giup do

Tamkem_vq

Cho iem điểm danh với....
Tên: Fox chihuahua
Trọng lượng: 43kg (ở thời điểm này, đang thực hiện chế độ giảm cân)
nhà ở: Chung cư - Hà Đông - Hà Nội.
Tính tình: vui tính , hòa đồng, yêu trẻ con (mỗi tội hơi to nên "yêu" bé nào là bé ấy khóc thết luôn :D )

Tamkem_vq

Mình cũng đang nuôi một em đốm cái hơn 1 tuổi sắp salo , nói chung giống này dễ nuôi , cái gì cũng ăn , ăn cả rau củ quả có hôm em nó ăn hết quả ổi to gần bằng cái bát ăn cơm :)) , rất thích chỗ sạch , thích tắm và ưa nói nhẹ nhàng ,ko thích quát mắng , ( mắng em nó sợ run đùng đùng , rồi nó lườm ):((.E nó trông nhà cũng ok lắm , chỉ sủa chứ ko cắn người , mình thấy em nó hiền , dễ bảo lắm , nhà mình làm hàng , khách vào ai cũng thích em nó , nhìn em nó đáng yêu vì có bộ lông không giống với các loại chó thông thường khác . Bạn nên mua một em đốm mà nuôi nhìn em nó cũng sang trọng đấy chứ nhỉ :D
Keke lại còn Sexy nữa chứ, thằng nhà mình ăn hết 2kg vải thiều, nửa quả dưa hấu, 1kg mít, 1 quả buởi, cả kg quít ngọt.... nói chung là.... có cái thùng nước gạo ko đáy hehehe

cuquay157

Nhà mình có 1 em Đốm cái đã hơn 1 năm. Nhưng chưa tìm dc Giống. Có Các nào ở Khu Hải Dương Hoặc Lân cận có Đốm giống giúp em với :(

thanh0088

mình đang nuôi 1 bé Đốm cái 6 tháng đáng yêu lắm, nhưng vì bận rộn nên không chăm em nó tốt, bạn nào yêu Đốm và có điều kiện chăm sóc mình sẽ cho em nó đi. Mình ở TP HCM, liên lạc 0989096904